Summoner Master Forum
September 29, 2024, 05:30:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากเล่นเด็คดินเน้นคอนโทรลอะคับ ช่วยดูให้หน่อยน้า ขอบคุงค้าบ  (Read 2933 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
Visda
Member

« on: July 20, 2008, 01:58:44 AM »

อยากเล่นเด็กดินอะคับ
อยากรุว่าตอนนี้ต้องหาอะไรเพิ่มอะคับ
ไว้เล่นหนุกๆ
ตอนนี้ผมเล่น
Tharan Esta the tamer *3
amakusa hatone *1  ม่ายรุพิมพ์ถูกอะป่าวอ่า ตัวที่โดนตีแล้วใช้defรับอะคับ
Magalasta *1
python kerebanda's guardian(d4k) *1
wanaan princess of pantacles (D4K) *3
Red earth mage *3
Undine *1
Medusa *4
Harison the king of pantacles (E) *1
Ensha the black brigand *2
Spiry squirry *2
Ishan *1
Yggdrasil *1
Centaur Ranger *1

รุสึกว่าเด็คมานทะแม่งๆอะ
ขอบคุงที่ช่วยน้าค้าบ

Prinberly, the Great Oracle
Member

Email
« Reply #1 on: July 20, 2008, 02:19:05 AM »

เท่าๆที่ดูนะคะ *+*

แต่ละใบรู้สึกจะหนักๆทั้งนั้นเรย
-0-

แล้วก้ Concept มันยังไม่ชัดเจนเลยอะค่ะ

เอางี๊ๆ
ถ้าชอบเล่น Ensha ทุบ ก็เน้นไปทาง Ensha กับ Wanaan ก็พอค่ะ
จ่าย 2 ทุบเอาดื้อๆเลย
เค้า DEF มากกว่าทุบไม่ได้ก็ค่อย ปั๊ม DEF เอา
จ่าย MP อย่างมากก็แค่ 4 เองค่ะ ^^

หรือถ้าชอบ Stone Curse แล้วเอาแฮริสัน กับ ทารัน ทุบเอา
ไม่แนะนำ Medusa นะคะ
สโตนหนักหน่วงค่ะ แต่ช้า ไม่ทันกิน จ่าย MP เยอะด้วย
หา Black Boa Therion มาใส่ดีกว่าค่ะ
เน้น 4 ใบไปเลย
เข้า Subturn โจมตี จ่าย 1 สโตน 3 ทุบ
4 เท่ากันค่ะ
ถูกกว่าใช้ Medusa Stone เยอะ

แต่ถ้าชอบ แฮริสัน Version Ekklesia ละก็
แนะนำเด็ค แฮริสัน Garuda ค่ะ
สโตนออลจ่ายเพียงแค่ 2 ถึง 1 แล้วติดสนับมือให้ป๋าแฮ ทุบออลเลยค่ะ
กวาดสนามเลยทีเดียว

Ishan ก็ดีนะคะ
แต่ช่วงนี้แนะนำ Mandy, the Deliver Band Witch ค่ะ
โดดให้ซีล 1 ใบเป็น Inactive ฟรีๆ ด้วยเงื่อนไขสุดง่ายดาย
แถมโดดเข้ามาแล้วเลือก Seal ธาตดิน 1 ใบ DEF +2 ยกเลิก Curse ด้วยนะเอ้า

ลองตัด Seal ที่ค่าร่ายหนักๆ ค่าใช้สกิลเยอะๆออกไปดูบ้างค่ะ
ใส่ Toy Retailer มา Gain MP ด้วยก็ดีค่ะ
เพราะดินส่วนใหญ่ใช้ MP เยอะอยู่แล้ว
ลองปรับๆดูนะคะ

เล่นเด็คดินเหมือนกัน
ช่วยๆกันค่ะ
^^

Visda
Member

« Reply #2 on: July 20, 2008, 02:29:54 AM »

-ขอบคุงมากๆๆๆค้าบ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #3 on: July 20, 2008, 05:17:08 PM »

แก้ปัญหาหารร่ายหนักมากๆ   

Centaur Ranger + Ensha + Medusa ไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ

เพราะอาจจะใช้ประโยชน์ได้ไม่มากนัก

แนะนำเหมือน Reply 2 บนครับ

Toy Retailer ช่วยเรื่อง Mp ได้เยอะเลย > <

Sostopper
Member

Email
« Reply #4 on: July 20, 2008, 05:25:42 PM »

ผมก็มีเหมือนกันนะครับเด็คดินสาย คอนโทรล น่ะ
ซิล

เฮอร์ลิสัน เอกซ์กาเซีย *3 ไว้ทุบ
เมเดลร่า                 *2  ไว้สโตนออล
กิมเบอรี่ อินสู            *3 สั่งสโตนตอนซัปป้องกัน
จิ รูดเตอร์                *4สโตนขอย้าย
แบล็คโบว เทอร์ลิออน *4สโตนแบบดัก
กระรอกโดดข้ามไลน์    *4โดดข้ามไลน์เพื่อให้อัลบิลิตี้ของกิมเบอลี่เกิดผล

อย่างี้เล่นง่ายกว่านะครับส่วนลิสที่คุณให้กระผมดุนั้นผมว่า

เอาEnsha the black brigandออกหมดเลยครับMedusaใส่2ดีกว่าเพราะใส่มากนายจะใช้สกิลของมันไม่ทันCentaur Rangerออกหมดเลยครับ
Yggdrasil ก็เอาออกด้วย (งะทำไมจัดแปลกๆ)เท่านี้ละมั่งครับที่เหลือก็คิดเอาเองละกันดูลิสของผมไปแล้วก็คิดไปนะครับเผื่อจะได้เด็คอะไรดีๆ(เอามาบอกผมมั่งละ)

MN-ME
Member

« Reply #5 on: July 20, 2008, 06:16:36 PM »

เอา Magalasta ออกเถอะครับ

เจอโนสกิล / สูญเสียสกิลอะไรยังงี้แพ้อนาถเลยครับ

จะเสีย shrine ฟรี

Undine ออกด้วยก้อดีนะครับ

หนักเด็ค -..-

Ensha ม่ะต้องใส่ก้อได้นะครับ

ถึงจะดีแต่ก้อเสี่ยงที่ ไปแลกตัวเค้าเปล่าๆ

Ygdrasill + Centaur + Medusa

เอาออกไปด้วยนะงับ -.-

และก็เด้คนี้ม้ะค่อยมีใบรอง

แนะนำใส่ Forest Marmot คับ + Mountain Ram Minotaur

งับ จะได้มีใบรองง่ายๆ

ลด วานาอันลงดีกว่านะคับ

หนักเด้คมากกกกกกกกกกกกก *2

Visda
Member

« Reply #6 on: July 21, 2008, 01:06:01 AM »

ขอบคุงทุกคนคร้าบ
ตามคำแนะนำก็
wanaanออก1
Medusaออก*2
Enshaออก*2
Undineออก
Yggdrasil ออก
Centaur Ranger ออก

สงกาสัยต้องหางบซื้อหลายเยย
pythonควรเอาออกมั้ยอะคับ
พยายามหาGaruda Wiserน่าใส่มั้ยอะงับ
ขอบคุงทุกข้อความค้าบ
เปงแนวทางด้ายมากเยยทีเดียวสำหรับคนเพิ่งเล่นอย่างปม- -

แล้วก็
ที่ใส่Yggdrasill+  Megalasta + Undine + Centaur Ranger
ก้อม่าช่ายอารายหรอกค้าบ
แค่คลั่งนิยายเล็กน้อย -*- มั้ง
ตอนเล็กอาการหนักขนาดใส่ Fudenun Watch Towe rด้วยเยยแหละ- -
ถ้าจาบ๊องละเรา-*-

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #7 on: July 21, 2008, 01:24:57 AM »

นายเล่นซักแนวให้เก่งไปเลยดีกว่ามั้ง จะเล่นแนวไหนก็ Focus ให้เทพเลย เชื่อสิ เทพ!!! 

Deck มันหนักเกินไปจริงๆ 

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #8 on: July 21, 2008, 01:51:44 AM »

ไม่มี Miltos หรอกหรอ

Hecknecker
Member

Email
« Reply #9 on: July 21, 2008, 03:10:41 AM »

Miltos น่าใส่นะ ตบมาเอา DF รับ ในเมื่อ DF เรามีเยอะอยู่แล้วจะกลัวไร ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่เมื่อกันเด๊คดินตัวหลักๆ

แฟรรี่เพื่อนกระรอก    4 ใบ
แฟรรี่เปิดกอง   3  ใบ แต่ตอนนี้มีสอง
คาเลน่า อินซู 2 ใบ
จีโอ ซอว์ 2 ใบ ใครจะเชื่อว่า เอาจีโอซอว์ ตบDF หนาๆ ลองคิดดู แฟรรี่กระรอก4 ใบ+8 DF 19จ่าย1ตบ กระจายเก่งนะ
มิลตอส 2 ใบ เอา DF รับตูดหนาอยู่แล้ว กลัวอะไร
มอลลี่ 3 ใบ ลงมาสั่งหยุด+DF2เก่งๆ

ลองเล่นดูแล้วก็เก่งดี แปลกๆไม่เหมือนใคร

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #10 on: July 21, 2008, 01:59:02 PM »

ดูจาก list ที่ให้มาตอนแรกเปิด Esta มา 3 กล่องแล้วสินะครับ   ถ้างั้นขอเสนอแนวนี้

Esta ตั้ง สโตน ทุบ
Taran Esta x3
Ensha x2
Red earth mage x2
แฟรี่ เปิดกอง x3
Black boa therion x3
Wanaan D4k x1
นักธนู กล่อง Esta x 2
นักเวทย์หญิง x1
Toy retailer x3
Karn ' the commander of blackwood x2
Karn ' the lion infentry x1
Panna forest oracle x3

การเล่นก็ตามแบบฉบับ Taran ตั้ง Black Boa โม่โตน 1 โสตน หาจังหวะได้ก็ทุบ จั่วซีลตั้งค่ายไปเรื่อยๆ
เก็บมิสติคไว้รอสวน อย่างเดียว  ซัพพอร์ต ด้วย Panna ท้ายเกมสาด all โดย Wanaan

เห็นว่ามันเล่นง่ายดี เลยแนะนำ ลองเอาไปใช้ดูนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: