Summoner Master Forum
October 02, 2024, 03:34:46 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Martin -..- [ หัดจัดเค้ค] อีกละ  (Read 1973 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Luna
Member

Email
« on: July 20, 2008, 04:23:10 AM »

Seal 25  ใบ
Martin, the General of Ekklesia      *4   ตัวยืน + ตี
Claroria, the Martin’s Adjutan      *4   ตัวยืน + หา Mystic มาแปะ
Martin's Adjutant Officer                           *2   ตัวยืน
Brigitte, the Valkyrie         *2   ตัวป๊อด
Bunyip            *2   เอาไว้ทิ้ง + ตัวรอง
Ethereal Fish                              *4   รองเร็ว
Fluffy Fur Seal         *3   เอาไว้ทิ้งฟรีส
Shannon, the Chemist of Annedisonge                        *2   ทิ้งฟรีส + จั่ว
Valencia, the Angel of Order      *2   เอาไว้ทิ้ง + ตัวรอง

Mystic
Nikao, the Sword of Martin
Martin’s Feather Mantle
Light Lance, the Lance of Brigitte
และอื่นๆ

วิธีเล่น
Martin แปะ Mystic เยอะๆ แล้วตีครับ

ลองๆ จัดดูอ่ะครับ อยากขอความเห็นว่ามันน่าจะเล่นได้ป่าว
แนะนำได้นะครับ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #1 on: July 20, 2008, 04:48:08 AM »

น่าใส่ เดวิด มายกเลิกสกิลและอบิลิตี้ด้วยจ้า

Luna
Member

Email
« Reply #2 on: July 22, 2008, 11:03:14 PM »

ตกหน้าซะและ มีความเห็นเรปเดียว 

เมื่อก่อนมันผิดกฏใช่มะครับ  ถ้าขุดกระทู้  ขออภัยด้วยจ้า

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #3 on: July 22, 2008, 11:42:34 PM »

ไม่เป็นไรครับ คนส่วนใหญ่จะออนกันตอนสายัณห์ตะวันโพล้เพล้กัน

แนะนำ Shannon เพิ่มดีกว่าครับ

andrelnw
Member

« Reply #4 on: July 23, 2008, 12:14:00 AM »

อืมแชนน่อนเพิ่มคับแล้วมีฟัฟฟี่เพอร์ซีล น่าจะใส่MOA~มาโดดๆเด้งๆๆด้วยนะคับเดียวจะฟรีซยกกำลัง2เลยคับอิอิแล้วก็
เอาฟิชรองเร็วแล้วใส่แอมเบอร์จิ๋วไม่ดีกว่าเหรอคับไม่เปลืองทรัพยากรด้วยแล้วบริจิตออกแล้วใส่วาเลนเซียเต็มแมกซ์ดีกว่าไหมค้าบบบแล้วไอผุ้นติดตามมาร์ติน(ไม่ใช่ทอง)ลองเอาออกแล้วใส่MOAจะเก่งกว่ามากนะคับพอดีเพื่อนมานเล่นมาก่อนนะคับลองดูจะได้แล้วลองใส่ผ้าคลุมอาลาน่าไว้เผาดีฝ่าเพราะว่าของที่เผาได้มีแต่ไฮพีซเท่านั้นนะคับ

Sostopper
Member

Email
« Reply #5 on: July 23, 2008, 12:29:52 AM »

แนะนำให้ใส่ ยุทธภัฑณ์          เข้าไป2เซ็ท           นะครับหรือคุณจะเลือกใส่เองก็ได้นะครับ

อันที่จริงแล้วเด็คชนิดนี้ไม่มีความจำเป็นต้องคอมหรอกนะครับ  หรือ จะไม่ทำตามคำแนะนำของผมก็ได้และก็ผมกำลังหาเคล็ดดีๆจากเด็คนี้อยู่

ผมว่าตอนกลางเกมกับท้ายเกมเราได้เปรียบ    ผมจะขอแนะนำว่าควรป้องกันกลางเกมไว้ก่อนดีกว่าครับ เนื่องจากถ้าถูกตัดต้นเกมมาแต่ไกลคุณคงไม่สามารถตั้งเกมได้อีกเลย

ถึงคุณตั้งได้คงต้องใช้เวลาเหมือนกัน แต่ก่อนที่จะตั้งตัวเสร็จผมว่าคุรคงโดนเก็บไปนานแล้วซึ่งผมก็หาทางปิดจุดอ่อนอยู่เหมือนกัน

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #6 on: July 23, 2008, 05:20:06 PM »

Maiden of Virgo เข้าไปอีก 1 ตำแหน่งก็ได้นะเนี่ย ^^"

ให้หาตัวที่มันเรียกของจากกองได้เยอะๆก็ดีนะครับ

อยากให้หาตัววน ผู้ช่วยมาร์ตินจังเลยอ่า             > <

ExodiA
Member

Email
« Reply #7 on: July 23, 2008, 06:32:21 PM »

Maiden of Virgo เข้าไปอีก 1 ตำแหน่งก็ได้นะเนี่ย ^^"

ให้หาตัวที่มันเรียกของจากกองได้เยอะๆก็ดีนะครับ

อยากให้หาตัววน ผู้ช่วยมาร์ตินจังเลยอ่า             > <
ตอนนี้ก็มีออกมาแล้ว ใน Wiser เล่มใหม่ไง

แต่ต้องมี Mage แสงไว้ช่วยวนด้วยนะ

gb_seaoer
Member

« Reply #8 on: July 24, 2008, 04:39:14 PM »

Algatos ซิครับ ฟรีสได้ด้วยล่ะ

Luna
Member

Email
« Reply #9 on: July 24, 2008, 06:40:47 PM »

Algatos ซิครับ ฟรีสได้ด้วยล่ะ

โอ้ ดีแหะ

เพิ่งเคยเห็นเลยอ่ะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: