Summoner Master Forum
October 02, 2024, 03:22:42 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Thanyx สมาคมพี่เฮียสั่งเคลียร์Boom Boom <Moรอบที่1>  (Read 4231 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
ผมโดดได้นะ (อยากดั้งค์เว้ยยย)
Member

Email
« on: May 07, 2008, 08:59:03 PM »

เพิ่งกลับมาเล่นใหม่ขอความกรุณาด้วยนะครับ

กลับมาครั้งนี้สนใจเจ้านี่เลยThanyx,the Dragoon of thaliwilya ทาลิมืดนั่นเองครับ

เลยจัดตามแบบเก่ารอความคิดเห็นของทุกท่านนะครับ คิดไรเเปลกบอกผมโลด จะนำไปปรับเเต่งครับ

Seal 25 สมาคมนี้มี25คนระดับแบ็คลิสล์

ระดับ บอส
Thanyx,the Dragoon of thaliwilya *3  พี่เฮียลิ้นยาว3ประสาน ควบคุมภารกิจ อิอิ
ปาปิยอง*1 น้องชายเฮียคนใหม่แทนพี่ทาลิแสง สารพัดประโยชน์

ระดับ A  หน่วยระดมพลฉุกเฉิน

Timperra,the Vapor Dragon *4  ญาติสายพันธ์เดียวกับพี่เฮีย ระดมพลฆ่าจากปากหลุม ให้ไปเกิดใหม่
(ขอขอบคุณ พี่ๆAbNolzMiC  ~OdIlOn_ToPpU~  Panther(อีกทีนึง) gb_seaoer Nihil  มากๆครับ)

ระดับ B หน่วยเสริมคอยหนุนพี่เฮีย

Belial *3  หัวหน้าหน่วยที่รักลูกน้องมาก ตูตายลื้อตายตามอั๊วล่วย

ระดับ C หน่วยลูกน้อง 2 ชีวิตผมเกิดมาได้เพราะเฮียนะครับ

Fidelma,the Prophet's Follwer *4  เมียลับเฮียไว้โด๊ป(ซีลรอง)ก่อนระเบิด
kirin ใหญ่ (ขอโทษจริงๆลืมชื่อ) *4  เมียหลวงพี่เฮียไว้โด๊ปเช่นเดียวกัน
Bunyip *4  ลูกชายเฮียที่ตอนเกิดโดนระเบิดทำให้หน้าตาทุเรศเเละจิตคลั่ง
Scarlet Reaper *2 จิตวิญญาณของการสังหารที่สิงอยู่ในตัวเฮียไม่มีวันจางหาย

Mys

อุปกรณ์ของเฮีย(ดราก้อน)ตามความพอใจครับ+ สามัญรีดกอง+ทำลายๆด้วยครับได้ไอเดียจากพี่นิฮิล

ภารกิจที่1 การก่อตั้งสมาคม

ถ้าเราเริ่มก่อน ส่งหน่วย ระดมพลฉุกเฉิน หรือ หน่วยเสริมคอยหนุนพี่เฮีย

ทำการสร้างลูกน้อง และตามด้วยการ อัญเชิญพี่เฮียลงมา

แต่  ถ้าพี่เฮียร์ไม่มา ให้นำหน่วยเสริมคอยหนุนพี่เฮีย ตั้งรับไว้ก่อน

หรือ  Scarlet Reaper ตายยากนะนั่น หรืออีกที ใช้ลูกของเฮียร์คอม แอท11ยันไว้ก็ได้ครับ

ถ้าเริ่มหลัง

เหมือนอันข้างบนละครับ ถ้าพี่เฮียมาระเบิดได้เลย ถ้าไม่มาต้องวางมาตราการป้องกันให้เเน่นหนา

มิฉะนั้น  เด้งทั้งสมาคม

ภารกิจที่2   ใครใหญ่สุดว้าๆๆๆๆๆ

ระเบิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ตัวหลักของเขาคอยคุมเกมส์ให้ดีนะครับ ระวังจังหวะสวนกลับ

ล่าหัวหน้าใหญ่เค้าเลยครับ เจอ เย่ก็เย่ 5 ใบจัดไปอย่าให้เสีย เอามันให้ตาย หึ หึ 

ในภารกิจที่2นี้ใช้แบบ บึ้มตัวใหญ่ สอยตัวเล็ก ครับ มีลูกชายเฮียที่ทำหน้าที่ได้ เเจ่มเเจ๋ว

ใช้ ป้าคิรินใหญ่ก็ได้ครับ ถ้ามีมิสติกสนาม ก็ 0 ตี 7

ใช้ หน่วยเสริมคอยหนุนพี่เฮีย ในการรักษาสมาชิกที่เสียไปจากภารกิจ

เเละปาปิยองคอยช่วยเหลืออีกเเรงครับ (ขอบคุณพี่Panther)

จบเเล้วอ๊บๆ ;D
ตอนให้ช่วยเสนอความคิดเห็นหน่อยนะครับ  เพื่อที่ทุกท่านคงจะเพลิดเพลิน

ในการพิจารณาเด็คของผม

ขอบคุณล่วงหน้านะครับบบบบบบบบ

รอบที่2จะลองใช้การ์ดจาก7ปีดูละครับ ดูจากพี่นิฮิลนี่ช่วยได้มากมายเลย ขอบคุณเป็นพิเศษนะครับ

« Last Edit: May 08, 2008, 03:11:37 PM by ~@!leo!@~ » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #1 on: May 07, 2008, 09:14:19 PM »

Timperra น่าจะใส่ 4

โม่โดนก็ไม่ต้องคิดมากครับ แต่อย่างน้อย มันก็ช่วยให้เกมเร็วขึ้น

Member

Email
« Reply #2 on: May 07, 2008, 11:01:49 PM »

Timperra น่าจะใส่ 4

โม่โดนก็ไม่ต้องคิดมากครับ แต่อย่างน้อย มันก็ช่วยให้เกมเร็วขึ้น

ขอบคุณมากครับ ช่วยหน่อยนะครับ คิรินใหญ่มันรกๆไงไม่รู้สิครับ หาทางอื่นมาช่วยได้ไหมครับ

~OdIlOn_ToPpU~
Member

Email
« Reply #3 on: May 07, 2008, 11:06:19 PM »

ฟิเดลม่าน่าจะ 4 นะครับ

คิรินถ้าไม่เอาลองเปน dark wing nightmare เพระ คิรินถ้าขึ้นมือจะบอดมือมาก แต่ nightmare อาจจะใช้ดิสแล้วรอถ้าโม่โดน nightmare ใบอื่นก็เข้ามาในสนามแล้ว

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: May 07, 2008, 11:13:33 PM »

ที่บอกว่าให้ใส่ คิริน เพราะว่า   ลง ทิมเพอรามา(ทิมเพิรา 4 ด้วยนะ) โม่ซีล โดนคิริน ปุ๊บ เด้ง เคข้ามาเป็น ซีลรองได้เรย

สมมุติว่า  ลง ทิมเพรา  โม่ซีล ครับ

ไดเ คิรน กะ ฟิเดลมา  5 ลงทาลิ มา คอม เรย 12 ยืน ตาหน้า บึ้ม ผมเล่น อย่างนี้ อ่านะ

ผมว่า เบเรียว เยอะเกินไปนะครับ ลดหน่อยดีไหม

bachonspiz
Member

« Reply #5 on: May 08, 2008, 12:00:52 AM »

คุณ panther
พูดถูกงับ  เด๊คนี้ลองทาลิมืดไม่ขึ้นมันจะไม่ค่อยเก่งอ่ะครับ 
ดังนั้นการหาทาลิมืดขึ้นมือให้เร็วๆจึงต้องใช้ทิมเพอร่าช่วยอ่ะ  เพราะมันได้ทั้งซีลรองทั้งทาลิ  เร็วมากจิงๆ  ผมว่าถ้าลดเบเรียลแล้วใส่ไอซาลามันดารี่ดอลลอ่ะ
และก็ลูกมังกรสักใบก็ดีนะครับ  เอาไว้กันเวลาทาลิไม่ขึ้นจิงๆแบบทิมเพอร่าโม่ยังไม่เจอ อารัยประมาณนั้น
แถมยังเอาไว้คอมรองได้ด้วย  แต่ผมก็ไม่รุนะเพราะไม่เคยเล่นแต่เคยเห็น

Member

Email
« Reply #6 on: May 08, 2008, 12:14:16 AM »

ขอบคุณมากครับงั้นเปน

เบเรียล*3
ฟิเดลม่า*4
สิงโตออก
ติ๋ม*4

ว่างอีก1เพิ่มสกาเล็ตไม๊อ่า

คุณ panther
พูดถูกงับ  เด๊คนี้ลองทาลิมืดไม่ขึ้นมันจะไม่ค่อยเก่งอ่ะครับ 
ดังนั้นการหาทาลิมืดขึ้นมือให้เร็วๆจึงต้องใช้ทิมเพอร่าช่วยอ่ะ  เพราะมันได้ทั้งซีลรองทั้งทาลิ  เร็วมากจิงๆ  ผมว่าถ้าลดเบเรียลแล้วใส่ไอซาลามันดารี่ดอลลอ่ะ
และก็ลูกมังกรสักใบก็ดีนะครับ  เอาไว้กันเวลาทาลิไม่ขึ้นจิงๆแบบทิมเพอร่าโม่ยังไม่เจอ อารัยประมาณนั้น
แถมยังเอาไว้คอมรองได้ด้วย  แต่ผมก็ไม่รุนะเพราะไม่เคยเล่นแต่เคยเห็น

เเต่นะผมก็ไม่รู้จะเอาไรออกแล้วอ่าครับ ลี่ดอล2 เบบี้2 เอาเบเรียลออกเลยดีมั้ยเเล้วเอาสกาเล็ตออกใบนึง

เท่าๆที่เล่นมาอะนะครับคิรินนี่เน่ามากตอนขึ้นมือเเล้วตอนตั้งนี่ยันยากมากอย่างที่บอกละครับ

ขอเด็คลิสคุณpanther หน่อยได้มั้ยอะครับ

ขอบคุณทุกๆๆท่านที่ช่วยเหลือมากครับ
« Last Edit: May 08, 2008, 12:18:58 AM by ~@!leo!@~ » Logged

bachonspiz
Member

« Reply #7 on: May 08, 2008, 12:27:33 AM »

เบบี้1พอครับ เอามาหาเจ๋ยๆ

Panther
Member

Email
« Reply #8 on: May 08, 2008, 01:21:33 PM »

ทาลิ มืด    ๓
ทิมเพอรา   ๔
คิริน         ๔
บันยิบ       ๔
ฟิเดลมา    ๔
สกาเล็ต    ๒
เบเรียว    ๒
อุริเอล     ๒
ปาปิยอง  ๑

นะของผม น่าไม่ขึ้นเน่า ขนาดหนัก ละ ก็ ยังไงก็ เล่นได้    เคยเน่าสุดครั้งนึง โม่ๆๆๆๆ หาทาลืมืด จนเหลือ ๕ ใบสุดท้าย พึ่งจาเจอ ตัว แรก   

ที่จิงแต่ก่อนผมก็ใส่นะสิง โต  มันโม่ โดนฟิเดลมา ที สนุกสนาน แต่ว่า บางที เค้าสับไม่ละเอียด อารายเงี๊ยะครับ โม่โดนทิมเพอรา กะ ทาลิมืด แทบร้องไห้

ที่ไม่แนะนำให้ใส่เบเรียวเยอะ เพราะว่า  มันอาจจะดีที่เรียกอารายก็ได้ แต่ปันหา คือว่า มันตาย เลย ไม่มีฟื้น

ถ้าจะใส่ ซาลาดอล แนะนำ  เบบี้ลม๑ ตัว ไว้ให้ ทิมเพอรา ตี ออล

ถ้าเปรี๊ยว นัหก็ลอง เทียแมท ก้ไม่เลวนะ เอาลงมาปลายๆเกม โกรท ทาลิมืด เตรียม ออล แรงๆ

ปล. ราวังโม่โดนน่อ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: May 08, 2008, 01:37:01 PM »

Timperra ยังไงควรใส่เยอะจริง ทั้งรีดกอง เร่งของ และเป็นตัวคอมรองมังกร เพราะทาลิมืดยังไงก็ต้องคอมมังกรก่อนถึงใช้ Skill ได้
อาจเพิ่มธาตุลม อย่าง ลูกมังกรลม Lv 1 ไปซะตัวก็ไม่เลวนะครับ เผลอๆ ให้ Timperra คอม All ได้ด้วย

ส่วน Belial ถ้าใส่ก็น่าใส่ Mystic ที่ตก Shrine จากกองเกิดผลคุ้มไว้ด้วย เวลาโม่โดน Belial ได้ลาก Anubis ลงทำลายมือเค้า หรือ ลาก Dragon Metamorph เร่งจั่ว อะไรเทือกนี้ได้

อนึ่ง ทาลิมืดผมใส่ Michael ด้วย เพราะโม่โดนไม่เสีย Lv และถ้าตก Shrine ปกติ ทาลิมืด At + 2 ด้วย 
จะแอบใส่ Uriel ไปด้วยก็มิเลว แต่แล้วแต่แนวแลครับ

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: May 08, 2008, 02:15:57 PM »

Timperra ยังไงควรใส่เยอะจริง ทั้งรีดกอง เร่งของ และเป็นตัวคอมรองมังกร เพราะทาลิมืดยังไงก็ต้องคอมมังกรก่อนถึงใช้ Skill ได้
อาจเพิ่มธาตุลม อย่าง ลูกมังกรลม Lv 1 ไปซะตัวก็ไม่เลวนะครับ เผลอๆ ให้ Timperra คอม All ได้ด้วย

ส่วน Belial ถ้าใส่ก็น่าใส่ Mystic ที่ตก Shrine จากกองเกิดผลคุ้มไว้ด้วย เวลาโม่โดน Belial ได้ลาก Anubis ลงทำลายมือเค้า หรือ ลาก Dragon Metamorph เร่งจั่ว อะไรเทือกนี้ได้

อนึ่ง ทาลิมืดผมใส่ Michael ด้วย เพราะโม่โดนไม่เสีย Lv และถ้าตก Shrine ปกติ ทาลิมืด At + 2 ด้วย 
จะแอบใส่ Uriel ไปด้วยก็มิเลว แต่แล้วแต่แนวแลครับ

ระวัง นะพี่  นับไชน์ ก่อนนา เหอๆ

Member

Email
« Reply #11 on: May 08, 2008, 02:36:57 PM »

ขอบคุณพี่มากมายครับ เเต่ว่านะผมขอ text Uriel หน่อยได้ไหมละครับ 

ผมไปดูของพี่ Nihil มาเเว้ว ใช้เบบี้ล่วยละ2ธาตุเลย(ของเวอร์ชั่นเก่าน่ะครับ ไอ้FFF Fall For Fun) ผมลองไปปรับดูเเล้วผลคือว่า

เบบี้ไม่ได้รองทิมเรยละครับเน่าตายเพราะทิมไปหลายตัวเลยตายเเล้วไม่ฟื้นด้วยทั้งลี่ละเบบี้ รู้สึกเสียดายนิดๆน่ะครับเเทนที่

จะมีซิลเข้ามาเเทน แล้วไปดูเด็คประจำวันเกิดอะครับ  text Uriel หน่อยได้ไหมละครับ  เพิ่งกลับมาเล่นใหม่ไม่มีในดาต้าเบสด้วย

ก็งงว่ามันทำไรได้อะครับ

ทาลิ มืด    ๓
ทิมเพอรา   ๔
คิริน         ๔
บันยิบ       ๔
ฟิเดลมา    ๔
สกาเล็ต    ๒
เบเรียว    ๒
อุริเอล     ๒
ปาปิยอง  ๑

นะของผม น่าไม่ขึ้นเน่า ขนาดหนัก ละ ก็ ยังไงก็ เล่นได้    เคยเน่าสุดครั้งนึง โม่ๆๆๆๆ หาทาลืมืด จนเหลือ ๕ ใบสุดท้าย พึ่งจาเจอ ตัว แรก   

ที่จิงแต่ก่อนผมก็ใส่นะสิง โต  มันโม่ โดนฟิเดลมา ที สนุกสนาน แต่ว่า บางที เค้าสับไม่ละเอียด อารายเงี๊ยะครับ โม่โดนทิมเพอรา กะ ทาลิมืด แทบร้องไห้

ที่ไม่แนะนำให้ใส่เบเรียวเยอะ เพราะว่า  มันอาจจะดีที่เรียกอารายก็ได้ แต่ปันหา คือว่า มันตาย เลย ไม่มีฟื้น

ถ้าจะใส่ ซาลาดอล แนะนำ  เบบี้ลม๑ ตัว ไว้ให้ ทิมเพอรา ตี ออล

ถ้าเปรี๊ยว นัหก็ลอง เทียแมท ก้ไม่เลวนะ เอาลงมาปลายๆเกม โกรท ทาลิมืด เตรียม ออล แรงๆ

ปล. ราวังโม่โดนน่อ

ขอบคุณพี่ด้วยครับ

พี่ไม่ใช่ทาลิเเสงหรือครับ ตอนซีลเยอะๆก็นะจะมูฟได้ และปาปิยอง โอ้ววววววว

ใช้ทำรายอะ ก่งก๊ง ถ้าดูใบบนผมว่าเราไม่ทำลายซีล1เวลหรอก(ชี้เเนะด้วยนะครับ)มั้งครับ ดีไม่ดีตายก่อนใช้อีกแน่ะครับ(เหมือนทาลิแสงของผมละมั้ง)

ผมว่านะเด็คนี้น่ะถ้าทิมขึ้นมือตาเเรกเเล้วทาลิคอมพร้อมเหมือนทิ้งชีวิตทาลิมืดอีก2ตัวทิมอีก3ตัวเลยน่ะครับเนี่ยผมว่า

มีทางเเก้มะครับ

ขอบคุณพี่มากมายครับ เเต่ว่านะผมขอ text Uriel หน่อยได้ไหมละครับ

อย่าลืมนะครับขอมาหลายทีเเล้วไม่มีคนตอบผมซะที

ยังไงๆก็ขอบคุณพี่ๆๆมากมายครับ
« Last Edit: May 08, 2008, 02:59:48 PM by ~@!leo!@~ » Logged

bachonspiz
Member

« Reply #12 on: May 08, 2008, 02:50:13 PM »

ที่เค้าไม่ให้text ก็เพราะมันหาจากเว็บตาหนูได้น่ะสิครับ ลองหาๆเอาก่อนจิ

Member

Email
« Reply #13 on: May 08, 2008, 02:53:42 PM »

http://my.dek-d.com/all6rat/show_picture.php?pid=11733439&user_id=655530&mobile=1

ใบนี้ป่าวอะครับตอนเเรกนึกว่าเปงตัววี Vriel

ขอโทษจริงๆๆ ตอนเเรกคิดว่าเป็นธาตุมืด ดูดีๆเชดออฟ ดาร์ค

ขอบคุณมากมายครับ ซึ้งจริงๆไม่บอกผมโง่ไปอีกนาน
« Last Edit: May 08, 2008, 03:00:35 PM by ~@!leo!@~ » Logged

gb_seaoer
Member

« Reply #14 on: May 08, 2008, 03:02:19 PM »

Timpera 4 ดีจริงๆ เล่นกะ Panther บ่อยเด็คนี้ เร็วมากคับ ถ้าไม่สับเละจริงๆ !
ส่วน Papilian ก็เข้าท่านะคับเพราะเราแทบดิสฟรี โม่ ชุบฟรี ! ไม่เสียอะไรเลย ชุบพวกตายไม่ฟื้นมาเล่นใหม่ได้ด้วย

ส่วนเรื่องออล ใช้ Tiamat สะใจดีคับ (อย่าโม่โดนซะเองล่ะ)

ปล.เด็คนี้พลิกได้เยอะคับ ใส่ dark wing ก็ได้เหมือนกัน แล้วแต่ความชอบล่ะคับ หลักๆ แค่ Kirin Thali Fidelma Bunyip ที่เหลือค่อนข้างยืดหยุ่นคับ

`[B]bz—>[เกรียน]`
Member

« Reply #15 on: May 09, 2008, 05:51:20 AM »

ขอบคุณมากครับงั้นเปน

เบเรียล*3
ฟิเดลม่า*4
สิงโตออก
ติ๋ม*4

ว่างอีก1เพิ่มสกาเล็ตไม๊อ่า

คุณ panther

เเต่นะผมก็ไม่รู้จะเอาไรออกแล้วอ่าครับ ลี่ดอล2 เบบี้2 เอาเบเรียลออกเลยดีมั้ยเเล้วเอาสกาเล็ตออกใบนึง

เท่าๆที่เล่นมาอะนะครับคิรินนี่เน่ามากตอนขึ้นมือเเล้วตอนตั้งนี่ยันยากมากอย่างที่บอกละครับ

ขอเด็คลิสคุณpanther หน่อยได้มั้ยอะครับ

ขอบคุณทุกๆๆท่านที่ช่วยเหลือมากครับ
อันนี้เปน List ที่ผมคิดไว้นะคับ ถ้าไม่ถูกใจก็ลองโมไหม่ดูละกันคับ

Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya *3

Spring Field Fairy *4

Timperra, the Vapor Dragon  *4

Bunyip *4

Argurus Kirin  *4

Fidelma, the Prophet’s follower *4

Scarlet Reaper *2

วิทีการเล่นก็ ใช้ ทิมเพอร่า ลงมาโม่เลยคับ ไม่ต้องสนใจเริ่มก่อนหลัง เล่นแบบเดวกัน

แต่!!! โม่ซีลนะคับ หาซีลลองก่อนเลย เนื่องจากเด๊กส่วนไหญ่ก็มีแต่เข้าสนามจากชายน์

ถ้าเปนทาลิมืดก็เอาขึ้นมือเลยคับ ถ้าเปนSpring Field Fairy ก็ปล่อยตกชายโลด ^^ เลือกฝ่ายตรงข้าม mp-2

จะเป็นการตัดเกมตั้งแต่เริ่มแรกเลย  ถ้าเปนคิรินก็นำมาไห้ทาลิมืดโดดมาคอมได้ เปนบันยิบก็ไห้ทิมเพอร่าคอมครับ

พอทุกอย่างลงตัวคงไม่ต้องพูดแล้วหละคับ จั่วมีสติกโม่ซีล รอนับชายน์ ไคร15ก็เอ๊าไป ^^ 

ก็เสนอมาไห้เลือกใช้อีกแนวนึงนะคับ  ถูกใจไม่ถูกใจไม่ว่ากัน

Panther
Member

Email
« Reply #16 on: May 09, 2008, 01:45:55 PM »

ที่ไม่แนะนำสปริงฟิลล์ เพราะว่า มันทำอะไรได้น้อยกว่าพวก เบเรียวคับ  มันก็แล้วแต่ว่า ชอบแบบไหนด้วยนะ เพราะว่า ตกไชน์จากกอง เดี๋ยวนี้มันเยอะ

ที่ผมไม่ใส่สปิงฟิลเพราะว่า ถ้าสปริงฟิลล์ขึ้นมือละก็ ตายแน่ๆครับ แต่ถ้าเบเรียวขึ้นมือ พอเบเรียวตาย ยังไงก็ได้เอา ลงไชน์ หนึ่งใบ แถมได้เลือกด้วย อีกอย่งางคือว่า เบเรนียวชุบได้คับ

เหตุผลที่ใส่ปาปิยองนะ
เพราะว่ามัน เหมือนชุบฟรีๆ เรยอีกอย่างเห็นอนาคตได้ด้วย สมมุติว่า เรา เห็นใบต่ไปเป็นทิมเพอรา เราก็จั่ว เพื่อไม่ให้ โม่โดน คับ

ที่ไม่ใส่ทาลิแสงเพราะว่า มังกร มันน้อย จริงๆ และ ทาลิมืดของผมเป็นแบบว่า ต้องรีบปิดเกม หงะ ใส่ทาลิแสงมา จะช่วยเกมยื้อได้ครับ แต่ว่า  ที่ผมไม่ใส่ จริงๆ คือว่า เสียดายซีล อ่า   

ใส่อูริเอล เพราะว่าแก้ทางได้เยอะมากครับ ทั้งพวกด้วง ทั้งวาเลยเซีย พวก ขุดๆๆ  ไหนจะกัน พวกตกไชน์ แปลกๆ อีก

แถมโม่โดนก็มูฟตัวที่ผิดพลาดลไชน์ไปเช่นทาลิมืด เป็นต้น ถ้ามี อะไรแอดผมมาก็ได้นะ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #17 on: May 09, 2008, 01:54:42 PM »

จริงที่ว่าเล่นได้หลายแนวมากๆ แล้วแต่เราอยากเน้นตก shrine จากกองแนวไหน ก็ลองเลือกแนวที่เข้ากับรสนิยมเราที่สุดเอาละกันครับ ลองดูแนวทางจากของเพื่อนๆ คนอื่นๆ ก็ได้

อนึ่ง เรื่องแอบใส่ Uriel ไปนี้ผมว่าดีนะ เพราะตก Shrine จากกองก็ไม่เสียหลาย เป็น แสง-มืด ใช้คอมหรือเป็นใบรองได้
และใช้แก้ทางเด็คชอบขุดหรือตก shrine เกิดผลได้ผลชงัดนักแล

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #18 on: May 09, 2008, 03:56:14 PM »

List แบบนี้โอเคมากๆ แต่ความคิดผมคิดว่า

อยากให้ใส่ Uriel มากๆคับ สารพัดความเก่งเรื่องการโม่

ได้ทั้งห้ามเค้าขุด มูฟตัวที่โม่เเป๊ก หรือแม้กระทั่งยืนใช้สกิลในสนาม

Pages: [1]
  Print  

Jump to: