Summoner Master Forum
October 05, 2024, 02:20:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: การเล่นการ์ด~  (Read 5486 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« on: June 29, 2008, 04:49:21 AM »

การเล่นการ์ดมันก็เป็นความสุขทางด้านหนึ่ง ดีกว่าไปทำอะไรไร้สาระอย่างอื่น เช่น กินเหล้า เบียร์ สูบบุหรี่ หรือว่าเที่ยวผับ

ถึงการซื้อการ์ดมันจะใช้เงินค่อนข้างมากเหมือนกันนะครับ (มันมาจากประสบการณ์จริงของผมนะครับ)

บางคนอาจจะว่ามันไร้สาระ เพื่อนอาจจะบอกว่า "เฮ้ย เลิกเล่นซะเถอะ โตแล้ว ยังเล่นอยุ่อีกหรอ"

ถึงผมเล่นการ์ด ผมก็ไม่ได้เสียการเรียนอะไรนี่ ถ้าเพื่อนๆเล่นเกม แล้วเสียการเรียนแสดงถึงการแบ่งเวลาที่ผิดครับ

การสะสมการ์ด มันอาจจะเทียบ กับการสะสมพระเครื่อง หรือ สะสมแสตมป์ หรือสะสมสิ่งของต่างๆนะครับ

แต่พ่อแม่ อาจจะมองว่า การ์ด มันแพง ไม่จำเป็นสำหรับชีวิตเรา แต่ผมชอบตรงที่มันสวย แล้วอยากสะสม อยากเล่น

ผมเล่นการ์ดมา จะ 10 ปี อยุ่ แล้ว (แก่ไปป่าวอะ) เล่นมาตั้งแต่ ม1 จนถึงตอนนี้ปี4 แล้วนะ

ครูบาอาจารย์บางท่านอาจจะมองว่ามันเปนไพ่ หรือการพนัน ก็ช่างเค้าเถอะ ขออย่าให้ไปเล่นในเวลาเรียนก็แล้วกัน

อาจจะเขียนวกไปวนมาหน่อยนะครับ พอดีว่าเขียนไม่ค่อยเก่งนะครับ เพียงแค่อยากจะบอกประสบการณ์อย่างนึง

จากคนเล่นการ์ดคนนึง เท่านั้นนะครับ ฮะๆๆๆๆๆๆๆๆ

สุดท้ายนี้ ขอบอก อย่าไปเครียด กับมัน อย่าเล่นเพื่อเอาชนะอย่างเดียว เล่นเพื่อความสนุก จะได้มีความสุขกับมันครับ

^^.....

RaMesis
Judge
Member

Email
« Reply #1 on: June 29, 2008, 05:13:48 AM »

นานดี

icecy9092
Member

Email
« Reply #2 on: June 29, 2008, 05:30:00 AM »

ถูกงับ

boy
Member

Email
« Reply #3 on: June 29, 2008, 10:17:21 AM »

ถูกอย่างตามที่พูดมาเลยล่ะครับ 

Jessy
Member

« Reply #4 on: June 29, 2008, 01:21:51 PM »

ผมเล่นมา 15 ปีแล้ว คิดว่าคงเล่นต่อไปเรื่อยๆ จนกว่าบริษัทที่ผลิตจะเจ๊ง หรือ ไม่ก็แก่จนจับการ์ดไม่ไหวมั้ง ถึงเดี๋ยวนี้จะได้ค่อยได้จับการ์ดของจริง(จับแต่เมาส์เพราะเล่นแต่การ์ดออนไลน์) แต่เวลาหยิบแฟ้มการ์ดเก่า มาดูแล้วมันรู้สึกเจริญหูเจริญตาจริงๆ ถ้าถามว่าสิ้นเปลืองมั๊ย ผมก้อคิดว่าไม่นะ อย่างน้อยเวลาผมไม่มีเงิน เอาไปลงใน Ebay สัก 1 ใบ ก้อมีข้าวกินเป็นเดือนแล้ว

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #5 on: June 29, 2008, 05:35:14 PM »

Santonino ไม่มีวันเจ๊งหรอกครับผมเชื่อ

ทุกวันนี้คนเล่นเพิ่มขึ้นๆทุกวันเลย ไปไหนก็มองๆหาก็เจองิงิ ^^"

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #6 on: June 29, 2008, 11:39:02 PM »

บางคนบอกเล่นการ์ด ไร้สาระ แต่ผมเห็นว่า ไอ้คนที่บอกนั่นนั่งเล่นเว็ป ประมาณ Hi5 หรือ เล่นอะไรก็ไม่รู้ (ผมไม่ได้พาดพิงนะครับ - -")
ผมว่ามันไม่ไร้สาระกว่าเหรอนั้น
ก็จริงอยู่ที่ว่า มันมีราคา แต่มันอยู่ได้อีกนาน ถ้าเราไม่ไปทำลายมัน
ไม่เหมือนตามเว็ป หรือเกมออนไลน์ เล่นแล้ว ถ้าเกมมันเจ๊ง หรือวันไหนเน็ตมันเจ๊ง จะทำยังไงล่ะครับ
เล่นการ์ดมันไม่ต้องต่อเน็ตด้วย (ฮา)
่มันก็มีจุดเหมือนกันที่ เราหาเพื่อนได้
แต่ว่าเล่นการ์ดธรรมดาๆ เท่ากับเราเจอเพื่อนใหม่ 1 คน ได้พูดได้คุยกันจริงๆ เห็นตัวจริงๆ
แต่เล่นบนเน็ต เราก็ไม่ได้รู้หน้ารู้ใจจริงๆ ครับ

อย่างที่ท่าน จขกท. พูดนะครับ ประสบการณ์ กับเรื่องเงินที่ผมเสียไปกับเล่นการ์ด มันก็ตั้งแต่ ป.2-3 แล้วล่ะครับ... 

ปล. ผมไม่ได้พาดพิงนะครับ ถ้าไปโดนใคร ผมต้องขออภัยด้วยครับผม 

ohm13
Member

Email
« Reply #7 on: June 29, 2008, 11:43:10 PM »

ทุกอย่างมีทั้งข้อดีและข้อเสีย ไม่มีใครบอกได้ว่าอะไรดีที่สุด แต่สิ่งที่เราทำแล้วมีความสุขและไม่เบียดใคร ก็นับว่าดีทั้งนั้น

vorawut ♪
Member

« Reply #8 on: June 30, 2008, 12:06:17 AM »

เราก็เล่นยูกิตั้งแต่ เด็กน้อย แล้วอ่ะนะ 
« Last Edit: June 30, 2008, 12:29:16 AM by vorawut ♪ » Logged

Jessy
Member

« Reply #9 on: June 30, 2008, 12:24:13 AM »

ฝากอีกนิดนึง หลายๆ ท่านเวลาเล่น อาจจะตะโกนกันเสียงดังไปหน่อย ปะมาณ
"อ้าวเหี้_ เล่นแบบนี้ใชมั๊ย "
"มึ_เจอนี่เลย"
"เอานี่ไปแด_"
"สั_ตายซะแล้ว"

ทั้งสารพัดโรคภัยไข้เจ็บ อาก๋งอาม่า มากันทั้งครอบครัว ปรกติการ์ดหลายๆคนที่ไม่เข้าใจและคนที่ไม่เข้าใจเค้าก้อมองเป็นไพ่กันอยู่แล้ว ยิ่งเห็นพวกเราเล่นกันโหวกเหวก หยาบโลน ยิ่งมองในแง่ลบขึ้นไปอีก ถ้าเล่นกันในที่แจ้งขอให้เล่นกันอย่างสุภาพนะครับ ถ้าในที่ลับก้อไม่เป็นไร

ส่วนท่านที่ยอมอดข้าวมาซื้อการ์ดนี่ ก้อขอให้งดๆ หน่อย เดี๋ยวท่านจะดับดิ้นชีวาวาย ไปซะก่อนที่จะจัดเด็คเสร็จ เล่นแต่พอประมาณ มีก้อซื้อ อย่าให้ถึงกับต้องอดข้าวเลย อดข้าวเป็นโรคกระเพาะ ลำใส้ เสียเงินหนักเข้าไปอีก แถมนอนโรงพยาบาลอดเล่นอีกต่างหาก ซวย2ชั้นเลย แต่ถ้าอยากซื้อจริงๆ ผมแนะนำ ให้ซื้อข้าวโอตมากินกับนมแล้ว+กล้วยหอมสัก 1 ลูก งบประมาณ 20 บาท อิ่มเหมือนกัน แต่อ้วนไม่รู้ด้วยนะ

ส่วนที่โดดงาน โดดเรียน เพื่อมาเล่นการ์ดก้อขอให้แบ่งเวลาให้ถูกต้อง จะได้เรียนเก่งๆ มีงานดีๆ ทำ จะได้มีเงินมาเปิดซองยกBox

ฝากไว้เท่านี้แล้วกันครับ

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: June 30, 2008, 12:42:16 AM »

มันก็ขึ้นอยู่กับ คน มอง นะ ถ้าคนชอบกินเหล้า   เค้าก็บอกว่า เหล้ามี คุณค่ากว่าการ์ด    แต่ถ้าคนเล่นการ์ดพูดก็บอกว่า การ์ดดีกว่า เหล้า   

ปล. การ์ด ดี กว่า เหล้า     

boy
Member

Email
« Reply #11 on: June 30, 2008, 12:49:59 AM »

การ์ด summoner master มีความแตกต่างจากการ์ดอื่นโดยสิ้นเชิง  นั่นคือ
1.ความงามของภาพวาด   ประณีตกว่าการ์ดชนิดอื่น ๆ  วาดออกมาจากจิตใจจริง ๆ
2.วิธีการเล่น  หลากหลายมากกว่า  การ์ดทุกแบบก็มีวิธีเล่นแบบใช้หัวคิดแต่รู้สึกว่าการ์ดยูกิและการ์ด summoner จะใช้
                        หัวคิดมากกว่า
3.เป็นสิ่งที่คนไทยสร้าง    นับว่าคนไทยก้าวไกลในด้านเทคโนโลยีมากขึ้น  ใกล้เทียบความเก่งกาจด้านเทคโนโลยี
                                        เหมือนต่างประเทศ      
4.ศิลปะสวยงาม     เอกลักษณ์ของภาพวาดหลายคนหลายรูปแบบหลายความคิด   ไม่เหมือนการ์ดอื่นที่เหมือนว่าใช้
                             เครื่องจักรสักแต่ทำออกมา  (หรือเปล่า)
การ์ด summoner master มีความงามในตัวการ์ดอยู่แล้ว  แต่จากที่ดูกระทู้คนอื่นแล้วทราบว่าบางคนใช้ความรุนแรง
เข้าไปในการเล่นด้วย  ก็ขอให้ละเว้นจากเรื่องนี้ด้วยนะครับ
ปล.กระทบใครก็ขอโทษด้วยครับหรือกระทบเรื่องชนิดการ์ดอื่นก็ด้วยครับ  

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #12 on: June 30, 2008, 01:08:21 AM »

คือ อยากจะบอกว่า

สาระของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน
  อย่างเด็กแว๊น  รถมอเตอร์ไซค์ มันก็เป็นสาระของเค้า
  อย่างผู้หญิง  เรื่อง การแต่งตัวก็เป็นสาระของเค้า
  อย่าง เด็กเกรียน   การเล่นเกมก็ถือเป็นสาระของเค้า
  อย่าง เราๆ  การ์ดเกม นั้นมันก็เป็นสาระ
  ฯลฯ

ลองเอา เด็กแว๊น มาตีการ์ด  มันจะเล่นกันเป็นไหม
ลองเอา เราๆ ไปซิ่ง ตามท้องถนน  จะกล้าทำกันไหม

เพราะฉะนั้น อย่าได้ดูถูกใคร  ว่าไร้สาระ  เพราะพวกเราๆ ก็ไม่ชอบให้ใครมาดูถูกว่าไร้สาระเช่นกัน
สิ่งที่ทำ ถ้ามันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน  ทำไปเหอะ

Panther
Member

Email
« Reply #13 on: June 30, 2008, 01:21:31 AM »

คือ อยากจะบอกว่า

สาระของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน
  อย่างเด็กแว๊น  รถมอเตอร์ไซค์ มันก็เป็นสาระของเค้า
  อย่างผู้หญิง  เรื่อง การแต่งตัวก็เป็นสาระของเค้า
  อย่าง เด็กเกรียน   การเล่นเกมก็ถือเป็นสาระของเค้า
  อย่าง เราๆ  การ์ดเกม นั้นมันก็เป็นสาระ
  ฯลฯ

ลองเอา เด็กแว๊น มาตีการ์ด  มันจะเล่นกันเป็นไหม
ลองเอา เราๆ ไปซิ่ง ตามท้องถนน  จะกล้าทำกันไหม

เพราะฉะนั้น อย่าได้ดูถูกใคร  ว่าไร้สาระ  เพราะพวกเราๆ ก็ไม่ชอบให้ใครมาดูถูกว่าไร้สาระเช่นกัน
สิ่งที่ทำ ถ้ามันไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน  ทำไปเหอะ

เห็นด้วย อย่าง สุดซึ้ง

Member

Email
« Reply #14 on: June 30, 2008, 01:25:33 AM »

สาระของแต่ละคนต่างกันนะครับ

ผมเล่นการ์ด มันก็มีความสุขกว่าให้ผมไปหางานอดิเรกอย่างอื่นทำอะ

เล่นการ์ดหลายชนิด ยูกิ ซัมมอน เมจิค และอื่นๆอีกมากมาย พูดไปก้อยาว

ตอนนี้เล่น ยูกิ ซัมมอนอะ อาจจะเล่น วอคราฟ แต่ทุนไม่พอ ฮะๆๆๆ

ขอทุน เล่นการ์ดได้ไหม (ล้อเล่นๆ)

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #15 on: June 30, 2008, 03:58:33 AM »

สาระของแต่ละคนต่างกันนะครับ

ผมเล่นการ์ด มันก็มีความสุขกว่าให้ผมไปหางานอดิเรกอย่างอื่นทำอะ

เล่นการ์ดหลายชนิด ยูกิ ซัมมอน เมจิค และอื่นๆอีกมากมาย พูดไปก้อยาว

ตอนนี้เล่น ยูกิ ซัมมอนอะ อาจจะเล่น วอคราฟ แต่ทุนไม่พอ ฮะๆๆๆ

ขอทุน เล่นการ์ดได้ไหม (ล้อเล่นๆ)

ครับพี่
ผมเชื่อครับว่า คนเรามีทางเลือกที่จะหาความสุขได้แตกต่างกัน
แม้ว่าวัยเราอยู่มหาลัยแล้วเพื่อนๆบอกว่าเมิงเล่นการ์ดไมวะเกรียนว่ะ
ผมก็ดีใจเล็กๆที่ว่าตัวเรานั้น ผับก็ไม่เข้าเหล้าก็ไม่แดก แฟนก็ไม่คิดจะหา เล่นการ์ดสนุกได้รู้จักคนรู้จักเด็กๆและมุมมองใหม่ๆ

สุดท้ายขอโทษนะครับที่ใช้วาจาหยาบคายแต่ พูดจากใจลูกผู้ชายคนนึง

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #16 on: June 30, 2008, 04:03:30 AM »

ก็ โอเคฮะ ได้เพื่อน ได้คนรู้จักมากมาย

และ ก็ได้ ชิริเอล 2 ใบ จากการ เทรด กับ ซีเครต ใบเดียว กับคนข้างบน หึหึหึหึ   

Member

« Reply #17 on: June 30, 2008, 04:05:59 AM »

ก็ โอเคฮะ ได้เพื่อน ได้คนรู้จักมากมาย

และ ก็ได้ ชิริเอล 2 ใบ จากการ เทรด กับ ซีเครต ใบเดียว กับคนข้างบน หึหึหึหึ   
อ้องี้นี่เองสินะ
เอาไว้มาแข่งอีกบ่อยๆนะครับแล้วเจอกัน^^

Acolyte
Guest
« Reply #18 on: June 30, 2008, 04:35:10 AM »

หมูเชื่อพี่ ซักวัน หมูต้องได้เมียจากการเล่นการ์ดนี่แหล่ะ
Jessy
Member

« Reply #19 on: June 30, 2008, 01:15:00 PM »

หมูเชื่อพี่ ซักวัน หมูต้องได้เมียจากการเล่นการ์ดนี่แหล่ะ

วะวะวะวะวะว้าวววว
โดนใจจริงๆ แต่ตั้งแต่ผมเล่นการ์ดมาทั้งหมด 15 ปี ผมเจอผู้หญิงเล่นการ์ดที่สวยๆ อยู่ก้อไม่ถึง 10 คนเอง T___T
คนแรก นักเล่นการ์ดสาว ดีกรีแชมป์รัสเซีย อายุ 18ปี สวยมากครับน่ารักด้วย หุ่นดีผมสีทอง

คนที่2 คนนี้เจอในงาน Gran Pix Bangkok เล่นเด็คฟ้าเขียว เป็นคนไทยผมสั้น ขาวน่ารัก เสียดายแพ้ก๊อบบลินญี่ปุ่นไปนิดเดียว เลยอดเข้า Day2 ว่าจะขอเบอร์เธอเหมือนกัน เสียดายหาตัวไม่เจอ งานมันใหญ่จริงๆ

คนที่3 ตอนนั้นเจอในงาน Block Construck Mirodin ตอนไปลงทะเบียน เจอสาวสวยท่านนี้เป็นผู้รับลงทะเบียน ถ้าเป็นไปได้อยากลงซ้ำอีกหลายๆ รอบ จะได้คุยกันบ่อยๆ พอดีรุ่นน้องที่สนิทมาถึงพอดี เลยถามเค้าว่า คนนี้ใครเหรอ มาแข่งหลายรอบไม่ค่อยเห็นเลย ปรากฎว่า เค้าเป็นแฟนของจัดจ์ท่านหนึ่งนี่เอง โอ้กรรมเจง :'(

คนที่4 หลังจากรู้ว่าพี่สาวคนสวยมีแฟนแล้ว แต่สวรรค์ยังไม่สิ้นหนทาง ในวันเดียวกันนั้นเอง ก่อนแข่งเดินไปซื้อซองอัลตร้าโปร ร้าน Bigmagic พอคนขายคนใหม่น่ารัก ผมยาว ขาว หุ่นดี นี่สิของชอบของครอบครัว น้องเค้าคุยเก่งมากคุยกันนานจนเกือบเข้าแข่งไม่ทัน ถ้าอยู่กรุงเทพนี่จะมาดร๊าฟ ทุกวันวันละ 24 ชั่วโมงเลย บุญมีแต่กรรมบัง พอแข่งเสร็จจะไปขอเบอร์สักหน่อย ปรากฎว่า คุณน้อง ได้กลับบ้านไปเสียแล้ว เฮ้อเซง

สรุปแล้วก้อแห้วหมด 555 มาได้แฟนนอกวงการ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #20 on: July 01, 2008, 12:14:39 AM »

วะวะวะวะวะว้าวววว
โดนใจจริงๆ แต่ตั้งแต่ผมเล่นการ์ดมาทั้งหมด 15 ปี ผมเจอผู้หญิงเล่นการ์ดที่สวยๆ อยู่ก้อไม่ถึง 10 คนเอง T___T
คนแรก นักเล่นการ์ดสาว ดีกรีแชมป์รัสเซีย อายุ 18ปี สวยมากครับน่ารักด้วย หุ่นดีผมสีทอง

คนที่2 คนนี้เจอในงาน Gran Pix Bangkok เล่นเด็คฟ้าเขียว เป็นคนไทยผมสั้น ขาวน่ารัก เสียดายแพ้ก๊อบบลินญี่ปุ่นไปนิดเดียว เลยอดเข้า Day2 ว่าจะขอเบอร์เธอเหมือนกัน เสียดายหาตัวไม่เจอ งานมันใหญ่จริงๆ

คนที่3 ตอนนั้นเจอในงาน Block Construck Mirodin ตอนไปลงทะเบียน เจอสาวสวยท่านนี้เป็นผู้รับลงทะเบียน ถ้าเป็นไปได้อยากลงซ้ำอีกหลายๆ รอบ จะได้คุยกันบ่อยๆ พอดีรุ่นน้องที่สนิทมาถึงพอดี เลยถามเค้าว่า คนนี้ใครเหรอ มาแข่งหลายรอบไม่ค่อยเห็นเลย ปรากฎว่า เค้าเป็นแฟนของจัดจ์ท่านหนึ่งนี่เอง โอ้กรรมเจง :'(

คนที่4 หลังจากรู้ว่าพี่สาวคนสวยมีแฟนแล้ว แต่สวรรค์ยังไม่สิ้นหนทาง ในวันเดียวกันนั้นเอง ก่อนแข่งเดินไปซื้อซองอัลตร้าโปร ร้าน Bigmagic พอคนขายคนใหม่น่ารัก ผมยาว ขาว หุ่นดี นี่สิของชอบของครอบครัว น้องเค้าคุยเก่งมากคุยกันนานจนเกือบเข้าแข่งไม่ทัน ถ้าอยู่กรุงเทพนี่จะมาดร๊าฟ ทุกวันวันละ 24 ชั่วโมงเลย บุญมีแต่กรรมบัง พอแข่งเสร็จจะไปขอเบอร์สักหน่อย ปรากฎว่า คุณน้อง ได้กลับบ้านไปเสียแล้ว เฮ้อเซง

สรุปแล้วก้อแห้วหมด 555 มาได้แฟนนอกวงการ
ก็สอนแฟนเล่นสิพี่

ถือว่าเป็นกิจกรรมครอบครัว

Member

Email
« Reply #21 on: July 01, 2008, 02:51:34 AM »

เอางั้นเลยนะ ตอนเล่นการ์ดใครมันจะเสน่ห์แรงอย่าง พี่หมี ละค้าบบบบบบบบ

[ครับพี่
ผมเชื่อครับว่า คนเรามีทางเลือกที่จะหาความสุขได้แตกต่างกัน
แม้ว่าวัยเราอยู่มหาลัยแล้วเพื่อนๆบอกว่าเมิงเล่นการ์ดไมวะเกรียนว่ะ
ผมก็ดีใจเล็กๆที่ว่าตัวเรานั้น ผับก็ไม่เข้าเหล้าก็ไม่แดก แฟนก็ไม่คิดจะหา เล่นการ์ดสนุกได้รู้จักคนรู้จักเด็กๆและมุมมองใหม่ๆ

สุดท้ายขอโทษนะครับที่ใช้วาจาหยาบคายแต่ พูดจากใจลูกผู้ชายคนนึง

ไม่ใช่เหล้าไม่กินนะ ก็กินบ้างแค่ตอนเลี้ยงรุ่น กับ บายเนียร์ แต่ไม่ได้กินมากขนาดไปผับนะ ไม่ชอบไป

แฟนก็หานะ แต่ไม่ได้ want ขนาดแบบว่า ฉันต้องมีให้ได้ตอนนี้ ยังไงก็เราก็ไม่ได้ทำให้ใครเสียหาย

กินเหล้า แล้วขับรถ อาจจะทำให้รถชน เกิดอะไรหลายอย่างได้นะ
« Last Edit: July 01, 2008, 02:53:25 AM by CarlitoZ [V2] » Logged

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #22 on: July 01, 2008, 02:56:55 AM »

กิจกรรมยามว่างครับ
ใครใคร่ทำไรก็ทำไปเถอะ
อย่างน้อยเล่นการ์ดก็ได้รู้จักกับเพื่อนใหม่ๆนะครับ

Member

« Reply #23 on: July 01, 2008, 12:49:25 PM »

แล้วเสือหละพี่หมี

ดูพี่กิ๊กดิ๊ น่าอิจฉาๆๆๆ

Member

Email
« Reply #24 on: July 03, 2008, 02:54:12 AM »

เล่นการ์ดวันละนิด จิตจะแจ่มใส

เล่นการ์ดไม่มีภัย ฝึกสมองใช้ปัญญา

เล่นการ์ดเกินขนาด ทั้งค่ำสายหลายเวลา

ครูบาท่านเดินมา ไปทั้งเด๊กนะเพื่อนเอย   

librian
Member

« Reply #25 on: July 03, 2008, 03:24:06 AM »

อืม ๆๆๆ

Member

Email
« Reply #26 on: July 12, 2008, 03:04:56 AM »

ช่วงนี้คงไม่ได้เล่นการ์ดเท่าไร คงต้องให้การเรียนมาก่อนนะครับ

อย่าลืมนะทุกคน การเรียนต้องมาก่อนเสมอ

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #27 on: July 12, 2008, 09:09:35 AM »

ท่าจะวัยใกล้กัน....

๏ สองคนยลตามช่อง
คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม
อีกคนตาแหลมคม
เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย

Member

Email
« Reply #28 on: July 12, 2008, 06:00:00 PM »

ท่าจะวัยใกล้กัน....

๏ สองคนยลตามช่อง
คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม
อีกคนตาแหลมคม
เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย

สาธุ...   

thekidz
Member

« Reply #29 on: July 12, 2008, 11:50:05 PM »

การเล่นการ์ดมันก็เป็นความสุขทางด้านหนึ่ง ดีกว่าไปทำอะไรไร้สาระอย่างอื่น เช่น กินเหล้า เบียร์ สูบบุหรี่ หรือว่าเที่ยวผับ

ถึงการซื้อการ์ดมันจะใช้เงินค่อนข้างมากเหมือนกันนะครับ (มันมาจากประสบการณ์จริงของผมนะครับ)

บางคนอาจจะว่ามันไร้สาระ เพื่อนอาจจะบอกว่า "เฮ้ย เลิกเล่นซะเถอะ โตแล้ว ยังเล่นอยุ่อีกหรอ"

ถึงผมเล่นการ์ด ผมก็ไม่ได้เสียการเรียนอะไรนี่ ถ้าเพื่อนๆเล่นเกม แล้วเสียการเรียนแสดงถึงการแบ่งเวลาที่ผิดครับ

การสะสมการ์ด มันอาจจะเทียบ กับการสะสมพระเครื่อง หรือ สะสมแสตมป์ หรือสะสมสิ่งของต่างๆนะครับ

แต่พ่อแม่ อาจจะมองว่า การ์ด มันแพง ไม่จำเป็นสำหรับชีวิตเรา แต่ผมชอบตรงที่มันสวย แล้วอยากสะสม อยากเล่น

ผมเล่นการ์ดมา จะ 10 ปี อยุ่ แล้ว (แก่ไปป่าวอะ) เล่นมาตั้งแต่ ม1 จนถึงตอนนี้ปี4 แล้วนะ

ครูบาอาจารย์บางท่านอาจจะมองว่ามันเปนไพ่ หรือการพนัน ก็ช่างเค้าเถอะ ขออย่าให้ไปเล่นในเวลาเรียนก็แล้วกัน

อาจจะเขียนวกไปวนมาหน่อยนะครับ พอดีว่าเขียนไม่ค่อยเก่งนะครับ เพียงแค่อยากจะบอกประสบการณ์อย่างนึง

จากคนเล่นการ์ดคนนึง เท่านั้นนะครับ ฮะๆๆๆๆๆๆๆๆ

สุดท้ายนี้ ขอบอก อย่าไปเครียด กับมัน อย่าเล่นเพื่อเอาชนะอย่างเดียว เล่นเพื่อความสนุก จะได้มีความสุขกับมันครับ

^^.....

ครูโรงเรียนผมไม่เคยคิดเลยครับว่าการเล่นการ์ด กับการพนันไพ่มันต่างกัน
ครูเขาเห็นอะไรเป็นเป็นเหลี่ยมๆเขาก็ยึดได้หมดอะ
ผมกับเพื่อนๆไม่เคยเล่นเวลาเรียนดเลย  แต่ก็โดนยึดเพราะหาว่าเล่นในโรงเรียน ทั้งๆที่ผมเล่นตอนเลิกเรียนแล้ว
แต่บางคนก็ยังดีบอกว่าเดี๋ยวมาเอา (คงเพราะกลัวหน้าแตกที่ไปยึดมั่ว)
แต่บางคนก็ใช้ข้ออ้างมาหาทางด่าบอกอยู่ห้องเก่งแล้วไม่เห็นเก่งจริงเลยเอาแต่เล่นการ์ด
เอาเป็นว่าง่าย
ผมเบื่อคนหัวโบราณ....

Pages: [1]
  Print  

Jump to: