Summoner Master Forum
October 02, 2024, 07:25:54 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีงบแค่700จะจัดอะไรดีรึครับ  (Read 2874 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Sostopper
Member

Email
« on: June 22, 2008, 01:53:25 AM »

ช่วยผมคิดหน่อยนะครับเอาเป็น  ธาตุไฟ   ขอแบบเร็วๆตีแรงๆอ่ะครับพี่เพราะตัวเองคิดไม่ออกสักที

ยังไงก็ช่วยหน่อยนะครับ

ขอบพระคุณร่วงหน้า

ohm13
Member

Email
« Reply #1 on: June 22, 2008, 02:01:03 AM »

ซื้อพรีคอนArza 3กล่อง ครับ   แล้วโมของเพิ่ม น่าจะใกล้ๆ700ละมั้ง

ส่วนเด็คเฮดแมนผมว่าน่าจะเกิน700 เพราะช่วงนี้กำลังนิยม

Green day
Member

« Reply #2 on: June 22, 2008, 02:46:42 AM »

เด็คไฟแรงๆจิงๆน่าจะเกิน 1000 อ่ะคับ

Lil3el2A_ME
Member

« Reply #3 on: June 22, 2008, 02:45:19 PM »

เกิน 700 แน่ครับยังไงก็คงเปิด box azar ชัวๆ พวกของเสริมน่าจะเกินอะคับ ใส่ angel of warfare ก็มีลุ้นเกินละคับ แต่ถ้าเปิด box azar 3 กล่อง ก็พอเล่นได้แลว้ครับ ^^

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #4 on: June 22, 2008, 02:56:23 PM »

Esta 3 กล่องก็ดีนะครับ ^^"

เพราะของดินส่วนใหญ่ราคาค่อนข้างติดดิน

หรือจะเอา Odilon Momento ก็ดีนะ แค่เพิ่มนางเงือกกับ Sin Zelus เข้าไปเอง

แต่นั่นก็ปาเข้าไป 800-900 แล้วอ่า - -*

Hrist The Valkyrie
Member

« Reply #5 on: June 22, 2008, 03:10:45 PM »

แมลงเวล2คับ โปรยไว โตไว ตบไว แพ้ไวเอ๊ยไม่เกี่ยว

DarKsiDE
Member

« Reply #6 on: June 22, 2008, 04:51:07 PM »

sin ดิ โหด เลว ดี เเต่เล่นไม่ดีมีตาย

ExodiA
Member

Email
« Reply #7 on: June 22, 2008, 06:32:30 PM »

แนะนำเหมือนหลายๆคนครับ

เปิดพรีคอน

- Azar Furious เพิ่ม ฟักทอง 4 และ Mask Doom 2

- Esta เพิ่ม ปู + แบลคโบ + โปรโมเสริมเอสต้าอีก 2 แบบ

- Odilon เพิ่ม นางเงือก 2  และซินน้ำ 2 ก็พอ และทิมเปอร่าอีก 3-4

- GGA อันนี้กลายเป็นแยกกระจายไปหลายเด็ค เล่นด้วยกันกลับเก่งน้อยกว่า

700 บาทอาจไม่พอ แต่ว่าถ้าเล่นจริงๆ เด็คไฟจะแนะนำ เพราะมิสติกเราไม่ต้องอลังการอย่างชาวบ้านเค้าก็ได้ แค่ Seal ก็รากเลือดแล้ว ต้องค่อยๆเก็บมิสติกไปเรื่อยๆด้วยละกันครับ

Sostopper
Member

Email
« Reply #8 on: June 22, 2008, 07:27:38 PM »

อ๋อขอบพระคุณมากเลยทีเดียวนะครับแล้วถ้ามีเงินถึง1600ล่ะครับพอจะซื้อมิสตริกสมบูรณ์แบบได้รึเปล่าอ่ะครับ(มิสตริกของแองเขิ้ลออฟมิวสิคนะ)
เพราะเพื่อนผมก็ฝากมาถามอ่ะครับเขามีมิสตริกไม่ครบอ่ะขาดพื้นฐานไปด้วยอ่ะครับ

อ๋อแล้วมีตัวเร่งหามิสตริกมั่งไหมครับเช่นหาพวกพีเอส   หรือ   รีลิคอ่ะครับ  เพราะจะเอามาใส่เด้คมาตินเพราะพวกนาโอมิกับแคลิเฟอร์ก็ช่วยได้บ้างแต่อยากหาตัวใหม่ๆเพิ่มอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบที่ได้ตอบมากัน

Lil3el2A_ME
Member

« Reply #9 on: June 22, 2008, 07:42:59 PM »

ผมว่าพอนะ1600  ส่วนพวกตัวหาของก็เยอะแล้วแต่ธาตุอะครับ

หา relic  Angel of warfare
หา Ps Br. Gregory, the Little Deacon แต่จะหาเเปะได้เฉพาะ เมจธาตุแสง

มีหลายตัวนะครับลองหาใน data base แล้วหาตัวที่เหมาะกับ เด็คละกันนะครับ

soulhunter
Member

Email
« Reply #10 on: June 23, 2008, 11:31:17 PM »

คือก็รู้ๆกันอยู่อ่ะนะไฟมานแพงอ่ะ^^

จาเล่นต้องทามใจ

bonn
Member

« Reply #11 on: June 24, 2008, 02:18:31 AM »

ไปสะพานเหล็ก

จัด Dragogriff เลยคับ

700-800 อะคับ ปะมาน

gb_seaoer
Member

« Reply #12 on: June 24, 2008, 02:20:00 AM »

เก่งดีนะน้องฟิล์ม dragogriff ไม่เลวเลย แต่ต้องใจกล้านะ ตีๆเข้าไป

[L]unifer
Member

Email
« Reply #13 on: June 24, 2008, 02:23:32 AM »

จัด เมจไฟ 0 0 ตีๆ อะครับ  คงไม่เกิน

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #14 on: June 24, 2008, 02:03:55 PM »

พรีคอนไฟครับ เพิ่ม ฟาริด ซูไลก้า มาร์คดูม ฟักทอง ฯลฯ แล้วแต่จะโม

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #15 on: June 24, 2008, 07:10:17 PM »

มีมาให้เลือก  2  แนว

1 ฝูงวัวหัวแข็ง โขกมันเข้าไป
Seal
minotuar warlord  x3
Furious bull  x4
shu the ox  x2
Volcanic minotuar  x1
Ragging bull x2
Bull of thulus x2
Salamanderry doll x3
Nintenco ' the baby dragon x1
Vertestates x2
Firerry tail squarry x2
Angel of Warfare x2
Red robe evoker x2

Mystic
สามัญ + ดาบไฟ + ห้ามร่าย

เด็คนี้เน้นเล่นลูกเล่นการแซคเป็นหลักโดยการ sac แล้วเรียกพวกมาสังเวยต่อเนื่อง แล้วหวังผลจากการแซค
เช่น ดึงเด็กศัตรมาตบ  หรือ แยกร่าง

โดยการตั้งตัวหลักๆจะเน้นใช้ Sala doll หรือ bull of thulus ในการตั้ง โดยมีตัวคุมเกมหลักๆคือ minotuar warlord
คอยแซคเพิ่มพลัง โดยมีเหยื่อสังเวยมากหน้าหลายตา เช่น Furious bull ที่แซคแล้วเรียกพวกมาจากกองได้ตามต้องการ
โดยยิ่งมีตัวมันอยู่ในหลุมเท่าไหร่  พวกที่ออกมายิ่งแข็งแกร่งขึ้น  หรือเหยื่อสังเวยแบบคลาสสิค อย่าง saladoll

เด็คนี้ไม่ใส่ฟักทองเพราะ เราจั่วช้า การ์ดอาจขาดมือ แต่เราก็ใส่ Redrobe evoker มาปิดกั้นการจั่วของเขา
และยังตัวใหญ่ได้เรื่อยๆด้วย

เด็คนี้ราคาไม่สูงมากแต่อาจหาของบางอย่างยากสักหน่อย
----------------------------------------------------------------
2 แบบ knight lv 3 ด้วยปณิธานแห่งเพลิง

Seal
Khalid azar  x3
Zalom warlord  x2
Lord yasehan (เขียนงี้มั้ง?)  x2
Hellfire hound  x4
Salamanderry doll x3
Nazae  x2
Bekerry x2
Ninteco x1
Firerry tail squarry x2
Vertestates  x2
Shula azar x 2
Red robe evoker x 1

Mystic
สามัญเน้นต่อสู้ + ห้ามร่าย+ดาบไฟ

เด็คนี้เน้นการตบโหดแซ้คล้างผลาญด้วย khalid โดยเหยื่อสังเวยของเราคือ hell fire hound ซึ่งเปรียบเสมือ แซ็คฟรี
แถมยังได้ at +1 ด้วย โอ้จ่าย2ตบ13 หนุหนาน Turn แรก

หากคุณไม่ชื่นชอบอารายะธรรมป่าเถื่อนล้าหลังแบบยุคหิน แต่ชอบใช้สมองอย่างที่อริสโตเติ้ลว่าไว้ว่า "€คนเราต้องอยู่เป็นสังคมเพื่อความ ศิวิลัย" เราก็ต้องอาศัยผู้นำมวลชนอย่างท่าน lord yacehan ในการ
กวาดล้างผู้ต่อต้าน โดยเหยื่อยของเราก็ไม่ใช่ใครอื่น Hellfire hour อีกนั่นแหละ

นอกจากประหนึ่งแซคฟรีแล้ว เจ้าหมาย่างตัวนี้ยังมีความสามารถที่สำคัญสำหรับเด็คเราคือ
" fire ทุกใบในสนาม sp-1" เหมือนไม่มีอะไรแต่มันมีน่ะสิ
ไว้ใชกับzalom warlord ทำให้มันกลายเป็นตัวตั้งชั้นยอด และยังลดค่าตีให้เพื่อนๆได้อีก ช่วงท้ายเราอาจจะเห็น
มันยืนเหยียบหัว karn ได้ด้วย (ภาพในอุดมคติหลายๆคน)

ไว้ใช้กับ Shula azar ก็ดี ทำให้ ability ของหนุ่มผู้นี้ทำงานง่ายขึ้น

Vertes นั้นนอกจากไว้โดดแล้ว ยังไว้โดนแซคด้วย เพราหากท่านอยู่ในหลุม fire ทุกใบ sp-1 ด้วย

เด็คนี้จะแพงเพราะหาคนขาย khalid กับกระรอก แยก  ยากซะหน่อย อาจต้องลงทุนเปิดกล่อง precon 2-3 กล่อง
แต่เท่าที่ทดสอบ เล่นได้เสถียรกว่าเด็ที่ 1 มาก

Pages: [1]
  Print  

Jump to: