Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:20:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คแนวตัดกำลังอีกแนวแนวได้ใจเยยคับ(แก้ไขนิดหน่อยคับ)  (Read 2672 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
andrelnw
Member

« on: July 17, 2008, 03:36:32 PM »

Seal

Night Trorian *4 ตัวเอาอนูบิสขึ้นกองอย่างง่าย
Kaizus Soilder *4 ตัวโม่ระดับเทพ
Gabriel*2 ตัวเร่งหาของอย่างแรง
Timperra*3 ตัวโม่แบบแรงขาดใจ
Kaizus *2 ตัวตั้งตัวตีเลยคับ
Bakery*2 ตัวโม่กองรัวๆได้ผลชงัก
Toxic Therion*2 ตัวโม่พอยๆคับ
Valencia*4 ตัวตกแบบลากมิสลงด้วยคับ
Angelis*2 ให้Gabriel search พร้อมใช้สกิลไปด้วยเลยแถม+1อีก1กันตาย

Mystic พวกที่โม่ได้ผลรุนแรงเช่น

Anubis*2 ใส่แน่ๆ
Ordonus*2
Fallen Spell*2
Seer Deal*1
Atena*2
Kuku*2
Juggling Clown*2

และพวกที่ได้ผลรุนแรงคับตบเอาๆเอาแล้วให้เขาต้องเลือกทิ้งมิสแล้วตบแต่เราสามารถตัดมือจนเขามิสหมดและถ้าเหลือซีลและshirneนิดหน่อยโม่อนูบิสหลายๆรอบไปเยยคับแลรั่วตรงได้บอกด้วยนะคับ
« Last Edit: July 18, 2008, 05:20:26 PM by andrelnw » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: July 17, 2008, 03:48:13 PM »

ถ้ามันทำได้ภายใน Turn แรกจะได้ผลชะงักเลยครับ

เป็น Deck ตัดมืออีกฝ่ายได้ดีจริงๆ โดยเฉพาะกับเหล่า Garuda และ Pegasus ทั้งหลาย

แนะนำให้ใส่ Messenger Lv.1 สักใบ 2 ใบเพื่อให้ Archangel Gabriel ดึงมารองก็ดี จับวางก็ดีครับ

โม่ได้ผลดีก็มี Juggling Clown / Kuku Clock ด้วยน้า

แล้วกอย่าลืมพวกลูกเล่นใน Shrine อย่าง Vaishravana / Shining Enlighten นะครับ     

andrelnw
Member

« Reply #2 on: July 17, 2008, 03:50:12 PM »

ถ้ามันทำได้ภายใน Turn แรกจะได้ผลชะงักเลยครับ

เป็น Deck ตัดมืออีกฝ่ายได้ดีจริงๆ โดยเฉพาะกับเหล่า Garuda และ Pegasus ทั้งหลาย

แนะนำให้ใส่ Messenger Lv.1 สักใบ 2 ใบเพื่อให้ Archangel Gabriel ดึงมารองก็ดี จับวางก็ดีครับ

โม่ได้ผลดีก็มี Juggling Clown / Kuku Clock ด้วยน้า

แล้วกอย่าลืมพวกลูกเล่นใน Shrine อย่าง Vaishravana / Shining Enlighten นะครับ     

คับคือว่ามันได้ผผลนะคับกะจะใส่แองเจิลลิสมาบวกไคซัสดีไหมคับพี่

Member

Email
« Reply #3 on: July 17, 2008, 04:30:22 PM »

แล้วแต่ความชอบครับ         

Angelis ทำให้ Archangel Gabriel ใช้ Skill ได้ด้วย

แถมอยู่ Bosster เดียวกันก็จะเปิดหาง่ายหน่อย ^^"

Sostopper
Member

Email
« Reply #4 on: July 17, 2008, 09:28:11 PM »

ถ้าเจอพวกมีอัลบิลิตี้ ซิลทุกใบสูญเสียที่มีอัลบิลิตี้   ตกไชน์จากกองการ์ด    จะทำยังไงอ่ะครับ(อันนี้ไม่ได้ตินะครับแค่บอกว่าถ้าเจอพวกนี้จะแก้ไขอย่างไรอ่ะครับ) อีกอย่างครับถ้าไชน์เต็มเร็วทำไงหว่าเพราะเราโม่กองตลอดเจอเขาไล่ตบเราไม่ตายรึถึงจะตัดกำลังเขาได้มากก็ตามพอถึงตาเขาเขาคงรู้ทางเราทันอย่างแน่นอนครับชิ่งลงซิลมารอเล่นอยู่แล้วเพราะซิลของเรามีแต่พลังดจมตีน้อยๆยิ่งถ้าคิดจะเสี่ยงไล่ตบเขาผมว่าลำบากใจนะ

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #5 on: July 17, 2008, 09:38:19 PM »

หาตัวไป All ซักตัวดิ................................ แล้วจะสบายขึ้นเยอะ เพราะ Timperra มัน All ยากอ่ะนะ

Member

Email
« Reply #6 on: July 17, 2008, 10:07:13 PM »

หาตัวไป All ซักตัวดิ................................ แล้วจะสบายขึ้นเยอะ เพราะ Timperra มัน All ยากอ่ะนะ

Jezebel ซัก 2 ใบก็น่าจะดีเพราะ Night Troain เราเอามา Reuse ไม่ได้ 

andrelnw
Member

« Reply #7 on: July 17, 2008, 11:14:52 PM »

คับแต่มันตายง่ายไปอ่ะคับ
  ::014::ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ็จะใส่วาเลนเซียด้วยอ่ะคับแล้วถอดอานูบิสวาริเออร์ออก

Member

Email
« Reply #8 on: July 18, 2008, 02:41:08 PM »

::014::ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคับ็จะใส่วาเลนเซียด้วยอ่ะคับแล้วถอดอานูบิสวาริเออร์ออก

ใครต่านง่ายไปครับ Jezebel หรืออีกฝ่าย? 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: July 18, 2008, 03:06:46 PM »

สร้างสรรค์ดีครับ
จะมีปัญหาเวลาเจอตัวควายๆ ยืนหน้าเท่านั้น
ลองการ์ดแนวที่ไม่ต้องชนะด้วยพลังอย่าง Toxic ก็ไม่เลวนะครับ poison และได้โม่ mystic อีก 

Member

Email
« Reply #10 on: July 18, 2008, 03:16:09 PM »

โม่ได้ Nehebkau     

andrelnw
Member

« Reply #11 on: July 18, 2008, 05:10:20 PM »

ใครต่านง่ายไปครับ Jezebel หรืออีกฝ่าย? 
เจซิเบลงับ

andrelnw
Member

« Reply #12 on: July 18, 2008, 05:16:49 PM »

ถ้าเจอพวกมีอัลบิลิตี้ ซิลทุกใบสูญเสียที่มีอัลบิลิตี้   ตกไชน์จากกองการ์ด    จะทำยังไงอ่ะครับ(อันนี้ไม่ได้ตินะครับแค่บอกว่าถ้าเจอพวกนี้จะแก้ไขอย่างไรอ่ะครับ) อีกอย่างครับถ้าไชน์เต็มเร็วทำไงหว่าเพราะเราโม่กองตลอดเจอเขาไล่ตบเราไม่ตายรึถึงจะตัดกำลังเขาได้มากก็ตามพอถึงตาเขาเขาคงรู้ทางเราทันอย่างแน่นอนครับชิ่งลงซิลมารอเล่นอยู่แล้วเพราะซิลของเรามีแต่พลังดจมตีน้อยๆยิ่งถ้าคิดจะเสี่ยงไล่ตบเขาผมว่าลำบากใจนะ
เราเน้นหมุนมิสนะคับไม่ได้หมุนSeal

Pages: [1]
  Print  

Jump to: