Summoner Master Forum
September 29, 2024, 10:01:29 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เทศกาลเลือด blood festival มาดูกัน  (Read 2909 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
B I R D Yo!saDd
Member

« on: July 07, 2008, 08:14:41 PM »

****จุดประสงค์ของการจัดเด็คนี้นะคับ คือต้องการโค่นเด็ค head manที่มันตบ at เยอะในเทิร์นแรกๆนะคับ  ผมจึงกลับบ้านไปค้นของที่บ้านเจอโปรโมก้นหีบใบนึง คือ เจ้าหมาป่าที่ราบสูงนี่เอง (highland wolf) คับ ซึ่ง textมันบอกว่า
"เมื่อ มันโจมตีซีลที่มี ความเร็วต่ำกว่ามัน( คือตั้งแต่3 ลงไป)สามารถโจมตีเทียบตูดของซีลนั้นได้ "  จากนั้นผมก้อปิ๊งขึ้นมาว่า เจ้านี่แหละคือไม้ตาย ที่สามารถเอาชนะเด็ค headman ได้คับ จึงมีรูปร่างออกมาอยากนี้  เปงเด็ค werewolf เต็มตัว มีลิสต์ดังนี้คับ

Moonshine  werewolf        4  _________________ตัวตีตัวตั้งที่เร็วที่สุดของเด็ค ใช้ท่าไม้ตาย sac   brigrid
                                                                                ปลแค่ยืนเดี่ยว ก้อมีแต่คนเกรงใจแล้วคับ  ยืนโดดๆมีบิรจริด at 11
Demise  werewolf              4__________________ตัวเรียกมิสติค ดวงจันทร์ อย่างรวดเร็ว มาเพิ่มความบ้าให้ฝูงหมา
Fantic werewolf                 2__________________ ตัวตีตัวตั้งเบอร์ 2 ที่สามารถใช้คอมโบเรียกคูลมูนคู่กับตัวล่าง
 Highland wolf                   4__________________ตัวฆ่า headman คับ หลักๆคือถ้ามี มิสติค ดวงจันทร์คือจะเอามายืน
                                                                                รอแปลงร่างเป็นมนุษย์หมา คับ
Salena the lunar witch       2__________________ตัวขุด มิสติคดวงจัน +ตัวรองของเด็คคับ ถ้ามีมิสติคดวงจันทเข้ามา
Stone scale fish                 2__________________ตัวserch brigid หรือ eye of providence คับเอามาทามคอมโบ
Black wood werewolf        1__________________ ตัวช่วยยามฉุกเฉิน เอาไว้ทามคอมโบตัดตัวรอง กับลูกหมา
Silver werewolf                  1__________________ตัวตีท้ายๆเกมคับ หรือไม่ก้อเอามาทุบซีลที่ติด freeze ก้อได้คับ
Omicron-o                          3 _________________ กับดักล่อพวกไก่อ่อนตีมาคับ +เป็น ตัวเร่งจั่วคับในยามมีBrigrid
Mermage of aquarius         1__________________ ตัวช่วยยามคับขันคับ 3 โดดแช่แข็ง หรืออาจใช้คอมโบยกหมาก้ได้
Red punk wolf                   2__________________ตัว serch คูลมูน คับ หรือ ไม่ก้อยก มิสติคดวงจันขึ้นมือก้อได้

MYSTIC  สามัญ + ดังนี้
Blooddy moon         2 _____________ พระจันทร์สีเลือด มาเมื่อไหร่ ย่อมได้เห็นเลือด
                                                              จะโหดที่สุดเมื่อสู้กับแสง
cool moon               2 _____________ สามัญ
cresent                    2_____________ เอามาติดใครก้อได้ในเด็คคับ
Brigrid                      2 _____________ สุดยอดการ์ดคอมโบที่เอาไว้เปงเหยื่อให้ มูนไชน์หรือเอาไว้เปงอะไหร่เรียกของให้โอไมครอน -โอ ก้อได้คับ
 cold moon               2 _____________มิสติคแนวใหม่คับเหมือนซุสเล็กๆที่บวกแอดตาม ทารอท

ก้อได้เด็คหน้าตาเปงอย่างงี้คับ ลองวิจารณ์ให้หน่อยคับ
« Last Edit: July 08, 2008, 01:06:01 AM by devilbat » Logged

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: July 07, 2008, 11:30:36 PM »

อย่าลืม Cold Moon ด้วยนะ ^^"

แล้วอยากให้เพิ่ม Mermage of Aquarius จังเลย

ชอบมากๆเลยนะเนี่ย > <

หรือจะใส่ Pecca Zelus ไปด้วยก็ดีนะครับ ไหนๆจะโค่น Deck Headman ละนี่

stormtrooper
Member

« Reply #2 on: July 07, 2008, 11:54:06 PM »

Stone scale fish
อันตรายนาฝ่ายตรงข้ามก็ได้หาด้วย

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #3 on: July 08, 2008, 12:01:58 AM »

Salena the lunar witch   ลดลงจะดีครับ  เพราะในเด็คนี้จะทำได้แค่ชุบมาใช้เท่านั้น 
ที่อยากแนะนำให้เพิ่มก็มีMOAกับRPWอ่ะครับ

Black Magician
Member

Email
« Reply #4 on: July 08, 2008, 12:46:02 AM »

เพิ่ม MOA ดีกว่านะครับ ไม่งั้นคงเล่นกับซิลเวอร์ยาก

แม่มดลดเหลือ2พอครับ

เพิ่ม frantic เป็น3-4 ก็ดีนะครับ แล้วใส่ ttt ไว้กัดแถวหลังด้วย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: July 08, 2008, 02:01:43 AM »

เฮดแมนกระซวก เจอหมาป่าแฮ่กัดมือขาด 

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #6 on: July 08, 2008, 03:08:07 AM »

เท่าที่ดู เก่งนะครับ
Headman ส่วนใหญ่ ตูดไม่เกิน 6 ด้วย ไม่งั้น Crisis Claw เน่า Sp ก็ต่ำ เพราะไม่งั้น At ไม่ +
ก็เลยเอาประโยชน์มาใช้ ก็ดีครับ 

MN-ME
Member

« Reply #7 on: July 08, 2008, 07:48:54 PM »

โหดอ่ะ - -

Pages: [1]
  Print  

Jump to: