Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:48:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เทคนิคพื้นฐานการเล่นการ์ดสำหรับมือใหม่  (Read 6880 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Jessy
Member

« on: May 19, 2008, 05:21:21 PM »

วันนี้จะมาขอแนะนำเทคนิคการเล่นสำหรับมือใหม่ให้นะครับ บางข้อก้อได้จากประสบการ์ณการเล่นจริง บางข้อก้อได้จากบทความของ Pro ต่างประเทศ คิดว่ามันปรับเอามาใช้กับ SMN ได้ ก้อเลยนำมาให้อ่านกันนะครับ

1  หลีกเลี่ยงการร่าย Seal ก่อนโจมตี เพราะการสั่ง โจมตีของ SMN เราต้องจ่าย Mp ค่าตี ถ้าร่าย Seal ไปก่อน เวลาที่สั่งโจมตี อาจไม่มี Mp เหลือในการใช้ Mysitc แก้ก้อได้ จะร่าย Seal ควรร่ายหลังโจมตีเสร็จแล้วจะดีที่สุด

2  ก่อนโจมตี ควรคำนวน AT ของเราและคู่ต่อสู้คร่าวๆ ก่อนด้วยจำนวน Mystic บนมือ เช่น ในสนามคู่ต่อสู้มี Seal AT10 ยืนอยู่ ถือ Mystic 4ใบ Mp8 เราก้อคำนวนได้คร่าวๆ เลยว่า ถ้าตีไป At=18 แน่ (AT10+2+2+2+2) แล้วคำนวน At Seal ของเรา +กับ จำนวนmystic และ mp ที่เหลือเมื่อสั่งโจมตี ว่าได้ต่างกันเท่าไหร่ ถ้าสู้ได้ก้อตีไปเลยไม่ต้องยั้ง หลายคนอาจสงสัย คู่ต่อสู้อาจมีแค่การ์ดลดพลังก้อได้ ทำไมถึงคิดให้เป็น AT+2 ที่ให้คิดแบบนี้เพราะว่า มันสร้างผลต่างระหว่าง AT เรากับฝ่ายตรงข้าม 2 ไม่ว่าจะ - หรือ +
ตัวอย่าง
กรณีที่1 เรา+พลังสู้
คู่ต่อสู้ AT10 ถ้าใช้ Mystic 4 ใบ +2+2+2+2 =18
เรา At12 สั่งโจมตี จ่ายค่าตี 4 เหลือ Mp4 แก้ได้2 ใบ AT12 +2+2 = 16 ผลต่างของ ATเราน้อยกว่าอยู่  2

กรณีที่2 เรา-ลดพลังคู่ต่อสู้
เรา At12 สั่งโจมตี จ่ายค่าตี 4 เหลือ Mp4 ใช้ Mystic 2 ใบ คู่ต่อสู้ AT18 -2-2 (โดนเราลด) = 14 ของเรา At12 ผลต่างของ AT เราน้อยกว่าอยุ่ 2 เหมือนกัน

กรณีที่3 เราทำลาย Mystic คู่ต่อสู้
คู่ต่อสู้ AT18 โดนเราทำลาย Mystic+พลัง 2 ใบ = AT14 ของเรา AT12 ผลต่างของ At เราน้อยกว่าอยุ่ 2 เหมือนกัน

กรณีที่ 4 คู่ต่อสู้ใช้การ์ดลดพลัง
คู่ต่อสู้ AT10 เรา AT12 สั่งโจมตีพร้อมใช้ Mystic เพิ่มพลัง 2 ใบ AT12+2+2 = 16 คู่ต่อสู้ ใช้ Mysic ลดพลัง AT16-2-2-2-2 = AT8 คู่ต่อสู้ At10เท่าเดิม ผลต่างของ At เราน้อยกว่าอยู่ 2 เหมือนกัน

สรุปไม่ว่าจะลด จะ+ หรือทำลาย เราก้อแพ้อยู่ดี แต่นี่เป็นแค่การคำนวนคร่าวๆ ว่าเราจะประสบความสำเร็จในการโจมตีรึเปล่า อาจจะไม่เป็นแบบนี้เสมอไป ต้องเดาใจฝ่ายตรงข้ามด้วย ที่ถืออยู่ อาจไม่ใช่Interfear หมด หรือ อาจเป็นการ์ดหยุดการโจมตีก้อได้ แต่ถ้าบนมือเค้ามี Mystic 7 ใบผมคิดว่า การคำนวนแบบนี้ถูกต้องแม่นยำถึง 90%  แต่ถ้า Seal ของเรามีความสามารถ Cancel Mystic การคำนวนแบบนี้จะได้ผลแค่ 50% เพราะไม่รู้ว่าตีเข้าไป คู่ต่อสู้จะเพิ่มพลังให้ตัวเองรึเปล่า ถ้ามีแต่การ์ดลดพลังก้อเสร็จเราอิอิ แต่ หลายคนอาจจะแย้งว่า เดี๋ยวนี้ Mystic แรงๆ ก้อเยอะ + - มากกว่า2 อีก คำนวนแบบนี้จะได้ผลเหรอ ก้อขอให้คิดซะว่า แค่+2 -2 เรายังแพ้เลย ถ้าฝ่ายตรงข้ามยิงพวก -3 -4 +3 +4 มาเราก้อแพ้เหมือนกัน อย่างๆน้อยๆ ควรคิดว่า อะไรที่เรามีใช้ คนอื่นก้ออาจมีใช้เหมือนกัน

3 ควรให้ความสำคัญกับการเล่นทุกครั้ง ไม่ว่าจะเล่นขำๆ ในหมู่เพื่อน หรือ งานแข่งก้อตาม การเปิดใบบนดู จั่วแล้ววางกลับกองไปจั่วกองใหม่ แอบจั่วเกิน เป็นการกระทำที่ไม่ควรทำเป็นอย่างยิ่ง เพราะทำให้เราติดนิสัย เวลาไปแข่งอาจโดนปรับแพ้ได้ ควรตั้งสติอยู่กับการ์ดบนสนาม และในมือ จะดีกว่า ถือเป็นการฝึกตัวเองไปด้วย ไม่งั้นเวลาแข่งเราเปิดกองดูไม่ได้เราจะเสียความมั่นใจในตัวเองไปและแพ้ในที่สุด

4 เล่นกับทุกคนที่เข้ามาหาเรา อย่าไปกลัวที่จะแพ้ ทุกครั้งที่เราแพ้เราจะมองเห็นจุดด้อยในตัวเรา ทำให้เราสามารถปรับปรุงให้แข็งแกร่งขึ้น คู่ต่อสู้เป็นสิ่งจำเป็นมากสำหรับการพัฒนาฝีมือ บางคนเล่นเก่งในหมู่เพื่อน แต่เวลาออกไปสู่โลกภายนอก กลับแพ้ไม่เป็นท่า ก้อมีอยู่เยอะแยะ เพราะเจอเด็คที่หลากหลาย ไม่ได้เตรียมการที่จะรับมือ

5 ศึกษา Meta เกมส์ แล้วเล่นมันซะ รู้เขารู้เรา รบ100 ครั้ง ชนะ100 ครั้ง ถ้าอยากรุ้ว่าเด็คที่ฮิตๆ อยุ่ในปัจจุบัน มีจุดอ่อนอย่างไร เราก้อจัดเลียนแบบแล้วเล่นมันซะ เราก้อจะได้รู้ว่า มันมีจุดอ่อนตรงไหน บางคนบอกว่า การ์ดแพง จะซื้อมาเล่นทุกเด็คยังไงไหว ก้อให้ใช้วิธีการ Proxy Card โดยการยืมการ์ดตัวจริงไปถ่ายเอกสาร แล้วนำมาใส่ในซอง ใช้เล่นแทนของจริง ก้อประหยัดเงินไปได้ไม่น้อย

6 อย่าไปสนใจผู้เล่นบางคนที่คอยพยายามหาเรื่องหรือ  กวนคุณมากกว่าการที่เขาจะเล่นเกมส์ของเขาให้ชนะ  เพราะบางครั้งก็จะมีผู้เล่นที่ชอบสร้างความรำคาญให้กับคู่แข่งด้วยเหมือนกัน  ใช้  judge  ให้เป็นประโยชน์  อย่าเอาตัวเข้าไปเสี่ยงกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง

7 ก่อนการเริ่มเล่นในแต่ละเกมส์นั้น  ควรที่จะต้องทำการสับกองการ์ดของเราให้แน่ใจว่าได้มีการสุ่มของการ์ดในกองอย่างทั่วถึง  และเมื่อรับกองการ์ดจากคู่ต่อสู้มาแล้วก็ควรที่จะสับกองการ์ดของเค้าด้วยเหมือนกัน  เพราะนั้นเป็นความคิดที่ดีถ้าหากอีกฝ่ายได้มีการเล่นตุกติกกับกองการ์ดเอาไว้  มันก็จะไม่เป็นไปตามที่เค้าต้องการ  เทคนิคที่เราพบเห็นได้บ่อย ๆ คือการสับแบบ DCI shuffle นั้นแหล่ะครับ จะแยกเป็น 3 6 8 10 หรือกี่กองก้อตามจะดวกแต่ห้ามดูด้านหน้าการ์ดนะครับ เพราะนอกจากนับได้ทำการสับกองการ์ดอย่างทั่วถึงแล้ว  ยังเป็นการนับจำนวนการ์ดในกองของเราและของคู่ต่อสู้ด้วย ถ้าต้องการสับแบบ Shot Gun คือแบ่งการ์ดเป็น2 กองแล้วกรีดเข้าหากันเหมือนเวลาเค้าปั่นป๊อกเด้ง เก้าเก ดัมมี่ พวกหนังโครตเซียนของฮ่องกง ควรขออนุญาติคู่ต่อสู้ก่อนนะครับ เพราะมันทำให้การ์ดเสียหายได้ง่าย เช่น งอ หงิก หัก

8 ต้องอดทน   คุณต้องสามารถทนความกดดันที่เกิดขึ้นได้  เพราะบางครั้งอะไร ๆ ก็ไม่เป็นไปตามที่เราต้องการเสมอ  เช่นการที่คุณแพ้มาในเกมส์แรก  พยายามอย่ารน  ค่อย ๆ คิดหาทางแก้ไขอย่างรอบคอบ  แต่ถ้าคุณชนะได้ในเกมส์แรกอย่าคิดมากและสร้างความกดดันให้กับตัวเอง  ฝั่งตรงข้ามตังหากที่อยู่ในความกดดัน  และที่สำคัญอย่าถ่วงเวลาเพื่อต้องการชนะ  นั้นแสดงให้เห็นว่าคุณไม่มีความเป็นนักกีฬา  เพราะถึงแม้คุณจะชนะในการแข่งขันได้  แต่สิ่งที่คุณเสียไปมันอาจจะสร้างความเสียหายได้มากกว่าการที่คุณได้ชัยชนะมา

9 สุดท้าย  ยิ้มเสมอกับทุกการแข่งขันอย่ายึดติดกับผลการแข่งเพราะต่อให้คุณเป็นผู้เล่นที่เก่งที่สุดในจักรวาล  คุณก็อาจจะพ่ายแพ้ได้  อย่าลืมว่าสิ่งที่คุณเล่นอยู่เป็นเพียงแค่เกมส์  มีความสุขจากการได้เล่น  ดีกว่ามีความทุกข์จากการเล่น

ขอให้มีความสุขในการเล่นการ์ดนะครับ

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #1 on: May 19, 2008, 05:39:21 PM »

เป็นประโยชน์มากครับ ^^"

คนเคยเล่นมาก่อนก็ควรอ่านเอาไว้จะดีมากๆเลย

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #2 on: May 19, 2008, 05:44:11 PM »

เขียนได้ดีจริงๆ

อีกประเดี๋ยวคุณ moderator คงจะอัญเชิญไปขึ้นหิ้งเป็นแน่แท้

อันที่จริง ผู้เล่นทุกๆคนก็ควรจะอ่านนะครับ เสมือนเป็น FAQ มากกว่า ไม่จำกัดเฉพาะผู้เล่นมือใหม่หรอกครับ   

sarun222
Member

Email
« Reply #3 on: May 19, 2008, 06:25:57 PM »

เพิ่มอีกนะ

ขู่ฝ่ายตรงข้ามเข้าไป ทำหน้าเหมือนมั่นจัยเเน่ถ้าเขาตบมาเขาตาย

ขู่เข้าไปยังไงก็ไม่เสียหาย

เเต่อย่าพูดขู่นะเดี๋ยวมีจุก  :-X

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #4 on: May 19, 2008, 07:12:23 PM »

จะให้ดีต้องทำตัวเหมือน ฮิรูม่า

iMnemoniC™
Member

« Reply #5 on: May 19, 2008, 07:57:58 PM »

ผมว่าบางข้อมันก็ไม่เป็นจริงเสมอไปแล้วนะ...

สมัยนี้ไม่ถือมิสติกเลย ก็ชนะคนที่ถือมิสติก 7 ใบก็ยังมี...

คำนวณให้ตาแตกก็ไม่มีประโยชน์...

ผมว่าทั้ง 9 ข้อที่กล่าวมา ประสบการณ์จะสอนคุณเอง เหมือนเล่นเกมส์ออนไลน์ ต่อให้ก่อนเล่นคุณไปซื้อหนังสือมาอ่าน รู้หมดว่าอะไรเป็นอะไร แต่ก็ใช่ว่าจะทำให้เล่นเก่ง ต้องลองเล่นจริงๆ ต่างหาก...

ผมว่าเล่นสัก 1 - 2 เดือน ก็น่าจะจับทางออก ดูออกว่าอะไรเป็นอะไรแล้วล่ะ...

Jessy
Member

« Reply #6 on: May 19, 2008, 08:51:20 PM »

ผมว่าบางข้อมันก็ไม่เป็นจริงเสมอไปแล้วนะ...

สมัยนี้ไม่ถือมิสติกเลย ก็ชนะคนที่ถือมิสติก 7 ใบก็ยังมี...

คำนวณให้ตาแตกก็ไม่มีประโยชน์...

ผมว่าทั้ง 9 ข้อที่กล่าวมา ประสบการณ์จะสอนคุณเอง เหมือนเล่นเกมส์ออนไลน์ ต่อให้ก่อนเล่นคุณไปซื้อหนังสือมาอ่าน รู้หมดว่าอะไรเป็นอะไร แต่ก็ใช่ว่าจะทำให้เล่นเก่ง ต้องลองเล่นจริงๆ ต่างหาก...

ผมว่าเล่นสัก 1 - 2 เดือน ก็น่าจะจับทางออก ดูออกว่าอะไรเป็นอะไรแล้วล่ะ...

ก้ออย่างที่บอกแหละครับว่ามันไม่ชัวร์ถึง100% แต่ก้อดีกว่าตีๆๆๆๆ เข้าไปโดยไม่คิดอะไรเลย
ว่าแต่ตัวอะไรเอ่ย ไม่ถือมิสติก แล้วตีชนะคนที่ถือ มิสติก 7 ใบ รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับเผื่อผมจะได้เปิดหูเปิดตาบ้าง
พวก AT14 ตีพวก AT4 แบบไม่นี้เอานะครับ

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #7 on: May 19, 2008, 08:55:32 PM »

ต้องตีหน้า Poker Face ด้วยสินะ

ExodiA
Member

Email
« Reply #8 on: May 19, 2008, 09:18:35 PM »

น่าจะเอาไปอยู่ใน Deck & Combo Corner นะ

ohm13
Member

Email
« Reply #9 on: May 19, 2008, 10:58:31 PM »

ก้ออย่างที่บอกแหละครับว่ามันไม่ชัวร์ถึง100% แต่ก้อดีกว่าตีๆๆๆๆ เข้าไปโดยไม่คิดอะไรเลย
ว่าแต่ตัวอะไรเอ่ย ไม่ถือมิสติก แล้วตีชนะคนที่ถือ มิสติก 7 ใบ รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับเผื่อผมจะได้เปิดหูเปิดตาบ้าง
พวก AT14 ตีพวก AT4 แบบไม่นี้เอานะครับ
อาจจะเป็นเพราะปัจจุบัน mystic cardนั้นมีหลากหลาย ใช้ในสถานการณ์ ที่แตกต่างกันไป ในบางกรณีอาจจะแก้ไม่ได้ละมั้งครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #10 on: May 20, 2008, 12:36:57 AM »

ประสบการณ์สอนผู้เล่นใหม่ได้แน่นอนครับ

เพียงแต่ว่า ถ้าคุณแพ้ ขออย่าให้คุณย่อท้อครับ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #11 on: May 20, 2008, 01:29:33 AM »

น่าจะเอาไปอยู่ใน Deck & Combo Corner นะ
ไม่ยาก ก็ก๊อปไปแปะ แล้วเขียนเครดิตให้เจ้าของกระทู้คนคิดก็ได้ครับ

แล้วก็ทำ Link มาที่นี่ด้วยก็ได้

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #12 on: May 20, 2008, 01:36:49 AM »

ห่าง 8 นี่ไม่น่าต้องคิดมากนะครับ - -

จริงๆ มือใหม่แนะนำให้จ่ายค่าตีน้อยๆ ตีหนักๆ ก็พอแล้ว เดี๋ยวเค้าก็คิดได้เองล่ะครับ

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #13 on: May 20, 2008, 01:38:28 AM »

ถ้าเจอคนแบบไม่อยากเล่นด้วยความสนุกเลยล่ะคับ...

เจออย่างนั้น ผมก็ยิ้มไม่ออกเลยเหมือนกัน

แต่ประสบการณ์ก็ช่วยให้คนเก่งขึ้นแน่นอนคับ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #14 on: May 20, 2008, 01:43:35 AM »

เหอๆ รู้สึกว่าเราเป็นคนที่ไม่ค่อยใช้หัวคิดยังไงไม่รู้ 5555+

ข้อ4 มันก็ไม่ได้กลัวแพ้หรอกครับ...

แต่บางเด๊คมันเจอแล้วเสียอารมณ์!!!

abeabeabe
Member

Email
« Reply #15 on: May 20, 2008, 02:11:22 AM »

เป็นประโยชน์ดีนะ

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #16 on: May 20, 2008, 02:17:26 AM »

มือใหม่หรือไม่ใหม่ก็ควรจะอ่านครับ

เราน่าจะมีบทความที่ชวนให้ฉุกคิดและแสดงความคิดเห็นแบบนี้มากๆนะเนี่ย

iMnemoniC™
Member

« Reply #17 on: May 20, 2008, 02:49:34 AM »

แสดงว่าไม่รู้จักโลกแห่ง MP0 สินะ...

ตอนนี้ลดๆ ลงบ้างละ แต่ตอนล่าโควต้าเจอจนเบื่อ...

abeabeabe
Member

Email
« Reply #18 on: May 20, 2008, 02:58:35 AM »

แสดงว่าไม่รู้จักโลกแห่ง MP0 สินะ...

ตอนนี้ลดๆ ลงบ้างละ แต่ตอนล่าโควต้าเจอจนเบื่อ...
sin kyrie archerพวกนี้มั้ง

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #19 on: May 20, 2008, 03:36:31 AM »

ก็เป็นประโยชน์ดีนะครับ ทั้งผู้เล่นใหม่และเก่า

เดี๋ยวนี้ 0 ดิสทำลายโดยใช้วาเลนเซีย หรือ ใช้ นาซาอี เบเกอรี่ มันก็เผาได้ง่ายกว่าเมื่อก่อนเยอะ

ถึงจะถือมิสติกเยอะ แต่แก้ไม่ได้ก็มีถมเถไปครับ สมัยนี้

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #20 on: May 20, 2008, 03:44:17 AM »

ต้องตีหน้า Poker Face ด้วยสินะ
ทำยังกับเล่นมายากล - -..

- k A w E z -
Member

« Reply #21 on: May 21, 2008, 06:44:46 AM »

ไม่รู้นะว่าเค้าเรียกการ์ดพวกนี้ว่าอะไรแต่การ์ดพวกนี้ก็มีส่วนช่วยในการหยุดเกมเสริฟ์ของฝ่ายตรงข้ามได้ดีกลายเป็นเราเสริฟ์ก่อนแทน

แต่รู้สึกว่าการ์ดพวกนี้เป็นสิ่งที่จำเป็นในตอนนี้ไปแล้ว

พอเราโดนตบจนกระจายเป็นเสี่ยง ๆ เวลาเพียง 1 เทินก็สามารถพลิกเกมกลับมาตั้งได้ทัน

การ์ดพวกเบรกเกมได้แก่จำพวก

Love and Peace
ผ้าคลุมอลาน่า
คาถาพูซิส
คทาปู่
นางฟ้าที่ดิมิชั่นออล
ซูไลก้า
เกรกอรี่เด็ก
ซิกมัน เด็ก
คาลิเฟ่อ
บลา ๆ ๆ

การ์ดพวกนี้ไม่ใช่แค่ยืดเยื้อเวลาเท่านั้น
แต่มันยังกลับผลิกเกมกลับแท๊บเกือบจะให้เราเสริฟก่อนบ้าง
ด้วย MP 8 หลังจากที่ตั้งรับจนไม่มีการ์ดที่จะสู้
อาจผลิกเกมได้เลยน่อจุดพวกนี้

ควรติดไว้สัก 1 พองามหน่ะ...

เพราะคนเล่น deck อลาน่าจะรู้ว่ามันช่วยให้เราได้ตั้งและพลิกเกมขอสาดออลกลับจนฝ่ายตรงข้ามเสียรูปเกมไป...

แนะนำเฉย ๆ นะ แฮะ ๆ
« Last Edit: May 21, 2008, 06:46:50 AM by - k A w E z - » Logged

Jessy
Member

« Reply #22 on: May 21, 2008, 01:10:05 PM »

ไม่รู้นะว่าเค้าเรียกการ์ดพวกนี้ว่าอะไรแต่การ์ดพวกนี้ก็มีส่วนช่วยในการหยุดเกมเสริฟ์ของฝ่ายตรงข้ามได้ดีกลายเป็นเราเสริฟ์ก่อนแทน

แต่รู้สึกว่าการ์ดพวกนี้เป็นสิ่งที่จำเป็นในตอนนี้ไปแล้ว

พอเราโดนตบจนกระจายเป็นเสี่ยง ๆ เวลาเพียง 1 เทินก็สามารถพลิกเกมกลับมาตั้งได้ทัน

การ์ดพวกเบรกเกมได้แก่จำพวก

Love and Peace
ผ้าคลุมอลาน่า
คาถาพูซิส
คทาปู่
นางฟ้าที่ดิมิชั่นออล
ซูไลก้า
เกรกอรี่เด็ก
ซิกมัน เด็ก
คาลิเฟ่อ
บลา ๆ ๆ

การ์ดพวกนี้ไม่ใช่แค่ยืดเยื้อเวลาเท่านั้น
แต่มันยังกลับผลิกเกมกลับแท๊บเกือบจะให้เราเสริฟก่อนบ้าง
ด้วย MP 8 หลังจากที่ตั้งรับจนไม่มีการ์ดที่จะสู้
อาจผลิกเกมได้เลยน่อจุดพวกนี้

ควรติดไว้สัก 1 พองามหน่ะ...

เพราะคนเล่น deck อลาน่าจะรู้ว่ามันช่วยให้เราได้ตั้งและพลิกเกมขอสาดออลกลับจนฝ่ายตรงข้ามเสียรูปเกมไป...

แนะนำเฉย ๆ นะ แฮะ ๆ

เขียนได้มีมากเลยครับ Love And Peace นี่เวลาโดนยำเละ ช่วยได้มากเลย
« Last Edit: May 21, 2008, 02:10:44 PM by Jessy » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #23 on: May 21, 2008, 01:13:04 PM »

Sextus Phialam เลย
ไม่ได้ห้ามตบ แต่ถ้ากล้าตบเข้ามาก้เชิญ 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #24 on: May 21, 2008, 01:19:00 PM »

ไม่ได้ห้ามตบ แต่ถ้ากล้าตบเข้ามาก้เชิญ 

ต้องเอา Athena แปะผู้เล่นแล้วมั้งอย่างงี้ สมัยนี้สั่งผู้เล่นเยอะเหลือเกิน(หัวเราะ)

อีกไม่นานคงมี mystic แบบใหม่มาแน่ๆ ยังงี้

PS  Paste on seal
PM Paste on mystic card
PA  Paste on Arena

PP  Paste on player   

Felasia knight
Guest
« Reply #25 on: May 21, 2008, 01:23:00 PM »

ต้องเอา Athena แปะผู้เล่นแล้วมั้งอย่างงี้ สมัยนี้สั่งผู้เล่นเยอะเหลือเกิน(หัวเราะ)

อีกไม่นานคงมี mystic แบบใหม่มาแน่ๆ ยังงี้

PS  Paste on seal
PM Paste on mystic card
PA  Paste on Arena

PP  Paste on player   

เอามิสติกแปะหน้าผากกันเลย 
Pages: [1]
  Print  

Jump to: