Summoner Master Forum
September 30, 2024, 02:29:37 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากให้ช่วยจัดเด็คมิคาเอลให้ทีคับ(เน้นชุด 7 ปีอะ)  (Read 1551 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Ivorysage
Member

Email
« on: June 03, 2008, 01:39:02 AM »

ตอนนี้กะลังพยายามจัดอยู่ ใครมีไอเดียก็ช่วยออกทีคับ
ปล.ผมไม่ค่อยมีทรัพย์อะคับ

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #1 on: June 03, 2008, 01:42:02 AM »

เขาก็โพสกันเยอะแยะนะครับช่วยลองดูก่อนนะ

ส่วนจะเน้น7ปีอย่างเดียวคงจะยาก

ไงๆก็ต้องใส่ชุดอื่นๆด้วยนั้นแล

ExodiA
Member

Email
« Reply #2 on: June 03, 2008, 03:55:00 AM »

จริงๆ ตามกฏ ไม่อยากให้ตั้งกระทู้ขอเด็คนะครับ เพราะว่าถ้ามีมากไปจะเกลื่อน และบังกระทู้ที่มีคนโพสเด็คเอาไว้ไปหน้าอื่นหมดน่ะครับ

แต่เท่าที่เห็น มีน้อยโพส แสดงว่าเป็นเด็กใหม่ อาจจะยังไม่รู้ อันนี้ยกเว้นเอาไว้ละกัน (เด็กเก่าๆห้ามทำตามนะครับ)

เพราะมีกระทู้ขอเด็คเอาไว้แล้วด้านบน

ส่วนเด็คมิคาเอลนั้น จัดได้หลายแบบ แต่ส่วนใหญ่เล่นเป็น Divine ล้วนเลยก็ได้นะครับ

ตอนนี้มี Mysic Card มาเสริมแล้วก็น่าจะเล่นได้ดีขึ้น

ยังไงถ้าอยากจัดจริงๆ ลองเปิดชุด Revelation เยอะๆ แล้วนั่งดู Seal ในนั้น เพราะว่าเป็นชุดที่ออกมาสนับสนุน Divine ล้วนๆ อยู่แล้ว

แล้วใส่ เกรกอรี่ มาเสิชหอกมิดาเอลเข้ามาในสนาม ก็น่าจะพอเล่นได้บ้างนะครับ

ส่ววนถ้าจะเอาเป็น เด็คลิสต์เลย ลองใช้ Search Engine ช่วยก่อนนะครับ เพราะมีคนโพสเอาไว้เยอะเหมือนกัน
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40380.0

ลองทำตามวิธีลิ้งข้างบน แล้วมาว่ากันใหม่ครับ
« Last Edit: June 03, 2008, 03:56:32 AM by ExodiA » Logged

Ivorysage
Member

Email
« Reply #3 on: June 09, 2008, 01:24:06 AM »

ขอบคุน และ ขอโทษคับ ผมไม่ค่อยได้ใช้บอร์ดนี้ เลยไม่ค่อยรู้ ต้องขออภัยจิงๆคับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #4 on: June 09, 2008, 02:42:24 PM »

ไม่ลองไปหาดูก่อนล่ะครับ
เด็คของTOP8 GTน่ะ

ExodiA
Member

Email
« Reply #5 on: June 09, 2008, 05:32:23 PM »

ขอบคุน และ ขอโทษคับ ผมไม่ค่อยได้ใช้บอร์ดนี้ เลยไม่ค่อยรู้ ต้องขออภัยจิงๆคับ
ไม่ได้จะตำหนิอะไรครับ แต่มาบอกกล่าวนะครับ คราวหน้าอยากได้เด็คอะไรก็จะได้ไม่ต้องรอ หาเองทันใจกว่าแน่นอนครับ อิอิ 

และอย่างที่ Reply บนบอกเอาไว้ ในเด็คเด็ด 7 ดาวใน GT8 นั้นมีคนเล่น Divine Michael เหมือนกัน ลองดูนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: