Summoner Master Forum
October 03, 2024, 08:19:36 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: วิธีการดูแลรักษาใบหน้าราคาถูก คุณภาพ!  (Read 6281 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« on: May 27, 2008, 01:02:01 AM »

นี่คือ ครีมขัดผิวที่ดีที่สุดในโลกและถูกที่สุดในโลก

ไป ซูเปอร์มาเก็ตนะ ไปที่ล็อกที่ขายพวกทำเค้ก น้ำตาลไอ๊ซ์ซิ่ง

คุณจะพบกับ

เบกกิ้ง โซดา

ยี่ห้อ มากาเร็ต 16 บาท

หรือยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ... ราคาจะลดหลั่นตามคุณภาพ ส่วนมากจะไม่เกิน 20 บาทครับ

ซื้อมา แล้วเอาใส่กระปุกที่กันความชื้น ใส่ช้อนพลาสติกเล็กๆไว้ด้วยนะ

เอาไว้ในห้องน้ำ

เวลาใช้ ล้างหน้าให้สะอาด ตักมาปริมาณพอเหมาะ ใส่ฝ่ามือ

หยดน้ำลงไปนิดหน่อย แล้วนำมาขัดหน้า วนไปให้ทั่ว เบาๆ ย้ำ เบาๆ เน้นตรงจมูก

ขัดวนเรื่อยๆ (จริงๆ ขัดทั้งตัว จะดีที่สุดนะ)

ขัดเสร็จ ก็ล้างออก ด้วยน้ำเปล่า จะล้างโฟมอีกทีก็ได้

พอล้างเสร็จแล้ว จะรู้สึกได้เลยว่า หน้าไม่เคย สะอาด และเกลี้ยงอย่างนี้มาก่อนในชีวิต

แนะนำให้ขัดตอนเช้า

โอกาสแพ้ 1 ใน 10,000

แพ้ยากมากๆ เพราะ ในคอลเกต ยังมีสูตร เบกกิ้ง โซดา เอาไว้แปรงฟันให้รู้สึกสะอาดกว่าปกติเลย

ถ้ากลัว เอามาขัดตัวก่อนก็ได้ ใช้แล้วจะติดใจนะ

ใช้ได้ผลยังไงก็มาบอกกันด้วยนะครับ

ไม่เป็นอันตรายนะครับ เพราะว่าเราก็กินๆอยู่ทุกวัน - -

Credit : คุณมด
ที่มา

ผมใช้มาแล้ว ผมพิสูจน์แล้วด้วยตัวผมเอง!

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #1 on: May 27, 2008, 01:06:08 AM »

ทาไปเลียไป -*-

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: May 27, 2008, 01:38:38 AM »

ทำโฟมล้างหน้าผสมเบกกิ้งโซดาเลยไหมนะ 

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #3 on: May 27, 2008, 01:44:28 AM »

ตอนนี้อาจจะยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น
แต่กลัวว่าอีกซักพัก หน้าจะพังนี่สิ

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #4 on: May 27, 2008, 01:45:39 AM »

ตอนนี้อาจจะยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น
แต่กลัวว่าอีกซักพัก หน้าจะพังนี่สิ
ดูแลรักษาไม่ดีก็พังอีกได้ครับ - -...

S_A_Y
Member

Email
« Reply #5 on: May 27, 2008, 03:04:31 AM »

ไม่อยากแย่ลงไปมากกว่านี้ครับ

ไม่กล้าเสี่ยง - -"

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: May 27, 2008, 05:53:46 AM »

แล้วปกติ ไอ้ เบกกิ้ง โซดา เค้าเอามาทำอะไรอะครับ   

ผมใช้ น้ำเปล่า ล้างหน้ามาตลอด ว่างปุ๊บ เข้า ห้องน้ำ ล้างหน้า   หน้าก็ยังพอดูดี  ไม่มีสิว  แต่ตอนไม่ล้าง สิ 

รับ(แล้ว)ลอง  ไม่แพ้ เช่นกัน

S_A_Y
Member

Email
« Reply #7 on: May 27, 2008, 04:15:40 PM »

แล้วปกติ ไอ้ เบกกิ้ง โซดา เค้าเอามาทำอะไรอะครับ   

ผมใช้ น้ำเปล่า ล้างหน้ามาตลอด ว่างปุ๊บ เข้า ห้องน้ำ ล้างหน้า   หน้าก็ยังพอดูดี  ไม่มีสิว  แต่ตอนไม่ล้าง สิ 

รับ(แล้ว)ลอง  ไม่แพ้ เช่นกัน

ใช้ทำขนมปังครับ (Baking Soda)

~TheProFace~
Member

Email
« Reply #8 on: May 27, 2008, 10:03:29 PM »

โอ้ว น่าลอง หุหุหุ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #9 on: May 27, 2008, 10:48:09 PM »

ไม่ไหวมั้ง ส่วนผสมเป็นโซเดียมไบคาร์บอเนต เป็นเบสแรง ปกติสารนี้เขาห้ามถูกผิวหนังด้วยซ้ำ

http://msds.pcd.go.th/searchName.asp?vID=1382

ไม่แนะนำให้ใช้บ่อยๆครับ... เพราะตอนนี้มันยังกัดสิวก็จริงแต่อาจจะกัดใบหน้าด้วยแบบครีมนวดหน้าหลายๆยี่ห้อที่ใช้แล้วดีในตอนแรก

Member

Email
« Reply #10 on: May 27, 2008, 11:04:25 PM »

ไม่ไหวมั้ง ส่วนผสมเป็นโซเดียมไบคาร์บอเนต เป็นเบสแรง ปกติสารนี้เขาห้ามถูกผิวหนังด้วยซ้ำ

http://msds.pcd.go.th/searchName.asp?vID=1382

ไม่แนะนำให้ใช้บ่อยๆครับ... เพราะตอนนี้มันยังกัดสิวก็จริงแต่อาจจะกัดใบหน้าด้วยแบบครีมนวดหน้าหลายๆยี่ห้อที่ใช้แล้วดีในตอนแรก

อ่า ใช่ครับ ตาหนู - - ...

แต่ ผมก็ทดลองไปแล้วล่ะครับ... ค่อนข้างได้ผลดีนะครับ

พี่สาวผมก็บอกว่า ถ้าใช้ติดกัน ไม่ควรเกิน 3 วัน

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #11 on: May 27, 2008, 11:14:50 PM »

ใช้ผลิตภัณฑ์ที่เค้าทำมาเพื่อผิวหน้าจะดีกว่านะค่ะ

ใช้อะไร ถึงบอกว่า ไม่เเพ้ เเต่ก็มีคนใช้เเล้วเเพ้เเหละค่ะ

ของเเบบนี้ ต้องหากัน จนกว่าจะถูกกับผิวเราจิงๆ เพื่อ ความปลอดภัย

อย่างว่า ลางเนื้อชอบลางยา

Kenny
Member

Email
« Reply #12 on: May 28, 2008, 02:35:37 AM »

แต่ถ้าใครหน้าด้าน เอ้ย หน้าหนาก็น่าลอง
หรืออยากประหยัดจริงๆใช้ของที่เค้าแจกฟรีสิ
คุณภาพจะดีกว่าของที่ซื้อประมาณ 1.3 เท่า(ว่าไปนั้น  )

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #13 on: May 29, 2008, 01:00:38 AM »

เอาไปทำขนมเค้กมนุษย์ ^^"

แรงไปเปล่าหว่า 

Acolyte
Guest
« Reply #14 on: May 30, 2008, 04:43:47 PM »

เคยใช้ ซันไลน์ อยู่พักนึง จะบอกว่า หน้าใสมาก

ที่เลิกใช้ ไม่ได้เพราะแพ้ แต่หลังๆ มันขี้เกียจเข้าครัวไปหยิบ
Longinus
Member

« Reply #15 on: May 31, 2008, 01:52:09 AM »

เคยใช้ ซันไลน์ อยู่พักนึง จะบอกว่า หน้าใสมาก

ที่เลิกใช้ ไม่ได้เพราะแพ้ แต่หลังๆ มันขี้เกียจเข้าครัวไปหยิบ
เหอๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: