Summoner Master Forum
October 06, 2024, 04:41:50 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เกี่ยวกับ Wind Impulse และธาตุลม  (Read 5415 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
<WonDeRFuL>~BoX~
Member

Email
« on: June 14, 2008, 08:16:01 PM »

ผมว่าสงสัยว่าทำไมWind Impulse ไม่เป็น Relic ทั้งๆอาวุธธาตุอื่นเป็น Relic หมดเลย ถ้าเป็น Relic ใช้ได้หลายตัว เสริ์ชมาได้เลย

อีกอย่างนึง ผมว่านาจาทำ Sigmund Promo ใหม่นะ ผมว่ามันอ่อนเกินไปและไม่ค่อยเท่ มันควรจะเก่งกว่านี้ เจ้าชายทุกตัวก้อเก่งและใส่เด็คตัวเองกันหมดยกเว้น Sigmund Promo ที่ไม่ใส่เด็ค Sigmund ผมว่ามันอ่อนตรงนี้แหละ ชาแมนลม กับโพนี่ ลูเครเทียก้อเหลือ หนึ่ง ผมว่าเสียเปรียบไปนะ

ปล.โชคดีมีกระโปรงปลิวมา เก่งมากๆๆๆๆ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: June 14, 2008, 08:26:12 PM »

ก็เพราะมัน Search ได้นี่ละครับ

มันถึงต้องเป็น Tarot

สวนเรื่อง Sigmund Promo นี่ก็เหมือนกับเจ้าชายคนอื่นๆแหละครับ

Andre Promo เองก็ไม่เก่งเท่า Andre St.Final

Harrison Promo เอง ก็ไม่เห็นใครจะใส่ Deck Pugilist มากสักเท่าไหร่เลย

เนื่องจากว่าลมนี่ก็เด่นดีอลังการด้านทรัพยากรมาแต่ไหนแต่ไรปล้ว

ทั้ง Pony ที่โดนก็เพราะมันเด้งได้ทุกซับนั่นแหละครับ ไม่วาย

ต้องให้ Rona โดนไปอีกตัว ดีที่ตอนนี้หลุดแล้ว

ส่วน Lucretia ใส่ได้ทุดเด๊กอยู่แล้วครับ ไม่ต้องคอมก็สดได้

ทำให้ต้องโดนรีสตริกไปเหลือแค่ 1

Wind Godess นี่นอกจากจะแค่จ่าย 1 แล้วลมบินได้

เวลาตียังได้จั่วอีกต่างหาก แค่ตีแล้วจั่วนี่คิดดูนะครับถ้ามันอยู่ในสนามสัก 4 ใบ

อีกฝ่ายก็ไม่ต้องร่ายแก้แล้วละครับ

แถมยัง All ได้อีกด้วย

แต่ถึงจะโดนรีสตริกเยอะขนาดนี้ มันก็ยังมีคนเล่นเยอะแยะนะครับ

ไม่ได้เก่งน้อยลงซะเท่าไหร่ แถมยังช่วยให้มีช่องว่างใส่ใบอื่นเพิ่มขึ้นด้วย

ว่ามั้ยครับ ^^"

Member

Email
« Reply #2 on: June 14, 2008, 08:38:56 PM »

ก็เพราะมัน Search ได้นี่ละครับ

มันถึงต้องเป็น Tarot

สวนเรื่อง Sigmund Promo นี่ก็เหมือนกับเจ้าชายคนอื่นๆแหละครับ

Andre Promo เองก็ไม่เก่งเท่า Andre St.Final

Harrison Promo เอง ก็ไม่เห็นใครจะใส่ Deck Pugilist มากสักเท่าไหร่เลย

เนื่องจากว่าลมนี่ก็เด่นดีอลังการด้านทรัพยากรมาแต่ไหนแต่ไรปล้ว

ทั้ง Pony ที่โดนก็เพราะมันเด้งได้ทุกซับนั่นแหละครับ ไม่วาย

ต้องให้ Rona โดนไปอีกตัว ดีที่ตอนนี้หลุดแล้ว

ส่วน Lucretia ใส่ได้ทุดเด๊กอยู่แล้วครับ ไม่ต้องคอมก็สดได้

ทำให้ต้องโดนรีสตริกไปเหลือแค่ 1

Wind Godess นี่นอกจากจะแค่จ่าย 1 แล้วลมบินได้

เวลาตียังได้จั่วอีกต่างหาก แค่ตีแล้วจั่วนี่คิดดูนะครับถ้ามันอยู่ในสนามสัก 4 ใบ

อีกฝ่ายก็ไม่ต้องร่ายแก้แล้วละครับ

แถมยัง All ได้อีกด้วย

แต่ถึงจะโดนรีสตริกเยอะขนาดนี้ มันก็ยังมีคนเล่นเยอะแยะนะครับ

ไม่ได้เก่งน้อยลงซะเท่าไหร่ แถมยังช่วยให้มีช่องว่างใส่ใบอื่นเพิ่มขึ้นด้วย

ว่ามั้ยครับ ^^"

หมายถึงว่าใช้ ซิกเด็ก เสริ์ชเข้ามาเลย แล้วถ้าคุณบอกว่า Tarot ใช้ Search แล้วทำไมอาวุธธาตุอื่นไม่เป็น Tarot หละครับ

FortuneTeller80
Member

« Reply #3 on: June 14, 2008, 08:58:15 PM »

ทำใจค่ะคุณ เล่นลมเหมือนกัน แต่ ลมหาของง่ายอยู่แล้ว แถมจั่วเร็วอีก สิ่งที่อยากให้ปก้คือ อยากให้มีตัวเทพๆ  คล้ายเวลาที่ไฟออกมา เข่นฆ่าลมอย่างรุนแรงงงงงงงงงง

Member

Email
« Reply #4 on: June 14, 2008, 09:04:33 PM »

ก็เพราะเค้าต้องการให้ Search ไม่ได้ไงครับ ถึงต้องเป็น Tarot อ่า

ส่วนธาตุอื่นจะเป็น Relic หรืออะไร

มันก็ Search หาเร็วแบบนี้ไม่ได้อยู่ดี - -*

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #5 on: June 14, 2008, 09:06:12 PM »

เพราะลม search และ จั่วเก่งกว่าธาตุอื่นครับ

จึงต้องกันไว้ เพื่อความสมดุล และความยุติธรรมต่อธาตุอื่นๆด้วยครับ 

Member

Email
« Reply #6 on: June 14, 2008, 11:30:04 PM »

แต่คือผมว่าดาบธาตุไฟมันโกงอะ
จาแพ้ก้อทิ้งวอร์แฟร์ เสิร์ชแปะลมมิสหายหมด

FortuneTeller80
Member

« Reply #7 on: June 15, 2008, 04:42:01 AM »

แหมมม คุณ ก้อไฟเค้าแรงถล่มลมอย่างฉุดไม่อยู่อยู่แล้วนิคะ  ลมตอนนี้เจอไฟ ทำได้อย่างเดียวอ่ะค่ะ ทำใจจจจ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #8 on: June 15, 2008, 09:15:05 AM »

แล้วธาตุอื่น เสิร์จ ไม่ได้  ???

ถ้าไม่คิดถึงเมื่อ Esta จน Memento ออก ก็ไม่ได้ติดใจอะไร
แต่นี่ กลายเป็นว่า ไม่ออก Relic ลม ในพรีคอน มาซะแบบนั้น

ตั้งใจแค่ให้ "ลม" เล่น
หรือ
ตั้งใจไม่ให้ "ซิกมันด์" เล่น

กันแน่

แม้ขนาดชุดใหม่ ยังอนุญาต แค่ "paladin ลม" เลย  :P

S_A_Y
Member

Email
« Reply #9 on: June 15, 2008, 10:31:58 AM »

เป็น Relic  เดี๋ยวเด็คซิกมันต์ก็ระบาดไปทั่ว

ต้องมาตามเช็ดตามล้าง แล้วผู้เล่นก็มาบ่นมาด่าว่าไม่ยุติธรรมอีก

เลยตัดปัญหาซะตั้งแต่แรก 

ซึ่งผมคิดว่า ทำถูกแล้ว

zealotzephyr
Member

Email
« Reply #10 on: June 15, 2008, 11:51:24 AM »

ลองเอา sigmund เล่นกะ werecat, felesia archer, arosel ดูสิ
จะแย่เอา

:::: AD12ENaL!Ne ::::
Member

Email
« Reply #11 on: July 15, 2008, 02:00:52 AM »

ก้อถ้าวินอิมเพาซ์ลงชายก้อเปงรีลิกละ ทรานซิมิเกรตไง ส่วนตัวไม่ใช่เลยอะบิที่จั่วการ์ดแล้วเอาขึ้นมืออ่ะเพราะตัวที่ทำให้จั่วตอนนี้โดนริสจนเน่าหมดแล้ว ไม่รุจาหาอาไรจั่วจนต้องใช้ทรานซิมิเกรตเรียกบาสเตท หรือทรานซิมาเกรตเรียกวินอิมเพาซ์เรยก็ได้

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #12 on: July 15, 2008, 02:26:32 AM »

ลองเอา sigmund เล่นกะ werecat, felesia archer, arosel ดูสิ
จะแย่เอา
ลองแล้วครับ แย่จริงๆ ด้วยครับ (หมายถึงคนที่เล่นด้วยอ่านะ)

ส่วนที่ต้องเป็น [Tarot] ก็เพราะ คนทำพรีคอน เค้าคำนวณมาแล้วว่า ถ้าเป็น [Relic] จะเก่งโคตรๆ โหดเวอร์ๆ จึงออกมาหน้าตาเช่นนี้

แต่ในเมื่อเป็น [Tarot] ก็ดีตรงที่ โดนมูฟยาก และเล่นกับพวกการ์ดหา+ขุด [Tarot] ซึ่งเป็นอันคอม หาง่ายถูกดีด้วย

ExodiA
Member

Email
« Reply #13 on: July 15, 2008, 02:28:55 AM »

จะเป็นอะไรก็ตาม ลมมีตัวเสิชอยู่แล้ว

ไม่ต้องปุจฉาอะไรมากมาย แค่มันเก่งน่าใส่ก็พอ จริงเปล่า

Felasia knight
Guest
« Reply #14 on: July 15, 2008, 02:30:40 AM »

ตั้งใจแค่ให้ "ลม" เล่น
หรือ
ตั้งใจไม่ให้ "ซิกมันด์" เล่น

กันแน่

แม้ขนาดชุดใหม่ ยังอนุญาต แค่ "paladin ลม" เลย  :P

แล้วธาตุลม มีแค่ ซิกมันด์ หรือครับ !?  ( พรีคอนลมนะ  ไม่ใช่พรีคอนซิกมันด์  :P  )
« Last Edit: July 15, 2008, 02:33:31 AM by Silverfox » Logged
Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #15 on: July 15, 2008, 04:31:40 AM »

กริฟฟินคอมมานโด ลงมา search แปะ สอยกองหลังได้ในเทิร์นแรกนะ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #16 on: July 15, 2008, 05:10:49 AM »

ยังไงก้อตีไว จั่วไวอยุ่ดีอะ

ถ้าออกมาเปน relic มันจะเก่งเว่อร์เกินไป

♪The Nothing♪
Member

Email
« Reply #17 on: July 15, 2008, 11:26:57 AM »

แง่มๆ อย่าคิดมากครับ เราใช้ Sellesta Serenity เสิร์จแปะได้อยูดีล่ะ

Dean
Member

« Reply #18 on: July 15, 2008, 12:27:15 PM »

ถ้าเป็น Relic ก็คงเก่งขึ้นกว่าเดิม แต่คงไม่มากหรอกครับ ถ้ามันไม่ turn

โดยรวมผมว่ามันก็ยังดีกว่าดาบน้ำหรือดาบดินอยู่นะ ส่วนดาบไฟ มันโกงครับ

MN-ME
Member

« Reply #19 on: July 15, 2008, 08:43:02 PM »

เราชอบดินอ่ะนะ

+2at +2df ยกเลิกเคิสสส *-*

Member

Email
« Reply #20 on: July 15, 2008, 09:04:12 PM »

จั่วการ์ดนอก DrawStep เราก็จ่าย 2 เอามันเด้งขึ้นมือเลย         

ลมมันเร่งจั่วอยู่แล้วละ - -*

ถ้าเปรียบเทียบเรื่องการวนแล้ว

Acqus วนง่ายเหมือนกับลมเลย

แต่ต้องเสียทรัพยากรเพิ่ม 1 ใบแบบไม่ได้กลับเท่านั้นเอง

แถมเวลาเล่นกับเด๊กดิน อิมพัลซ์ก็วนมาระเบิดอะบิได้เรื่อยๆนะ

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #21 on: July 16, 2008, 02:44:26 AM »

ไม่จำเป็นต้องมีของพรรรนั้นก็เก่งแล้วคับ

ถ้าความสมบูรณ์จนเกินไปทำไห้เกิดเด็ค เมต้าที่ยากจะโค่น

ก็ควรจะทำเพื่อความสมดุลนะครับ ส่วเรื่องดาบไฟส่วนตัวคิดว่าแรงจิงนะ

แต่ก็ใช่จะชนะไม่ได้ อโรเซลเชคมือก่อนตี แพงไปหน่อย แต่โอเคนะ

Hrist The Valkyrie
Member

« Reply #22 on: July 16, 2008, 09:07:01 PM »

เลน่ซิกมันอยู่แต่รู้สึกกว่าเด็คน้ำเก่งที่สุด ดิน ไฟ รุสึกว่าจะเฉยๆ เจอเด็คเคิสอะถึงจะเริ่มเครียด

Member

Email
« Reply #23 on: July 17, 2008, 01:43:50 AM »

เลน่ซิกมันอยู่แต่รู้สึกกว่าเด็คน้ำเก่งที่สุด ดิน ไฟ รุสึกว่าจะเฉยๆ เจอเด็คเคิสอะถึงจะเริ่มเครียด

คงเพราะน้ำมี Mermage of Aquarius / Pecca Zelus / Princess Alana

มาทำคอมโบกันมั้งครับ - -*

นอกจากนี้น้ำยังมีการ Gain Mp ที่ค่อนข้างเนี้ยบ

แถมถ้าสังเกตดีๆ จะเห็นว่าเด๊กน้ำ All เก่งมากๆ และตัวน้ำส่วนใหญ่เป็นตัวออลปิดเกม ^^"

Pages: [1]
  Print  

Jump to: