Summoner Master Forum
September 30, 2024, 01:23:32 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: พันปักษา  (Read 7334 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
ohm13
Member

Email
« on: July 10, 2008, 03:40:50 PM »

Seal 25
Silent Shadow Garuda *2 ลดmpให้พรรคพวกโดดได้สบายขึ้น โดดเองจัดการพวกเช้ามาจากไชร์นได้ดี
Galen,The Garuda Brigadier *4 โดดตัดมือ ให้ฝ่ายตรงข้ามมีทรัพยากรณ์น้อยๆแล้วค่อยปิดเกม
Crab of Cancer *3 สร้างเคิร์สให้galenโดด และยังยื้อเกมได้เล็กน้อย
Princess's Royal Guard Garuda *2 ถ้าปูหนีบตัวใหญ่ได้ ก็ให้หมอนี่ส่งขึ้นไปร่ายใหม่ หรือใช้รีโหลดของเราเองก็ได้เช่นกัน
Vahal Peak Garuda *2 ใช้ช่วยในเกมรับ แม้จะดูใช้mpเยอะไปสักหน่อย แต่มีบ้านและSilent Shadow Garuda จะจ่ายแค่2เท่านั้น!!!
Red Typhoon Garuda *4 เป็นการูด้าที่จบวิศวะมา สร้างบ้านได้รวดเร็วมากครับ แถมยังซ่อมบ้านได้อีกแน่ะ
Whirwind Garuda *2 ช่วงนี้Relicกำลังเป็นที่นิยม ใช้หมอนี่จัดการได้อย่างไม่ยากเย็น แถมจัดการจักรที่จะมาพังบ้านเราได้ด้วย
Kyoufu Yajuu *2 แม้เขาไม่ใช้Garuda แต่เขาสามารถแปลงร่างเป็นGarudaได้ทั้งเด็ค
Forest Caliban *1 เหมือนเป็นคู่แท้ของkoyufu เข้ามาได+พ้อยง่ายๆ
Zalom's Tamer *2 ช่วยในเกมรับของเราครับ เหมือนมี+2ตั้งโต๊ะ และเด็คเราใช้Galenโดดรักษาได้ง่ายๆและยังได้ตัดมือเขาอีกด้วย
Saber Black Rodent *1 (อาจเอาออกใส่Zalom's Tamerแทน) เป็นตัวรองที่ดีที่สุดของเด็คนี้ คือmonster+wind+dark นอกจากนั้นลงมายังหา eye of providence ได้อีกด้วย

Mystic card
สามัญ อย่าน้อยเกิน(ป้องกันบ้านขึ้นมือ) + Aerial Villa *2

วิธีการเล่น
จะเป็นแนวตั้งรับ+controlเกม โดยใช้ปูหนีบยื้อไว้ แล้วGalenโดดตัดมือไปเรื่อยๆ ใช้บ้านยกขึ้นไปทำใหม่ โดยการโดดของGalenนั้นไม่เสียMpถ้ามีบ้าน2หลังหรือมีSilent Shadow Garuda ทำให้เราสามารถคุมการ์ดบนมือฝ่ายตรงข้ามได้อย่างดี

ปิดเกม
ใช้Princess's Royal Guard Garuda ยกขึ้นมือแล้วตี หรือถ้าอีกฝ่ายยกเลิกเคิร์ส ก็ใช้วิธีตัดมือแล้ว+พลังหวดเข้าไปเลยครับ ไม่มีแก้อยู่แล้วนี่
« Last Edit: July 10, 2008, 03:52:55 PM by ohm13 » Logged

TiGeRy
Member

Email
« Reply #1 on: July 11, 2008, 01:39:17 AM »

Galen,The Garuda Brigadier *4 โดดตัดมือ ให้ฝ่ายตรงข้ามมีทรัพยากรณ์น้อยๆแล้วค่อยปิดเกม
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
อนาคตคงโดนรีสติกไปพร้อมกับพรีคอนลม  อิอิ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: July 11, 2008, 01:50:39 AM »

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
อนาคตคงโดนรีสติกไปพร้อมกับพรีคอนลม  อิอิ

กลัวอยู่ว่าจะเป็นงั้น

ไม่ลองใส่ white fur muka เหรอครับ
สร้างไดเมนชั่นให้กาเลนโดดมารักษาแล้วจั่วน่าจะแทนซาโลมเทเมอร์ได้นะ

แถมแสงขึ้นๆลงๆแบบนี้ก็ตายยากหน่อยละครับไดๆหายๆ

stormtrooper
Member

« Reply #3 on: July 11, 2008, 01:55:05 AM »

เคยเจอเค้าใส่แกะ aries Lv.3 ด้วย
แพ้เพราะไม่มีsealในสนาม 
เข้า turn จั่วเสร็จ หยุด... 0 โดด 0 โดด หมดมือเยย

singer
Member

Email
« Reply #4 on: July 11, 2008, 06:05:37 PM »

หาทางยัดเดลิเซีย เอาไว้เซอรไพรซ์หน่อยดีไหมโอม  (เราเน้นเรื่องสกิลดูด จ๊วบ)

ohm13
Member

Email
« Reply #5 on: July 11, 2008, 11:42:36 PM »

กลัวอยู่ว่าจะเป็นงั้น

ไม่ลองใส่ white fur muka เหรอครับ
สร้างไดเมนชั่นให้กาเลนโดดมารักษาแล้วจั่วน่าจะแทนซาโลมเทเมอร์ได้นะ

แถมแสงขึ้นๆลงๆแบบนี้ก็ตายยากหน่อยละครับไดๆหายๆ
เคยลองใส่แล้วครับ แต่ปัญหาอยู่ที่ แสงใบอื่น2ใบนี่ละ เด็คนี้แสงมีแค่กาเล็น กับเคียวฟุ ซึ่งไม่ค่อยจะได้อยู่ในสนามเท่าไหร่

หาทางยัดเดลิเซีย เอาไว้เซอรไพรซ์หน่อยดีไหมโอม  (เราเน้นเรื่องสกิลดูด จ๊วบ)
เคยคิดเหมือนกัน แต่เราไม่คอยสู้คนอะ ตีมาก็แกล้งตายๆไปบ้าง 

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #6 on: July 12, 2008, 12:52:52 AM »

ก็คือว่าจะใส่ไปเพิ่มสักใบเอาไว้ยืนแช่ผู้เล่นครับ ^^"

Deck ดิน + Plant พวกนี้อัมพาตไปเลย - -*

gb_seaoer
Member

« Reply #7 on: July 12, 2008, 02:20:28 AM »

ผมว่า เห็นด้วย กะ white fur muka นะคับ แสง ก็เป็น galen ยกขึ้นโดดลง ตัดมือ รักษาจั่ว อยู่แล้ว โหดดีแท้

ohm13
Member

Email
« Reply #8 on: July 12, 2008, 02:40:05 AM »

ผมว่า เห็นด้วย กะ white fur muka นะคับ แสง ก็เป็น galen ยกขึ้นโดดลง ตัดมือ รักษาจั่ว อยู่แล้ว โหดดีแท้
จะจั่วได้มันต้องมีแสงใบอื่นตั้งแต่2ใบขึ้นไปน่ะครับ เลยทำให้ใช้ประโยชน์ยากไปสักหน่อย
« Last Edit: July 12, 2008, 06:21:26 PM by ohm13 » Logged

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #9 on: July 19, 2008, 06:29:03 PM »

สนใจมากๆเลยครับ

พยายามจะไม่ใส่เคียวฟุ พอจะเป็นไปได้ไหมฮะ?

•StarwarS•
Member

« Reply #10 on: July 20, 2008, 02:02:24 AM »

พยายามจะไม่ใส่เคียวฟุ พอจะเป็นไปได้ไหมฮะ?

เจ้าหญิง+แฟร์รี่แทน

ohm13
Member

Email
« Reply #11 on: July 20, 2008, 02:21:16 AM »

ได้ครับ แต่ความเร็วมันจะหายไปพอสมควร เพราะเคียวฟุใช้เชิร์จกาเล็น แล้วใช้บ้านยก เป็นการเร่งจำนวนกาเล็นน่ะครับ

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #12 on: July 20, 2008, 02:22:18 AM »

ได้ครับ แต่ความเร็วมันจะหายไปพอสมควร เพราะเคียวฟุใช้เชิร์จกาเล็น แล้วใช้บ้านยก เป็นการเร่งจำนวนกาเล็นน่ะครับ
โอ้ เข้าใจคิดแฮะ ยก Galen 

ohm13
Member

Email
« Reply #13 on: July 20, 2008, 02:26:11 AM »

โอ้ เข้าใจคิดแฮะ ยก Galen 
มันจะใช้ประมาณให้เคียวฟุดึงมาตัวนึง แล้วเอาอีกตัวในมือโดดลงมา (มือเขาลดไป2ใบ)จากนั้นก็เอาคอมกันเองแล้วยกขึ้น2ใบเพื่อใช้ต่อในเทิร์นหน้า

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #14 on: July 20, 2008, 02:58:14 AM »

อนาคต Galen จะเหลือ 1 ใบ หรืออาจโดนแบน อิอิ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #15 on: July 20, 2008, 03:20:23 AM »

White fur muka +แกะ กล่องราศีแกะอ่ะครับ
โดดอย่างงี้ทุกเทอร์น เสียดายน่ายกเหมือนโพนี่นะครับโกงดี

Pages: [1]
  Print  

Jump to: