Summoner Master Forum
October 02, 2024, 05:31:52 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: โปรยสโตนอย่างบ้า ตูด 5 กันกระจาย[Modified]  (Read 3269 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« on: May 06, 2008, 11:13:20 AM »

พอดีได้เห็น Seal ใบนึงจาก GT8
เพื่อนมันแรนด้อมได้
มันคือ
Clay Golem ครับ

โอ้ ความสามารถมัน อะไรจะปานนั้น..
เริ่มที่
- พลัง
เริ่มต้น 9/9/3
คอมดิน 11/10
ดิน 2 ตัว 12/12
- Skill
Seal X ใบในสนามติด Stone Curse และ Df = 5 Sp = 0 / X Turn (At Line) (Charge X) (Mp 3)
- Ability
เมื่อ Clay Golem เข้ามาในสนาม Clay Golem ป้องกันจากการโจมตีและ Curse 1 Turn
Charging 5

ซึ่งแน่นอนครับ ว่าเราไม่ปล่อยให้เขาลอยหน้าลอยตาให้ครบชาร์จ ถึงจะยิงสกิลแน่นอน..
เอาล่ะ ไปดู Deck list กัน

Seal 26

Clay Golem X 3                                              โกเล็มดินของเรา โปรยสโตน ลบตูด ลบSpeed
Fairy Sky Force X 2                                      ดิสการ์ด เกน ชาร์จ 2 แน่ะ.. แต่จ่ายแพงไปนิดแหะ
Rainbow Hawk Nijitaka X 3                       โดด เสริมชาร์จให้
Vega, the Familiar of Rochelle X 2          สกิลเสริมชาร์จ
Rochelle, the Time Mage X 3                    อาเจ๊โรเชลล์ เล่นดีๆ มีกล้ามแน่
Libera Me X 2                                                  ตัวเก็บชาร์จ และคอยยิงลบ text ลบ At
Amber, the Valkyrie in Memory X 3          ทาส...
Bratschel, the Angel of Music X 2              ตัวป๊อด เล่นคู่กับ Vega น่าจะสนุก...
Magician of Leprecsaun Book X 2            เอาไว้จั่วเร็ว
Copper Spider X 2                                          ตูด 5 ชิมิ บึ้มซิ...
Harison, the King of Pentacles X 2            คนนี้ไม่พูดมาก เอะอะบึ้มๆ

เพื่อเพิ่มความสะใจสามารถเติม
Zalom Battleship ได้..

ยุทธศาสตร์การตั้ง
1. Libera+Amber
2. Bratschel
3. Clay Golem

การทำเกม
1. อาศัยสโตนเอาจาก Clay Golem คอยหยุดตัวใหญ่ๆไว้ แล้วเอา แฮร์รี่ หรือ แมงมุมบึ้ม (ข้อควรระวัง : ยกเลิก Curse / Skill)
2. พาเจ๊โรเชลล์ไปฟิตกล้าม แล้วต่อยเอา (ข้อควรระวัง : ยกเลิก / สูญเสีย Ability จะง่อยเอา)

การปิดเกม
1. คล้าย การทำเกม ฉะนั้นไม่ต้องพูดซ้ำ

มีการ์ดอะไรที่น่าจะให้เพิ่มเติม บอกด้วยนะครับ
« Last Edit: May 10, 2008, 07:26:34 AM by erinyx » Logged

Felasia knight
Guest
« Reply #1 on: May 06, 2008, 12:28:42 PM »

Fairy Sky Force น่าจะซัก 3 นะครับ  เพราะว่า ซีลแต่ละตัว เราต้องการชาร์จทั้งนั้นเลย  ใส่ซัก 3 ใบ จะได้ขึ้นมือเร็วหน่อย

แล้วลด Rochelle เหลือซัก 2   เพราะว่า ถ้าตั้งไม่ค่อยได้แล้ว  ตัวนี้คงทำอะไรไม่ได้

ซึ่งถ้าหากใส่ Fairy Sky Force เยอะหน่อยแล้ว  แนะนำให้ใส่ Tiny Cyan Bird ครับ  สามารถเอามาเป็น Seal รองให้กับ Fairy Sky Force ได้ ยืนในเทิร์นแรกได้ด้วย
( ลดค่าใช้สกิลได้อีกตะหาก )

สำหรับ  Copper Spider  ดูไม่ค่อยดีแฮะ  ใช้สกิลได้ครั้งเดียวเองอ่ะ  Lv ตั้ง 2  :P

แต่ถ้าจะใส่  แนะนำตัวนี้ดีกว่าครับ  ประหยัดค่าร่าย  ;D

S_A_Y
Member

Email
« Reply #2 on: May 06, 2008, 01:53:41 PM »

บอกตรงๆ ว่า น่าเล่นครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: May 06, 2008, 01:55:52 PM »

Fairy Sky Force น่าจะซัก 3 นะครับ  เพราะว่า ซีลแต่ละตัว เราต้องการชาร์จทั้งนั้นเลย  ใส่ซัก 3 ใบ จะได้ขึ้นมือเร็วหน่อย

แล้วลด Rochelle เหลือซัก 2   เพราะว่า ถ้าตั้งไม่ค่อยได้แล้ว  ตัวนี้คงทำอะไรไม่ได้

ซึ่งถ้าหากใส่ Fairy Sky Force เยอะหน่อยแล้ว  แนะนำให้ใส่ Tiny Cyan Bird ครับ  สามารถเอามาเป็น Seal รองให้กับ Fairy Sky Force ได้ ยืนในเทิร์นแรกได้ด้วย

สำหรับ  Copper Spider  ดูไม่ค่อยดีแฮะ  ใช้สกิลได้ครั้งเดียวเองอ่ะ  Lv ตั้ง 2  :P

แต่ถ้าจะใส่  แนะนำตัวนี้ดีกว่าครับ  ประหยัดค่าร่าย  ;D

อ้ะ Nebiros นี่น่าสนใจใช่เลย 

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: May 07, 2008, 01:10:23 AM »

ไม่รุสิ Messenger ไม่พึ่ง Gabriel แล้วแปลกๆง่ะ

gb_seaoer
Member

« Reply #5 on: May 07, 2008, 01:17:37 AM »

โอ้ เข้าใจคิดดีแฮะ ชอบตรง เพิ่มชาร์จให้ AoM ดิน ได้นี่สิ

ปล. เล่นกะ Titan พวก Golem อื่นก็ได้นะ พวก Dark Soul หรือ Golden Light พวกนี้ก็เก่งดี

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #6 on: May 07, 2008, 01:50:46 AM »

Full Combative Giant คับพ้ม 

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #7 on: May 07, 2008, 02:10:48 AM »

ใส่ Ensha ก็ดีนะครับ เป็น Earth ด้วย ทุบแบบไม่ต้อง Sac ด้วยนะนี่
« Last Edit: May 07, 2008, 02:46:41 AM by Sayong » Logged

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #8 on: May 07, 2008, 08:10:29 PM »

ก็ดีนะครับ ไว้จะปรับปรุงมาให้ดู

Clay ที่ผมว่ามันโหดคือ ตูด 5 Sp 0- -แถม X เทิร์น

แต่ที่คิดว่าน่าจะหลอน สำหรับเด็คตีคือ

โดดเพิ่มชาร์จให้ออมดิน  :D

Audong@Varee
Member

« Reply #9 on: May 08, 2008, 10:09:49 PM »

น่าสนน่ะเนี่ยเด็คเนี่ย

Exigency
Member

Email
« Reply #10 on: May 08, 2008, 11:49:48 PM »

ก็ดีนะครับ ไว้จะปรับปรุงมาให้ดู

Clay ที่ผมว่ามันโหดคือ ตูด 5 Sp 0- -แถม X เทิร์น

แต่ที่คิดว่าน่าจะหลอน สำหรับเด็คตีคือ

โดดเพิ่มชาร์จให้ออมดิน  :D

ผมว่าน่าสนใจอีกตัวนะ ไหนๆก็ต้อวตายเหมือนกันใช่มะ M.Doll เลย ตัวบนเซค2 เวลตัวนี้เวลเดียวเอง

Member

Email
« Reply #11 on: May 09, 2008, 08:11:05 PM »

ลองโมแล้วครับ

Seal 26-27

Clay Golem X 3
Fairy Sky Force X 3
Rainbow Hawk Nijitaka X 3
Vega, the Familiar of Rochelle X 2
Rochelle, the Time Mage X 2
Libera Me X 2
Amber, the Valkyrie in Memory X 3
Bratschel, the Angel of Music X 2
Magician of Leprecsaun Book X 2
Murderous Doll / Golden Light / Dark Soul X 1-2 ตัว (ระวังนะ ถ้าเอา โกเล็มมันเวล 3...)
Nebiros X 2
Harison, the King of Pentacles X 1

Pages: [1]
  Print  

Jump to: