Summoner Master Forum
October 07, 2024, 11:25:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ขอปรึกษาอะไรหน่อยคร๊าฟ.....เรื่องรักๆใคร่ะน่ะ- -  (Read 16418 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
The N
Member

« on: July 11, 2008, 02:43:04 AM »

เผอิญว่าแอบชอบคนคนนึง....เขาก็คงรู้แล้วแหละว่าเราแอบชอแต่เราไม่รู้จักกับเขาเลยยกเว้นชื่อเขา

เวลาเราเจอหน้าเขาปกติเราจะหลบหน้าหลบตา....ไม่ก็ก้มหน้า

แต่เราก็อยากคุยกับเขาอ่ะ.....แล้วเราก็ไม่รู้จะเริ่มยังไงทำยังไงดี

ใครมีความรู้เรื่องนี้ตอบด่วนๆ

NoXMagiS
Member

« Reply #1 on: July 11, 2008, 02:46:44 AM »

คนในห้องเรียน ห้องอื่น หรือเจอระหว่างทางล่ะครับ

วิธีแตกต่างกัน -_-a

The N
Member

« Reply #2 on: July 11, 2008, 03:01:52 AM »

คนในห้องเรียน ห้องอื่น หรือเจอระหว่างทางล่ะครับ

วิธีแตกต่างกัน -_-a

คนละห้องม.เดียวกัน....ไม่รู้จักกันมาก่อน....เจอทั้งระหว่างทาง
ตอนเปลี่ยนคาบ(แบบว่าเดินเรียน)....

~MerShanDisE~
Member

« Reply #3 on: July 11, 2008, 03:06:59 AM »

เค้ารู้ได้ยังไงว่าเราชอบครับ?

ห่างๆ ห้องกันส่วนมากมันก็ยากนะ
ยิ่งถ้าเราเป็นคนไม่ค่อยกล้า ไม่มีจุดเด่นอะไรในตัวยิ่งยากเข้าไปใหญ่

เราก็ต้องหาทางใกล้ชิดกับเขา เพื่อเข้าไปทำความรู้จักครับ
ไม่ว่าจะชมรมเดียวกัน ชอบอะไรคล้าย ๆ กัน

อาจจะต้องหาว่าเค้าชอบอะไรบ้าง
ลองสืบๆ ดูว่าเค้ารู้จักเพื่อนของเรา หรือเพื่อนของเพื่อนเราไหม อะไรแบบนี้อ้ะครับ

:)

NoXMagiS
Member

« Reply #4 on: July 11, 2008, 03:12:11 AM »

จากเพื่อนน่าจะง่ายสุด

ไม่ก็ ด้านได้อายอดครับ

-_-a

The N
Member

« Reply #5 on: July 11, 2008, 03:28:17 AM »

กำ....

ใจนึงอยากจะคุยทำความรู้จักก่อน

อีกใจอย่างขอเบอร์เลย

แต่ถ้าขอเบอร์แลยถ้าเขาไม่ให้โอกาสก็เป็น0แต่ถ้า....วิธีแรกเรายังทำความรู้จักกันไปด้ายอ่า

เอาวิธีไหนอ่า

NoXMagiS
Member

« Reply #6 on: July 11, 2008, 03:44:37 AM »

อันนี้ก็แล้วแต่น้องละกันครับ

-_-a

ถ้าน้องมีวิธีเข้าไปรู้จัก ก็คุยๆรู้จักกันไปก่อน

ถ้าขอเบอร์ ก็แอบมั่นใจในหน้าตาหน่อยนึงนะครับ -_-a

เพิ่มเติม

ลองหา Hi5 เขาดูสิ

"เอะ คุ้นๆนะ เหมือนเคยเห็นที่ รร....... ใช่รึป่าวเนี่ย เรามาทักทายนะ"

อาจจะใช้ได้นะ อย่างน้อยก็ หาเรื่องคุยได้ตอนต้น
« Last Edit: July 11, 2008, 03:54:43 AM by NoXMagiS » Logged

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #7 on: July 11, 2008, 03:56:06 AM »

ผู้ฉิง เค้าผู้ชายกล้าๆ ครับ

อย่ากลัวดิ่

NoXMagiS
Member

« Reply #8 on: July 11, 2008, 03:58:10 AM »

ผู้ฉิง เค้าผู้ชายกล้าๆ ครับ

อย่ากลัวดิ่

กล้าไป ก็ อยู่ รร อีกนานน้า -_-a

แล้วแต่น้องเลือกวิธีละกัน แหะๆๆ

แต่ผู้หญิงบางคนก็คิดงี้จริงๆแหละ

"ทำไมไม่เข้ามาซักที"  :-\

ปล. ผุ้หญิงเข้าใจยากจิง  :-X

S_A_Y
Member

Email
« Reply #9 on: July 11, 2008, 07:36:42 PM »

น้องโอ๊ครู้ดีแบบนี้ แสดงว่าเคยใช้วิธีเหล่านี้กับเพื่อนมัธยมที่โรงเรียนใช่ไม๊ 

boy
Member

Email
« Reply #10 on: July 11, 2008, 10:19:26 PM »

จะบอกว่าทำยังไงเหรอครับ  อืม......เจอกันแค่ตอนเดินผ่านเปลี่ยนคาบเรียน  โอกาสตีสนิทยากครับ  อีกอย่างถ้าทำกระดี๊กระด๊าเขาก็รู้อีกว่าชอบเค้า    ขั้นแรกก็น่าจะเริ่มจากทักทายเป็นครั้งเป็นคราว  ลองหาวิธีเจอกันบ่อยกันบ่อย ๆ
(แล้วโรงอาหารเป็นยังไงครับ  เคยเจอกันที่นั่นหรือเปล่า  แล้วคนที่คุณชอบมีเพื่อนเกาะเยอะมั้ยครับ---ถ้าตอบผมจะได้ช่วยคิดหาวิธีด้วย  )

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #11 on: July 11, 2008, 11:10:48 PM »

เราก็เปนนะ

อยู่ห้องเดียวกาน แล้วแบบว่าไม่ได้คุยกันเลย 

1 ในสิ่งที่มนุษย์กลัวที่สุดคือโดนคนที่เรารักเกลียด 

แต่ก็ยังไม่รู้เลยว่าเค้าเกลียดเรารึเปล่า - -*

ยางไงก็ลองเข้าไปทักเค้าดูสิ

เคยได้ยินมาว่าโรงเรียนสหมีการเป้ายิงฉุบบอกรักด้วย จริงหรือเปล่าเอ่ย 

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #12 on: July 11, 2008, 11:17:50 PM »

เอ่อ ก็คงต้องกล้าๆแหละครับ แต่ถ้าไม่กล้า ผมก็แนะนำได้อย่างเดียวว่าให้ตัดใจซะ จะให้เพื่อนช่วยผมว่ามันไม่แมนครับ เพราะอีกฝ่ายจะคิดว่าขนาดจีบยังไม่กล้าจะมีปัญญามาดูแลเขาเหรอ(มันคือเรื่องจริงครับ)

~MerShanDisE~
Member

« Reply #13 on: July 11, 2008, 11:25:43 PM »

ตอนม.ต้นผมก็เคยชอบใครนะ แต่ว่าบางครั้งถ้าเรายังไม่กล้าอะไรมาก

ก็ดูไปเรื่อยๆ ครับ ว่าเราชอบเค้าจริงหรือเปล่า
ถ้าเราชอบเค้าจริง แล้วเค้ารู้ แล้วนาน ๆ ไปความรักที่เรามีให้เค้ายังเท่าเดิมอยู่
เค้าก็อาจจะมองเห็นความรักของเรามากขึ้นครับ (+หน้าตา หรือจุดเด่นนิดนึง)

แต่พอมามปลายตอนนี้ เริ่มเฉยๆ กับความรักและ ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน
มีชีวิตเฮฮาปาจิงโกะ กับเพื่อน ๆ ไปวันๆ ดีกว่าครับ
จริงจัง จริงใจ กว่ากันเยอะเลย

มิได้ชักจูงให้เลิกรักใครนะ - -"

ohm13
Member

Email
« Reply #14 on: July 11, 2008, 11:29:50 PM »

ผมว่าหาโอกาสดีๆ แล้วลองดูซักครั้งดีกว่าที่ปล่อยให้มันผ่านไปแล้วมาเสียใจภายหลัง(เคยแล้ว )

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #15 on: July 12, 2008, 01:41:11 AM »

ถ้าชอบจริงก็ต้องกล้าที่จะเริ่มสิ
แต่ถ้าไม่กล้าเริ่มเรื่องอื่นก็ไม่ต้องพูดถึง....
เพราะถ้าเรื่องแค่นี้ถ้าไม่กล้า เป็นผู้หญิงถ้าเขารู้จะคิดยังไง

Panther
Member

Email
« Reply #16 on: July 12, 2008, 01:41:29 AM »

เป็น เพื่อน ก่อนก็ดี นะ แล้ว ดูแลกันดีๆ พยายาม ทำตัวดีๆ เด่วเค้าก็สนใจเอง แหละ

แล้วก็ พยายาม คุยกับเพื่อน เค้าเ เยอะๆ ล้วง ข้อมูล เกี่ยวกับเค้า และ เค้า คิดยังไงกับ เรา เคยพูดถึงเราบ้างไหม  เป็นต้น    

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #17 on: July 12, 2008, 01:48:01 AM »

HI5 ก็ดีนะครับ
ใช้วินี้เหยื่อคงไม่ตื่นก่อนหรอก
555+
จิงๆถ้าเจอกันหาเรื่องอะไรเล็กๆน้อยๆแค่ไหนมาคุยก่อนก็ได้
เพราะถ้าเค้าเป็นคนปกติอัธยาศัยดีคงไม่บึ้งใส่แล้วเดินหนีหรอกครับ
แล้วค่อยๆเลียบๆเคียงๆเอา ;D

กระทำผิดกฎข้อที่3(ตักเตือนครั้งที่2)
Member

« Reply #18 on: July 12, 2008, 02:04:49 AM »

ใช้วินี้เหยื่อคงไม่ตื่นก่อนหรอก
555+
จิงๆถ้าเจอกันหาเรื่องอะไรเล็กๆน้อยๆแค่ไหนมาคุยก่อนก็ได้
เพราะถ้าเค้าเป็นคนปกติอัธยาศัยดีคงไม่บึ้งใส่แล้วเดินหนีหรอกครับ
แหม โปรจังเลยนะคะ คุณสีฟ้าเนี่ย คิคิ

The N
Member

« Reply #19 on: July 12, 2008, 04:46:37 PM »

555+

พึ่งแอดhi5เขามาแต่ว่ายังไม่ได้รับแอดเลย

....เซงง่า

.................ไม่เคยจีบคนทำไงดีทำไงดี

Member

Email
« Reply #20 on: July 12, 2008, 05:55:38 PM »

555+

พึ่งแอดhi5เขามาแต่ว่ายังไม่ได้รับแอดเลย

....เซงง่า

.................ไม่เคยจีบคนทำไงดีทำไงดี

ใจเย็นๆสิคร้าบ ทำไง   

เดี๋ยวอีกสักพักเค้าก็คงรับมาแหละ แล้วเราก็เข้าไปทักทายเลยไง ตาม Rep บนๆ

The N
Member

« Reply #21 on: July 12, 2008, 06:03:28 PM »

555+

....เซงง่า

ใจเย็นๆสิคร้าบ ทำไง   

เดี๋ยวอีกสักพักเค้าก็คงรับมาแหละ แล้วเราก็เข้าไปทักทายเลยไง ตาม Rep บนๆ

ตอนนี้ด้ายคุยกับเขาทางhi5แล้ว....ทำไงดีๆ

boy
Member

Email
« Reply #22 on: July 12, 2008, 06:22:31 PM »

ตีสนิทกันให้มากที่สุดครับ  หลังจากนั้นก็เริ่มชวนกันทานข้าว  ติวหนังสือหรืออะไรก็ได้ครับให้เค้าใกล้ชิดเรามากที่สุด 

The N
Member

« Reply #23 on: July 12, 2008, 06:31:22 PM »

หวังว่ามันจะHappy Endingนะ555

เหอๆ...บังเอิญจัง..ด้ายทำความรู้จักกันซะละ

Member

Email
« Reply #24 on: July 12, 2008, 06:43:17 PM »

ตีสนิทกันให้มากที่สุดครับ  หลังจากนั้นก็เริ่มชวนกันทานข้าว  ติวหนังสือหรืออะไรก็ได้ครับให้เค้าใกล้ชิดเรามากที่สุด 

ทานข้าวเลยหรอ 

คงต้องรอให้สนิทกันมากๆแหละครับ

อันเสาหินแปดศอกตอกเป็นหลัก
ไปมาผลักบ่อยเข้าเสายังไหว       

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #25 on: July 12, 2008, 09:34:28 PM »

แล้วถ้าแอบรักเพื่อนล่ะ จะทำยังไงดี

แบบว่า กลัวเลิกคบ

NoXMagiS
Member

« Reply #26 on: July 13, 2008, 03:06:38 AM »

ติดต่อทาง Hi5 ซักพัก

ถ้าเจอที่ รร ก็

"อ๊าวเธอ บราๆๆๆๆๆ" อะไรก็ว่าไป

ซักพักก็ เราไปก่อนนะ เพื่อนตาม มีเรียนต่อ ต้องรีบลอกการบ้าน

อะไรก็ได้ ขอให้เขาจำเราได้ก็พอ

จากนั้นซักพักก็ ขอเมล จะทาง hi5 หรือทางตัวเลยก็ได้

แต่ถ้าให้เพื่อนไปขอมันจะแปลกๆ

สู้ๆครับ 

battoasai
Member

« Reply #27 on: July 13, 2008, 03:14:05 AM »

อย่ากลัวที่จะเจ็บครับ

ถ้าไม่ลองแล้วจะรู้หรอ

เข้าไปทักเค้าเลย อย่าไปกลัว

การที่เรารอต่อมันไม่ได้ช่วยอะไรเลยนะ

วิธีของคนอื่นก็ได้เช่นกัน เพราะถือว่าได้ลองแล้ว

เจ็บก็ไม่เป็นไรหรอก บทเรียนชีวิต 

ปล. เราก็มีคนที่แอบชอบ แล้วเราก็รอ มา6 ปี ไม่เกิดเรื่องดีๆอะไรเลย

พอเราบอกความในใจ เค้าก็ตอบรับเรา

Duneza
Member

« Reply #28 on: July 13, 2008, 03:32:16 AM »

แอบชอบน้องรหัสครับ คริคริ 

แต่น้องรหัสดันมีแฟนแล้ว  เลยเก๊บมันไว้ในใจพอแล้ว

น้องเขาก็ทำกับเราดีนะ  กลัวแค่ว่าถ้าเราเผลอพูดไป  เค้าอาจจะรู้สึกกับเราเปลี่ยนไป

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #29 on: July 13, 2008, 03:42:42 AM »

ชอบแบบไหนหละดูน

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: