Summoner Master Forum
September 29, 2024, 05:35:10 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เมื่อหลักสวรรค์ร่วมมือกับซามูไร(โมใหม่นิดหน่อย)  (Read 2320 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
LJ Chimera : สัตว์ผสมอาละวาด !!!
Member

« on: July 20, 2008, 08:53:56 PM »

Seal 25
Thunderstorm Samurai 3 แปะดาบแล้วตีAtหนาๆ
Virtutem, the Virtue of Heaven 3 แปะโล่บวกค่าร่าย
Joyful Fairy 4 เข้ามาจั่ว+ใบรอง
Niu, the Ox 4 เอาไว้Sacกระตุก
Delta-D 3 ใบรอง+จั่ว
Angel of Warfare 4 หาอาวุธเท่านั้น
Bratschel, the Angel of Music 4 ตั้งเท่านั้น

Mystic
Felasia Royal Sword 2 แปะซามูไรตีแยก2ครั้ง
Virtus Vexillum 2 แปะหลักสวรรค์บวกค่าร่าย
Thunder Bolt 2 ขาดไม่ได้ค่าตีลบ

วิธีการเล่น
ตั้งด้วยซามูไรไม่ก็ซาลาจังหรือถ้าฝ่ายตรงข้ามค่าร่ายมากกว่า3ก็ตั้งด้วยหลักสวรรค์ก็ได้
หลังจากตั้งเกมได้แล้วหาทางให้ซามูไรของเราแปะดาบให้ได้และหลักสวรรค์แปะโล่ให้ได้
ถ้าหลักสวรรค์แปะโล่ได้่เมื่อไหร่ซามูไรเราก็ยิ่งAtเยอะขึ้นก็เข้าสู่สเต็บตีได้
ตีไปเรื่อยๆยิ่งฝ่ายตรงข้ามค่าร่ายเยอะAtเรายิ่งเยอะตาม
ถ้าเจอพวกยกเลิกMysticหรือดาบโดนทำลายไปหมดเรายังมีElemental Onmyojiไว้Sacแยก
ฝ่ายตรงข้ามเพื่อตีต่อได้โดยอาจSac Niu,the Ox เพื่อกระตุกเก็บเด็กก็ได้
(สามารถใส่กระสือ,บาสเตส,นิรันด้า,บาสเตสคนจนเพื่อหาและเรียกThunder Boltหลายๆรอบได้)

เป็นไงช่วยดูด้วยครับ+แนะนำใบรองธาตุลมดีๆหน่อยครับ
« Last Edit: July 22, 2008, 12:27:55 AM by lnsoul » Logged

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #1 on: July 20, 2008, 09:07:51 PM »

ไอข้างล่างอะ เพลอกดไป นึกว่าจะโดนไวรัส ที่แท้ลิ้งเว็ปฝากรูป

กลัวว่าจะสุ้เด็คที่ตีเร็ว หรือ เด็คที่ไม่สู้กับซึ่งหน้าไม่ได้อะครับ

ohm13
Member

Email
« Reply #2 on: July 20, 2008, 09:11:25 PM »

ไอเดียน่าสนใจมากเลยครับ แต่รู้สึกตัวบุกมันน้อยไปนิดอะครับ ลองหาตัวตีดีๆเพิ่มดู

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #3 on: July 20, 2008, 11:02:48 PM »

Elemental Omnyoji ลดๆหน่อยก็ดีนะครับ ^^" ไม่ใส่เลยก็ได้นะ

Thunderstrom Samurai นี่ใช่ตัวที่ใช้เล่นกับ Thunder Bolt รึเปล่าครับ

ถ้าใช่ก็ใส่พวก Bastet + Transmigrate ไปเอา Thunder Bolt มาวนบ่อยๆก็ดีนะครับ

ส่วนใบรอง เอาเป็น Nagagisa Guppy ก็ได้นะ ตัวอะไร

ลงมาคอมเอาไว้ก็ไม่นับเทิร์นต่อไป 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #4 on: July 21, 2008, 01:03:44 PM »

อาจลำบากในการสู้กับพวกบ้าพลังตบไว turn ต้นๆ ช่วงนี้หน่อย
ยังไงน่าเสริมการตั้งเกมช่วงแรกไว้ให้ได้ด้วยนน่อครับ

อนึ่ง เล่นซามูไรฟ้าฟาด อย่าลืม Thunder Bolt 2 ใ บ 

LJ Chimera : สัตว์ผสมอาละวาด !!!
Member

« Reply #5 on: July 22, 2008, 12:29:56 AM »

แก้ไขแล้วนะครับแนะนำใบรองลมดีๆหน่อย

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #6 on: July 22, 2008, 12:57:07 AM »

ชอบจริงๆเลยเด็คแนวๆนี้
ตัวรองแนะนำ Rattsquirell ครับ
แนะนำให้ใส่  Wind Godess Shaman ด้วยครับ
และ Arosel ด้วยมั้ยครับ เอะอะ Arosel หมดเลย

battoasai
Member

« Reply #7 on: July 22, 2008, 01:55:23 AM »

ชอบจริงๆเลยเด็คแนวๆนี้
ตัวรองแนะนำ Rattsquirell ครับ
แนะนำให้ใส่  Wind Godess Shaman ด้วยครับ
และ Arosel ด้วยมั้ยครับ เอะอะ Arosel หมดเลย

ใช่ๆ มีลมเยอะหน่อย นึกไม่ออกบอกArosel ก็จบแล้ว

Pages: [1]
  Print  

Jump to: