Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:37:59 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเล็กน้อย...  (Read 974 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Ramio*
Judge
Member

Email
« on: June 22, 2008, 02:05:19 AM »

1. หากฝ่ายตรงข้ามใช้ Kuku Clock ในช่วงการนำซีลออกจากเกม ระหว่าง Griffin Chivary กับ Andromache,the Deliver Band Unicorn Knight ใบไหนไม่สามารถใช้ได้ครับ

เพราะ Chivary อบิลิตี้".....นำซีล1 ใบออกจากเกม จากนั้น + แอท" กับ Andromache ที่อบิลิตี้ "....นำซีล 1 ใบออกจากเกม และ + แอท"

1.1 ถ้าหากซีลที่มีคำว่า "จากนั้น" แสดงว่า เราไม่สามารถใช้อินเตอร์เฟียร์แทรกผลหลังจากนั้นอีกใช่ไหมคับ(หากไม่มีอินเตอร์เฟียร์ให้แทรก)

2. ถ้าหากให้การ์ดใบใดใบหนึ่งส่งผลสำเร็จแล้ว การ์ดที่อยู่ในสเตปนั้นจะส่งผลตามทันทีหรือไม่

เช่น ร่าย B แทรก A ร่าย C แทรก(เช่น ป้องกัน หรือยกเลิก) B ฝ่ายตรงข้ามปล่อยให้ C ส่งผล

2.1 แล้วถ้า เราร่าย D แทรกส่งผลการทำงานของ C  หลังจากที่ส่งไปแล้ว เพื่อให้ B เกิดผลสำเร็จ จะได้หรือไม่

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: June 22, 2008, 03:04:26 AM »

1. Griffin Chivary ใช้แล้วจะไม่เกิดผลใดๆ ยังบวกค่าพลังอยู่ครับ

1.1 ใช่ครับ

2. การ์ดจะทำงานไล่ลงมาทีละใบครับ คือ C > B > A

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: June 22, 2008, 01:54:02 PM »

จากข้อ 2 แสดงว่า เมื่อ C ส่งผลไปแล้ว เราก็ยังสามารถแก้ไขผลของการ์ดนั้น ก่อน B ส่งผลใช่ไหมคับ

นอกเรื่องนิดนึง... text ของ King Zimri ในการยกเลิกมิสติกการ์ด จะส่งผลกี่เทิร์นคับ ในนั้นไม่ได้เขียนไว้

ขอบคุณคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: June 22, 2008, 10:23:26 PM »

สามารถแก้ไขผลของ C ได้อีกก่อนที่ B จะส่งผลครับ

King Zimri จะแสดงผลและหมดลงทันทีครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: