Summoner Master Forum
September 29, 2024, 01:23:53 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ซิกมันราชาแห่งโจร  (Read 6709 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Hrist The Valkyrie
Member

« on: July 16, 2008, 09:55:57 PM »

ซิกมันผม

Agent Arosel 4 เก็บหน้าด้านๆ
Werecat Bandit 4 ยึดหน้าด้านๆมักมาคู่กับตัวบน
Pony Pegasus 1 จั่ว+โม่ลิงอินเทอเฟีย
Hanuman 2 ตัวตีมักใช่คู่กับ2ตัวล่าง
Nazae The Great oracle 2 เรียง เบเกอรี่ทาย/ลิงตี
Bekery Girl 2 เผา เร่งของบนมือ
Sigmund the king of felasia 3  เรียกเด็ก บางครั้งถ้าเด็กตายหมดติดดาบตีเอง
Sigmund the little prince 2 ตัวขโมยของชาวบ้าน+ตัวตี
Windgodess Shaman 1 สั่งบินได้ ตีจั่ว ออล
Tree top tango fairy 1 บินได้+mp
Odett Gene sister 1 ไม่ชอบไรยกคืนเขา
David deliver band conductor 1 โดดยกเลิกสกิล บีตี้ สั่งห้ามตีเด็คส่วนใหญ่จะมีแสงประกอบทำให้ใช้ง่าย
kobold tribal warrior 1 ซิกใหญ่เรียกเปลี่ยนของ
lucretia the sword magician 1 เก่งด้วยตัวเอง
Mystic
Felasia royal sword 2
Ferasia royal family 2
Anubis 2
12 Star Crown 1
กระสือ 2
เน้นพวกที่มีAbตกShrineจากกอง
วิธีเล่น
อโรเซลเก็บตัดเกม
เวอแคท เก็บมิสติก
ข้ามไลน์ตามฟอร์ม
นาซาอีเบเกอรี่ เร่งทรัพยากร+ช่วยเผา
ถ้าเจอ เด็คที่เขาชอบปั้มจะยิ่งเข้าทางเรายิ่งขึ้น 1ลงซิกเด็ก ลากมงกุด /กระสือ มงกุด 4ลงซิกใหญ่ซิกเด็กแบบเดิม
อาวุดเขาลงไชน์ โอเด็มมูฟ
เวลาปั้มใช้สกิลซิกมันเด็ก ช่วยกันปั้มเขาจะแก้ลำบาก
 รีดกองให้ไวแล้วLucretiaวิ่งเข้าไปเลยเรามีNazae Bekery ช่วยด้านของแก้อยู่แล้ว
จุดอ่อน Khalid Azar เด็คเคิ
« Last Edit: July 17, 2008, 04:26:36 PM by dragoner » Logged

~_Wind Dragon_~
Member

Email
« Reply #1 on: July 18, 2008, 12:10:14 AM »

ใส่ Archangel Gabriel กับ นก Messenger ก็ดีเพราะ หาของไว้ใบบน หนุมานตีเปิด ไม่ก็ไว้ให้นาซาอีโม่ตก ชายจากกองก็เท่ดี นักวทย์หญิงก็น่าสนนะ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: July 18, 2008, 12:30:55 AM »

Deck นี้ ลอง Test หรือยังหว่า  หรือว่าเป็นเพียง ทฤษฎี

ซีลบางใบมันยังขัดๆกันนะ

Member

« Reply #3 on: July 18, 2008, 02:14:14 PM »

เล่นทุกวันครับ เล่นมาประมาณครึ่งเดือนแล้ว 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #4 on: July 18, 2008, 02:30:07 PM »

Pony Pegasus 1
Tree top tango fairy 1 บินได้+mp
Odett Gene sister 1 ไม่ชอบไรยกคืนเขา
David deliver band conductor 1 โดดยกเลิกสกิล บีตี้ สั่งห้ามตีเด็คส่วนใหญ่จะมีแสงประกอบทำให้ใช้ง่าย
kobold tribal warrior 1 ซิกใหญ่เรียกเปลี่ยนของ

ถ้างั้น พวกนี้น่าจะเปลี่ยนเป็น  Set Gabriel นะฮะ

แล้วก็ โคบอลเปลี่ยนของ ลอง Panna Forest Archer ดูนะ

จริงๆอยากแนะให้ใส่ Kyler ด้วนนะนี่  แต่ไม่มีที Warecat กิน Slot ไปหมดละ

เพราะถ้าโดนยื้อเกมไปจนถึงเกม ยาว ถ้าไม่มีพวกนี้จะลำบากหน่อย

Member

« Reply #5 on: July 18, 2008, 02:41:04 PM »

Pony Pegasus 1

ถ้างั้น พวกนี้น่าจะเปลี่ยนเป็น  Set Gabriel นะฮะ Garbriel เราก็มีนาซาอี เบเกอรี่ แล้วนี่คับ แล้วมันมีอะไรมั่งคับจะลองดู

แล้วก็ โคบอลเปลี่ยนของ ลอง Panna Forest Archer ดูนะ     ปันนาเคยลองแล้วมันแก้เวลามือเน่าไม่ได้อะ
จริงๆอยากแนะให้ใส่ Kyler ด้วนนะนี่  แต่ไม่มีที Warecat กิน Slot ไปหมดละ นึกไม่ออกจิงๆว่ามันมีประโยชยังไง

เพราะถ้าโดนยื้อเกมไปจนถึงเกม ยาว ถ้าไม่มีพวกนี้จะลำบากหน่อย  เน้นจบภายใน4-5เทิร์นคับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #6 on: July 18, 2008, 02:47:44 PM »

Sigmundโจร
โจรดินเล่นกับแมวกับซิกมันเด็กน่าใส่เล่น
สมัยนี้โดยส่วนตัวผมว่าพึ่งพาแม่ครัวไม่ค่อยได้แล้วครับ

Member

« Reply #7 on: July 18, 2008, 02:55:30 PM »

Sigmundโจร
โจรดินเล่นกับแมวกับซิกมันเด็กน่าใส่เล่น
สมัยนี้โดยส่วนตัวผมว่าพึ่งพาแม่ครัวไม่ค่อยได้แล้วครับ

สำหรับซิกมันต์แล้วแม่ครัวคือ ตัวหายนะของฝ่ายตรงข้าม  เพราะแค่ซิกมันปกติก็จั่วเทิร์นละ4-5ใบอยู่แล้ว

พอมีแม่ครัวมาอีกจะกลายเป็นจั่ว6-9ใบต่อเทิร์นคับ

แถมยังช่วยแก้เรื่อง ของเผาอะไรได้อีก

ปล.ตอนนั้นเล่นรูเครเทียขึ้นมือตาแรกกับนาซาอี เบเกอรี่ ช่วยกันโม่กับทายผิดกองมิสติก จนชนะเด็ค ซาดินได้ -*-

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: July 18, 2008, 03:35:48 PM »

ท่าทางจะไม่เคย เล่นกับ Deck แม่ชี ซิเซเลีย สินะ

ลอง เปิด โลกทัศน์ ไปเล่นตาม ออนทัวร์ หรือตามโซนอื่นดูฮะ  เป็น สะพานเหล็ก  MBK TNT ดู คับเพราะเท่าที่เล่นมา ซิกมันด์ มี หลายเวอร์ชั่น ตามแต่ละโซนจะโหดไม่เหมือนกัน  แล้วแต่ความชอบ จะจัด อะครับ ของแบบนี้แล้วแต่คน
« Last Edit: July 18, 2008, 03:37:44 PM by [C]hessKnigh[T] • [S]hinigami No Balla[D] • » Logged

Member

« Reply #9 on: July 18, 2008, 03:37:37 PM »

เคยเล่นตอนคับ 2ตา แต่แม่ชีไม่ขึ้น ขึ้นมา ก็เสดอโรเซล

มันเปนยังไงหรอคับ

กำลังคิดเด็คใหม่อยู่ ช่วยแนะนำตัวที่ เข้ามาในสนามแล้ว ลด Df ดีดีหน่อยคับ คือจะเล่นกะmigthy angelอะคับ
« Last Edit: July 18, 2008, 03:41:13 PM by dragoner » Logged

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: July 18, 2008, 03:45:07 PM »

ลด DF ไม่ใช่ แต่ใกล้เคียง เคยเห็นอยู่ เป็น

Mighty  Regina  Blast Socerer

Member

« Reply #11 on: July 18, 2008, 03:46:51 PM »

จะเล่นเป็น เด็ค Agent Kasumi น่ะคับ ว่าจะลองเอามารวมกะ   Migthy angel ดูคับ

อืม เวลาเจอเด็ค เคิส แบบเคียวฟุ รู้สึกซิกมันจาสู้ด้วยลำบาก
« Last Edit: July 18, 2008, 05:01:32 PM by dragoner » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #12 on: July 19, 2008, 05:31:43 PM »

จะเล่นเป็น เด็ค Agent Kasumi น่ะคับ ว่าจะลองเอามารวมกะ   Migthy angel ดูคับ

อืม เวลาเจอเด็ค เคิส แบบเคียวฟุ รู้สึกซิกมันจาสู้ด้วยลำบาก

ทั้งเด๊กไม่มีตัวไหนยกเลิก Curse เลยนี่เนอะ - * -

จะรวมกับ Mghty Angel ดูหรอครับ ใส่ลมอะไรที่มัน Abi เข้ามาในสนามแรงๆเลย 

Kasumi ก็ดีครับแต่มันจะหลากหลายมากมายไปหน่อยมั้ย ดูแล้วเป็นลมครบเครื่องเลย

ยังไงก็ใส่ Regina Promo ไปด้วยก็ดีนะ กระโดดกันเด็กได้ ตี All ได้ด้วย ง่ายด้วย

Member

« Reply #13 on: July 19, 2008, 05:41:36 PM »

ทั้งเด๊กไม่มีตัวไหนยกเลิก Curse เลยนี่เนอะ - * -

จะรวมกับ Mghty Angel ดูหรอครับ ใส่ลมอะไรที่มัน Abi เข้ามาในสนามแรงๆเลย 

Kasumi ก็ดีครับแต่มันจะหลากหลายมากมายไปหน่อยมั้ย ดูแล้วเป็นลมครบเครื่องเลย

ยังไงก็ใส่ Regina Promo ไปด้วยก็ดีนะ กระโดดกันเด็กได้ ตี All ได้ด้วย ง่ายด้วย

อยากเอาAgent Kasumi รวมกับ Mighty Angel อะ แต่ปัญหาอยู่ตรงที่ นึกซีลไม่ออกเพราะปกติเล่นแต่เด็คสายบุก

เท่าที่คิดไว้มีประมาณนี่ครับ

Agent  Kasumi* 3
Mighty Angel *3
Timperra The Vapor Dragon *4
Hwestara the surge dragon*1
Agent arosel 4
Werecat Bandit*4
Andre The King of Annedisonge*2

นึกไม่ออกแล้วคับ

Member

Email
« Reply #14 on: July 19, 2008, 10:32:58 PM »

ใส่ Sigmund 3rd ด้วยดีมั้ยครับ

เอาแบบ Sigmund เดิมแต่แค่ผสม Mighty Angel ลงไป

หรือจะแอบใส่ Archangel Gabriel ช่วยหา Mighty + ของที่ต้องการก็ดีนะครับ ^^"

ohm13
Member

Email
« Reply #15 on: July 19, 2008, 11:11:31 PM »

แอบตอบเรื่องKyler มันมีหน้าที่เป็นตัวจั่ว และตัวตุ๋ยของเด็คครับ โดยที่ลงมา หา Bow ที่แปะแล้วตีข้ามไลน์ได้(ชื่ออะไรจำไม่ได้ ) แปะตัวเองไว้ แค่นี้ก็at8และตีข้ามไลน์ได้แล้ว โดยที่ถ้ามีซิกมันอยู่ก็9ละครับ คอมได้ก็13 ซึ่งนับว่าพลังสูงพอสมควร นอกจากนี้ ยังสามารถsac bow ยิงมิสติกที่เป็นอันตรายได้ด้วยครับ

Member

« Reply #16 on: July 20, 2008, 03:33:20 AM »

Sigmundโจร

สำหรับซิกมันต์แล้วแม่ครัวคือ ตัวหายนะของฝ่ายตรงข้าม  เพราะแค่ซิกมันปกติก็จั่วเทิร์นละ4-5ใบอยู่แล้ว

พอมีแม่ครัวมาอีกจะกลายเป็นจั่ว6-9ใบต่อเทิร์นคับ

แถมยังช่วยแก้เรื่อง ของเผาอะไรได้อีก

ปล.ตอนนั้นเล่นรูเครเทียขึ้นมือตาแรกกับนาซาอี เบเกอรี่ ช่วยกันโม่กับทายผิดกองมิสติก จนชนะเด็ค ซาดินได้ -*-
ไอ้ที่จั่วเร็วผมเจอมาครับ
แม่ครัวครับศพแรกแน่นอน
เจอไคซัสถลุงตีๆตัวหน้าพลังไม่เท่าแน่นอนผมยนืนยันโดนไนท์แมลากอนูบิสอีกนะครับ
เจอเมอแมนโดนตุ๋ยก่อนแน่นอน
เจอเฮดแมนเชื่อเถอะมิสติกเขาบางแก้ได้เกือบทุกช็อต
เด็คเดลิเวอร์BrandเจอDavidขอห้ามตีไปวันๆสักพักแม่มาออล
แม่ชี อันนี้หลอนแน่นอน
ไม่รู้นะส่วนตัวผมว่าจะจั่วเร็วๆแล้วใช้งานได้ดีจริงๆในเด็คซิกมันคือKylerครับ

Member

« Reply #17 on: July 20, 2008, 03:18:21 PM »

ใส่ Sigmund 3rd ด้วยดีมั้ยครับ

เอาแบบ Sigmund เดิมแต่แค่ผสม Mighty Angel ลงไป      คืออยากใช้ตัวตีเป็นAgent Kasumi อะคับ
หรือจะแอบใส่ Archangel Gabriel ช่วยหา Mighty + ของที่ต้องการก็ดีนะครับ ^^"

หาของใช้เวอแคทดีกว่าคับ ไมตี้ลาก จบเทิร์นส่งกลับบ้าน ได้ของขึ้นมือ

Sigmundโจร

ไอ้ที่จั่วเร็วผมเจอมาครับ
แม่ครัวครับศพแรกแน่นอน
เจอไคซัสถลุงตีๆตัวหน้าพลังไม่เท่าแน่นอนผมยนืนยันโดนไนท์แมลากอนูบิสอีกนะครับ
เจอเมอแมนโดนตุ๋ยก่อนแน่นอน
เจอเฮดแมนเชื่อเถอะมิสติกเขาบางแก้ได้เกือบทุกช็อต
เด็คเดลิเวอร์BrandเจอDavidขอห้ามตีไปวันๆสักพักแม่มาออล
แม่ชี อันนี้หลอนแน่นอน
ไม่รู้นะส่วนตัวผมว่าจะจั่วเร็วๆแล้วใช้งานได้ดีจริงๆในเด็คซิกมันคือKylerครับ

กำลังจะหาซื้อ Kyler อยู่ เอา4ตัวเลย แบบว่าซื้อมาดอง  ซิกมันต์ผมมีของเล่นเยอะมาก ตั้งแต่ ซิกมันคิริเอ ซิกมันเฮจัง  ซิกมันเมอแมน และอีกหลายอย่างจะซื้อเกบไว้เล่น     ทำแบบนี้แล้วเวลาเบื่อก็เปลี่ยนของนิดหน่อยเล่นเอา  มันไม่เบื่อ    ตอนได้Kylerมาว่าจะถอด นาซาอีเบเกอรี่ออก คิดว่าโอเคมั๊ญคับ

Member

« Reply #18 on: July 20, 2008, 05:11:02 PM »

อย่าลืมใส่ธนุตีข้ามไลน์ด้วยนะครับ^^

Member

« Reply #19 on: July 20, 2008, 06:54:52 PM »

N[Bow]มันมีกี่ใบอะ

ธนูข้ามไลน์ใช่ของพรีคอน Sargitariusรึเปล่าคับ

Member

« Reply #20 on: July 21, 2008, 03:34:57 AM »

N[Bow]มันมีกี่ใบอะ

ธนูข้ามไลน์ใช่ของพรีคอน Sargitariusรึเปล่าคับ
ใช่ครับตอนนี้ที่ดูได้มีแค่2ใบคืออันนี้กับธนูดาน่าที่ยกมิสติกpsขึ้นมือน่ะ

Member

Email
« Reply #21 on: July 21, 2008, 09:49:02 PM »

แอบใส่ Angel Bow ไปเวลาเล่นกับพวกชอบ PA

อย่างพวก Dancer / Merman - Mermage - Mermaid ก็ดีนะครับ         

ถ้าตัวตีเป็น Agent Kasumi ระวัง Shiriel นะครับ

แล้วเวลาเรียกของที่แนะนำก็ Adapted Pistol หรือ NinJa Katana แนะ

เจียนตัวจริงๆก็ St.Alana's Veil ครับ         =_=" 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: