Summoner Master Forum
October 01, 2024, 12:32:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deckของแชมป์ในงานSlingแชมป์โลกที่Same Same 10/05/2008  (Read 2749 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« on: May 11, 2008, 11:09:35 PM »

เอาล่ะครับหลังจากพี่กิ๊กบ๊าบบายไปแล้วก็ย่อมมีJudgeคนใหม่มาทำต่อแทน อันนี้ผมเอามาโพสไว้นะครับลองดูๆกัน
วันงานมีผู้เล่นMVPด้วยตีแตกทุกตู้เลย<<<คาดว่าปีหน้าจะเอามาเป็นตู้สลิงเหอะๆ

เอาล่ะDeckกับผู้เล่นครับ
1 พี่พัน เด็คแมลงเลเวล 2 The Beetle องประกอบหลักโดยรวมจัดมาเก่งมากแม้จะเจอโอลี่กับหนังสือก็ตามยังสามารถชนะมาได้(เด็คนี้ทั้งวันด้วยครับ)ผู้ใช้แมลง<<<ผู้เป็นตู้MVP Kills 25 Lose 2
2 หมี เด็คซิน มิคาเอลที่ใช้ในงานGT Workมากเล่นไม่ค่อยรั่วด้วย และ อีกเด็คคือ เปกาซัส ที่จั่วไม่เร็วเหมือนเมื่อก่อนแต่ก็เล่นได้เก่งครับ(น้องคนไหนบอกจะเอาเด็คLoopมาหลบกันเป็นแถว)(ได้First Blood เป็นคนแรก)<<< Kills 14 Lose 4
3 โอปอ ผู้ใช้เคียวฟุของเรา มีเด็คอื่นปะปาย เช่นDancer ทาลิมืด รวมๆแล้วเก่งครับLoopแพ้เคียวฟุนะเหอะๆ แล้วDancerเจอกับตัวพรีคอนGGAก็ตีๆๆ เจอของแพ้ทางชัดๆยังเก็บมาได้(ที่มีหลายเด็คเพราะนั่งสลิงเด็คเดียวเบื่อแน่นอน )<<< Kills 17 Lose 4
4 Zoom เด็คซิกมันโจรนับว่าเก่งเอาการมากครับโดยแมวโดดนำอะโรเซลโดดตาม และมีซิกมันอาเชออีกด้วยน่าสนใจมาก<<<Deck MVPครับ คนให้ความสนใจเด็คนี้มาก <<< Kills 23 Lose 2

การ์ดที่น่าจับตามอง
ผมว่าเน้นไปทางมิสติกจะดูดีกว่าครับคนส่วนใหญ่มองข้ามกันเยอะ
1 เป่าแตรเบอร์2ห้ามเอาการออกจากกอง Saxonงิ้ดทันที พี่พันใช้ด้วยนะครับเหอะๆ พี่หมีก็ใช้นะเท่าที่เห็น
2 เทขัน2 ของพี่พันอีกและชอบมากๆลงมาไร้Text
มิสติก2ใบนี้คนคิดว่าเน่าแต่จริงๆใช้แล้วโหดมากครับ
Seal MVPก็อะโรเซลตามเคยของZoomที่บางทีโดด2ที อีกฝ่ายเลิก เหอะๆๆๆ

ส่วนใครที่ไปเล่นมาก็มาก็ฝึกๆไว้นะครับและลองๆดูการ์ดที่ผมวิเคราะห็ไว้ด้วยก็ดีเพราะตัดเกมได้ดีมากเลย(ไม่ขอพูดมากเดี๋ยวนอกเรื่อง) 
ถ้าใครในวันนั้นตีตู้แตกก็แสดงว่าฝีมือจริงๆนะครับไม่ใช่ดวง
การแตกของตู้จะไม่โพสนะครับไม่โหดเหมือนพี่กิ๊ก ถ่ายรูปลงเว็บ
« Last Edit: May 11, 2008, 11:27:25 PM by -=[Kurenai]=- » Logged

Philophobia
Judge
Member

« Reply #1 on: May 11, 2008, 11:17:06 PM »

ขบคุณมากครับที่นำมาลงไว้

ตามความรู้สึกผม ผมว่าอะโรเซล น่าจะโดนริสติกนะครับ

เห็นพี่ซูมเล่นแล้วมันโหดมากอะครับ

bonn
Member

« Reply #2 on: May 12, 2008, 12:31:11 AM »

พาดพิง

จังเลย

เน้อ...---(เรื่องเด้คLoopงิ)

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #3 on: May 12, 2008, 01:18:40 AM »

ใครอะครับตีแตกทุกตู้เรย
เก่งจัง   

เดคซิกมันด์โจรผมให้เป็นMVPด้านความแค้นเลยครับ
คนที่แพ้จะกลับมาขอแพ้ใหม่บ่อยมากๆ
ไม่ทันเล่นก็หมดมือหมดสนามละ

« Last Edit: May 12, 2008, 01:20:26 AM by CIFA-ที่ๆแห้งแล้งที่สุดในโลก- » Logged

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #4 on: May 12, 2008, 04:59:58 AM »

arosel โกง เกลียดมัน 

ปล. ผมไม่ได้ไปงานนะ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #5 on: May 12, 2008, 11:27:31 PM »

เจอ โอปอ >>>>> Deck Thor เจอ Uriel มูฟ ค้อน แถม เจ๊ลู โดน ทาลิมืด บึ้มอีก ดับอนาถ ไป

เจอ ซูม >>>>> Deck Penguin เจอ Arosel จิ๊กมือไป เฮ้อ ไม่ต้องบรรยายแล้วนะ ฮะๆๆๆ

อีกสองคนไม่ได้เล่นเพราะคนต่อเยอะ ฮะๆๆๆๆๆๆ พี่พัน Popular มากวันนั้น

แต่ที่อึ้งก็คือมีคนนึงตีแตก ครบทุกตู้เลย โหดมากมาย ฮาๆๆๆๆๆๆๆ

อยากเล่น Sigmund นะ แต่ มะมี Sigmund ใหญ่ กับ ดาบซิกมันด์เลย (ไม่มีแล้วมันจะเล่นยังไงละวะเนี่ย ^^")

ExodiA
Member

Email
« Reply #6 on: May 13, 2008, 01:46:51 AM »

ใครนะที่ตีตู้แตกทุกตู้ เอาเด็คที่ใช้มาโพสไว้ที่นี่หน่อยก็ดีนะ

PRINCE OF MICHAEL
Member

Email
« Reply #7 on: May 13, 2008, 02:15:27 AM »

คนที่ตีแตกทุกตู้เล่นเด็คซิกมันด์ อโรเซล หนุมานครับ ::020::สถิติชนะ4แพ้1แพ้พี่พันคนเดียว
ส่วนผมตีแตก3ตู้สถิติชนะ3แพ้1แพ้พี่พันเหมือนกัน
ปล.ผมใช้เด็คตัดเอ็มพีกับมาวินแสงคับ

bonn
Member

« Reply #8 on: May 13, 2008, 12:53:55 PM »

พี่หมูเซงเลยดิ

เจอโดดจิ๊กมือ

........---........

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #9 on: May 13, 2008, 11:30:04 PM »

คนที่ตีแตกทุกตู้เล่นเด็คซิกมันด์ อโรเซล หนุมานครับ ::020::สถิติชนะ4แพ้1แพ้พี่พันคนเดียว
ส่วนผมตีแตก3ตู้สถิติชนะ3แพ้1แพ้พี่พันเหมือนกัน
ปล.ผมใช้เด็คตัดเอ็มพีกับมาวินแสงคับ

อ่า
คนที่เล่นซิกมันด์อโรเซลที่ว่าแพ้โอปอไปอีก1ตานะครับ
สถิติชนะ4แพ้2

ผมเองแหละครับคนที่ว่าไม่ได้อยากจะอวดตัวนะแต่ต้องแก้หน่อยเด๋วโอปอมาอ่านอาจจะเคือง(รึป่าว)เอาได้

เดคตัดเอมพีของน้องอะทำให้พี่อดกินกล่องฟอล์ยพี่พันเรยนะครับจะซื้อต่อก็ไม่ขายอี๊ก

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #10 on: May 14, 2008, 12:01:52 AM »

อ่า
คนที่เล่นซิกมันด์อโรเซลที่ว่าแพ้โอปอไปอีก1ตานะครับ

ผมเองแหละครับคนที่ว่าไม่ได้อยากจะอวดตัวนะแต่ต้องแก้หน่อยเด๋วโอปอมาอ่านอาจจะเคือง(รึป่าว)เอาได้

เดคตัดเอมพีของน้องอะทำให้พี่อดกินกล่องฟอล์ยพี่พันเรยนะครับจะซื้อต่อก็ไม่ขายอี๊ก

มีให้ฉก ฟรีๆ เชิญ ในแฟ้มครับ   ^ ^ 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #11 on: May 15, 2008, 01:35:32 AM »

อ่า

อืมเล่นเบเกอรี่นาซาอีด้วยนะตีแตกหมดเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: