Summoner Master Forum
September 30, 2024, 12:20:17 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากรุ้ว่าชอบการ์ตูนแนวไหน  (Read 5202 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
The N
Member

« on: June 17, 2008, 01:26:32 AM »

อยากทราบว่าชอบอ่านการ์ตูนแนวไหนอ่ะคับ
แบบว่ากะว่าจะแต่งการ์ตูนแต่นึกเรื่องดีๆไม่ได้ซะที(แต่ก็อยากแต่งเหนือจินตนาการฆ่าฟันและความตายประมาณเนี้ย)

มีเรื่องนึงที่นึกด้ายแต่ไม่รู้จาต่อไงดีไงก็ช่วยกานหน่อยนา

เด็กคนนึงกำลังจะป่วยตายด้วยโรค(อะไรซักอย่าง)แต่แล้วตาเขาเริ่มเลือนลางเข้าสู่ความมืดมิดแต่ในความมืดนั้นเองก็มีเสียงเสียงหนึ่งบอกว่า
 เจ้าอยากตายรึอยากจะมีชีวิตอยู่ต่อและแล้วด้วยความกลัวตายเขาก็ตอบกลับไปว่าไม่ๆข้ายังไม่อยากตายอยากจะมีชีวิตต่อและแล้วเสียงเสียงนั้นก็หัวเราะแล้วก็หายไป
          ตื่นมาอีกทีทุกคนก็ต่างตกใจเมื่อเด็กคนนั้นหายจากโรคที่ไม่มีทางรักษานั้นได้และไม่ตายแต่สิ่งที่เขาต้องแลกกับชีวิตตัวเองก็คือความตายและ
การต่อสู้ที่กำลังจะเกิดขึ้นจากคนที่สมควรจะตายแต่กลับพื้นเพื่อจะให้มีชีวิตอีกครั้งหนึ่ง และเสียงเสียงนั้นเป็นเสียงของใครกัน- -(ง่ะ)
             ...........ประมาณเนี้ยที่คิดได้

|-[•PopZ•]-|
Member

Email
« Reply #1 on: June 17, 2008, 11:01:58 PM »

ก็แนว Adventure, Fantasy , Super natural and Romance
พวกนี้อะครับ ชอบแนวแบบนี้ละ สำหรับผมอะนะ

เรื่องที่คุณท่านแต่งนี่ แค่อ่านบรรทัดต้นๆ ก็แหม่งๆ แล้วครับ
ที่บอกว่า "กำลังจะป่วยตายด้วยโรค(อะไรซักอย่าง)"
อันนี้น่าจะรุบะรายละเอียดไปด้วย จะดีมั้ยครับ

หุหุ แต่แนวที่ใกล้ตาย แล้วมีเสียงหรือภาพ มาบอกว่า
อยากจะตายหรือ อยากจะมีชีวิตอยู่
แนวนี้ผมก็ชอบนะครับ มันลึกลับดี คิคิ

ยังไงก็รอความคิดเห็นของท่านอื่นต่อไปก็ดีนะครับ 

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #2 on: June 17, 2008, 11:17:03 PM »

ผมก็แนวฮาๆกะพวกบู๊ๆ

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #3 on: June 17, 2008, 11:35:48 PM »

แนวสาวน้อยยากจน (ไม่มีตังซื้อชุด)      (ฮา)

เอาเข้าจริงผมก็อ่านเกือบทุกแนวอ้ะนะ  ดูจากลายเส้นและเนื้อเรื่องเป็นหลัก  ไม่ได้ตายตัวแนวใดแนวหนึ่ง

เนื้อเรื่องที่เอามาผมว่าก็ใช้ได้  แต่ถ้าเปลี่ยนจากป่วยตายเป็นประสบอุบัติเหตุน่าจะดีกว่า (แล้วแต่นะ)

The N
Member

« Reply #4 on: June 18, 2008, 12:05:28 AM »

ก็แนว Adventure, Fantasy , Super natural and Romance
พวกนี้อะครับ ชอบแนวแบบนี้ละ สำหรับผมอะนะ

เรื่องที่คุณท่านแต่งนี่ แค่อ่านบรรทัดต้นๆ ก็แหม่งๆ แล้วครับ
ที่บอกว่า "กำลังจะป่วยตายด้วยโรค(อะไรซักอย่าง)"
อันนี้น่าจะรุบะรายละเอียดไปด้วย จะดีมั้ยครับ

หุหุ แต่แนวที่ใกล้ตาย แล้วมีเสียงหรือภาพ มาบอกว่า
อยากจะตายหรือ อยากจะมีชีวิตอยู่
แนวนี้ผมก็ชอบนะครับ มันลึกลับดี คิคิ

ยังไงก็รอความคิดเห็นของท่านอื่นต่อไปก็ดีนะครับ 

ยังนึกไม่ออกง่ะเลยเอาแค่นี้ก่อน

แต่ก็อยากด้ายแนวนินจา...พวกคนมีพลังพิเศษ...ฆ่ากานประมาณเนี้ย

pom-rak-mint
Member

Email
« Reply #5 on: June 18, 2008, 12:17:18 AM »

อืม

อาจจะให้เป็นแนวแฟนตาซีบู๊สยองขวัญ

แบบพระเอกพูดออกไปโดยไมรู้ว่าได้สร้างข้อผูกมัดระหว่างตัวเองกับปีศาจ

โดยที่จำเป็นต้องฆ่าเพื่อชีวิตรอด

แล้วนางเอกก็มา

และทำให้พระเอกรู้ว่า

บางครั้ง การตายไป อาจจะสวยงามยิ่งกว่าโลกที่มีแตการฆ่าฟัน

ผมก็ลองแนะๆดูอะ

คิดได้สร้างสรรค์ดีนะครับ 

แปลกใหม่ น่าสนใจดี

เปนกำลังใจ ทำเสดเอามาโพสต์ด้วย

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #6 on: June 18, 2008, 09:42:27 PM »

ผมก็แนวฮาๆกะพวกบู๊ๆ
  กันซึ อ่ะดิ อิอิ

ผมก็พวกแนวเว่อร์พระเอกบ้าพลังควาย ตอนแรกอ่อนๆอยู่เก่งเฉยเลย ไรประมาณนี้ หรือไม่ก็ อุลตร้าแมนทาโร่ หรือชินจังครับ

Black Magician
Member

Email
« Reply #7 on: June 18, 2008, 09:53:53 PM »

ฮา+บู๊+รัก+ใช้สมอง ชอบแบบเนี้ยอะครับ คิดว่าน่าจะเป็นแนวที่หลายๆคนชอบ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #8 on: June 19, 2008, 12:29:17 AM »

รัก+ฮา

นางเอกน่ารักๆ แอบแบ๊ว ซื่อๆ

พระเอกปานกลาง ไม่ต้องเทพก็ได้ ขอให้หล่อ 

อย่าง Fruits Basket เนี่ยชอบสุดๆๆๆๆเลยนะ ^^"

Black Magician
Member

Email
« Reply #9 on: June 19, 2008, 01:05:24 AM »

ขออย่างนึงครับ การวาดการ์ตูน อย่าวาดให้พระเอกออกมาแบบพระเอกหน้าโหลอีกเลยนะ อ่านมาจนเบื่อแล้วอะ

ดูอย่างหน้าของคุซึมิ(MxO)กับหน้าของคิโยมาโระ(กั๊ช) และหน้าของพระเอกอีกหลายคน เฮ้อ หน้าแบบนี้ทำไมชอบกันนัก - -

battoasai
Member

« Reply #10 on: June 19, 2008, 01:17:13 AM »

โลลิ โมเอะ 

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: June 19, 2008, 01:43:09 AM »

แนว Death Note อ่า   

Seraphim Ferre
Member

« Reply #12 on: June 19, 2008, 07:47:07 AM »

= =

ชอบแนววววว

วายยยยย (ยูริ นา)

แล้วก็ชอบ

แนวววววว

H

กับ L

อ่ะนะ

อิอิ

แต่ที่ชอบที่สุดก็พวก สืบสวน สอบสวนน่ะแหละ

มันส์สุดๆแล้ววว

Reikiri
Member

Email
« Reply #13 on: July 06, 2008, 02:42:27 AM »

ชอบทุกแนวยกเว้นขับหุ่นแบบกันดัม กับแนวกีฬาแบบสแลมดั้งอะนะ- -
แต่ชอบมากแนวบู้ตลกอย่าวันพีช แฟรี่เทล

-Sparrow-
Member

Email
« Reply #14 on: July 06, 2008, 03:45:38 AM »

การ์ตูนวายค่า ฮี่ฮี่ฮี่

เอ่อ ว่าแต่ทำไมพระเอกส่วนใหญ่จะชีวิตรันทด พ่อตาย แม่ยายเสีย เมียพิการ หมาที่บ้านไม่รัก อะไรทำนองนี้ทั้งนั้นเลยอะ

~NICO ROBIN~
Member

« Reply #15 on: July 07, 2008, 01:28:33 AM »

การ์ตูน แบบ action fantasy

ยิ่งมีรูป และ เนื้อหา คล้าย final fantasy เท่าไร ผมยิ่งปลื้มครับ

แต่การ์ตูนแบบนี้มันจะมีเร้อ

~TheProFace~
Member

Email
« Reply #16 on: July 07, 2008, 01:51:06 AM »

ชอบแนวนั้นครับ

สมดุ่ย
Member

« Reply #17 on: July 07, 2008, 09:12:40 PM »

บู๊ล้างผลาน แบบบากิ

มีแต่กล้าม กล้าม กล้าม  กล้ามมมมมมมมมมม   ย้าก ย้าก ย้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก 

ประมาณเนี้ย ซาดิสไปไหม 

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #18 on: July 07, 2008, 10:31:56 PM »

Love Comedy ประมาณนี้ครับ 

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #19 on: July 08, 2008, 12:38:54 AM »

Loli

Moe (โมเอะ)

แนวกีฬา

Pages: [1]
  Print  

Jump to: