Summoner Master Forum
September 30, 2024, 02:34:37 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่อง เอฟเฟคที่ทำได้ไม่ครบหน่อยครับ  (Read 2977 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
violent boyz
Member

« on: May 12, 2008, 03:36:04 AM »

ถ้าในสนามเรามี Red Robe Evoker อยู่เราสามารถสั่ง Wise Sphinxใช้สกิลได้มั้ยครับ

ผู้เล่นทุกคนนำการ์ดทุกใบในมือเข้ากองการ์ดแล้วสลับกองการ์ดนั้น จากนั้นผู้เล่นทุกคนจั่ว Seal และ/หรือ Mystic Card ตามจำนวน Seal และ/หรือ Mystic Card ที่นำกลับเข้ากองการ์ด เมื่อ Wise Sphinx รวมร่างกับ [Light] (Inf) (Mp 3)

ตราบเท่าที่มี [Fire] ใบอื่นตั้งแต่ 2 ใบขึ้นไปในสนามฝ่ายเรา ผู้เล่นทุกคนไม่สามารถจั่วการ์ดนอก Draw Step ได้

ขอบคุณครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: May 12, 2008, 04:41:22 AM »

ถ้ามีไฟใบอื่นตั้งแต่ 2 ใบก็จะสั่งใช้ skill ไม่ได้ครับ

Member

« Reply #2 on: May 12, 2008, 03:45:34 PM »

1.ถ้าเราสั่งWise Sphinxใช้สกิล อีกฝ่ายยอมให้ใช้พอถึงช่วงที่เราเก็บการ์ดเสร็จแล้ว หากมีการทำให้Wise Sphinx หยุดใช้สกิลอย่างเช่นถูกแยกร่าง เป็นinactive สกิลจะยังทำงานต่อมั้ย คือจะได้จั่วการ์ดมั้ยครับ

2.การจั่วการ์ดของWise Sphinx จั่วทีละคน หรือพร้อมกันครับ

3.ที่ผมเข้าใจคือทุกครั้งที่เราจั่วการ์ดนอก draw step จะมี step ให้เล่นใบต่อใบที่จั่วมา แล้วถ้าเราจั่วได้ no skill ในจังหวะที่ยังจั่วไม่ครบ เราสามารหยุดWise Sphinx เพื่อไม่ให้จั่วการ์ดต่อได้มั้ย

ขอบคุณครับ
« Last Edit: May 12, 2008, 03:52:50 PM by violent boyz » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: May 12, 2008, 11:43:17 PM »

Wise Sphinx มันสลับการ์ดใน Df Line กับในมือไม่ใช่เหรอครับ แล้วมีเก็บมีจั่วได้ไง

Member

« Reply #4 on: May 12, 2008, 11:46:20 PM »

พี่โอร์มผิดตัวนะครับ
Wise Sphinx
 Type: divine monster Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: rare
At: 6 Df: 7 Sp: 3 Element: earth
+[Earth] Raid Riddle At 8 Df 10 Mp 2
+[Light] Sophia Riddle At 9 Mp 2
NULL
Skill:
ผู้เล่นทุกคนนำการ์ดทุกใบในมือเข้ากองการ์ดแล้วสลับกองการ์ดนั้น จากนั้นผู้เล่นทุกคนจั่ว Seal และ/หรือ Mystic Card ตามจำนวน Seal และ/หรือ Mystic Card ที่นำกลับเข้ากองการ์ด เมื่อ Wise Sphinx รวมร่างกับ [Light] (Inf) (Mp 3)
[Earth] 1 ใบที่มี At น้อยกว่า Wise Sphinx สามารถโจมตีจาก Df Line ได้และสามารถโจมตีข้ามไปยัง Df Line ได้จนจบ Subturn (Mp 1)
Ability:
Wise Sphinx ยกเลิก Curse
Illustator: Wathawijit
Version: Neo Prophet Extended
Verno: 28
นี่คือตัวที่ผมถามครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: May 12, 2008, 11:49:08 PM »

อ้อ นั่นมัน Crown Sphinx นี่เนอะ จำผิดครับ ขออภัย

1. ทำงานต่อครับ

2. เจ้าของซับเทิร์นโจมตีจั่วก่อนครับ

3. ได้ครับ

Member

« Reply #6 on: May 12, 2008, 11:53:26 PM »

ผมงงที่พี่ว่ามานะครับ คือไอข้อ3เนี่ยพี่บอกว่าหยุดได้แล้วก็หยุดการจั่ว
แต่ข้อ1ในช่วงที่การ์ดกลับเข้ากองก็มีเสต็ปให้หยุดได้เช่นกัน แล้วทำไมสกิลยังทำงานต่อ ส่วนวิธีหยุด อย่างเช่นผมใช้สกิลของ ishan,the phophet ทำให้ซีล1ใบสูญเสียสกิลเป็นต้น
ช่วยอธิบายทีนะครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #7 on: May 13, 2008, 12:16:44 AM »

แล้วถ้าเป็น กรณีของ Warecat Bandit อ่ะครับ

เมื่อ Werecat Bandit เข้ามาในสนาม Steal Mystic Card 1 ใบในมือผู้เล่น 1 คนแบบสุ่มและ Steal การ์ด 1 ใบในกองการ์ดเรา จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น

1 ถ้า ฝ่ายตรงข้ามไม่มี Mystic Card ในมือ สามารถ Steal Mystic Card ในมือ ตัวเอง แล้วค่อย Steal ของในกองได้ไหม

2. ถ้าทั้ง 2 ฝ่ายไม่มี Mystic Card ในมือ Warecat Bandit จะ
  2.1 ได้ร่ายลงมาไหม
  2.2 ได้ Steal ของในกองไหม

ขอบคุณครับ

Dean
Member

« Reply #8 on: May 13, 2008, 05:26:30 AM »

1.ถ้าเราสั่งWise Sphinxใช้สกิล อีกฝ่ายยอมให้ใช้พอถึงช่วงที่เราเก็บการ์ดเสร็จแล้ว หากมีการทำให้Wise Sphinx หยุดใช้สกิลอย่างเช่นถูกแยกร่าง เป็นinactive สกิลจะยังทำงานต่อมั้ย คือจะได้จั่วการ์ดมั้ยครับ

2.การจั่วการ์ดของWise Sphinx จั่วทีละคน หรือพร้อมกันครับ

3.ที่ผมเข้าใจคือทุกครั้งที่เราจั่วการ์ดนอก draw step จะมี .gif[/img] step ให้เล่นใบต่อใบที่จั่วมา แล้วถ้าเราจั่วได้ no skill ในจังหวะที่ยังจั่วไม่ครบ เราสามารหยุดWise Sphinx เพื่อไม่ให้จั่วการ์ดต่อได้มั้ย

ขอบคุณครับ
อ้อ นั่นมัน Crown Sphinx นี่เนอะ จำผิดครับ ขออภัย

1. ทำงานต่อครับ

2. เจ้าของซับเทิร์นโจมตีจั่วก่อนครับ

3. ได้ครับ

ข้อ 3. ถ้าเป็น No Skill ยังได้จั่วต่อไม่ใช่หรือ ต้องเป็นการทำให้สูญเสียสกิลถึงจะหยุดนี่

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #9 on: May 17, 2008, 04:28:48 PM »

แล้วถ้าเป็น กรณีของ Warecat Bandit อ่ะครับ

เมื่อ Werecat Bandit เข้ามาในสนาม Steal Mystic Card 1 ใบในมือผู้เล่น 1 คนแบบสุ่มและ Steal การ์ด 1 ใบในกองการ์ดเรา จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น

1 ถ้า ฝ่ายตรงข้ามไม่มี Mystic Card ในมือ สามารถ Steal Mystic Card ในมือ ตัวเอง แล้วค่อย Steal ของในกองได้ไหม

2. ถ้าทั้ง 2 ฝ่ายไม่มี Mystic Card ในมือ Warecat Bandit จะ

ขอบคุณครับ

ดูให้หน่อยครับ รอมา 3 วันแหล่ว

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: May 21, 2008, 01:11:12 AM »

ขอบคุณครับ

เพิ่มอีกข้อ

Agent Arosel  ถ้าเขามี Mystic Card 1 ใบในมือ จังหวะเราจ่าย 3 ใช้ Skill เก็บ

1 เขาสามารถ ร่าย Mystic Card แทรก เพื่อไม่ให้ Arosel เก็บได้ไหม

2 ถ้าเขาร่ายได้ Arosel จะได้โดดลงมาไหม หรือจ่าย 3 แล้วคาอยู่บนมือเพราะฝ่ายตรงข้ามไม่มี การ์ดในมือให้ดูให้เก็บ

Doraemon
Member

Email
« Reply #11 on: May 21, 2008, 01:58:17 AM »

1.ในกรณีที่ว่าจะหยุดไม่ได้แล้ว เว้นแต่กรณีที่ทำให้ skill หายไป ยกตัวอย่างเช่น Ishan, the Prophet ก็จะต้องหยุด

2.เป็นการจั่วพร้อมกัน (หากแต่ในความเป็นจริงนั้น เราไม่สามารถกำหนดให้คนสองคนทำอะไรพร้อมกันได้ จึงให้เจ้าของ subturn โจมตีจั่วก่อน - แม้ว่าจะจั่วได้ Andromeda และนำมาแปะก็จะจั่วจนครบทั้งคู่อยู่ดี)

3.ไม่ได้ / อ่านข้อ 2

1.ในช่วง การใช้ Skill ทำได้

2.ถ้าไม่เหลือการ์ดบนมือเลยก็จะต้องหยุดใช้ skill โดยยังคงอยู่บนมือ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: