Summoner Master Forum
June 29, 2024, 05:10:32 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เเนะนําเด็คนินจาให้ผมหน่อยครับ  (Read 2889 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
kitsada2
Member

« on: June 03, 2008, 10:42:52 PM »

ออ ผมดีว่ามีเปิด

crimson sakura เยอะ อะ

อยากจะลองจัดเค๊ดดูมั่ง

ถ้าช่วยบอกก็จะขอบคุณครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #1 on: June 03, 2008, 11:02:08 PM »

ตอนนี้นินจาถ้าจะจัดเด็คมันมีปัญหาที่ว่าต้องใช้ตัวหลักนอกชุดนินจาซะมากนะครับ 

ตัวที่ควรมีคือ Agent Kazumi จากพลีคอนลมAAG ใช้หาดาวกระจาย  และใช้ยืน+ตีได้ชั่วคร่าวด้วย

Tsubameโปรโมแลกซองของชุดนี้ ตัวนี้ทำให้จั่วและตีข้ามLineได้ เรื่องจั่วช่วยชดเชยการVanisของอาชีพนี้ได้ และการตีข้ามLineก็ใช้ได้กับนินจาแทบทุกตัว ให้เกิดการVanisที่คุ้มค่ามากขึ้น 

Thrander Strom Kunoiji ตัวนี้เป็นโปรโมแลกซอง เป็นตัวยันที่ดีมากๆ Skillทั้ง2ดีสุดๆ สำหรับเด็คนินจาลดข้อเสียของการในมือได้มาก แก้ไขเรื่องการจั่วของนินจาได้ดีมาก  และยังใช้ตีAllได้ด้วย ซึ่งการตีAllยังเสริมได้อีกมาก

::002::ตอนนี้เล่นนินจาต้องทำใจ เพราะยังไม่ได้ดีมากนัก ของหายาก+แพง+เด็คใช้เทคนิคการเล่นค่อนข้างสูงกว่าจะชนะฝ่ายตรงข้ามได้ก็เหนื่อยแย่    แต่ในอนาคตอันใกล้นี้จะมีนินจาตัวใหม่คือ Kotone ที่จะมาเสริมในเด็คนินจาให้แปลกใหม่ขึ้น  คงต้องคาดหวังกับตัวนี้เอาว่าจะทำให้เด็คนินจาเล่นได้ดีขึ้นแค่ไหน

เรื่องMystic จะเล่นนินจาต้องจำไว้ครับว่า ถ้าเรามีดาวกระจาย2ใบเมื่อไร ยิ่งVanisบ่อยมากยิ่งแรงครับ  ดาวกระจายคือใบเด็ดของอาชีพนี้จริงๆครับ  อีกใบหนึ่งที่น่าใส่คือรองเท้านินจาครับ เพราะเปลี่ยนจากตายเป็นรอดได้แบบตลกร้ายเหมือนกัน  รองเท้ามีข้อดีอีกอย่างคือมันขุดง่ายด้วยครับ เอามาเล่นใหม่ได้เรื่อยๆ

ปัญหาก็คือไอ้Vanisแล้วWorkๆ คุ้มๆ ยังไม่ค่อยมีในตอนนี้เท่าไร  ไม่รู้ว่าAbilityนี้จะเหมาะกับเกมนี้หรือปล่าวซะด้วยซํา  เพราะการเสริมยังมีน้อยมากในขณะนี้   ลองสังเกตนินจาทั้ง3ตัวที่แนะนำมานะครับ  ออกหลังชุดนินจาแต่ไม่มีVanisซักตัวเลย  ก็เลยไม่รู้ว่าจะพอเดาทิศทางของAbilityนี้ต่อไปยังไงเหมือนกัน 

ชุดHymn of Exodusที่กำลังจะออกเห็นว่ามีนินจามากกว่า2-3ตัวด้วย  อาจจะมีอะไรใหม่ๆแรงมาช่วยอาชีพนี้ก็ได้ครับ  รอดูก่อนดีกว่า

อยากรู้อะไรกับอาชีพนี้ก็ลองโพสๆดูนะครับ เพราะเล่นเหมือนกัน และมีหลายคนช่วยตอบ
« Last Edit: June 03, 2008, 11:10:29 PM by Rattikarn » Logged

kitsada2
Member

« Reply #2 on: June 04, 2008, 02:43:54 AM »

ฟังเเล้วท้อเเท้อะ

เเต่ก็อยากเล่น

เเล้วThrander Strom Kunoiji  กับ kotone มันตัวอะไรอะ
scan เเเล้วไม่เห็นมีเยย
« Last Edit: June 04, 2008, 11:00:21 AM by kitsada2 » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: June 04, 2008, 01:06:26 PM »

Storm Kunoichi เฉยๆ น่อ ไม่มี Thunder ข้างหน้า 
เป็นการ์ดดปรโมแลกซองครับ 

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #4 on: June 04, 2008, 11:49:09 PM »

kotone เป็นนินจาที่กำลังจะออกมากับชุดHymn of Exsodusครับ  จะออกแล้ว ตัวนี้น่าจะเก่งพอที่จะดึงเด็คนินจาให้ดีขึ้นครับ

Edit http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=41016.0

เล่นอาชีพนี้อย่าไปท้อเลยครับ  เพราะเด๋วมันก็มีของเสริมจนดีขึ้นเรื่อยๆ ได้เอง  อย่างน้องก็มีชุดของตัวเองออกมาแล้ว  และมันเป็นอาชีพของมนุษย์ด้วย  ทำให้คิดว่าไม่น่าจะตายง่ายๆหรอกครับ   สมัยผมทำเด็คCurseก็คร้ายๆแบบนี้ละครับ เล่นมันอยู่คนเดี่ยวจนอยู่ๆก็เก่งไม่รู้  จนเด้คมันแทบตายไปแล้วเลย  ถ้าชอบที่จะเล่นอะไรก็เล่นไปเถอะครับ  เด๋วนี้SMNไม่เหมือนเมื่อก่อนที่จะทิ้งแนวเด็คอะไรไว้ง่ายๆ

เฉพาะ3ตัวที่ผมแนะนำมานั้นก็ทำให้เล่นได้ดีมากแล้วครับ

Seal 25
Storm Kunoichi       2
Kuro Kame Daimyou’s Adjutant Ninja        3
Kuro Kame Daimyou    3
Kirin Miko Shiroi           1
Tsubame                     3
Nagagisa Kunoichi      4
Shiroi Hatone              4
Agent Kasumi             3
Seishi, the Thread Assassin     2

Mystic Tangu 2  ดาวกระจาก2  รองเท้านินจา2  ที่เหลือก็ของสามัญเน้นInfร่ายง่ายๆครับ

อันนี้เป็นเด็คที่ผมเล่นอยู่นะ  ดีมากพอสมควร  อาจปรับสัดส่วนSealได้อีกพอสมควรขึ้นอยู่กับว่าเราอยากเล่นอะไรด้วย เช่น อยากเล่น Utada หรือ Makoto ก็เลือกใส่ตัวร่างคนไป1ใบแล้วใส่ตัววัวหรือแพนด้า2ใบก็เล่นได้แล้วครับ เพิ่มStorm Kunoichi เป็น3ก็ได้ เพราะตัวนี้เล่นในชุดที่Prograssได้ดีมากๆ  โดยอาจจะเอาSeishi กับKame Daimyou’s Adjutant Ninja กับKuro Kame Daimyou  ออกก็ได้

แล้วถ้าจะเพิ่มSealแบบเสริม เช่น Ken หรือ Yuri(ตัวนี้เล่นกับดาวกระจายดีสุดๆ) ก็อาจลดNagagisa Kunoichi และShiroi Hatone ก็ได้ครับ  เด็คจะเปลี่ยนแบบไปเลย

« Last Edit: June 05, 2008, 11:10:16 PM by Rattikarn » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: