Summoner Master Forum
September 29, 2024, 04:21:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เทพ นักบวช ขันที!!!  (Read 3870 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Leonine
Member

« on: July 07, 2008, 05:10:31 AM »

Seal x 25
Archangel michael *2                           มาเพื่อตาย เพื่อนพ้อง divine at+2
Shireiel, the angel of deliver band *2   ยืน ตี สองร่าย mystic
Seraph *1                                            ไม้ตาย
Seraph's portrait *4                              progress และเป็นตัวรอง เวลาลง shrine สามารถชุบเพื่อนได้ 1 ใบ
David,  Deliver band conductor *4      ตัว serach หยุด กระโดด ว่างๆ ใช้ all
Alice, Deliver band postulant *4          ยกเลิก mystric สารพัดประโยชน์ งัดของชาวบ้าน เตรียม all หรือ ตีเดี่ยว   
                                                           แถมสกิลยกเลิก curse
Br. Gregory, the little deacon *4          ตัวตั้ง+หาผ้าคลุม
Amara, the angel of cup *2                 ตัวรอง สกิลแถมย้ายเป้าสกิล
Kyrie Elesion *2                                   ตัวปั้ม

Mystic
ค่าร่าย 2
saint alana's veil *2

วิธีเล่น
ต้นเกม all เร็ว กลางถึงท้ายเกม ปั้ม all ด้วย Kyrie และ michael ที่เหลือปรับตามสถานการณ์

มือแรกถ้าขึ้น Br. Gregory, David, Seraph's portrait
ร่าย br. เรียกผ้าคลุมหา Amara ลง David,Seraph's portrait turn หน้า progress ตี all ถ้าไม่ได้ก็ตีสดเลย ก่อนตีอย่าลืมร่าย alice เลือก seraph ยกเลิก mystic

อาจใส่ gregory, the bishop of felasia เพิ่มอีกใบก็ได้

ระวัง เกรียนเทพ farid , พวกตุ๋ยแนวหลัง
« Last Edit: July 07, 2008, 11:41:18 PM by Leonine » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #1 on: July 07, 2008, 10:52:54 PM »

Gabriel + Gabriela สิครับ

ค่าร่ายหนักจิง แต่ละตัว

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #2 on: July 07, 2008, 11:04:58 PM »

Holy ,the Guardian Angel of Alana

ด้วยดีมั้ยครับ เอาไว้เป็นใบรองไหนๆก็หาผ้คลุมแล้ว

หรือไม่ดีอ่า

ป.ล. ขันที?   

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #3 on: July 07, 2008, 11:12:17 PM »

Mandy ก็ดีนะครับ ไว้รองคอมเดวิดออล 

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #4 on: July 07, 2008, 11:41:57 PM »

ป.ล. ขันที?   
ยังมีผู้ไม่เข้าถึงแก่นแท้  เอาสัจธรรมไปอ่านแล้วจะรู้เองhttp://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41206.0

Member

Email
« Reply #5 on: July 07, 2008, 11:56:02 PM »

ป.ล. ขันที?   
ยังมีผู้ไม่เข้าถึงแก่นแท้  เอาสัจธรรมไปอ่านแล้วจะรู้เองhttp://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41206.0

อ่านไปแย้วแหละนะแต่ว่า

ก็มีคนมายืนยันเรื่องกุญแจแล้วนี่นา สงสัยต้องรอ Hymn 2

Archangel Michael นี่ลดๆเหลือใบเดียวก็ดีนะครับ

อย่าลืมใส่ Secret นะครับ ชื่ออะไรจำไม่ได้สงสัยต้องรอมีใช้ถึงจะจำขึ้นชื่อ 

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #6 on: July 08, 2008, 12:02:09 AM »

ป.ล. ขันที?   

ก็มีคนมายืนยันเรื่องกุญแจแล้วนี่นา สงสัยต้องรอ Hymn 2

เรื่องกุญแจ David s Key ที่เป็นการ์ด  พี่ลิงมายืนยันแล้วว่าไม่เกี่ยวกับเจ้าชายDavid

แต่กุญแจที่มีความหมายลึกซึ้งและเป็นปริศนาธรรม(ที่เกี่ยวกะเรื่องขันที)ยังไม่มีใครมายืนยัน 
ว่าแท้จริงแล้วความจริงเป็นอย่างไร

Member

Email
« Reply #7 on: July 08, 2008, 12:04:38 AM »

ป.ล. ขันที?   

เรื่องกุญแจ David s Key ที่เป็นการ์ด  พี่ลิงมายืนยันแล้วว่าไม่เกี่ยวกับเจ้าชายDavid

แต่กุญแจที่มีความหมายลึกซึ้งและเป็นปริศนาธรรม(ที่เกี่ยวกะเรื่องขันที)ยังไม่มีใครมายืนยัน 
ว่าแท้จริงแล้วความจริงเป็นอย่างไร

เดี๋ยวก็โดนย้ายอีกหรอกงิ - -*

แบบว่า งี้เลยนะ

ความคิดเห็นที่ 31

ดิฉันว่าเรามาเข้าประเด็นต้อนรับเด็กใหม่กันดีกว่าไห มคะ
เพราะดิฉันคิดว่า ประเด็นมันถูกเบี่ยงออกจากหัวข้อกระทู้เดิม คือ "ถูกนำออกทะเล"
ไปแล้วคะ

จำนวนข้อความที่ไม่สัมพันธ์กับหัวกระทู้นั้น ดิฉันไม่ทราบ
แต่ดิฉันคิดว่า เราสควรพึงระลึก "หน้าที่" ในฐานะรุ่นพี่ที่ดี ที่อยู่มานาน คือ ก่อนหน้าน้องใหม่คนนี้

และควร "กระทำ" สิ่งที่สมควร "ทำ" คือการให้การต้อนรับ "น้องใหม่" สู่ "Forum ForFun" บ้านของพวกเรา คือ สถานที่ที่ดำรงอยู่เป็นสังคมบน Internet แห่งนี้นะคะ

หากเห็นด้วยหรือมีแนวโน้มเห็นด้วยกับความคิดของดิฉัน ก็กรุณา "ฟัง" และ "ลงมือปฏิบัติตาม" ด้วย ดิฉันจะรู้สึกในแง่ดี คือ "พอใจ" กับผลลัพภ์ที่ "คาดหวัง" คะ

จากคุณ : ปัญญามาลี - [ 1 ก.ค. 07 07:45:20 ]

อ้างอิงจร้า http://forum.summoner.in.th/showthread.php?t=878

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #8 on: July 08, 2008, 12:23:54 AM »

ตอนไปงาน Go เพื่อนๆ เค้าไม่เรียกเจ้าชายเดวิดนะ

เค้าเรียกว่า >>>> เจ้าหญิงเดวิด 

ไม่ว่าจะยังไงมันก็ออกทะเลไปไกลแล้วล่ะเรื่องนี้

ส่วนเด็คผมว่า โอ แล้วล่ะ

Member

Email
« Reply #9 on: July 08, 2008, 12:39:17 AM »

ตอนไปงาน Go เพื่อนๆ เค้าไม่เรียกเจ้าชายเดวิดนะ

เค้าเรียกว่า >>>> เจ้าหญิงเดวิด 

ไม่ว่าจะยังไงมันก็ออกทะเลไปไกลแล้วล่ะเรื่องนี้

ส่วนเด็คผมว่า โอ แล้วล่ะ

สายเกินแก้ ไว้อาลัย 2 วินาที   

ป.ล. ส่วน Deck นี้ก็อย่างที่ Rep นๆบอกปหละครับ ดีแล้วนะ

ตั้งลง Br. เอา Seraph Potrait วาง ร่ายโปรยผ่าน ง่ายดีนะ ออลเร็วด้วย

ป.ล.2*   กลัวว่าจะไม่มีตัวให้รวมนะสิเนี่ย แถมค่าร่ายก็

Leonine
Member

« Reply #10 on: July 08, 2008, 01:13:19 AM »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ จะพยายามปรับดูบางส่วน ยอมรับว่าเด็คนี้ค่าร่ายหนัก
่แต่ตัวที่เราจะร่ายลงมามีแค่ shireiel เท่านั้นครับ
seraph เราจะ porgress ลงอย่างเดียว
ส่วนมิคาเอลอย่างที่บอกครับว่ามาเพื่อตาย เพราะนั้นเราจะดิสตอน step discard เมื่อมีการด์เกิน 7 ใบในมือ หรือถ้าไม่มีตัวยันจริงๆหรือการด์ไม่เกิน 7 ซักที อาจจำเป็นต้องร่ายสด T^T แต่เมื่อเราตั้งได้มีตัว all ในสนามแล้วก็สั่ง มิคาเอลตีเลยครับไม่ต้องกลัวครับ ตายก็ไม่เป็นไร ตอนตีเข้าไปพยายามล่อให้เขาใช้ mp แก้ให้มากที่สุดเพื่อซับตีของเขาจะได้ไม่กล้าตีเข้ามาเราจะได้เหลือ mp เตรียม all ได้เลยครับ

ส่วนตัวรองยอมรับเลยครับว่าจะเป็นปัญหาพอสมควรกับ seraph แต่ shireiel ไม่ค่อยมีปัญหามาก

key card ที่สำคัญของเด๊คนี้คือ ขันทีครับ search หาพวก

ในเรื่อง mystric นี้หลังจากที่ลองดูรู้สึกว่าค่าร่าย 2 ทั้งเด้คจะดีกว่าครับ เพราะเวลา shireiel ใช้สกิลจะคุ้มมากร่ายได้ทุกใบ
« Last Edit: July 08, 2008, 01:23:09 AM by Leonine » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #11 on: July 08, 2008, 02:00:13 AM »

ขันที - -"

อนึ่ง comเม่น คุณปัญญามาลี มาอีกแล้ว 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: