Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:18:51 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เดคนี้ เพื่อนน้องทุนน้อย  (Read 2691 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
[L]unifer
Member

Email
« on: May 06, 2008, 08:22:47 AM »

วันนี้มีน้องคนหนึ่งเล่นเอ็มแล้วมาคุยกับผมว่าอยากเล่นเดคดิAwakusa Hatone*4 องค์ชายดินผู้ด้อยโอกาสที่จะได้ลงสนามรบ ยืน
Garuda wiser*2 นกหลงฝูง  พักนี้ตกงานค่าตัวถูก  ให้ยังเคือง ชิงจังหวะ
Mountain Ram Minotaur*4 มันจะหลงยุคไปไหนตัวกากขยะไม่มีคนสนจัย กลายเป็นลองคอมเทพ ซีลลอง
Valencia the angle of order*4 เริ่มมีการลงทุนจ้างนางฟ้ามาพังมิสติกเพราะงานนี้มิสติกขอไม่เกิน 30 ใบ ใบยิง
Treetop Tango Fairy*2 อยากไปถึงเร็วต้องยอมออกค่าทางด่วนหน่อยละ ข้ามไลน์
Forest side fairy*2 นานๆจะมีงานที ค่าตัวก็ 5 - 20 บ.งัยก็เอ็มพีเหลือน่า ตั้งได้นะมีเฮ  คอมโบยิงและเร่งซีลเข้ามาในสนาม
Undine*4 มีทัพหน้าก็ต้องมีทัพหลัง  เดคอ อื่นเป็น 3 แม่ครัว เดคนี้ขอแค่ประทานพร ซัพพอตถ้าจั่วไม่ทันเอาไปดรอปโซก็ได้นะ
Kalena*2 ลงมาหา Geosaur  ขึ้นมือเอา Mountain Ram Minotaur มารองคอมได้เทรินแรก ตั้งเกมเร็ว
Geosaur*1 เอามาให้เกิด AB เพื่อเอา มอนสเตอร์ธาตุดินเข้ามาครับ  ทำงานนิดหน่อยแค่เอามาให้ ab ทำงาน

เริ่มก่อนก็ต้องโปรยครับงานนี้ขอให้มีองค์ชายดินมายืนคุมซักตัว ก็ AT 9 แล้ว ถ้ามีมิโนทอร์ก็โปรยไว้เตรียมขี่เลย
เริ่มหลังลง เจ้าชายดินแล้วก็ อันดีนซักตัวก็ได้ครับถ้ามีนะไม่ก็โปรยพวกลองคอมไม่ก็ ฟอเรสไซก็ได้ครับ
แต่ถ้าเป็นอันดีนจะทำให้ไม่ต้องคอม ตอนรับจะมี DF มากถึง 11 sp 3
ความโหดอยู่ที่  การตีกดเข้า DF ฝั่งตรงข้ามเรื่อยๆ ถ้า MP เหลือก็เอามาโปรยซีล
ไม่ก็ลง คาเลน่า มาหา จีโอซอ ขึ้นมือ เอา Mountain Ram Minotaur เข้ามาในสนาม ถ้าเจ้าชายคอม จะ DF 12 เทรินแรก ถ้าคาเลน่าคอมเองก็ยัง 11 เลย สูงอยู่นะ
การตั้งรับ
หากองค์ชายได้ขี่มิโนทรอ 2 ตัว จะมี DF สูงถึง 14 เลยทีเดียว เบสสูงมากที่เป็น Lv.2
ถ้ามีการประทานพรละก็ AT มากสุด 15 เมื่อโจมตี  DF 20 เมื่อโจมตี เมื่อถูกโจมตี ดูแค่ DF สูงสุด 22 บ้าไปแล้ว

หวังว่าน้องคงจะพอเอาไปเล่นได้นะครับคงไม่แพงมากเกินไป พวกมีราคารวมกันคงไม่เกิน 500 นอกนั้นก็จังค์เหยื่อครับใบไม่เกิน 5 - 10 บ.ลองหาซื้อร้านที่น้องไปหัดเล่นดูครับ
งัยพี่ก็ฝากไว้แค่นี้แล้วกันครับ
แนวคิดครับ  เดคเล่นน่าจะพอเล่นได้  เป็นเดคยืนนิ่งๆ พอคอมได้ซักร่างแล้วค่อยตีเข้าไป จาก AB ที่เก่งของตัวมันเอง
ซีลทุกตัวมีการแบ่งหน้าที่เรียบร้อย  ดูออกป่าวหว่า - -* เริ่มหนักจัย  อาจจะเหยื่อไปหน่อยถ้าเอาไปเล่นที่ โรงเรียนน่าจะแพ้ยากนะครับ  น่างัยก็ลองเอาไปเล่นดูแล้วกัน
ปล.เหมาะสำหรับเด็กหัดเล่นและคนต้องการความหลากหลายในชีวิต

« Last Edit: May 10, 2008, 06:09:29 AM by [L]unifer"อยู่ที่ตัวเราเอง" » Logged

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #1 on: May 06, 2008, 12:40:33 PM »

ชอบเดคนี้อ่ะ 

แต่ Garuda Wiser  มันทำให้เกมช้าไปหรือเปล่าอ่ะ

เอาออกซัก ใบ สองใบ แล้วลองไปใส่อย่างอื่นดุม่ะ

bachonspiz
Member

« Reply #2 on: May 06, 2008, 12:59:41 PM »

เห็นความมีน้ำใจกับความเป็นรุ่นพี่ของคุณครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: May 06, 2008, 01:30:57 PM »

Mountain Ram Minotaur นี่เป็นคอมม่อนชั้นดี ที่คนส่วนใหญ่หลงลืมไปเลยนะครับ ใส่ๆ เป็น Seal รองนี่เป็นเสมือนฟักทองของดินได้เลย 

Z@R Wh@T this I LoVE BERserKER
Member

Email
« Reply #4 on: May 08, 2008, 01:36:26 AM »

:o เดกสุดยอกครับชอบๆ

หาที่ใส่พ่อค้าก็ดีนะครับ

Sostopper
Member

Email
« Reply #5 on: May 08, 2008, 05:24:29 PM »

มีเด็คธาตุไฟราคาถูกๆๆไหมครับช่วยจัดให้ผมดูหน่อยสิเผื่อจะเอาไปเล่นโชว์เพื่อนว่า   คนมีงบน้อยก็ชนะได้นะเว้ย
อย่างงี้อ่ะครับ ::011::เพราะผมจัดเด็คไม่เก่งถ้ารวมคอมโบก็พอได้นะ

Sun Ce
Member

« Reply #6 on: May 08, 2008, 05:34:02 PM »

ถ้ามีKalenaกะGeosaurลากMountain Ram Minotaur แล้วเอาเจ้าชายมาคอมเลย โดนตีได้DF12เทิร์นแรกนะเนี่ย
ใช้mp5ด้วย

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #7 on: May 09, 2008, 11:54:06 PM »

555555555+
ได้จัยย
มากพี่

เดคของพี่คนนี้เชื่อได้จริงๆครับเพราะพี่เค้าทดลองมามาก
สมกับเป็นหน่วยกล้าตาย เอ๊ย หน่วยกองหน้าตะลุยค้นหาเดคเด็กแนวจริงๆครับ

รับรองจะได้ทั้งความสู้คนและความฮาในเดคเดียวกันครับ

ปล.ขอทีเถอะพี่ DRAW OF SOUL อะ อย่าเขียน "ดรอฟโซ" "ดรอฟโซล" ได้มะครับผมอะเข้าใจแต่คนอื่นคงงง
« Last Edit: May 09, 2008, 11:56:53 PM by CIFA-ที่ๆแห้งแล้งที่สุดในโลก- » Logged

[L]unifer
Member

Email
« Reply #8 on: May 10, 2008, 06:02:11 AM »

ปรับใส่ คาเลนน่าตามที่บอกนะครับ  คอมได้รวดเร็วขึ้นมากครับ
ถึงราคา ใบ ละ 40 แต่ก็คุ้มที่ได้คอมเทรินแรกๆ
ขอบคุณครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: