Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:34:55 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: รบกวนหน่อย สมาคมคนรัก Simone  (Read 1318 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
HeaWKeE
Member

Email
« on: June 16, 2008, 12:45:59 AM »

ในซอง Exodus กลุ่ม Delivery band ผมชอบ Simone ที่สุดเลยอ่ะ เลยจะจัดเดคของมัน แต่ว่า...

นอกจาก Alice กะ Br.Gregory แล้วผมยังคิดของที่จะเอามาเสริมไม่ได้เลยอ่าT T รบกวนคนรัก Simone ทีนะครับ^ ^

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #1 on: June 16, 2008, 12:50:16 AM »

.....ผมมีเด็คตัวนี้แล้วนะ  จริงๆก็ไม่เห็นยากเลย  แต่ว่าSimoneนั้นไม่ใช้ตัวบู้ถ้าไม่เจอกับเด็คที่เล่นRelicเป็นหลัก เพราะฉะนั้นจึงเป็นตัวที่คอยเสริมคนอื่นซะมากกว่า

แนะนำCombo Skillนะครับ  ให้ใช้ดึง Ordonus และKukuออกมา จะกลายเป็นว่าจ่าย2ทิ้งแล้วเล่น2ใบนี้เลย  แรงมากๆ จริงๆ มีใบอื่นดึงลงอีก  แต่คงต้องเช็คดูละครับ  แต่แค่ดึง2อย่างนี้ก็เหมือนตัวเผาตั้งโต๊ะแล้วนะ

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #2 on: June 16, 2008, 12:53:02 AM »

.....ผมมีเด็คตัวนี้แล้วนะ  จริงๆก็ไม่เห็นยากเลย  แต่ว่าSimoneนั้นไม่ใช้ตัวบู้ถ้าไม่เจอกับเด็คที่เล่นRelicเป็นหลัก เพราะฉะนั้นจึงเป็นตัวที่คอยเสริมคนอื่นซะมากกว่า

แนะนำCombo Skillนะครับ  ให้ใช้ดึง Ordonus และKukuออกมา จะกลายเป็นว่าจ่าย2ทิ้งแล้วเล่น2ใบนี้เลย  แรงมากๆ จริงๆ มีใบอื่นดึงลงอีก  แต่คงต้องเช็คดูละครับ  แต่แค่ดึง2อย่างนี้ก็เหมือนตัวเผาตั้งโต๊ะแล้วนะ

ขอบคุณครับ

ที่จริงอยากให้มันบ้ากล้ามอ่ะ^ ^ จะจัดกะเดคเมจแสงดีไหมครับ^ ^

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #3 on: June 16, 2008, 02:09:20 AM »

เห็นตัวนี้แล้วรู้สึกอีกแบบ  คืออยากให้มันตีไม่ก็ตั้งเกมส์รอจังหว่ะ  ส่วนเรื่องพวกบ้ากล้ามนั้น  ผมไม่ค่อยถนัดนัก

[-SinveR~สารจากผู้แอบอ้าง-]
Member

« Reply #4 on: June 16, 2008, 02:30:33 AM »

ใส่รูนวานาเลี่ยนก็ได้นะ
จะได้ใส่หอก บิจิต ได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: