Summoner Master Forum
October 07, 2024, 03:27:20 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เพื่อนๆว่าเห็นด้วยมั๊ย  (Read 5218 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
VanilaChoco
Member

Email
« on: July 19, 2008, 01:01:21 PM »

ส่วนใหญ่ตอนสมัยประถมการ์ดที่เรา เล่นส่วนมากเป็นยูกิ  เสียเงินกับค่าการ์ดไปเยอะ- * - พอขึ้นมัธยม  เราก็หันมาเล่นซัมมอนเนอร์ เสียเงินมากขึ้นไปอีก *-*  เล่นไปได้นานพอสมควร พอจบจากมหาลัย ซักพัก เราเลิกเล่น หันมาเล่นไพ่ป๊อก*0*
เสียเงินมากขึ้นไปอีก +.+  มันเสียเงินมากขึ้นเรื่อยๆเลยนะนิ    แต่บางทีเราก็อยากจะกลับไปเล่นอย่างเดิม

ไมเราไม่เล่นแค่อย่างเดียวละ- -  แสดงว่าเราทุกคนมีความหลายใจอยู่ในตัวเองใช่ไหม

boy
Member

Email
« Reply #1 on: July 19, 2008, 01:07:32 PM »

ส่วนใหญ่ตอนสมัยประถมการ์ดที่เรา เล่นส่วนมากเป็นยูกิ  เสียเงินกับค่าการ์ดไปเยอะ- * - พอขึ้นมัธยม  เราก็หันมาเล่นซัมมอนเนอร์ เสียเงินมากขึ้นไปอีก *-*  เล่นไปได้นานพอสมควร พอจบจากมหาลัย ซักพัก เราเลิกเล่น หันมาเล่นไพ่ป๊อก*0*
เสียเงินมากขึ้นไปอีก +.+  มันเสียเงินมากขึ้นเรื่อยๆเลยนะนิ    แต่บางทีเราก็อยากจะกลับไปเล่นอย่างเดิม

ไมเราไม่เล่นแค่อย่างเดียวละ- -  แสดงว่าเราทุกคนมีความหลายใจอยู่ในตัวเองใช่ไหม
ผมก็คล้ายๆ ทางนี้เหมือนกันครับแต่ไม่เล่นไพ่ป๊อกและคิดว่า  การเสียเงินในแต่ละครั้งสำหรับเรื่องนี้ถึงมันจะแพงแต่ว่าคุ้มค่าครับ 

Jessy
Member

« Reply #2 on: July 19, 2008, 02:07:09 PM »

ผมเริ่มด้วย Magic แต่เนื่องด้วยความกระหายในเกมส์การ์ด เผื่อคอมโบในการ์ดยี่ห้ออื่น อาจนำมาประยุก ใช้ใน Magic ได้ เลยเล่นหมดทุกตัวก้อเลยหา Yugi / SMN / Omega lord มาเล่น เล่นได้สัก 1 ปี เลิกขายหมด เล่นแค่ Magic อย่างเดียว เหตุผลที่เลิกไม่ขอบอกดีกว่า เดี๋ยวโดนด่า

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #3 on: July 19, 2008, 02:37:55 PM »

พึ่งมาเล่น SMN ตอน ม.2 แกก็รู้ Yu-gi-Oh ก็ไม่เคยเล่น

Omega Lord - Magic นี่ยิ่งไม่รู้จักเลย        - -*

แต่โตขึ้นจะเล่น Poker ป๊อกเด้งอะไรมันก็คงไม่แปลก

เพราะว่าทุกคนเล่นมันเป็นหมด กินเงินตอนเด็กๆก็บาท 5 บาท โตขึ้นไปหน่อยก็เล่นแบงค์กันแล้วนิ

ส่วนเรื่องความหลายใจมันเป็นธรรมชาติของมนุษย์ที่ไม่สามารถจะจดจ่อกับสิ่งๆเดียว

ได้นานๆเป็นเวลามากกว่า 10 ปีกว่าๆได้อ่านะ ส่วนใหญ่จะเกิดความเบื่อหน่ายไปก่อน   

แต่ทุกคนหลายใจนะ 100%     

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: July 19, 2008, 07:19:09 PM »

มาถึงก็เล่น SMN เลยครับ ไม่ได้เล่นการ์ดยี่ห้ออื่นๆ มาก่อน

Acolyte
Guest
« Reply #5 on: July 19, 2008, 07:43:34 PM »

เหมือนผมเลย สมัยก่อน เล่นการ์ด เสียเงินค่าการ์ดไปเยอะ

พอเรียนจบทำงาน มีภรรยา โดนภรรยา เอาทั้งเงิน ทั้งการ์ด(ไปขาย) หมดเลย - -''
Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #6 on: July 19, 2008, 09:04:40 PM »

ผมเล่นยูกิตั้งกะ ป.2-3 - -
ตอนนี้ไม่เลิกครับ แต่ว่าไม่ได้ซื้อเพิ่ม
พอม.1 ถึงปัจจุบันหันมา SMN แทน 

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #7 on: July 19, 2008, 11:24:43 PM »

เหมือนผมเลย สมัยก่อน เล่นการ์ด เสียเงินค่าการ์ดไปเยอะ

พอเรียนจบทำงาน มีภรรยา โดนภรรยา เอาทั้งเงิน ทั้งการ์ด(ไปขาย) หมดเลย - -''
น่าสงสารพี่จังเลยนะครับ  ปฏิวัติบ้านเลยครับ เอาภรรยาไปขาย แล้วซื้อการ์ดคืนมา 

Black Magician
Member

Email
« Reply #8 on: July 19, 2008, 11:39:18 PM »

เล่นยูกิตอนป.4 แล้วมาเล่นซัมตอนม.1ครับ ปัจจุบันม.4ยังควบ2การ์ดเกมอยู่ 

~TheProFace~
Member

Email
« Reply #9 on: July 19, 2008, 11:42:18 PM »

เล่นทุกอย่างเลยครับ

ตอนนี้ ม.3

อิอิอิ

ohm13
Member

Email
« Reply #10 on: July 20, 2008, 02:32:02 AM »

เล่นยูกิตอนประถม(ประมาณป.3ละมั้ง) เล่นSMNตอน ม.1 ตอนนี่จะentแล้ว ยังไม่เลิก (จะรอดมั้ยดู )
« Last Edit: July 20, 2008, 02:33:50 AM by ohm13 » Logged

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #11 on: July 20, 2008, 04:30:28 AM »

ยูกิของปลอม >> Magic the Gathering >> SMN

ตามลำดับ

ใจจริงชอบการ์ดเมจิคที่สุด ชอบในทุกๆอย่าง แต่ที่เลิกเพราะคนเลิกเล่นกันไปหมด และไม่ชอบระบบ type

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #12 on: July 20, 2008, 01:56:28 PM »

เล่นยูกิตอนประถม(ประมาณป.3ละมั้ง) เล่นSMNตอน ม.1 ตอนนี่จะentแล้ว ยังไม่เลิก (จะรอดมั้ยดู )
พี่ก็ENT วิชา SUMMONER ซิครับ แฮะๆ

Sostopper
Member

Email
« Reply #13 on: July 20, 2008, 05:06:43 PM »

งะผมแต่ก่อนเล่นการ์ดยูกิอ่ะน่ะ(การ์ดปลอม ::010::ต๊อกได้มาเป้น1000ๆใบเลย)แต่ถ้าจะให้เล่นการ์ดจริงผมว่า เล่นการ์ดซัมมอนเนอร์ดีกว่างะ

ตอนอายุประมาณ4ขวบผมเล่นยูกิวัดพลังอ่ะน่ะ  พออายุได้6-8ขวบก็เล่นต๊อก/ตบ/เคียง/เป่า  อะไรอย่างงี้อ่ะครับ
พอเข้าสักมัธยม.1ตอนปลายเทอม์2   ผมก็ชวนเพื่อนเล่นซัมมอนเนอร์

ณ ปัจจุบันก็ยังเล่นซัมมอนเนอร์อยู่อ่ะครับ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #14 on: July 20, 2008, 11:07:00 PM »

อนาคตผมคงเป็น แบบ คาสิโน รอยัลมั้ง

VanilaChoco
Member

Email
« Reply #15 on: July 20, 2008, 11:23:44 PM »

งะผมแต่ก่อนเล่นการ์ดยูกิอ่ะน่ะ(การ์ดปลอม ::010::ต๊อกได้มาเป้น1000ๆใบเลย)แต่ถ้าจะให้เล่นการ์ดจริงผมว่า เล่นการ์ดซัมมอนเนอร์ดีกว่างะ

ตอนอายุประมาณ4ขวบผมเล่นยูกิวัดพลังอ่ะน่ะ  พออายุได้6-8ขวบก็เล่นต๊อก/ตบ/เคียง/เป่า  อะไรอย่างงี้อ่ะครับ
พอเข้าสักมัธยม.1ตอนปลายเทอม์2   ผมก็ชวนเพื่อนเล่นซัมมอนเนอร์

ณ ปัจจุบันก็ยังเล่นซัมมอนเนอร์อยู่อ่ะครับ
เข้าข่ายการพนันแล้ว ต๊อกไพ่อะ

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #16 on: July 21, 2008, 01:21:20 AM »

ตอน ป.3 เล่น ยูกิ อ่ะ (ตบ/เขี่ย)

พอมา ม.1 เห็งเพื่อนมานเอามา (จาก รร.อื่น) ได้ว่า

""STONE ๆๆ  ฮ่าๆๆ  เสร็จ กู""

แล้วเราก็ไปยืนดู โดนอาจารย์ แต๊พ เกลี้ยงเลยจ้า (รร.นี้ บอกว่าเป็นการพนัน ทั้งที่ที่อื่น สนับสนุน)
เรายืนดูเลยพลอยซวยไปด้วย แต่เพื่อนก็เอามาอีก เลยไปยืนศึกษาดู
ประมาณ 1 เดือน เริ่มเข้าใจ ก็ค่อยๆขออันที่เพื่อนไม่ได้ใช้มา
เยอะเข้าๆๆ กลายป็นเด็ค มั่ว น้ำ+แสง ตอนนั้นชนะจัดสุดๆ ไม่รู้ว่าเรามั่วตรงเสต็ปตรงไหน
แค่ Freeze ๆๆๆ แค่เนี้ย

ปัจจุบัน เด็ค แมลง เวล1 กะ แมลง เวล2 ครับ
ทั้งที่เลิกเล่นได้ปีกว่า ก็เอากลับมาเล่นใหม่อีกแล้วครับ
อดใจไม่ไหว...ป่าวๆๆ...

เพราะเพื่อนสมัย ตอนเล่นคนนึง มันจะไป  AFS เลยบอกให้เอามาเล่นปิดท้าย

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #17 on: July 21, 2008, 01:55:37 AM »

ก็เห็นด้วยนะ แต่ว่า เล่นการ์ด มันเปนงานอดิเรกอย่างหนึ่ง ดีกว่าให้ไปทำอย่างอื่นที่เราไม่ชอบอะ

Sostopper
Member

Email
« Reply #18 on: July 21, 2008, 09:53:52 PM »

เข้าข่ายการพนันแล้ว ต๊อกไพ่อะ
ผมว่าไม่นะครับเพราะว่า การพนันคือพึ่งดวงอย่างเดียวไม่เกี่ยวกับฝีมือเลย

อันที่จริงแล้วจะบอกว่าการต๊อกไพ่เป็นการพนันไม่ได้เพราะต้องใช้ท่าทางแล้วก็เทคนิคในการต๊อกถ้ารู้ก็กินได้ตลอดถ้าได้เป็นคนต๊อกก่อนไม่มีทางพลาดมือเราได้แน่

boodpinggo
Member

Email
« Reply #19 on: July 24, 2008, 04:40:30 AM »

ถ้ามันมี Ent ซัมมอนเน่อ จะงัดซาดินตบกรรมการคุมสอบให้ร่วงไปวัดพื้นเล้ย อ้ากกก     

Sostopper
Member

Email
« Reply #20 on: July 27, 2008, 12:30:27 AM »

ทำยังงั้นก็แย่สิครับ             เขาอุส่าห์มาคุมสอบนะเนี่ย(จะว่าไปถ้ากรรมการมันน่า......ก็สมควรล่ะครับ

เพราะถ้ากรรมการเข้าข้างฝั่งใดฝั่งหนึ่งเช่นมองไม่เห็นเวลาฝั่งนู้นโกงแต่กลับป้ายสีว่าเราโกงเลยปรับแพ้อันนี้ให้เพื่อนๆ
คิดกันเองนะครับว่ารู้สึกอย่างไรเมื่อมีกรณีเช่นนี้

Billkung
Member

« Reply #21 on: July 28, 2008, 07:41:45 PM »

ตอนป.3-4เล่นการ์ดSMNครับขึ้นป.5-6เล่นYugi(แท้)
ตอนนี้ม.1ก็กลับมาเล่นSMNแห๊ะๆ
Smn ตอนกีฬาสีเห็นพี่Staffเล่นเลยไปดูทั้งวันเลย
เลยอยากเล่นบ้าง

•StarwarS•
Member

« Reply #22 on: July 29, 2008, 12:53:51 AM »

เคย.. ทำทุกอย่างเพื่อยูกิปลอม

พอมาเล่นซัม เอายูกิปลอม ไปทำกระดาษชำระยังได้

อนาคต คงไม่เล่นไพ่แน่นอน 

boodpinggo
Member

Email
« Reply #23 on: July 29, 2008, 06:43:15 PM »

ยูกิแท้การ์ดแพ้งแพง     

Pages: [1]
  Print  

Jump to: