Summoner Master Forum
October 01, 2024, 02:32:21 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีปัญหาเรื่องการตั้งตัวของ คานไก่ปู ครับ  (Read 2811 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« on: May 14, 2008, 10:40:45 PM »

LIST  (ขออนุญาตใช้ภาษาพูดนะครับ)

คานใหญ่ 3
นักรบชาย 1  (ใส่แทนคานเล็กเพราะภาพสวย)
แบลคโบ 3
ปู6ปี 3
เคียวฟุ 4
คาลีบัน 2
ควายแยกร่าง 1
ไก่ 3
ท๊อกซิก 2
พันนา 3

ปัญหาเรื่องการตั้งบ้าน ของ เดคนี้ครับ คือมัน ตั้งไม่ค่อยจะทันเลยครับ ผมพึ่งจัดเดคนี้เสร็จเมื่อไม่นานมานี้เอง ก็ยังไม่รู้เหมือน

กันว่า ด้อยประสบการณ์เองหรือเปล่า  เพราะว่า ซีล มันจะร่าย 3  ร่าย 4  ทั้งนั้นเลย ทำให้ ถ้าเริ่มแรก บางทีลงซีลได้แค่ใบเดียว

อย่าง ลงแบลคโบ ก็ไม่รู้จะโม่สโตนใคร  ลงปู ก็ไม่รู้จะหนีบใคร  ลงเคียวฟุ ก็ทำไรไม่ได้นอกจากเปลี่ยนไลน์ ลงคาน แอทก็แค่ 11

เท่าที่ลองเทสกับเพื่อนๆดู (เซอราฟ+เวอเตสตาเตส ,ทราเฮิน+เคียวฟุ, ทาลิมืด )  ไม่ค่อยมีเปอเซ็นจะชนะเท่าไหร่เลยครับ

เลยอยากให้ช่วยกัน แนะนำวิธีเล่น หรือ ปรับแต่งจำนวนซีล ใบไหน เอาออก ใบไหนลดจำนวน  อะไรประมาณนี้ครับ

สุดท้ายนี้ ถ้า ใครที่มีประสบการณ์เดคนี้อย่างโชกโชน ให้ผม PM ไปขอคำแนะนำ ก็จะ ดีมากๆๆ เลยครับ   

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #1 on: May 14, 2008, 10:58:25 PM »

ไม่น่าจะยากนะ  ลองใช้คอมโบคาเรน่าอินซู+จีโอเซาเรอดูสิครับ  หาไก่มาตั้งเร็วดีนะ  ได้ตัวรองด้วย

Terrorblade
Member

« Reply #2 on: May 14, 2008, 11:17:06 PM »

ใส่กิเลนดิน แรร์ใน M3 ดิ แล้วลงไก่มาสโตนตัวเอง  ยืน At 11 แน่ะ   

AS12
Member

Email
« Reply #3 on: May 14, 2008, 11:19:37 PM »

ใส่คารีน่ากะจีโอซอลด้วย ซิคับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #4 on: May 15, 2008, 12:08:42 AM »

แหม เล่นดินแล้วมาบอกว่าตั้งยาก โดยเฉพาะดินที่ใส่ Karn M2 ด้วยแล้วเนี่ย.. มันไม่ยากหรอกครับ เพียงแต่ Mystic Card มันจะน้อยในช่วงต้น แต่ก็มีการถ่วงเกมด้วย ปู ไก่ แบลคโบอยู่แล้ว ซึ่งจริงๆแล้ว มันเนียวมากๆเลยล่ะ

แต่เด็คของเพื่อนที่กล่าวมันนั้น มันเร็วในช่วงต้นมากกว่า เลยตั้งไม่ค่อยอยู่ แต่จริงๆ เกมยาวเราได้เปรียบนะครับ

ขนาดมี แพนนา ในการช่วยหา Tarot ด้วยแล้วก็ มันเหนียวจนไม่รู้จะเหนียวยังไงแล้ว ลองเล่นดูใหม่นะ และก็ปรับมิสติกให้แน่นๆเอา

stormtrooper
Member

« Reply #5 on: May 15, 2008, 12:50:43 AM »

คุณพี่คับm 2ไม่มีkarn 
รู้สึกsaint 2นะ

ExodiA
Member

Email
« Reply #6 on: May 15, 2008, 03:17:32 AM »

แหมๆ มันก็อะไรสองๆเหมือนกันน่ะแหละ อิอิ

พิมพ์เอาไว้แบบนี้จะได้รู้ว่าใครอ่าน หรือไม่อ่าน 55+

แต่จะว่าไป กระทู้แบบนี้ มันเข้าข่าย ขอคำแนะนำการเล่นมากกว่าโพสเด็คนะครับ

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #7 on: May 15, 2008, 04:10:55 AM »

อ่า ผมโพส เดค แล้ว ค่อยขอคำแนะนำไงครับ   

ถ้าผิด ยังไง ก็ ขออภัย ด้วยนะครับ 

กฏใหม่ ยัง ไม่ค่อย ชิน   แหะ ๆ

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #8 on: May 15, 2008, 04:14:24 AM »

ผมว่าใส่ Avani Therion มาโม่การ์ดเรียกเทอเรียนเกมน่าจะไวขึ้นนะคับ

แล้วก็ลดปู6ปีลง ใส่คานเดกแทน นักรบชาย แล้วใส่แทงโก้ข้ามไลน์

มานอาจจะทำไห้ไวขึ้นมาอีกนิดนะคับ 

[L]unifer
Member

Email
« Reply #9 on: May 15, 2008, 04:14:40 AM »

เล่นแนวไม่ลูปหอก คานตัวเดียวก็พอแล้วครับ  แต่เอาชัวร์ใส่ 2 ก็ได้นะ
- คาน1
-ปู1
แบลคโบ1
เพิ่ม
+คาเลน่า2
+จีโอซอ1

เทรินแรก MP 5
ลงคาเล่นน่า  เอาจีโอซอขึ้นมือ นำไก่เข้ามาในสนาม  จะเอาคาเลน่าคอมไว้ หรือถ้ามีพวก แบลคโบ ไก่ ก็เอาลงมาคอมก็จะได้ ตัว ยืนแล้ว ไม่ก็ไก่คอมไก่ ให้คาเลน่าติดสโตน  มีหยุดชัวร์ละ 1 ที  แต่คาเลน่าคอมก็ได้ 10 ละ ลงแบลคโบ หรืออะไรก็ได้เหลือตั้ง 3

เริ่มหลัง MP 8
ลงคาเลน่า  เอาจีโอซฮ  ขึ้นมือ หาคานขึ้นมือ ร่ายคานมาหานักรบชาย  เอาไก่คอมนักรบชาย ให้คาเลน่าติดสโตนไว้ ได้หยุดละ 1 ที

คือ  ถ้าคานขึ้นมันไม่มีปัญหาอยู่แล้ว  แต่คาเลน่าหาคานได้ หาไก่ ได้  มันก็คุ้มที่จะใส่นะครับ
ลองดู

ปล.ถามจิงๆครับ
เคียวฟุ 4
คาลีบัน 2
ไม่เล่นทราเทรินจะใส่พวกนี้มาทำมัย
เล่นคา ปู ไก่ แน่นๆ ไปเลยดีกว่า
จะได้พวกแทงโก้  คานเด็ก 2 มาทำเกม
มันมั่วๆนะครัยเดคอะ
มันจะคานทราเทริน ก็ไม่ใช่  คานปูไก่ ก็ไม่มีตัวทำ  รอท้อกซิกมาพ้อยผมว่าเล่น ปู ไก่ แบลคโบ คาน คาเลน่า มอรรี่ ดีกว่าครับ
ปล.เสียดายเคียวฟุ  เอาไปเล่นทราเทรินดีกว่ามัย
« Last Edit: May 15, 2008, 04:29:37 AM by [L]unifer"อยู่ที่ตัวเราเอง" » Logged

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #10 on: May 15, 2008, 04:26:13 AM »

ชอบครับเด๊กแนวๆ ผมก็ว่าจะจัดเล่นกับ gaipos อยุ รอของครบก่อน 

mindclub
Member

Email
« Reply #11 on: May 15, 2008, 03:46:43 PM »

-
ปล.ถามจิงๆครับ
เคียวฟุ 4
คาลีบัน 2
ไม่เล่นทราเทรินจะใส่พวกนี้มาทำมัย
เล่นคา ปู ไก่ แน่นๆ ไปเลยดีกว่า
จะได้พวกแทงโก้  คานเด็ก 2 มาทำเกม
มันมั่วๆนะครัยเดคอะ
มันจะคานทราเทริน ก็ไม่ใช่  คานปูไก่ ก็ไม่มีตัวทำ  รอท้อกซิกมาพ้อยผมว่าเล่น ปู ไก่ แบลคโบ คาน คาเลน่า มอรรี่ ดีกว่าครับ
ปล.เสียดายเคียวฟุ  เอาไปเล่นทราเทรินดีกว่ามัย

ใจเย็นครับ   อย่างน้อยๆเดคแปลกๆจะได้เกินขึ้นบนโลกนี้เยอะขึ้น   แนวเดิมๆมันก้ไม่สนุกสิคับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: