Summoner Master Forum
October 03, 2024, 08:07:30 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ความคิดเห็นเรื่อง Atk ปกติ  (Read 2661 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
chokwasu
Member

« on: June 06, 2008, 04:41:35 AM »

ธรรมดาแล้วทุกอย่างก็ต้องพัฒนา สมัยก่อน ซิวlv 3 Atk ปกติอยู่ ที่ 9-10 แต่ สมัยนี้ หลังจาก 7 ปี ออก Atk ปกติที่ ยืนได้เทรอแรก ก็ ประมาณ 12 และเห็นชุดใม่ ออกมาอีก  Atk ที่ยืนได้ ปกติ ที่ 12-13  ไงก็ เป็นการพัฒนา  เทกกาดนันก็ออกมา ยาวดี ชอบในจุดจุดนี้

ถามAtk ปกติ จะพัฒนาไปถึงเมือไร  หรือไปเรื่อยๆๆ

ปล1. พัฒนาสะกิลและอะบิดี กว่า นะครับ จะได้ มี เดกที่มี คอม โบ ดีๆๆ และหลากหลายมากขึ้น น่าจะสนุก หรือไม่ก็ พัฒนา Atkควบคู่ กัน แบบ ไม่ ทิ้งกัน เพราะ เข้าใจ ว่าคนเล่นมีหลายแบบ ยังไงก็ อย่า ให่ มี เดกที่ ไม่ได้ ยึด ติดกับ เนื้อเรื้องมังก็ดี นะครับ ทำ แปบ เป็นเดก เผ่าน่าจะดี เพราเผ่าที่มี อยู่ ก็ เยอะ ทำให้เกิดเดกที่หลายหลาย ทำให้น่าเล่น

ปล2.เดกที่ดี ต้องเกิด จาก ความชอบ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #1 on: June 06, 2008, 06:00:36 AM »

ก่อนอื่นผมว่าพัฒนา การพิมพ์ของน้องก่อนจะดีกว่านะครับ ? 

อ่านแล้วเข้าใจไม่ยากหรอกครับ แต่เห็นแล้วขัดตาเล็กน้อย  -  -  ''

KOMODO-HUNTER
Member

« Reply #2 on: June 06, 2008, 06:14:51 AM »

แอบเห็นด้วยกัลพี่พัน - - ทำไมสมัยนี้การพิมพ์อะไรให้มันถูกต้องมันเป็นเรื่องยากมากหรือไรหนอ - -

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #3 on: June 06, 2008, 06:56:00 AM »

น้องเค้าคงไม่ค่อยได้พิมพ์คอมล่ะมั้ง ถึงพิมพ์ผิดบ่อย

ExodiA
Member

Email
« Reply #4 on: June 06, 2008, 07:01:13 AM »

At ปกติ ก็ยังเป็น 8-9-10 อยู่น่ะล่ะครับ

แต่ At ที่เพิ่มจาก Ability หรือ Skill ต่างหากที่สูงขึ้น

ดังนั้น ถือเป็นการพัฒนาอย่างที่น้องต้องการได้หรือเปล่าคับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #5 on: June 06, 2008, 10:05:44 AM »

ตอนนี้ ทุกคนต้องการทุกอย่างให้มันดีขึ้น น่าเล่นขึ้นครับ

เหมือนการเมืองไทย ที่นับวันยิ่งเน่าลงๆๆๆ คุณต้องการอย่างนั้นหรือ ?

•StarwarS•
Member

« Reply #6 on: June 06, 2008, 01:20:51 PM »

ถ้ามีเวล 1 ยืนตาแรกแอท 12 บอกด้วยแล้วกันครับ

เพราะถ้ายืนแอท 12 ก็ต้องตัวใหญ่เป็นธรรมดา

•tum_ja•, the General of Zalom
Member

« Reply #7 on: June 06, 2008, 02:04:41 PM »

Metagame ปัจจุบัน Atเท่าควาย ถ้าชุดใหม่ไม่พัฒนาให้เข้ากับมันก็คงไม่มีคนอยากซื้ออยากเล่นหรอก จริงไหม?

+++SATAN+++ฮาเฮๆ โอ้วเย้
Member

« Reply #8 on: June 06, 2008, 02:15:48 PM »

ก่อนอื่นผมว่าพัฒนา การพิมพ์ของน้องก่อนจะดีกว่านะครับ ? 

อ่านแล้วเข้าใจไม่ยากหรอกครับ แต่เห็นแล้วขัดตาเล็กน้อย  -  -  ''

โอ้ พี่พันสุดใจเย็นยังขัดตา อือมมม นั่นสินะ

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #9 on: June 06, 2008, 02:52:50 PM »

อันที่จริงจะ At เท่าไหร่ก็ยืนได้ครับ
ผมว่ามันขึ้นอยู่กับ Ability มากกว่าครับ
เช่น
มังกรปู่กลัวไข่ ยังงี้
ซาลาดอลล์ ยังงี้
เป็นต้นครับ

หรือว่าใช้ตัวรองคอมเร็ว
เช่น
Amber
หรือ Raatasquirrel
ก็จะทำให้ตัวยืน หนาขึ้น

หรือแม้กระทั่งสกิลของตัวที่ยืน
เช่น
Libera Me ครับ

และ ผลจาก Mystic Card ด้วยครับ
เช่น
Martin

At ปกติ หากเป็นเด็คผมจะอยู่ประมาณ 8-9 เอง
เพราะผมเล่น Ability ในการทำเกมครับ

TiGeRy
Member

Email
« Reply #10 on: June 06, 2008, 03:08:17 PM »

คงเอาตัวยืนให้ครบ ทุกธาตุอะคับ
ดิน มีคานเรียก
ลม ซิกมันเรียก
มืด ตัวใหม่เรียก
ยูนิคอนตัวใหม่ก็เรียก

นอกนั้นจำไม่ได้ สงสัยรอครบก่อนอะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: