Summoner Master Forum
June 26, 2024, 11:35:43 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3 ... 6  All
  Print  
Author Topic: - - - ใครจะขอเด็คมาโพสไว้ที่นี่เท่านั้น!!! เฟส 2 - - -  (Read 48054 times)
0 Members and 20 Guests are viewing this topic.
ExodiA
Member

Email
« on: June 22, 2008, 04:43:44 AM »

เนื่องด้วย หน้าของกระทู้ที่แล้ว เริ่มเยอะ และโหลดช้า จึงเปลี่ยนมากระทู้ใหม่นี้แทนนะครับ

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40334.0

อันบนเป็นลิ้งเก่านะค้าบบ

และที่สำคัญ ไม่ใช่ว่ามีที่ให้ขอ ก็ขอกันตะพืดตะพือ บางทีขอซ้ำกับคนอื่นที่พึ่งขอไปก็มี บางทีให้ลิ้งไว้แล้วก็ด้วยนะครับ

ยังไง ช่วยๆกันหาเองก่อนจนสุดทางค่อยขอความช่วยเหลือนะครับ

เพื่อให้พื้นที่ในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่ เป็นพื้นที่ในการแลกเปลี่ยนความรู้ความเห็นและประสบการณ์ในเรื่องเด็ค และการเล่น SMN

ดังนั้น สำหรับใครที่ต้องการขอเด็คอะไร ขอให้มาโพสไว้ที่นี่เท่านั้น!!! นะครับ

หากใครมาตั้งกระทู้ขอเด็คนับจากนี้ไป จะลบทิ้งทันทีนะครับ!!!

และสำหรับผู้ที่จะขอ ก่อนขอก็ไปดูที่ เด็คเด็ด 7 ดาว ในกระทู้ปักหมุดด้านบนๆ ก่อนนะครับ ไม่ทำลิ้งให้แล้ว ขวนขวายหาเอาหน่อยนะครับ และขอให้ค้นหาเด็คด้วยตัวเองก่อนนะครับ

หากเด็คไหนที่มีคอนเซ็ปท์คล้ายๆกัน อาจจะแค่บอกแนวทางเพิ่มเติม แต่เด็คไหนที่ขอ และดูแล้วไม่มีใครเคยจัดจริงๆ จะพยายามหามาให้ดูไม่ทางใด ก็ทางหนึ่ง อาจจะมาโพสลงในนี้ หรืออาจจะไปบอกผู้เขียนคอลัมน์ใน Wiser ให้ลงให้แทนก็ได้

ที่สำคัญ ขอเด็คกรุณา บอก Concept คร่าวๆที่อยากจะเล่นด้วย ไม่ใช่ว่า ขอเด็คไนท์, ขอเด็คมืด หรืออะไรที่ดูกว้างเกินไปนะครับผม จะได้แนะนำถูก

คนอื่นๆที่เข้ามาดู จะมาช่วยตอบหรือแนะนำให้ด้วยก็ได้ ไม่จำกัดนะครับว่าต้องมาโพสขอเด็คอย่างเดียว เผื่อว่าไปตรงกับใครที่เคยเห็น หรือเล่นเด็คที่เค้าขอกัน ช่วยๆแบ่งปันกันนะครับ จะได้เล่นการ์ดอย่างมีความสุขสนุกสนานกันทุกๆคน

ป.ล. ตอนนี้เพิ่มเติม วิธีค้นหาเด็คง่ายๆ ก่อนขอความช่วยเหลือคนอื่นนะครับ http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40380.0
« Last Edit: June 23, 2008, 03:14:49 AM by ExodiA » Logged

DarKsiDE
Member

« Reply #1 on: June 22, 2008, 12:00:17 PM »

ขอซิกมัน+พาราดินครับ

DarKsiDE
Member

« Reply #2 on: June 22, 2008, 12:01:20 PM »

ขอเด๊ดยูนิคอร์ด้วยครับ ผมเล่น2เด็ด

Annedisonge chicken
Member

Email
« Reply #3 on: June 22, 2008, 12:49:25 PM »

ขอเด็ค มังกร แบบตบเถื่อนๆ มีคอมโบให้เล่นอะครับ แล้วก็วิธีหยุด กับเล่นด้วย ครับ

saderd_man
Member

« Reply #4 on: June 22, 2008, 12:55:43 PM »

ขออีกเสียงคับ

ช่วงนี้ทำไงไม่มีเวลาติดตามข่าวสารบ้านเมืองเลย

T^T

S_Iต็U_InW
Member

Email
« Reply #5 on: June 22, 2008, 12:58:12 PM »

ขอเด็คMessenger+Gunner ที่ตั้งบ้านเร็วๆ ตัวยืนมั้นคง งงทั้งเขางงทั้งเรา  
« Last Edit: June 22, 2008, 01:04:29 PM by S_Iต็U_InW » Logged

Lil3el2A_ME
Member

« Reply #6 on: June 22, 2008, 02:02:44 PM »

ขอเด๊ดยูนิคอร์ด้วยครับ ผมเล่น2เด็ด

seal 26

ฝ่าย Unicorn
war unicorn---*3
silk fur unicorn---*4
golden unicorn---*3
black thunder unicorn---*4
pege lagoon unicorn---*1

ฝ่าย Knight
andremache, deliver band unicorn knight---*4
war unicorn maiden---*2
silk fur unicorn knight---*3
amena,the unicorn maiden---*2

ตั้งเกม
1.ลง andremache search unicorn ลงมาคอมตั้งได้เทินเเรก แล้วโปรย seal
2.ลง war unicorn โปรย seal แล้วผ่าน

ทำเกมก็2แบบอะคับ
1.จะเล่น ตบบ้าระห่ำโดยใช้ andremache ตบเอาก็ได้(เหล่า knight ทั้งหลายป่วนเกมแน่นอน)
2.เล่น cure จาก black thunder unicorn กดดันพอสมควรนะครับ poison 1 turn

จุดเด่น
1.ตั้งตัวเร็ว
2.การ์ดไม่ขาดมือเเน่นอน(ถ้า golden unicorn  ขึ้นนะ)
3.ทำเกมได้เรื่อยๆเเละยังมี step ลด shrine ตัวเองด้วย

จุดอ่อน
1.เจอเด็ค all เร็วก็เก็บกลับบ้านคับ - -

**ผมเล่นแนวนี้อยู่อะคับก็โอเคนะครับสนุกดีฮาๆแพ้ ชนะเรื่องธรรมดา เอาสนุก+ผมชอบ unicorn เป็นการส่วนตัวด้วย ^^

**อาจเพิ่ม Ruin Vandalion เข้าไปเสริมด้วยนะครับยังไงก็กลาง pege lagoon อยู่แล้ว เจอเด็คพาลาดินตบหายด้วยละ ^^
« Last Edit: June 22, 2008, 04:02:57 PM by Lil3el2A_ME » Logged

DarKsiDE
Member

« Reply #7 on: June 22, 2008, 03:44:05 PM »

-
ขอบคุณครับ
« Last Edit: June 22, 2008, 04:45:23 PM by artong38 » Logged

ExodiA
Member

Email
« Reply #8 on: June 22, 2008, 06:15:36 PM »

ขออีกเสียงคับ

ช่วงนี้ทำไงไม่มีเวลาติดตามข่าวสารบ้านเมืองเลย

T^T
คือจัดซิกมันด์รวมพาลาดิน หรือว่า ขอสองเด็คอ่ะ

ถ้าซิกมันด์รวมกับพาลาดินล่ะก็ มันไม่เข้ากันหรอกครับ จัดเป็นพาลาดินล้วนเก่งกว่าเยอะ

DarKsiDE
Member

« Reply #9 on: June 22, 2008, 11:05:16 PM »

งั้นขอพาราดินล้วนคร้าบ   

bonn
Member

« Reply #10 on: June 22, 2008, 11:27:46 PM »

ขอ

Kaizuz + Nightmare

slurslurslur
Member

Email
« Reply #11 on: June 23, 2008, 01:28:02 AM »

ขอเดค ฟาริด ตบโหดๆๆๆ

หน่อยคับ บ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #12 on: June 23, 2008, 01:47:53 AM »

หน่อยคับ บ

Farid, Zalom’s Headman General  x 4
Zuleika, the Lazal Princess  x 2
Pumpkin Witch Sprite x 4
Angel of Warfare  x 4
Zalom Warlord  x 3
Nerimor, Queen of Zalom  x 1
Pecca Zelus, the Sin of Envy  x 2
Saxon, the Outlaw Mercenary x 2
Salamandery Doll  x 3

Mystic
Mehrdad, the Club of Zadin  x 2

วิธีตั้ง
1.ซูไลก้า+ โปรยซีล
2.ซาลาดอล โปรยซีล

เตรียมการตี
1.Angel of Warfare  หากระบอง ลงฟาริด คอมฟักทองตบกระจาย at12+
2.ถ้าตั้งดีดี มีฟักทอง2 + Zalom Warlord  ทิ้งAngel of Warfare หากระบอง ถ้าได้2ใบจะเยี่ยมมาก
ลงฟาริดมาคอมฟักทอง 2 ใบ จ่าย0 ตี15 + Lv คู่ต่อสู้
3.เอาซูไลก้า คอมฟักทอง2ตัว ตบ14 ตบได้2ตัว
4.เจออาวุธปลดด้วย Saxon แล้วฆ่ามันซะ
5.4 โดด ฟรีซ ออลตบด้วยซูไลก้าและฟาริด

เปลี่ยนซาลาดอลเป็น ตัวตีก็ได้นะ ผมเอามาตั้งเฉยๆ กันซูไลก้าไม่ขึ้น
เล่นดูแล้วมันดูดีกว่าใส่ พวก Zalom headman เยอะ

nevermors
Member

« Reply #13 on: June 23, 2008, 01:54:38 AM »

หน่อยคับ บ

Farid, Zalom’s Headman General  x 4
Zuleika, the Lazal Princess  x 2
Pumpkin Witch Sprite x 4
Angel of Warfare  x 4
Zalom Warlord  x 3
Nerimor, Queen of Zalom  x 1
Pecca Zelus, the Sin of Envy  x 2
Saxon, the Outlaw Mercenary x 2
Salamandery Doll  x 3

Mystic
Mehrdad, the Club of Zadin  x 2

วิธีตั้ง
1.ซูไลก้า+ โปรยซีล
2.ซาลาดอล โปรยซีล

เตรียมการตี
1.Angel of Warfare  หากระบอง ลงฟาริด คอมฟักทองตบกระจาย at12+
2.ถ้าตั้งดีดี มีฟักทอง2 + Zalom Warlord  ทิ้งAngel of Warfare หากระบอง ถ้าได้2ใบจะเยี่ยมมาก
ลงฟาริดมาคอมฟักทอง 2 ใบ จ่าย0 ตี15 + Lv คู่ต่อสู้
3.เอาซูไลก้า คอมฟักทอง2ตัว ตบ14 ตบได้2ตัว
4.เจออาวุธปลดด้วย Saxon แล้วฆ่ามันซะ
5.4 โดด ฟรีซ ออลตบด้วยซูไลก้าและฟาริด

เปลี่ยนซาลาดอลเป็น ตัวตีก็ได้นะ ผมเอามาตั้งเฉยๆ กันซูไลก้าไม่ขึ้น
เล่นดูแล้วมันดูดีกว่าใส่ พวก Zalom headman เยอะ

ไม่ใส่ของใหม่เลยหรอ

ExodiA
Member

Email
« Reply #14 on: June 23, 2008, 03:06:00 AM »

เด็คพาลาดินนะครับ

Elite Paladin    4
Templar Paladn     3
Orlando,The Annedisoge Paladin    1-2
Nikkou Soldier    1-2
Centaur Paladin   2
Maiden of Virgo    1-2
Aella, Deliver Band Paladin 4

ส่วนที่เหลือก็แล้วแต่ว่าอยากเล่นอะไรมากกว่าแล้วล่ะ อาจจะใส่แทงโก้ไปด้วย อาจจะใส่ Fish of Pieses ไปด้วย หรืออาจจะใส่นาตาลีไปด้วย หรืออาจจะใส่ Hourig, the Flame Soccerer เอาไว้ แซคอาวุธ All เป็นบางโอกาส หรืออาจะใส่ซินแสงเผื่อเจอ Saxon ก็ได้ หรือใส่ Saxon เองเลยก็ได้

ส่วนมิสติกก็ Gold Saint ครบชุด เพิ่มบัลลังก์ เพิ่มหอกมิกกี้ และ หากใส่ Soprano Paladin ก็อย่าลืม Death Sentence ล่ะครับ

stormtrooper
Member

« Reply #15 on: June 23, 2008, 03:14:11 AM »

อยากลองเล่น Werewolf อ่ะคับ
ขอทั้ง seal และ mystic เลยนะ

LuZz
Member

Email
« Reply #16 on: June 23, 2008, 05:53:01 PM »

ขอเด็ค Pegasus + Rona หน่อยฮะ

Ryuse
Member

Email
« Reply #17 on: June 23, 2008, 07:29:50 PM »

ขอ Deck Charm + Poison Curse ครับ

ปล.ไม่ใช่deckระเบิด Lemuria/ Harpy นะครับ

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #18 on: June 24, 2008, 02:24:24 AM »

อยากลองเล่น Werewolf อ่ะคับ
ขอทั้ง seal และ mystic เลยนะ

ตาม  link  นี้ครับ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41235.msg460882#new

แต่สายของผมจะไม่ใส่  brigid กับตัวหา แต่ใส่ชุด m-doll  กับ Phantom fungus  แทน

ขอ Deck Charm + Poison Curse ครับ

ปล.ไม่ใช่deckระเบิด Lemuria/ Harpy นะครับ

เด็ค เป็นชู้กับกูมั้ยสาด

seal
3 Empress Nerodias Jezebel 
3 Dark Doom Kujata   
2  toxic therion
3  m-doll
3  amber  5th
2   Mephist the necromancer 
2 Lebera  me
2  Sin น้ำ
3  Shi the snake
2  bluefin mermage

mystic
สามัญ+ Cursed ghost
ใช้เจ๊เจสะเบลยืน  หรือใช้ dark doom ยืนตามอัธยาศัย โดยมี Amber เป็นตัวรองเร็ว 

ใช้ toxic ถุยตัดเกมไปเรื่อยๆ ร่วมกับการ say hello หน่อยจุ๊บๆของ blue fin ตัดเกมอย่างสนุกสนาน
ประกอบกับการไล่เหยีบตัวติดเคริสที่หมดค่าแล้ว ของ darkdoom

หากพลาดพลั้งตายไปยังมี  mephist กลับมาใช้ skill ของเพื่อนฝูงจากนรก  โดยทุก supturn ให้เราหาคนมาเป็นชู้
ให้ เจซาเบล โดยเฉพาะ  mephist  กับ toxic นี่หนุกหนานมาก
« Last Edit: June 24, 2008, 07:11:13 PM by Sayong » Logged

ExodiA
Member

Email
« Reply #19 on: June 24, 2008, 03:05:41 AM »

เด็คเก่าแก่มากมาย หาเอาเองเลยนะครับ

ในเด็คเจ็ดดาวน่าจะมี

อีกอย่าง เคยเป็นเด็คติด GT มาแล้วด้วย

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #20 on: June 24, 2008, 06:19:27 PM »

ขอเด็ค มังกร แบบตบเถื่อนๆ มีคอมโบให้เล่นอะครับ แล้วก็วิธีหยุด กับเล่นด้วย ครับ

ในตอนนี้เด็คมังกรที่ยังมีความเร็วในการเล่นโอเคอยู่ และค่อนข้างเสถียรเช่น

เด็คนาค  เน้นความเร็วในการ all  และเสริมเกมด้วยการพ่นพิษยกเลิกไม่ได้

เด็คดราโกกริฟ  อันนี้ผมเคยเห็นคนเล่นแต่ผมจำวิธีเล่นไม่ได้ รู้แต่เน้นการตบตีพอสมควร

เด็คแคมรอท (Camlost the dragon of fear) แม้จะเล่นแนวคาตาปูสิท แบบเดิมไม่สะดวกแล้ว ก็ยังถือว่าเล่นได้ดี

ส่วนเด็คที่แนะนำถ้าชอบการตบตีคือเด็คนี้ครับ
seal
Palanalcarion rider x3  (ไรเดอร์แสง)
Timperra the vapor dragon  x4
Salamanderry doll x4
Palanalca x2
Thalucas the dragoon of taliwilya (เขียนงี้มั้ง? ทาลิแสงอ่ะ) x2
Palanalcarion x1
Calilama x2
Islafel x2
St.mata the dragon gospell  author x2
นวญ. x1
Dragon enchantess x2

ตั้งเกมด้วย salamanderry doll ,calilama+timperra หรือ islafel แล้วหาโอกาศ Growth ไรเดอร์แสงมาไล่ตีฝ่ายตรงข้าม  เร่งเกมจั่วด้วย timperra , dragon enchantess และ calilama

ากไม่ต้องการเอาไรเดอร์แสงไปเสี่ยงไล่ฟัดชาวบ้าน ก็ใช้วิธีตั้งเกมสะสมพลังไปเรื่อยๆ
โดยขุมพลังเราคือ Islafel  ช่วยให้การตั้งสะดวกง่ายดาย และ St.mata หากอยู่ในสนามเธอคือ เกรกอรี่+เอมม่า มัดรวมกัน
จ่าย 3 เฟียร หากเธอนอนใน shine จะกลายเป็นมิกกี้ของเหล่า dragon

หรือหากอยากรีบปิดเกมแบบเสี่ยงน้อยๆ ก็ใช่ ทาลิแสง มูฟตัวยืนแล้วเอาไรเดอร์แสงไล่ตบ no break
หรือ สาด all ด้วย st. mata ก็เป็นทางเลือกที่ไม่เลว
« Last Edit: June 24, 2008, 07:13:48 PM by Sayong » Logged

jatesarid
Member

Email
« Reply #21 on: June 24, 2008, 11:23:51 PM »

ขอเด็คเร็ว atสูงๆๆ ไม่เอา ทาเอิน เเละเด็คall

~_Wind Dragon_~
Member

Email
« Reply #22 on: June 25, 2008, 12:12:59 AM »

อยากได้เด็คเมจไฟ แบบผสม กับ ตัวหน้าซองเอ็กโซดัสอะ(Hourig)

Samonkatu
Member

Email
« Reply #23 on: June 25, 2008, 03:44:42 AM »

Rona   x4       
meville  x2
blue sky pegasus  x3
flame wing pegasus  x4
pony pegasus   x1
Celestial pegasus  x3
pege lagoon pegasus x2
Red claw griffin x1
Three heared griffin x1
ซินน้ำ x2
holy x2

credit : ramesis นะคับ

AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #24 on: June 26, 2008, 12:51:35 AM »

ขอเด็ค ซินลม ตบเร็วๆ ออลเร็วๆ แล้วก็มีลูกเล่นอย่างอื่นนอกจากตีอ่ะครับ  เป้นไปได้ก็เอาแบบคอนโทรลได้ด้วยไปเลย

Valvathos
Member

« Reply #25 on: June 26, 2008, 01:08:57 AM »

ขอ เด็ค Ishan(st3)+Simone+Virgo หน่อยครับ

Rider16
Member

Email
« Reply #26 on: June 26, 2008, 01:17:24 AM »

[ขอเมอร์แมนเทพๆอ่ะคับ  งบ 1000

S_Iต็U_InW
Member

Email
« Reply #27 on: June 26, 2008, 01:25:37 AM »

ขอเด็ค Kyrie เอาเล่นง่ายๆหน่อยครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #28 on: June 26, 2008, 07:27:43 AM »

ขอเด็ค ซินลม ตบเร็วๆ ออลเร็วๆ แล้วก็มีลูกเล่นอย่างอื่นนอกจากตีอ่ะครับ  เป้นไปได้ก็เอาแบบคอนโทรลได้ด้วยไปเลย
ในเด็คเด็ด 7 ดาว ภาค 2 ตรงเด็คนี้เพื่อน้อง มีแน่นอนครับ
ส่วนลูกเล่นอย่างอื่น คงต้องเลือกเอาเองละครับ จริงๆเคยเล่นเหมือนกัน แต่มันต้องพึ่ง Wavy Grass อ่ะ แต่โดนรีแล้ว

ขอ เด็ค Ishan(st3)+Simone+Virgo หน่อยครับ
เอาเวอโก้ที่เล่นอยู่นั่นล่ะครับ แล้วใส่ Seal ตามที่ต้องการเพิ่มเติมลงไป อย่าลืมเกรกอรี่เด็กเป็นอันขาด
ถ้าอยากเป็นเด็คแนว ก็ใส่ฟักทองเป็นตัวรองไปด้วยเลย

[ขอเมอร์แมนเทพๆอ่ะคับ  งบ 1000
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41171.0
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41237.0
อันไหนเกินขาดก็ถัวเฉลี่ยเอา เพราะราคาถูกๆ หาได้ แต่ว่าต้องเหนื่อยหน่อยครับ

ขอเด็ค Kyrie เอาเล่นง่ายๆหน่อยครับ
เด็ค Kyrie ดั้งเดิม ไม่มีเด็คไหนเล่นยากเลย เพราะเล่นได้โดยไม่ต้องคิดอะไร
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41096.0

vinayaks
Member

Email
« Reply #29 on: June 26, 2008, 12:06:36 PM »

Hellfire Hound
Cessation
Belt of Truth

ขอ text การ์ด สามใบบนได้ไหมค่ะ หาไม่เจอไม่รู้จักหน้าตา

Pages: [1] 2 3 ... 6  All
  Print  

Jump to: