Summoner Master Forum
June 26, 2024, 09:00:09 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 3 [4] 5 6 7  All
  Print  
Author Topic: - - - - - ! ! ! ใครจะขอเด็ค หรือคำแนะนำ - มาโพสไว้ที่นี่เท่านั้น ! ! ! - - - - -  (Read 67063 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
Hrist The Valkyrie
Member

« Reply #90 on: May 25, 2008, 03:17:40 PM »

ขอDeckกันเนอร์หน่อยคับ ช่วยสรุปเรื่อวราคาให้ด้วยนะคับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #91 on: May 25, 2008, 04:20:59 PM »

เด็ค Dancer คอมโบ At พันล้านมีคนโพสนะครับ ลองค้นๆดู

ส่วนเด็ค Gunner นั้น ยังมองภาพมันไม่ออก ถ้าเล่นก็คงเล่นผสมเผ่า หรือธาตุอื่นตามเหมาะสมน่ะล่ะครับ

Sigmund3RD_Knight
Member

« Reply #92 on: May 25, 2008, 04:59:43 PM »

ช่วยแนะนำเด็ด Griffin หน่อยคับ

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #93 on: May 25, 2008, 09:36:12 PM »

ช่วยแนะนำเด็ด Griffin หน่อยคับ

seal 26

เหล่าคนขี่เป็ด
Galeth ' the griffin colonel x 3
Griffin chavalry x 2
Emerald griffin general x2
Griffin commando x 3
Griffin Trooper x 2

เหล่าเป็ดที่ถูกขี่
Shinning griffin x 3
owl griffin x 3
Sappire griffin x 4
Vahal peak griffin x 2

ไม่เกี่ยวเลย
Tree top tango fairry x 2

Mystic
Wind impaulse + ปืน

แนวการเล่น
ใช้ตัวยตั้งที่มีพลังสูง ง่ายๆ เช่น Griffin commando ที่ลาก mystic มาติดง่ายๆ หรือ griffin trooper ที่มีพลังเพิ่ม
หากมี griffin ใบอื่นในสนาม โดยเรามีตัวรองคอมเร็ว คือ sappire griffin ของใหม่ ใช้ดี ใช้ตั้งเทรินแรกๆได้

เมื่อตัง้แล้วก็หาจังหวะทำเกมโดยการตบตี หลายรูปแบบ เช่น ตบถูกๆเรียกพวกจาก emerald griff
หรือตบสมดุลรุกรับ และเรียกพวก อย่าง galeth หรือตบแรงมหาประลัยบ้าเลือดอย่าง Chivalry
โดยมีตัวรองที่ทั้งตบแรงทั้งถูกอย่าง sapphire griff และการตีข้าม line ของ 3 t fairry

Jee[DJ]aaD
Member

« Reply #94 on: May 26, 2008, 03:41:54 PM »

ขอเดคที่ ตีไวๆอ่าครับ จัดให้ดูที่อย่าถามอย่างอื่นๆ แค่ตีไวไว พอ

ExodiA
Member

Email
« Reply #95 on: May 26, 2008, 04:36:32 PM »

ขอเดคที่ ตีไวๆอ่าครับ จัดให้ดูที่อย่าถามอย่างอื่นๆ แค่ตีไวไว พอ
เด็ค กริฟฟินที่โพสไว้ด้านบนก็จัดเป็นเด็คตีไวเหมือนกัน

เด็ค Sigmund หลากหลายเวอร์ชั่นก็ตีไว

เด็ค Trahern เอง ก็ตีไว แต่น้อยกว่าสองเด็คบน

เด็ค Seraph ก็เป็ตเด็คตี All ไวมาก

ทั้งหมดนั้นล้วนตีไวไวทั้งสิ้นครับ หาได้ในเด็คเด็ด 7 ดาวทั้งหมดครับ

Member

« Reply #96 on: May 26, 2008, 08:43:58 PM »

ชอบคุฌคับ

superman202
Member

Email
« Reply #97 on: May 26, 2008, 11:47:03 PM »

ขอเด็ค แด้น ที่ต้อนรับการรีหน่อยครับ

เอาแบบสายขำๆ ไม่เอาสายตบ

dandoh
Member

Email
« Reply #98 on: May 27, 2008, 01:11:02 AM »

Deck Dancer หาไม่เจออ่ะครับช่วยโพสให้หน่อยนะครับ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #99 on: May 27, 2008, 02:16:17 AM »

ban list ใหม่มาจะใส่อะไรใหม่ใน เด็ค เจมิไนดีอ่า
ยังหาตัวที่ใช่ไม่ได้สักที

ExodiA
Member

Email
« Reply #100 on: May 27, 2008, 05:52:23 PM »

ขอเด็ค Dancer กันมาเยอะ

อันนี้ของเก่ามากก่อนการริสติกใดๆ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=30936.0

อันนี้สำหรับการริสติกครั้งก่อนหน้านี้
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36596.0

สำหรับการริสติกครั้งใหม่นี้ อาจจะมีผลกระทบเยอะพอสมควร เพราะโดนไปจังๆ ถึงสองตัว คือ Musician Maiden เหลือ 1 กับ Karen, the Minstel เหลือ 2

แต่ลองเอาเด็คที่ยังมีอยู่ไปศึกษาดูนะครับ ลดให้ได้ตามจำนวนที่โดนริสติกไป และหาการ์ดที่ช่วยตั้งเกมมาเล่นแทนได้ เช่น AOM ดิน (ซึ่งก็ใส่กันอยู่แล้ว)

อีกอย่าง Karan เหลือ 2 แต่ Richard ยังใส่ได้ตามปกตินะครับ ซึ่งยังสามารถหา Karen เข้ามาในสนามแทนได้

ส่วน Musician Maiden ก็สามารถใส่ Zane Theodore, the Wonderer Musician ได้อยู่ดี เล่นได้คล้ายกัน ต่างกันเรื่อง Advantage นิดหน่อย แต่ถือว่า สมดุลกับเด็คที่ตั้งตัวเหมือนกันดีนะครับ

ส่วนที่เหลือก็หาตัวที่ชอบมาใส่เล่นได้เหมือนเดิม เพราะมีตัวทำเกมให้เลือกเล่นเยอะเหลือเกิน แถมยัง Search มาได้ง่ายๆอีกนะครับ

Member

« Reply #101 on: May 27, 2008, 09:11:56 PM »

เพื่อนผมมันสนใจที่จะเล่นเด็ด คาน คับ แต่มันมีงบน้อยอะคับช่วยจัดเด็ดคานที่ใช้เงินน้อยให้ที่นะคับ       

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #102 on: May 28, 2008, 12:03:15 AM »

เพื่อนผมมันสนใจที่จะเล่นเด็ด คาน คับ แต่มันมีงบน้อยอะคับช่วยจัดเด็ดคานที่ใช้เงินน้อยให้ที่นะคับ       

Karn version ไก่+ปู+สิงห์ และตุ๊กตุ่นหิน

Seal
Karn ' the commander of blackwood x 3  >>>> แพงหน่อยนะ 100 ก่าๆ
Karn ' the lion infentry x2    >>>>> 10 บาท
Black boa therion   x 2  >>>>>>  30 ได้มั้ง
Molly ' panna forest witch x 3    >>>>>> 20 ก่าๆ
Crab of cancer x 3   >>>>>> 30  -  40  บาท
Ji ' the rooster x 3   >>>>>> 10 - 20  บาท
stoned cyclope x 2  >>>>>> 0-5  บาท
Geosaur x 1    >>>>> 0-5 บาท
Kalena Inzu x 2    >>>>> 30 ก่าๆ
Tree top tango x 2   >>>> 40-50 ล่ะมั้ง
พ่อ(แม่)ค้า x 3      >>>>> 30 ได้มั้ง

mystic
ดาบดิน esta

วิธีเล่น
ง่ายๆ ตั้งด้วย Karn โม่สโตนด้วย  Black boa ตัวที่ไม่รวมร่าง หนีบ ฟรีสด้วยปู  หากเราจั่วไก่มาได้เมื่อไหร่
ก็เริ่มความมันส์ โดยการเล่นคอมโบระหว่าง

ไก่กับปู โดยโยกสโตนจากปูที่หนีบฝ่ายเราไว้ไปใส่เขา

หรือเล่นคู่กับ Stoned cyclope โดยให้มันติด สโตน 00 turn แล้วใช้ไก่โยกใส่เขา

หรือแม้แต่ขึ้นเดี่ยวก็เล่นได้โดยการเลือก seal ฝ่ายเราติด สโตน จาก ability ของไก่ แล้วค่อยโยนก็ได้

สะกดการเคลื่อนไหวไปเรื่อย เราก็ตั้งเกมของเรา ใช้ kalena เรียกพวก กางปู หมาหิน ไก่ เยอะๆ
ทำลายตัวตั้งด้วยการฟรีสด้วยปูแล้วไล่ตบด้วยคาน

ปิดเกมด้วยการตีของคาน โดยมีพ่อค้าคอยเกณฑ์ mp และมี tango ช่วยหรอย

ปล. หากของบางอย่างราคาแพงกว่าที่บอก mail มาที่ Tean-narak@hotmail.com  มีของราคาถูกปล่อยอยู่

KaloWaneblee
Member

Email
« Reply #103 on: May 28, 2008, 04:24:33 AM »

ขอ list deck ทาลิแสงหน่อยอ่าคับ แง่มๆๆ

ExodiA
Member

Email
« Reply #104 on: May 28, 2008, 05:12:27 AM »

ทาลิแสงใส่เด็คอะไรก็ได้ ที่มีมีงกรหรือแสงเป็นตัวรอง เนื่องจากมันตัดเกมส์ได้ แต่ทำ Shrine ไม่ได้

ดังนั้นจึงใส่มาเพื่อกำจัดตัวน่ารำคาญออกไปแล้วปิดเกมส์ด้วยวิธีอื่นๆเอาอีกหลายวิธีการ

ดังนั้น นิยามคำว่าเด็คทาลิแสงเลย ก็บอกอะไรให้ไม่ถูก ถ้าเน้นมังกรไปเลยก็ไปค้นหาเด็คทาลิลมแล้วปรับแต่งได้

หรือกระทั่งเด็คซาดินก็ใส่ได้ หรือเด็คอังเดรเองก็พอใส่ได้เหมือนกัน

ลองค้นหาดูตามชอบใจนะครับ

Member

« Reply #105 on: May 28, 2008, 08:17:11 PM »

ขอบคุฌคับ

KaloWaneblee
Member

Email
« Reply #106 on: May 29, 2008, 03:28:12 AM »

ขอบคุนมากคับ

sarun222
Member

Email
« Reply #107 on: May 30, 2008, 01:50:17 AM »

อยากได้เด็คโสมเต็มเเบบเลยอ่ะครับ

ขอ คำอธิบายการเล่นด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณครับ

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #108 on: May 30, 2008, 02:09:24 AM »

ขอ list deck ทาลิแสงหน่อยอ่าคับ แง่มๆๆ

ธาลิแสงเล่นกับ นินจาขาวดำได้ครับ
สนุกดีนะ 

ExodiA
Member

Email
« Reply #109 on: May 30, 2008, 04:08:15 AM »

อยากได้เด็คโสมเต็มเเบบเลยอ่ะครับ

ขอ คำอธิบายการเล่นด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณครับ
วิธีการง่ายๆคือ เราหาตัวยืนคือ โสม และเอาตัวอื่นๆที่สามารถใช้ Skill แบบ ได้ด้วย Mp น้อยๆ หรืออาจจะไม่ต้องเฟียก็ได้

ตัวยืนคือ "มังกรโสม"
ส่วนตัวที่สามารถเอาเข้าเด็คได้มีอีกเพียบเลย เช่น
พ่อค้าเกน Mp
สองแม่ครัว เบเกอรี่ นาซาอี
ซินแสง
Dragon Enchantress
AOM น้ำ Lv 1
โคบอลลมใน GGA
นักเวทย์หญิง

ส่วนตัวอื่นๆที่สามารถใส่ได้ เป็นตัวทำเกมอื่นๆ หรือว่าช่วยตั้ง หรือเปิดทางตี เช่น
- AOM ดิน
- ซินน้ำ
- ลูเครเทีย
- ตุ๊กตาปาดทั้งหลาย
- ทิมเปอร่า

ลิสต์ที่แน่นอนไม่มีหรอกครับ แต่ว่าเลือกเอาตามใจฉันเลย..

---
Member

Email
« Reply #110 on: May 30, 2008, 11:05:03 PM »

ผมอยากได้เด็ค gunner อ่ะครับ ใครมีแนวคิดช่วยจัดหน่อยนะครับ อยากเล่น gunner มานานแล้ว 

ปล. เมื่อไหร่ gunner จะได้เกิดซะทีฟระ 

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #111 on: May 31, 2008, 06:01:46 AM »

ผมอยากได้เด็ค gunner อ่ะครับ ใครมีแนวคิดช่วยจัดหน่อยนะครับ อยากเล่น gunner มานานแล้ว 

ปล. เมื่อไหร่ gunner จะได้เกิดซะทีฟระ 

น่าจะใส่ fidelma + escopetus + ตัวใหม่อะ ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกาน

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #112 on: May 31, 2008, 02:57:53 PM »

ขอลิสต์ ทาลิมืดหน่อยครับ
วิธีเล่นโดยละเอียดด้วยคับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #113 on: June 01, 2008, 04:18:33 PM »

น่าจะใส่ fidelma + escopetus + ตัวใหม่อะ ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกาน
เห็นมีคนโพสละนะ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40906.0
ช่วยกันไปดู และลองๆปรับๆเล่นกันไป

ในกระทู้นี้สักหน้านึงมีคนโพสเอาไว้แล้ว ลองหาดูนะครับ

BlueSummer
Member

« Reply #114 on: June 02, 2008, 12:28:18 AM »

อยากได้ Leraje แบบ ประหยัด mp ตี อ่ะครับ มีตัวไหนพอเสริมได้มั่งครับ  เอาแบบเป็นตัวที่เข้ากับเด็ค ซินได้ด้วยยิ่งดี

ขอบคุณมากครับ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #115 on: June 02, 2008, 01:30:55 AM »

เห็นมีคนโพสละนะ
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40906.0
ช่วยกันไปดู และลองๆปรับๆเล่นกันไป

ในกระทู้นี้สักหน้านึงมีคนโพสเอาไว้แล้ว ลองหาดูนะครับ
ขอบคุณครับ ผมเจอแล้ว

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #116 on: June 02, 2008, 09:46:38 PM »

ขอเด็คPhoenix ครับ

ลืมคอนเส็ปไปแล้วอยากจัด

Ivorysage
Member

Email
« Reply #117 on: June 03, 2008, 01:43:01 AM »

ช่วยทีคับ ผมเพิ่งเล่นไม่นานอะ ไม่ค่อยมีงบด้วย ช่วยทีคับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #118 on: June 03, 2008, 03:47:54 AM »

ขอเด็คPhoenix ครับ

ลืมคอนเส็ปไปแล้วอยากจัด
อันนี้ต้องใช้ความ Advance เข้าไปจัดด้วยอ่ะครับ เท่าที่เห็นคนเล่นมาก็เห็นไปเล่นกะหนุมานบ้างอะไรบ้าง
ถ้าเป็น Phoenix ล้วนคงยากหน่อยอ่ะคับ

ช่วยทีคับ ผมเพิ่งเล่นไม่นานอะ ไม่ค่อยมีงบด้วย ช่วยทีคับ
อันนี้จะให้ช่วยอะไรอ่ะคับ

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #119 on: June 03, 2008, 04:02:44 AM »

อยากได้ Leraje แบบ ประหยัด mp ตี อ่ะครับ มีตัวไหนพอเสริมได้มั่งครับ  เอาแบบเป็นตัวที่เข้ากับเด็ค ซินได้ด้วยยิ่งดี

ขอบคุณมากครับ

ใส่ตัวนี้อ่ะครับ Midnight light fairy (ประหยัดไปหนึ่งล่ะนะ ==)

Pages: 1 2 3 [4] 5 6 7  All
  Print  

Jump to: