Summoner Master Forum
September 29, 2024, 02:41:11 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck บีส+Tamer ช่วยแนะนำทีนะคับ  (Read 4194 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
willkungsw
Member

« on: July 06, 2008, 08:40:29 PM »

โทดทีนะครับ ยังไม่มีใครช่วยแนะนำ seal เด๊ก บีส+Tamer เพิ่มเข้ามา

ให้ผมเรย ช่วยแนะนำทีนะครับ ว่าต้องแก้ตรงไหนอีกหรือปล่าว

Seal

Melville 2   2 พอมั้ยอ่า
Ursa Ashley 2   2 พอมั้ยอ่า ไว้ขุดเฉยๆ
Tiny   ใส่ 2 หรือ 3 ดีครับ
Golden Fur 3
Red Roc 1
Blue Sky 2
Thunderix 1
naedia 4
Joseph 2 << ไว้กัน All
Gou,The dog 2
Pony 1 << ใส่ได้ใบเดียวช่ายมะคับ
Darkmist Unicorn 1
Albino 1
Nabali 2 << ไว้ขุดมา ฝ่ายตรงข้ามห้ามตี (ใส่ดีมั้ยครับ)
Fvoenun Bird Tamer 2 << เมื่อลงมาในสนามเลือกบีส 1 ใบ ในสนาม  (ใส่ 2 พอมั้ย)
                                         ตราบเท่าที่ตัวนี้อยุในสนาม บีสใบนั้นยกเลิก Curse ไว้คอมโบกะตัวยืนอ่า
Saber Horn ใส่ 3 หรือ 4 ดีครับ

ช่วยแนะนำด้วยนะคับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. ถ้ามีคอมโบดีๆ แนะนำหน่อยก็ด้ายนะครับ

willkungsw
Member

« Reply #1 on: July 06, 2008, 08:58:18 PM »

ช่วยแนะนำทีนะครับ

จะได้ โม ถูก

^^

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #2 on: July 06, 2008, 10:25:06 PM »

เด็คบีสต์แบบผมไงครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41525.0

ลองเอาไปโมดูก็ได้ครับ

เด็คของคุณผมว่าโอเคแล้วนะครับ
แต่ Pony อย่าใส่เถอะครับ
ลด Golden Fur ใส่ Saber Horn Hound 4 เลยครับผม

willkungsw
Member

« Reply #3 on: July 07, 2008, 12:21:04 AM »

เด็คบีสต์แบบผมไงครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41525.0

ลองเอาไปโมดูก็ได้ครับ

เด็คของคุณผมว่าโอเคแล้วนะครับ
แต่ Pony อย่าใส่เถอะครับ
ลด Golden Fur ใส่ Saber Horn Hound 4 เลยครับผม

ใส่ Pure White ดีมั้ยครับ 2 ใบ ไว้รักษา Curse

ผมว่าใส่ Pony 1 ใบ ดีแล้วล่ะคับ แหะๆ

เพราะว่า ผมใส่ Blue Sky ก็สามารถยก Pony ด้ายเรื่อยๆ แถมถ้า Melville ขึ้น จ่าย 0 โดดจั่วแล้วยก จั่วแล้วยก

มันมากมาย ^^

เอ่อ และที่ใส่ Pony ก็เพราะไว้คอมโบกับ Pure White 

Pony มันเป็นแสงด้วย ยกแล้วเข้ามาในสนาม ก็รักษา Curse ด้ายเรื่อยๆอ่าครับ

ปล. มีไรแนะนำเพิ่มเติม เด๊คนี้ ช่วยแนะนำทีนะครับ จะได้สมบูรณ์

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #4 on: July 07, 2008, 06:04:13 AM »

ผมว่า pony ออกดีกว่า แล้วใส่ พวก saber horn hound ดีกว่า

willkungsw
Member

« Reply #5 on: July 07, 2008, 08:51:38 PM »

เด๊ค บีสต์ แพ้เด๊ค Divine อย่างแรงอ่า โดนพวก Zerahp ตีAll

ถามถ้า Zeraph 

Progress ได้ ตีไปยกเลิกอบิลิตี้ของ Golden Fur อีก

แย่มากมาย >,< ช่วยหาวิธีแก้ทางหน่อยก๊าบบ

เอ่อ อีกอย่าง เด๊คบีสต์ถ้า Pony ไม่ขึ้น Pure White ไม่ขึ้นเจอ Curse

แย่เหมือนกาน ทามไงดีหว่า

ปล. ช่วยแนะนำทีนะค๊าบ

Member

Email
« Reply #6 on: July 07, 2008, 10:47:55 PM »

เด็ค Beast มันไม่ได้เก่งถึงขั้นจะฆ่า Meta ได้

แต่มันสนุกดีนะ ผมชอบอะ

ไม่ลองไปเล่น เพนกวินแบบของผมดูละ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=39391.0

ถึงแม้จะเก่าไปนิด ก็เล่นได้นะ แต่ระวัง shiriel อย่างเดียวครับ

หรือถ้ากลัวออล ก็ใส่ Brahma ไปกัน ออลสิ
« Last Edit: July 07, 2008, 10:52:29 PM by CarlitoZ [V2] » Logged

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #7 on: July 07, 2008, 11:27:05 PM »

ตอนนี้ที่เล่นอยู่ ผมใส่ทั้งพระพรหมกันออล Thunder Bolt 2 Perseus 1

ยังไม่รอด แต่ไม่ได้โดนออลหรอก ชุดใหม่ที่นีคนเล่นเยอะ ของมันแรงจนกันไม่อยู่

ความสามารถเรียกพวกแต่ละเด็คไวกันมากๆ ไหนจะพวกตัวห้ามใช้สกิลโดยไม่จ่าย MP อีก

กำลังคิดบีสแนวทางใหม่มารับมืออยู่

เท่าที่ดูเด็คนี้ มันใส่ไม่ไปทางไหนซักทางเลยนะครับ น่าจะเลือกให้ได้ก่อนเลยว่าอยากจัดบีสแบบไหนมากกว่า

willkungsw
Member

« Reply #8 on: July 08, 2008, 12:28:08 AM »

ขอบคุณมากครับ ที่ให้คำแนะนำ ตอนนี้พยายามลดพวก Tamer แล้ว แหะๆ

ลืมเรย ว่าพระพรหม ก็กัน All ได้ เอิ๊กๆ

เด่วนี้การ์ดใหม่ๆ เทพทั้งนั้นหาวิธีแก้ทางลำบาก

เอ่อ ถ้าเด๊ค Beast เจอซินแสงแย่น้า เจอสกิลชี้ สูญเสียอบิลิตี้ ซวยมากมาย 

ปล. ใครมีอะไรดีๆ เกี่ยวกับเด๊ค Beast ช่วยมาแนะนำทีนะครับ ^^

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #9 on: July 08, 2008, 01:42:44 AM »

ไม่ต้องซินแสงหรอกครับ เทพ Secret ชุดนี้ที่เวลตั้งแต่ 2 ลงมา บีสเจอไปก็ตีแทบไม่ได้ ถ้า Soul ไม่ขึ้น

แถม Deliver Band ก็คอมตัวเดียวออล เร็วมากๆ -..-

แนะนำจริงอยากให้ใส่ Tamer ชุดนินจา ที่ถ้าบีสเข้ามาได้ชาร์จไว้จั่วน่ะ ใส่ 2 ใบ

ได้จั่วเพิ่มเทิร์นละ 2 ใบ อาจจะทำให้พอไปวัดไปวาได้มั่ง

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #10 on: July 08, 2008, 02:25:37 AM »

Shimori Forest Tamer ครับ
Triple Beast At 11 แน่ะ - -

andrelnw
Member

« Reply #11 on: July 08, 2008, 08:49:35 PM »

โทดทีนะครับ ยังไม่มีใครช่วยแนะนำ seal เด๊ก บีส+Tamer เพิ่มเข้ามา

ให้ผมเรย ช่วยแนะนำทีนะครับ ว่าต้องแก้ตรงไหนอีกหรือปล่าว

Seal

Melville 2   2
Ursa Ashley 4
Tiny 4
Golden Fur 2
naedia 4
Joseph 2 << ไว้กัน All
Gou,The dog 1
Pony 1 << ใส่ได้ใบเดียวช่ายมะคับ
Nabali 2 << ไว้ขุดมา ฝ่ายตรงข้ามห้ามตี (ใส่ดีมั้ยครับ)
Moha rider 2-4
ช่วยแนะนำด้วยนะคับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. ถ้ามีคอมโบดีๆ แนะนำหน่อยก็ด้ายนะครับ

-*-แค่นี้อ่ะคับ

Member

Email
« Reply #12 on: July 08, 2008, 10:38:12 PM »

ทำไมไม่ลองเล่น แบบ Crisis Wing ดูละ

Leraje 1 >>> แพงหน่อย แต่ซื้อแล้วคุ้มค่า
Crisis Wing Scarlet 2
Crisis Wing Azure Red 4
Crisis Wing Blue Crimson 2
Zalom Tamer 4
Thunderix 2
Red Roc 1
Naedia 4
Dark Mist Unicorn 1
Gou The Dog 2
Ursa Ashley 3

มิสติก เพิ่ม Brahma นะ

ส่วน List แบบ Beast ที่ผมคิดว่าน่าจะเล่นได้นะ
แต่มันเก่าไปสักนิดนึงนะ

Golder Fur Griffin 3
Naedia 3
Ursa Ashley 4
Saber Horn Hound 4
Red Roc 1
Thunderix 1
Silver Hawk Gintaka 3 >>> ถ้ามันเวลหนึ่งจะดีกว่านี้
Shining Rat 2
Dark Pit Rat 2

หรือว่าจะลองแบบ เพนกวิน บ้าพลัง อะ

Leraje 1  >>>>> ตัวยืนสุดยอดของโลก ฮะๆๆ (ยืมพี่กิ๊กมาลองเล่นก่อน)
Murderous Doll 4 >>>>> ใช้แฟรี่ลบตูดแล้วเชือด ฮะๆๆๆ บ้าเลือดดี - Assassin Doll แทนก็ได้นะครับ
Little Brother Penquin 4 >>>>> มิสติกขัน เบอร์ 2-3 เปลี่ยนเปน fish ใน shrine แล้วตี ฮะๆ
Urza Ashley 3-4 >>>>>  ขุด Naedia มาเปิดรัวๆ
Naedia 4 >>>>>  ไม่ต้องบอกก็รู้
Eric 1 >>>>>  ตบตุด เพื่อนๆ สนุกๆ
Night Troian 2 >>>>>  โปะมิสติก มาใช้ใหม่
Forest Echo fairy 2 >>>>> แฟรี่ลบตูดนั่นเอง
Gou the Dog 2 >>>>>  ข้ามไลน์เมื่อมี urza นะจ๊ะ ตั้งมันไว้เฉยๆ ก็กันข้ามไลน์ได้
Sortie Sand Worm 2 >>>>> ตีจาก df ไป df

Mystic

เอาแบบปึ้กๆ 25-30 ห้ามเกินนั้น รีดให้น้อยเข้าไว้ อยากเสริมเติมแต่งอะไรก็ได้เลยคร้าบ

Secundus Phialam 2 >>>>> เปลี่ยนเปน fish และ การ์ดกำลังตก ชายน์ ให้เอ๋อไป
Tertius Phialam 2 >>>>> เปลี่ยนเปน fish
Sextus Phialam 2 >>>>> ตีมาต้อง แซค นะ ไม่งั้น ตายฮะๆ
Love & Peace 2 >>>>>  เมื่อตีไม่ได้ เราก็ลบตูดเชือดเนียนๆ
Book Of Life 1 >>>>>  โง่ ใบนึง หรือ แซค หา Revelation ใบนึงขึ้นมือ
Replacement Soul 2 >>>>> ชุบ Penquin
Inquisition 2
Holy Prayer 2
High Priest 2
Thunder Bolt 1
Whirl to Win 1
Cool Moon 1
It's No Joke 2
Andromeda 2
Houdini 2
Hades 1 >>>>> ลบตามชายน์
Kali 2
Brahma 2

หรือจะใส่มิสติกเพิ่มตามสะดวกนะครับ

ปล ทุกเดคอย่าลืม Brahma นะ

slurslurslur
Member

Email
« Reply #13 on: July 08, 2008, 11:26:28 PM »

ส่
เสิรมครับ เด๊ค บีส

เคยเล่น แต่แพ้เด๊คสมัยใหม่ทุกที

- -

โปรยซีล ล ล พอมีพวกเยอะ ก้อ ลง เฟอทอง มาตบ

ใส่ swan ก็ดีนะครับ

willkungsw
Member

« Reply #14 on: July 09, 2008, 12:45:48 AM »

ขอบคุณมากค๊าบ ที่แนะนำกัน

เอ่อ ที่ว่า Tamer ชุดนินจา นี่ใช่ Silver Hawk Gintaka ปล่าวครับ

ถ้าใช่จะได้ใส่ ผมพยายามลด Tamer เวล 2 ลงล่ะเพราะว่า

ถ้า Tamer เวล 1 เราก็เปิดจากกอง ด้ายอยู่ดี

Golder Fur Griffin 3
Naedia 3  << ผมว่าใส่ 4 ดีกว่านะ อิอิ ช่วยเรียกด้ายเยอะดี
Ursa Ashley 4  << เยอะไปมั้ยอ่า 3 พอมั้ยครับ
Saber Horn Hound 4
Red Roc 1
Thunderix 1
Gou The Dog 2  << ต้องใส่ด้วยหรอ ผมว่าถ้าเกบใน Df line ได้ ตาหน้าเราโดนตบ ตายพอดี คอมแล้ว At 9 เอง (คอมบีสต์นะ)
Silver Hawk Gintaka 3 >>> ถ้ามันเวลหนึ่งจะดีกว่านี้ << ใส่ 3 เรยหรอครับ 2 พอมั้ย เด่ว Tamer เยอะ
Shining Rat 2
Dark Pit Rat 2

แล้ว เรปล่าง Swan ทามรัยได้หรอครับ

ปล. ใครมีอะไรดีๆ ช่วยมาแนะนำทีนะค๊าบ ^^ ขอบคุณครับ

slurslurslur
Member

Email
« Reply #15 on: July 09, 2008, 12:54:36 AM »

อ่อ

คือว่า

- -

อบิลิตี้คือ เมื่อ swan โจมตี รักษา curse ทุกชนิด ให้ seal ฝ่ายเรา

เผื่อ โดนยิงเคิส อะคับ ไม่ใส่ก็ไม่เปนไรครับ

gou the dog

ใส่ไว้ตุ๋ยหลังคนอื่นครับ เพราะ เราเล่น บีส+เทอเมอ อยุ่แล้ว ใส่ก็ดี ไม่ใส่ก็ได้ครับ

willkungsw
Member

« Reply #16 on: July 09, 2008, 01:01:19 AM »

อ่อคับ

เอ่อ แล้วเด๊คบีสต์ใส่ Pure White กันไหมหว่า

...

Member

Email
« Reply #17 on: July 09, 2008, 02:14:37 AM »

Naedia 3
Silver Hawk Gintaka 3

Silver Hawk Gintaka เป็น Beast นะ

มันมี ability เมื่อ beast เข้ามาในสนาม ยกเลิก curse 1 turn แต่มันเวล 2

Gou The dog ก็มี thunderix กับ saber horn hound At ก็มหาศาลแล้ว

ส่วน Naedia ที่ใส่ 3 เพราะมันขุดมาได้อะ เลเวล 2-3 เรามี 6 ตัว เยอะพอสมควร

ใส่ 4 เวลาเปิดเจอเลเวล 2 ขึ้นไปแล้วจะหน้าซีดนะ

อ่อคับ

เอ่อ แล้วเด๊คบีสต์ใส่ Pure White กันไหมหว่า

...

ไม่ใส่กันหรอกนะ ส่วนใหญ่จะเล่นแนว beast ล้วนมากกว่า

ถ้าเป็น Pegasus เมื่อก่อนเค้าจะใส่อะ เพราะมี pony 4

แต่ตอนนี้ pony เหลือ 1 มันก็ไม่น่าเอามาเล่นเหมือนกานครับ

ใส่ swan ก็ดีนะครับ

ถ้าจะเล่น swan น่าลองไปเล่น beast แสงเลยอะ ตัวชุดใหม่ก็มีนะ great albino hawk มั้ง

willkungsw
Member

« Reply #18 on: July 10, 2008, 08:56:59 PM »

แต่ว่า Pure White เวล 1 เองน้าคับ ถ้า Naedia เปิดก็ลงสนามด้ายนิคับ

แล้วก็ Silver Hawk ใส่ 3 เรยหรอครับ

= = เยอะไปปล่าวอ่า

- อยากจะบอกว่า Beast เล่นแล้วเครียด แต่มันก็มีสนุกของมัน

ถ้าเจอ Deck meta ไปแพ้กระจายเรย

ปล. ช่วยแนะนำ Seal Beast ที่เด๊คคุณๆ ใส่กันด้วยนะคับ แหะๆ จะป็นแนวทาง
เล่นไม่ค่อยเก่ง ^^

Member

Email
« Reply #19 on: July 10, 2008, 11:41:53 PM »

Silver Hawk ตายไปแล้ว จะขุด Golden Fur มาตี ยังไงละครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: