Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:28:27 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: รายละเอียดการประชุมวันที่ 11 พ.ค. 51  (Read 16617 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
• Ga Me •
Member

Email
« on: May 11, 2008, 11:52:12 PM »

CM ผู้เข้าร่วมประชุม
Game, Kenny, เอม, จั่น, Kit, Top, เจ๋ง

รายละเอียดการประชุม
1. Comment ในส่วนของการสอนเล่น เช่น สอนแล้วไม่เข้าใจ สอนรายละเอียดมากเกินไป เวลาว่างที่ไม่ได้สอนเล่นไม่ได้เรียกลูกค้า เป็นต้น
วิธีการแก้ไข ในการประชุมต้นเดือนหน้า จะมีการอบรมการสอนเล่นให้กับ CM ทุกคน

2. การเปลี่ยนหน้าที่ระหว่างงาน โดยที่ผู้คุมงาน (พี่ปุ๊) ไม่ทราบเรื่อง
วิธีการแก้ไข ในครั้งต่อๆ ไป ถ้ามีการเปลี่ยนหน้าที่กัน ให้แจ้งผู้คุมงานนั้นๆ รับทราบด้วย

3. ในการจัดงานครั้งต่อๆ ไป อาจจะมีการเสนอ Promotion ในการกระตุ้นผู้เล่นมาเล่นซุ้มเกม
เช่น ซื้อคูปองเล่นครบ 10 ใบ ได้ 1 ปั้ม เพื่อแลกการ์ด Promo ต่างๆ เป็นต้น

4. ในการทำงานครั้งต่อๆ ไป จะมีการมอบหมาย CM ให้เป็นคนเก็บของรางวัลต่างๆ
 และจะมีการกำหนดจำนวน CM ผู้มาทำงานด้วย เพื่อเป็นการควบคุมให้ตรงกับวัตถุประสงค์ของงาน

5. Grand Open ครั้งต่อไปจะจัดที่ Seacon Square ชั้น 3
Zone ที่เรียนพิเศษ  ระหว่างวันที่ 21 - 22 มิ.ย. 51
รับฝ่ายงานต่างๆ ตามนี้
- พิธีกร 1 คน
- สอนเล่น 4 คน
- คุมซุ้มเกม 2 คน
- ประชาสัมพันธ์ 1 คน (ใส่ชุด Cosplay แจกการ์ด แนะนำรายละเอียดต่างๆ แก่ผู้ร่วมงาน เป็นต้น)

ใครที่สามารถไปทำงานได้ก็ขอให้ลงชื่อไว้ในกระทู้นี้นะ
สถานที่อาจจะดูไกลไปบ้าง แต่ก็เพื่อเป็นการกระจายการจัดงานไปตามสถานที่ต่างๆ
ไว้ถึงวันงาน อาจจะมีการนัดหมายสถานที่รวมตัวกันก่อน
แล้วนั่ง Taxi มาด้วยกันก็ได้ และทำเรื่องมาเบิกกับบริษัทอีกทีนึง เป็นต้น

ปล.ขาดตกประเด็นไหนไปก็ช่วย พิมพ์ไว้ต่อทีน้า 

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #1 on: May 11, 2008, 11:57:15 PM »

แปะแล้ว แหล่มเลย!!!

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: May 12, 2008, 12:02:43 AM »

รับทราบ และขอโทษที่ไม่ได้ไปประชุมนะคับ
ช่วงนี้ติดงานที่คณะ ค่อนข้างยุ่งมากมาย = =

cmt
Member

« Reply #3 on: May 12, 2008, 01:53:01 AM »

ที่ซีคอนสแควร์...
ฟี่ลงชื่อทำงานละกันคับ

แต่คาดว่าคงเหมือนกันกับที่ The Mall บางกะปิอะ
เท่าที่คุยๆกับเพื่อนๆ CM กันมาก็คือ
ทุกสิ่งทุกอย่าง Everthing ขึ้นหมด + สถานที่ไกลเว่อร์ๆ
ค่ารถ + ค่าอาหาร อ๊วกแตก
สังเกตได้จากปฏิกิริยาตอบกลับในวันประชุม
ไม่เหมือน  เพราะนี่เป็นงาน GO  ไม่ใช่ On tour

เรื่องอาหาร  เรามีให้อยุ่แล้ว  ....  กลับไปอ่านด้วยนะคับ  ว่ามันเป็นงานGOจ๊ะ  GO 

และเรื่องค่ารถค่าอะไรต่าง ๆ  ถ้าอ่านเรื่องที่ประชุมไป
จะเห็นอยุ่แล้วว่าพี่บอกว่า  จะให้รวมกลุ่มกันไป  นัดที่ใดที่หนึ่ง 
แล้วนั่งรถไป  แล้วมาเบิก...  ย้อนกลับไปอ่านด้วยนะคับ

ปล. 
ปฏิกริยาตอบกลับในวันประชุม  ฟี่ไปประชุมด้วยเหรอ  ??  งง... ทำไมพี่ไม่เห็นหว่า

ขอเพิ่มเติมในส่วนสอนเล่น
โดยส่วนตัวฟี่สนุกกับการสอนเล่นนะคับ และคิดว่าตัวเองสอนแล้วคนอื่นเข้าใจด้วย (เพราะมีเด็กที่สอนวันแรกกลับมาวันที่ 2 มาขอเล่นด้วย + ขอการ์ด และมีเด็กคนนึงลง Side Event ด้วยการ์ดที่แจกไปจากซองสีเงิน = =' อันนี้พวกจัจด์รู้ดี 55+) หรือว่าแนะนำผู้ใหญ่จนเขาซื้อไปฝากลูกเล่น

และนี่คือความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ + คุยมาจากหลายๆคน
ว่า CM ส่วนใหญ่ไม่ชอบที่จะมาสอนเล่นเพราะหลายๆประการเช่น
เบื่อเด็ก
ต้องตะโกนแข่งเสียงไมค์

และฟี่คิดว่าถ้าอยากให้คนอื่นเข้าใจ เราน่าจะคัดเลือกคนที่สอนรู้เรื่องมาทำงานตรงนี้ดีกว่า
ไม่ใช่ส่งคนที่เหลือมาสอนเล่น(แล้วเขาก็สอนเล่นไม่รู้เรื่อง)
ถ้าใครทำดีอยู่แล้วก็ดีไง
แต่มีทางผู้ใหญ่คอมเมนมา หรือแม้แต่ในส่วนของคนที่ได้รับการสอนเล่น และทีมงานอื่นๆ
ซึ่งอะไรที่เราพลาดกันก็ควรจะช่วงกันแก้ไข

และพี่ไม่ได้เอาคนที่เหลือมาสอนนะ  กรุณาเข้าใจใหม่ด้วย
พี่คัดตั้งแต่วันประชุมก่อนงานแล้ว  ที่สะพานเหล็ก  (ทีหลังมาประชุมนะคับ  จะได้ไม่พูดสะเปะสะปะ)

แต่เพราะไม่ค่อยมีใครอยากจะสอนเล่น  เพราะมันไม่สนุก    สู้คุมเกมไม่ได้
พี่ถึงให้จับสลาก  แล้วที่เหลือไปลงสอนเล่น  เพราะซุ้มเกมมันเยอะเกิน และไม่จำเป็น

พี่ปรุมไปแล้วว่าจะเน้นสอนเล่น  (อีกครั้ง...กลับไปอ่านรายละเอียดการประชุมกด้วย  ก่อนจะพูด)

หน้าทื่ CM ตั้งแต่แรกที่ตั้งขึ้นมา  คือ สอนเล่น

ไอ้ที่คุมเกมเนี่ย  ของแถม  ก็ไม่รุ้ว่า การคุมเกมกลายเป็นงานหลักไปตั้งแต่เมื่อไหร่

พี่ประชุมไปลแวว่า  วันประชุมครั้งหน้า  พี่จะมาสอนเรื่องการสอนเล่นกันใหม่
CM ทุกคนควรจะสอนเล่นได้    ยกเว้นถ้าสอนแล้วไม่รุ้เรื่องจริง ๆ
ก็จะปรับหน้าที่กันไป  แต่หลัก ๆ แล้ว  ควรจะสอนได้

และคงจะมีการปรับ เรื่องค่าตอบแทน และ Point สำหรับพวกสอนเล่นใหม่ด้วย

เพิ่มเติม คำว่า"สอนรายละเอียดมากเกินไป"
ก็ไม่ได้กำหนดมาตรฐานในการสอนออกมาอย่างชัดเจนไอ้คำว่ารายละเอียดมากเกินไปนี่ มันคืออะไรล่ะที่มันมากเกินไป
เคยกำหนดไปแล้ว  หลายครั้งแล้วด้วย
พี่พูดเป็น 10 รอบแล้วมั๊ง  เรื่องไม่ต้องสอน Skill กะ Ability
ไม่ได้อยู่ฟังตอนประชุมรึจ๊ะ

เพิ่มเติมอีก การเรียกลูกค้า
ควรจะมีคนทำหน้าที่นี้โดยเฉพาะนะคับ ผมคิดว่ามันเป็นหน้าที่ของฝ่ายประชาสัมพันธ์มากกว่า
จริงๆซุ้มสอนเล่นเราก็มีการเรียกลูกค้าและแจกใบปลิวอยู่บ่อยๆ (แต่ก็มีบ้างที่เหนื่อยและพัก)
เพราะสอนเล่นใช้เสียงมากแล้ว ก็ต้องใช้ความพยายามที่จะให้เด็กอายุอันน้อยนิดเข้าใจในเกมที่มันมีระบบซับซ้อน
แม้ว่าเราจะสอนแบบง่ายแค่ค่าพลัง โจมตียังไง ป้องกันยังไงแค่นั้น แต่ก็ใช่ว่า IQ ของเด็กทุกคนเท่ากัน
พี่ไม่ต้องการให้CM นั่งเฉย ๆ รอลูกค้าหลงมาเอง 
ถ้าไม่มีคนผ่านมา ก็ไม่ต้องทำงานอะไรเลยใช่เปล่า...?

ที่ว่าเรียกคนมา  ก็ถ้าใครเดินผ่านมา  ชำเลืองมอง 
ก็พูดสิคับ  มีสอนเล่นนะคับ    ถ้าเล่นเป็นเราให้เด็คไปเลยนะคับ 

แค่นี้พูดไม่ได้เหรอ?? 

ในงานไทยแลนด์เกมโชว์  คนที่ไปคุมจะเห็นเลยว่า  พี่ยืนทั้งวัน 
แจกใบปลิว เรียกลูกค้า ทั้งวัน  เรียกได้ว่าตั้งแต่ เที่ยงจน1-2 ทุ่ม

CM ได้สอนคนเล่นใหม่ จน ต้องเรียกผู้เล่นธรรมดามาช่วยสอน

ซึ่งพี่ก็ทำได้  และ พี่คิดว่า CM ก็สามารถทำได้  เพราะพี่ทำมาแล้ว  พิสูจน์แล้ว

มัวแต่คิดว่า ไม่ใช่หน้าที่เรา  มันหน้าที่คนอื่น  แล้วงานมันจะเดินมั๊ยคับ

พี่คิดว่าการทำงานเราต้องช่วยกันคับ  ไม่ใช่ว่า อันนี้ไม่ใช่หน้าที่เรา  เราไม่ทำ

« Last Edit: May 14, 2008, 04:12:09 AM by Little Lamb, the Little Angel » Logged

Joker,!tt?
Member

« Reply #4 on: May 12, 2008, 02:52:45 AM »

รับทราบครับ

Kojeng,The Super S Pilot
Member

« Reply #5 on: May 12, 2008, 03:34:39 AM »

เอ.......ไอเรื่อง MP3 ผมโดนคนเดียวไม่ใช่หรอ

ใครบอกล่ะนั้น 

S_A_Y
Member

Email
« Reply #6 on: May 12, 2008, 05:39:29 AM »

ต้องขอโทษจริงๆ ครับที่ไปประชุมในครั้งนี้ไม่ได้

ขอบคุณพี่เกมสำหรับ Report ครั้งนี้ครับ

Kenny
Member

Email
« Reply #7 on: May 13, 2008, 02:49:19 PM »

เพิ่มเติม คำว่า"สอนรายละเอียดมากเกินไป"
ก็ไม่ได้กำหนดมาตรฐานในการสอนออกมาอย่างชัดเจนไอ้คำว่ารายละเอียดมากเกินไปนี่ มันคืออะไรล่ะที่มันมากเกินไป

ขออภัยวันนั้นพี่ก็ไม่ได้อธิบายวิธีสอนเล่นอย่างชัดเจน
ยังงงอยู่คนสอนเล่นไหงไม่ตามรายชื่อหว่า
ก็มันไม่มีเวลานี่เนาะมาถึงก็ต้องทำงานเลย ประชุมก็มากันน้อยนิด
แต่เอาเถอะเดี๋ยวประชุมครั้งหน้าก็ต้องสอนเล่นกันเป็นทุกคนแล้วนะ
เพราะการสอนเล่นถือเป็นหน้าที่หลักของ CM
แล้วงานเราเคลียร์กันแล้วหนิว่าที่อื่นเค้ายังหนักกว่าเรา ใครเคยประชุมกับพี่บัญน่าจะรู้นะ
หนักเอาเบาสู้กันเถอะนะพ่อคูณทั้งหลายชีวิตการทำงานจริงมันบัดซบกว่านี้เยอะเลย

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #8 on: May 13, 2008, 03:56:57 PM »

เดี๋ยวเอาเป็นว่า เดี๋ยวให้คุยรายละเอียดกันแบบละเอียดๆ อีกทีละกันนะครับ

มีอะไรไม่เข้าใจก็ถามกันให้เข้าใจจะดีกว่านะครับ

สำหรับบางโพสพี่เอาออกไปชั่วคราวนะครับ เดี๋ยวพี่จิงกลับมาแจ้งรายละเอียดต่างๆ ให้ทราบอีกทีนะครับ

Joker,!tt?
Member

« Reply #9 on: May 13, 2008, 06:06:02 PM »

ก็ดีครับ

Judge
Member

Email
« Reply #10 on: May 13, 2008, 07:30:34 PM »

รับแซ่บ!!!

Crimson Bunny
Member

Email
« Reply #11 on: May 13, 2008, 08:41:17 PM »

รับทราบครับ

ขอโทษที่ไม่ได้ไปประชุมนะครับ

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #12 on: May 14, 2008, 04:14:15 AM »

เอาล่ะ  ตอบของtoffee ไปแล้ว  ลองอ่านกันดู

ส่วนใครมีอะไรทักทวง หรือจะแย้ง
ไปเจอกันวันประชุมเดือนหน้า 

Member

« Reply #13 on: May 14, 2008, 02:02:56 PM »

ประชุมเดือนหน้าไม่ว่างกันเยอะครับ

ผมติดAccy Night

cmt
Member

« Reply #14 on: May 14, 2008, 07:31:22 PM »

เอาล่ะ  ตอบของtoffee ไปแล้ว  ลองอ่านกันดู

ส่วนใครมีอะไรทักทวง หรือจะแย้ง
ไปเจอกันวันประชุมเดือนหน้า 

ขอบคุณเจ๊จิงนะคับที่ชี้แจงและไม่โกรธฟี่ที่ฟี่พูดแบบนี้ไป

ขอเพิ่มเติมนะคับ
เรื่องรวมตัวกันนั่งรถเราทราบคับ
เรื่องอาหารงาน GO เราทราบคับ
เราพลาดคับว่างาน The Mall กับซีคอนมันต่างกัน 
ปฏิกิริยาตอบกลับวันประชุม ได้ยินปากต่อปากมาอีกที ขอโทษด้วยคับ 

เรื่องสอนรายละเอียดมากเกินไป เราทราบดีคับเรื่องการเริ่มต้นการสอนให้สอนอะไร แต่สิ่งที่เราหมายถึงคือขอบเขตการสอน อายุในการเล่นหรืออะไรทำนองนั้น จริงๆเราสามารถตัดสินใจเองได้ว่าใครที่เล่นได้ดีเราสามารถสอนเขาได้มากแค่ไหนคนที่เล่นไม่ค่อยได้เราสอนเขาได้ถึงตรงไหนที่จะเพียงพอสำหรับเขา ไม่ว่าจะ Trinity หรือ Summoner เด็กเล็กๆบางคนไม่อาจสามารถอ่าน AT (เอที) เราต้องใช้การจำของเด็กเอาว่าบนสุด ตรงกลาง ล่างสุดคืออะไร

และโดยหลักๆเลยคือ บางทีเราทำงานกันมา คิดว่าเต็มที่แล้วสำหรับการสอน แต่พอเจอคำนี้เข้าไปก็เลยเกิดอาการ "น้อยใจ"

เรื่องการเรียกลูกค้า เราก็มีการเรียกอยู่เป็นประจำ เพียงแค่บางช่วงที่หยุดพักเลยดูเหมือนไม่ได้เรียก

เรื่องคนที่เหลือมาสอนเล่น พลาดคับ ขอโทษด้วยนะคับที่พูดสะเปะสะปะไป

สุดท้ายคับ ความคิดเห็นทั้งหมดนี่ทั้ง Rep นี้และ Rep ก่อนหน้านี้ไม่ใช่ของฟี่คนเดียว
ฟี่คนเดียว ไม่อาจกล้าพูดแบบนี้ได้หรอกคับ
จะบอกว่า ตัวแทน หรืออะไรทำนองนี้ก็ไม่น่าจะผิด
ขอบคุณสำหรับคำชี้แจงนะคับ และขอโทษอีกครั้งที่พูดสิ่งใดผิดพลาดไป

Joker,!tt?
Member

« Reply #15 on: May 14, 2008, 11:08:07 PM »

พึ่งเห็นที่ฟี่โพส...นะ

ส่วนตัวโจ๊กคิดว่าสิ่งที่ฟี่คิดแต่ละอย่าง เป็นสิ่งที่พี่ๆเขาอธิบายแล้วทั้งนั้นจากการประชุม

การที่ฟี่มาบ่นอย่างนี้ มันเกิดจากการไม่เข้าประชุมของฟี่เอง

ตัวพี่โจ๊กเองติดงาน มหา'ลัย ขาดประชุมไปหลายครั้งเหมือนกัน แต่ที่พี่จิงโพสเกือบทั้งหมดนั้น

พี่ก็ยังจำได้ว่าผ่านหูมาครับ...

งาน CM เป็นงาน อาสาสมัคร ทำงานเพราะใจรักครับ

จริงไหมครับเจ๊
« Last Edit: May 14, 2008, 11:11:36 PM by Joker,!tt? » Logged

Judge
Member

Email
« Reply #16 on: May 15, 2008, 02:13:06 AM »

บางทีเราน่าจะปรับความคิดให้ไปในแนวทางเดียวกันมากกว่านี้นะคับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #17 on: May 15, 2008, 04:33:01 AM »

พี่เพิ่งมาอ่าน Reply ของฟี่+เจ๊จิงอย่างละเอียดอีกที

พี่ก็ทราบดีครับว่า ทุกคนทำงานกันอย่างเต็มที่และเหน็ดเหนื่อย

แต่ก็ต้องเข้าใจว่า เต็มที่ของแต่ละคนเนี่ยมันไม่เท่ากัน มันก็มีขาดตกบกพร่องตรงโน้น ตรงนี้บ้าง

ซึ่งทางผู้ใหญ่เค้าแลเห็นในจุดบกพร่องนั้น เค้าก็ทักท้วงมา ก็แค่นั้นเอง หวังที่จะให้ปรับปรุงลบจุดบกพร่องออกนั่นเอง

แต่เท่าที่พี่อ่านมาเนี่ย พี่รู้สึกว่า เรายังไม่พร้อมที่จะรับคำตำหนิซักเท่าไหร่นัก

ที่พี่พิมพ์ๆ มาให้อ่าน ไม่ได้พูดถึงน้องฟี่คนเดียวนะ แต่พูดถึงทุกๆ คนเลย ดังนั้นห้ามงอนพี่ ok ป่ะ?
.
.
.
ในส่วนของตัวพี่เอง พี่ก็โดนทางผู้ใหญ่ตำหนิมาเหมือนกัน นอกจากจะหน้าตาแย่แล้ว ยังตื่นเวทีอีก พูดไม่ชัดเจน พูดเร็วเกินไป ฯลฯ เยอะแยะพิมพ์ไม่หมด

เราซึ่งเป็นผู้น้อยทั้งอายุและตำแหน่ง ก็ควรจะรับฟัง และปฏิบัติตามที่ผู้ใหญ่บอก ก็แค่นั้นเอง ไม่ยากเลย

จบ...happy ending

และย้ำอีกครั้ง พี่ไม่ได้พูดพาดพิงถึงน้องฟี่ เพียงแต่อ้างอิงถึง reply อันนั้นซึ่งน้องฟี่บอกว่า เป็น reply ตัวแทนของ CM หลายๆ คน

ปล. ดีแล้วที่พูด จะได้เข้าใจกันมากขึ้น แต่สิ่งนึงที่ขาดไปก็เหลือเพียงแค่ รับฟัง ก็แค่นั้นเอง

Member

Email
« Reply #18 on: May 15, 2008, 05:46:30 AM »

พี่อยากรู้ว่า CM ที่เราพูดถึงน่ะ  ถ้าไปประชุม
พี่อยากรู้ว่าทำไม  ไม่พูดในที่ประชุมคับ
จะไม่พอใจอะไร  จะบ่นอะไร  ทำไมไม่พูดในที่ประชุม

แล้วเอาไปพูดต่อ ๆ แบบนี้ วิพากษ์วิจารณ์กันไปกันมา
แล้วมันจบลงกลางบอร์ดแบบนี้  พี่ไม่ปลื้มนะคับ

และก็ไม่ใช่ว่าทำงานเต็มที่ แล้วผู้ใหญ่ไม่มีสิทธิ์มาติการทำงานของเรา

เหมือน  ถ้าพนักงานในร้าน
ทำงานเต็มที่ อย่างที่บอก  แต่จดออเดอร์ผิดบ้าง เสริฟผิดโต๊ะบ้าง  ทำจานแตกบ้าง  เปลี่ยนงานเองกับพนักงานคนอื่นบ้าง
แล้วพอหัวหน้าดุตอนหลังปิดร้าน   แล้วพนักงานในร้านก็มาน้อยใจ
คิดว่าหัวหน้าไม่มีสิทธิ์มาดุ  เนื่องจาก ตนทำงานเต็มที่แล้ว อย่างนั้นหรือคับ

น้องเข้าใจการทำงานในระบบบริษัทผิดไปรึเปล่าคับ   เราไม่ได้ทำรายงานกลุ่ม หรือ กิจกรรมชมรมนะคับ

ส่วนที่ดี  ทำเต็มที่แล้วก็ดีแล้วคับ   ขอให้ทำต่อไป   แต่ส่วนที่ผิด  ส่วนที่พลาด  เราก็ต้องว่าไปตามผิดคับ
ไม่มีการหยวน ๆ ถัว ๆ กันไป  แบบนั้นนะคับ   เราทำงานในบริษัทนะคับ  น้อง ๆ ลืมไปรึเปล่า

ปล.

ประชุมเดือนหน้า   ขอให้มาครบ ๆ หน่อยนะคับ
อาจมีการเปลี่ยนแปลง ในหลาย ๆ ส่วนของ CM
« Last Edit: May 15, 2008, 05:49:09 AM by Little Lamb, the Little Angel » Logged

~OdIlOn_ToPpU~
Member

Email
« Reply #19 on: May 15, 2008, 12:59:14 PM »

ประชุมครั้งหน้าท๊อปไปไม่ได้นะเจ๊ ติดเข้าค่ายของคณะ 

Joker,!tt?
Member

« Reply #20 on: May 15, 2008, 03:03:55 PM »

อยากไปนะครับ คาดว่าอาจจะไปไม่ได้ ไม่แน่ใจว่าติดงานคณะหรือเปล่า

ปล.รายละเอียดอื่นๆคิดว่าคุยที่ประชุมก็ได้นะครับ..
« Last Edit: May 15, 2008, 03:05:43 PM by Joker,!tt? » Logged

Member

« Reply #21 on: May 15, 2008, 11:02:17 PM »

สงสัยครั้งนี้จะได้เลื่อนจริงๆ
ติดAccy Night ประกาศศักดาโต๊ะ ฉ ครับ
« Last Edit: May 15, 2008, 11:06:42 PM by ~+*_KiTTy_AzAr_*+~ » Logged

Judge
Member

Email
« Reply #22 on: May 16, 2008, 04:28:25 AM »

ประชุมคราวหน้าวันที่ 7 มิย รึป่าวคับ ???

Joker,!tt?
Member

« Reply #23 on: May 16, 2008, 01:12:33 PM »

คุ้นๆเหมือนวันอะไรสักอย่างของใครก็ไม่รู้

S_A_Y
Member

Email
« Reply #24 on: May 16, 2008, 01:23:23 PM »

คุ้นๆเหมือนวันอะไรสักอย่างของใครก็ไม่รู้

ไม่เห็นต้องบอก เราก็จำได้ 

แกล้งลืมดีไม๊นะ

Joker,!tt?
Member

« Reply #25 on: May 16, 2008, 07:14:34 PM »

แต่เราไปไม่ได้ว่ะ..........

S_A_Y
Member

Email
« Reply #26 on: May 16, 2008, 08:41:54 PM »

งั้นก็ไม่ต้องเอาของขวัญดีม๊ะ

แต่เราจะเอาไปส่งให้ที่บ้าน เอาป่ะ ฝากตัวกับคุณพ่อคุณแม่แล้วก็คุณยาย รวมถึงน้องชายทีเดียวเลย ไม่เสียเที่ยว

Joker,!tt?
Member

« Reply #27 on: May 17, 2008, 02:40:09 AM »

งั้นก็ไม่ต้องเอาของขวัญดีม๊ะ

แต่เราจะเอาไปส่งให้ที่บ้าน เอาป่ะ ฝากตัวกับคุณพ่อคุณแม่แล้วก็คุณยาย รวมถึงน้องชายทีเดียวเลย ไม่เสียเที่ยว
อยากเจอน้องเราก็บอกมาตรงๆ

Member

Email
« Reply #28 on: May 21, 2008, 05:27:52 AM »

อาจจะประชุมวันที่ 31 พค.

S_A_Y
Member

Email
« Reply #29 on: May 21, 2008, 02:59:55 PM »

อาจจะประชุมวันที่ 31 พค.

ก็ดีครับ เพราะเสาร์ถัดมาไม่ว่างแบบหลีกเลี่ยงไม่ได้จริงๆ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: