Summoner Master Forum
June 26, 2024, 06:19:55 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 4 5 [6] 7  All
  Print  
Author Topic: - - - - - ! ! ! ใครจะขอเด็ค หรือคำแนะนำ - มาโพสไว้ที่นี่เท่านั้น ! ! ! - - - - -  (Read 67028 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #150 on: June 11, 2008, 10:26:56 PM »

อยากได้เด๊ค Pesadillos

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #151 on: June 11, 2008, 10:30:04 PM »

Nightmare Maiden
Dark Wing Nightmare
Terror Nightmare
Benshee Nightmare
Pesadilos, the Nightmare Centaur
Ghastly Nightmare
Delilious Nightmare
Haborym, the Nightmare General

Mystic
หอกทาเฮริ์น
มิสติคที่ส่งผลเมื่อตก Shrine จาก กองการ์ด

ข้อควรระวัง
Kali และ มิกกี้
แต่ว่า Pesadilos เป็น Knight นะครับ สดได้

ประมาณนี้
วิธีเล่น พยายาม ลง Nightmare Maiden
โม่ ให้ได้ Dark Wing จะเด้งเข้ามา เรียก Nightmare Maiden อีกตัว
ทำงี้ไปเรื่อยๆ จนเรียกครบ เรียก Pesadilos มาทริปเปิ้ล At 12 จ่ายแค่ 3
อีก 2 ลง Terror หรือ Ghastly โปรยไป..

เวลาเล่น
3 ตบ ลากอานูบิส ซุส โอดิน บลาๆ
และ การ Death จาก Delilious - -
« Last Edit: June 11, 2008, 10:35:37 PM by erinyx » Logged

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #152 on: June 11, 2008, 11:21:10 PM »

Nightmare Maiden
Dark Wing Nightmare
Terror Nightmare
Benshee Nightmare
Pesadilos, the Nightmare Centaur
Ghastly Nightmare
Delilious Nightmare
Haborym, the Nightmare General

Mystic
หอกทาเฮริ์น
มิสติคที่ส่งผลเมื่อตก Shrine จาก กองการ์ด

ข้อควรระวัง
Kali และ มิกกี้
แต่ว่า Pesadilos เป็น Knight นะครับ สดได้

ประมาณนี้
วิธีเล่น พยายาม ลง Nightmare Maiden
โม่ ให้ได้ Dark Wing จะเด้งเข้ามา เรียก Nightmare Maiden อีกตัว
ทำงี้ไปเรื่อยๆ จนเรียกครบ เรียก Pesadilos มาทริปเปิ้ล At 12 จ่ายแค่ 3
อีก 2 ลง Terror หรือ Ghastly โปรยไป..

เวลาเล่น
3 ตบ ลากอานูบิส ซุส โอดิน บลาๆ
และ การ Death จาก Delilious - -
ใส่อย่างละ เท่าไรเหรออ ครับ

Man-Chess-City
Member

« Reply #153 on: June 12, 2008, 10:19:19 PM »

อยากขอเดคที่มี timperra กะ MoA เป็นส่วนประกอบหน่อยครับ เอาแบบไม่แพงมาก น่ะ ลองโพสลิสไว้เลย ขอร้องอย่าถามไรต่อ รีบ มั่กๆ อยากจัด ไวไว ขอหลายอันหน่อยยิ่งดีคับเปนทางเลือก

Member

« Reply #154 on: June 12, 2008, 10:48:22 PM »

บอกทีเหอะครับ

Hecknecker
Member

Email
« Reply #155 on: June 13, 2008, 12:03:08 AM »

อยากขอแยวคิดการจัดเด๊ค โดยที่มี Bouhateiru กับ Amakusa Tatone เล่นด้วยกันอ่ะครับ คืออยากเล่นมากเลย แต่จนปัญญาไม่รู้จะจัดยังไง แล้วก็ลิ้งที่พี่ให้เกี่ยวกับเด็กอมาคุสะ พอเข้าไปมันไปเป็นลิ้ง อีวีลเฉยเลยครับ ช่วยตรวจสอบทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #156 on: June 13, 2008, 12:25:35 AM »

อยากขอเดคที่มี timperra กะ MoA เป็นส่วนประกอบหน่อยครับ เอาแบบไม่แพงมาก น่ะ ลองโพสลิสไว้เลย ขอร้องอย่าถามไรต่อ รีบ มั่กๆ อยากจัด ไวไว ขอหลายอันหน่อยยิ่งดีคับเปนทางเลือก
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=28580.0

ตามลิ้งบนไป เป็นเด็คอังเดรที่มีคนโพสกันในหลายๆเวอร์ชั่น ซึ่งเป็นเด็คที่สามารถมี Timperra และ MoA เป็นส่วนประกอบแน่นอน

หรือหากยังไม่สะใจ ก็ไปเปิดเด็คพรีคอน "โอดิลอน โมเมนโต" มาสัก 2-3 กล่อง แล้วใส่ Timppera และ MoA ไป (มีเด็คลิสต์พร้อมวิธีเล่นแนบมาในกล่องเรียบร้อย)

หรือยังไม่ถูกใจ ก็ไปเอาการ์ดธาตุน้ำในบ้านเท่าที่มีมา แล้วก็ใส่ Timperra และ MoA เข้าไป เพราะสองตัวนี้ แทบเรียกได้ว่าเป็นตัวเสริมสำคัญของธาตุน้ำทุกรูปแบบเลยก็ว่าได้

หรือแม้เด็คซิกมันด์ ที่ใส่ มาเวลเล่ ก็สามารถใส่ Timperra และ MoA เข้าไปเสริมด้วยก็ยังได้

เลือกตามสะดวกเลยครับผม

บอกทีเหอะครับ
ป.ล. อยากได้คำตอบก็ต้องใจเย็นๆหน่อยนะครับ เพราะว่าไม่มีใครออนไลน์ 24 ชั่วโมงหรอกคร้าบ มิใช่ 7 11 นะค้าบบบ

ExodiA
Member

Email
« Reply #157 on: June 13, 2008, 12:40:47 AM »

อยากขอแยวคิดการจัดเด๊ค โดยที่มี Bouhateiru กับ Amakusa Tatone เล่นด้วยกันอ่ะครับ คืออยากเล่นมากเลย แต่จนปัญญาไม่รู้จะจัดยังไง แล้วก็ลิ้งที่พี่ให้เกี่ยวกับเด็กอมาคุสะ พอเข้าไปมันไปเป็นลิ้ง อีวีลเฉยเลยครับ ช่วยตรวจสอบทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ที่ว่ามานั้น มันอาจจะเล่นเข้ากันไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ยังพอได้

สำหรับ Skill ของ Bouhateiru นั้น เอาไปเล่นกับ ตัวป่วนเกม ที่ต้องไปใช้งาน At Line และพลังน้อยนิดให้อยู่รอดปลอดภัย (3 Turn ใช้ทีก็ยังดีกว่าตายไปก่อน)

เช่น พวกตุ๊กตาๆทั้งหลาย ถ้าเป็นเด็คดินก็อาจจะเป็นSlingshot Mole (Gunner ดีดลูกหินธาตุดินน่ะ)

ส่วน Amakusa Tatone นั้น จะเล่นกับ Bouhateiru คือเอา Ability ของ Bouhateiru มาเสริม ซึ่ง Bouhateiru จะ Vanish อาจจะโดยผลของการใช้พ่อค้า Gain MP เพื่อให้การตีนั้นชัวร์ขึ้น เพราะ Mp เหลือมากขึ้นก็ได้

Amakusa Tatone อาจจะต้องพึ่ง Undine ด้วยอีกคนนะครับ ที่สำคัญ ห้ามลืม Tree Top Tango เด็คขาด

ตั่งเกมส์อาจจะยาก ถึงยากมาก ช้าถึงช้าสุด อาจจะสู้ Karn ไม่ได้ (ขานั้นตั่งเกมส์เหนียวสุดแล้ว) แต่ก็ถ้าอยากเล่น ก็จงเล่นเถอะ เด็คแนวๆนั้น มีสีสัน และเสน่ห์เสมอ

Jee[DJ]aaD
Member

« Reply #158 on: June 13, 2008, 07:09:02 PM »

ขอเดคไหนที่ออลไวไวหน่อหไหมครับเอาแบบไม่อลาน่านะครับ เพราะอลาน่ามันจะลูกเล่นน้อยอยากดูลิสเดคที่มันตีได้แรง ออลได้ ข้ามไลได้ เคิสได้ มีไหมครับ เอาแบบพร้อมๆ ๆ ได้ไหม

DarKsiDE
Member

« Reply #159 on: June 13, 2008, 10:02:07 PM »

ผมขอเด๊ดซิกมันที่ใช้รวมกับการ์ดชุดใหม่ครับ ช่วยเเนะนำด้วยครับ

TVXQ!!!555@
Member

« Reply #160 on: June 13, 2008, 10:04:50 PM »

อยากจัดเดค ที ไม่แพงมากอ่าครับ แล้วเก่งมีคอนเซ็ป ได้ทั้งเคิส แล้วก็ตีสดมีไหม ไม่เอาพรีคอนน้ำ
เอ่อ งบเท่าไรอะท่านถ้าราวๆ1000-1500 คงจะได้นะ ต่ำกว่านั้นลำบากหน่อย

แนวๆ คาน+ปู แต่เคียวฟุเหลือ2 ก็พอเล่นได้นะ

Karn+ไก่+ ปู+ แบล็คโบ
seal
Karnใหญ่  2
Kyofu  2
Ji the  rooster  2
Black boa therion  2
Forest caliban  2
Yang the sheep  1
Crab of cancer  2
Toxic therion  2
กระต่าย 6 ปี  3
Raatta squrirry 2
Karn เด็ก   2
Treetop tango 2

ก็อบมาจากMerchant Board นะ เขาขายราวๆ900

มีทั้งฟรีซ สโตน พ่อย ได และก็ตี พอยังครับ

ยังว่าคุ้นๆ เด็คตูขายนิเอง   ถ้าสั่งมาใน 20 นาทีนี้ลดให้อีก 5% อิอิ ::011::ใช้ T top ข้ามไลนน์ได้ด้วย

ขอเด็ค farid หรือซาโลมได้ไหมคร้าบ
ขอหน่อยคร๊าบ

Seal
Farid ' the siant  x3
Zalom warlord  x 3
Pumkin witch spire  x3
Zalom Imperil guard  x2
Angel of Warfare  x3
Angel of war cry  x2
Salamanderry doll x 4
Nintinco the baby dragon x2
Tree top tango  fairry x2
Zulieka  x2

Mystic
กระบองซาดิน

concept
ลง ตั้ง หากระบอง ตี จบ

รอการ์ดใหม่ก้อดีนะครับ มีตัวลด sp ทำให้ zalom warlord เก่งเร็วด้วยอ่ะ
ตัวอะไรอะครับ

DarKsiDE
Member

« Reply #161 on: June 13, 2008, 10:20:48 PM »

ใครก้ได้บอกผมที ซิกมัน+การ์ดชุดใหม่จัดไงคร้าบบบบบบบบ 

Member

« Reply #162 on: June 13, 2008, 11:31:34 PM »

ขอเดคไหนที่ออลไวไวหน่อหไหมครับเอาแบบไม่อลาน่านะครับ เพราะอลาน่ามันจะลูกเล่นน้อยอยากดูลิสเดคที่มันตีได้แรง ออลได้ ข้ามไลได้ เคิสได้ มีไหมครับ เอาแบบพร้อมๆ ๆ ได้ไหม
เหอๆ
อยากได้เดคแบบนี้เหมือนกัน เล่นไม่เบื่อ

Hecknecker
Member

Email
« Reply #163 on: June 14, 2008, 06:05:27 AM »

ที่ว่ามานั้น มันอาจจะเล่นเข้ากันไม่ค่อยดีเท่าไร แต่ก็ยังพอได้

สำหรับ Skill ของ Bouhateiru นั้น เอาไปเล่นกับ ตัวป่วนเกม ที่ต้องไปใช้งาน At Line และพลังน้อยนิดให้อยู่รอดปลอดภัย (3 Turn ใช้ทีก็ยังดีกว่าตายไปก่อน)

เช่น พวกตุ๊กตาๆทั้งหลาย ถ้าเป็นเด็คดินก็อาจจะเป็นSlingshot Mole (Gunner ดีดลูกหินธาตุดินน่ะ)

ส่วน Amakusa Tatone นั้น จะเล่นกับ Bouhateiru คือเอา Ability ของ Bouhateiru มาเสริม ซึ่ง Bouhateiru จะ Vanish อาจจะโดยผลของการใช้พ่อค้า Gain MP เพื่อให้การตีนั้นชัวร์ขึ้น เพราะ Mp เหลือมากขึ้นก็ได้

Amakusa Tatone อาจจะต้องพึ่ง Undine ด้วยอีกคนนะครับ ที่สำคัญ ห้ามลืม Tree Top Tango เด็คขาด

ตั่งเกมส์อาจจะยาก ถึงยากมาก ช้าถึงช้าสุด อาจจะสู้ Karn ไม่ได้ (ขานั้นตั่งเกมส์เหนียวสุดแล้ว) แต่ก็ถ้าอยากเล่น ก็จงเล่นเถอะ เด็คแนวๆนั้น มีสีสัน และเสน่ห์เสมอ
    คือผมอยากได้เด็คที่ดึงความสามารถของ อมาคุสะ(ไม่รู้ทำไมชอบไอ้หมอนี่เป็นพิเศษ)ออกมาได้เต็มที่อ่ะครับ คือเอาตูดรับ แล้วตบเข้าตูดอ่ะครับ พอจะมีแนวคิดแนะนำมั่งมั้ยครับ เอาไปเล่นกับเอสต้าจะเข้าท่ามั้ยครับ ซึ่งพี่แนะนำอันดีน แต่มันจะหาได้ง่ายมั้ยล่ะครับ ช่วยแนะนำที

ExodiA
Member

Email
« Reply #164 on: June 14, 2008, 06:24:57 AM »

คือผมอยากได้เด็คที่ดึงความสามารถของ อมาคุสะ(ไม่รู้ทำไมชอบไอ้หมอนี่เป็นพิเศษ)ออกมาได้เต็มที่อ่ะครับ คือเอาตูดรับ แล้วตบเข้าตูดอ่ะครับ พอจะมีแนวคิดแนะนำมั่งมั้ยครับ เอาไปเล่นกับเอสต้าจะเข้าท่ามั้ยครับ ซึ่งพี่แนะนำอันดีน แต่มันจะหาได้ง่ายมั้ยล่ะครับ ช่วยแนะนำที
คือแน่นอนว่ามันหาอันดีนได้ไม่ง่ายนัก แต่มันก็ยังเป็น Seal หนึ่งเดียวที่ เพิ่มพลัง ทั้ง At และ Df ซึ่งเข้ากับความสามารถของ Amakusa Hatone โดยตรงเลยล่ะ

ถ้าไม่มี เล่นกับ Esta อย่างที่บอกก็ได้ครับ เพราะ Esta มีทั้งตัวเพิ่ม Df เสริมในการตั้งรับได้ดี (และทำให้ ยกเลิก Freeze อีก) และการที่ทำให้ At = Df ซึ่งใช้โจมตีได้ แต่ต้องใช้ Mp พอควรเลย ซึ่ง Toy Retialer ช่วยเราได้ และ TTT ไว้ตีข้ามไลน์แบบสุดโต่งอีกต่างหาก

ดังนั้น ลองเล่นดูแล้วจะรู้ครับ ว่าสามารถดึงความสามารถของ อมาคุสะ ได้สุดยอดขนาดไหน แล้วจะปรับแก้อะไรภายหลังได้เองในที่สุดครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #165 on: June 14, 2008, 06:35:53 AM »

ใครก้ได้บอกผมที ซิกมัน+การ์ดชุดใหม่จัดไงคร้าบบบบบบบบ 
เล่น ซิกมันด์สาย Beast ใส่ Thunderix + Ursa และ Beast ตระกูล Crisis Wing และ Zalom Tamer หรือเพิ่ม Ruin Fairy ด้วยก็ยังไหว ต้องลองครับ

เด็ค Mage ไฟ Hourig ที่ต้องใส่ Gregory เด็ก เอามา Search บัลลังก์มาติด เพื่อที่จะให้ Hourig สามารถ Sacrifice และ All ได้เลยใน Turn แรก

ร่วมด้วยTree Top Tango Fairy เพื่อให้มีตัวทำให้ข้ามไลน์ได้

และ Merderous Doll และ Blue Fin Mermage เป็นตัวเล่น Curse สุดแสบยอดนิยม (เพราะใส่ในเด็คไหนก็ได้)

ส่วนที่เหลือก็จัดตามต้องการ ห้ามลืมฟักทองเด็ดขาด

DarkSaber
Member

« Reply #166 on: June 14, 2008, 08:00:47 PM »

ขอคำแนะนำเรื่องเด๊ค seraph

พอดีผมสนใจเด็ด seraph ใน wiser เล่ม 56 น่ะคับ รูปแบบประมาณนี้

seraph 2
seraph portrait 4
shula azar 2
firely tail suuirry 2
red robe evoker 2
maluceous 3
virtestates 2
เบเกอรี่ 2
นาซาอี 2
เจสสิก้า 1
angel of war cry 2

เห็นได้ว่ามีแค่ 24 ใบ เลยขอคำแนะนำว่าอีก 1 ใบ ใส่อะไรดีคับ -*-

LuZz
Member

Email
« Reply #167 on: June 14, 2008, 10:40:39 PM »

ขอ List deck Pegasus Rona หน่อยคับ

malphas
Member

Email
« Reply #168 on: June 15, 2008, 12:13:10 AM »

เด็ค sin อะครับ เล่นไงอ่า

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #169 on: June 15, 2008, 12:17:53 AM »

พอดีผมสนใจเด็ด seraph ใน wiser เล่ม 56 น่ะคับ รูปแบบประมาณนี้

seraph 2
maluceous 3
เบเกอรี่ 2
นาซาอี 2
เจสสิก้า 1

เห็นได้ว่ามีแค่ 24 ใบ เลยขอคำแนะนำว่าอีก 1 ใบ ใส่อะไรดีคับ -*-

เติม Red Robe ก็ดีนะครับ

Hecknecker
Member

Email
« Reply #170 on: June 15, 2008, 03:17:24 AM »

คือแน่นอนว่ามันหาอันดีนได้ไม่ง่ายนัก แต่มันก็ยังเป็น Seal หนึ่งเดียวที่ เพิ่มพลัง ทั้ง At และ Df ซึ่งเข้ากับความสามารถของ Amakusa Hatone โดยตรงเลยล่ะ

ถ้าไม่มี เล่นกับ Esta อย่างที่บอกก็ได้ครับ เพราะ Esta มีทั้งตัวเพิ่ม Df เสริมในการตั้งรับได้ดี (และทำให้ ยกเลิก Freeze อีก) และการที่ทำให้ At = Df ซึ่งใช้โจมตีได้ แต่ต้องใช้ Mp พอควรเลย ซึ่ง Toy Retialer ช่วยเราได้ และ TTT ไว้ตีข้ามไลน์แบบสุดโต่งอีกต่างหาก

ดังนั้น ลองเล่นดูแล้วจะรู้ครับ ว่าสามารถดึงความสามารถของ อมาคุสะ ได้สุดยอดขนาดไหน แล้วจะปรับแก้อะไรภายหลังได้เองในที่สุดครับ
ขอบคุณมากครับ แล้วผมจะลองจัดดู แล้วจะมาให้พี่ช่วยปรับแต่งนะครับ

DarkSaber
Member

« Reply #171 on: June 15, 2008, 03:34:49 AM »

seraph 2
maluceous 3
เบเกอรี่ 2
นาซาอี 2
เจสสิก้า 1

shula azar กะ zuleika ตัวไหนดูมีภาษีดีกว่ากันอะคับ

Member

Email
« Reply #172 on: June 15, 2008, 04:22:43 PM »

seraph 2
maluceous 3
เบเกอรี่ 2
นาซาอี 2
เจสสิก้า 1

shula azar กะ zuleika ตัวไหนดูมีภาษีดีกว่ากันอะคับ
Zuleika ก็โอเคนะครับ เพราะเป็นตัวป๊อดได้ ถ้าจะใส่ก็ ใส่ซัก 2 กำลังดีเลยครับ

Black Magician
Member

Email
« Reply #173 on: June 15, 2008, 09:59:24 PM »

ขอเด็คซีรี่สกาโล่หน่อยครับ(insect lv1) เห็นมันน่ารักดี เป็นไปได้อยากใส่ให้ครบ6ตัว6ธาตุไปเลยอะครับ

DarkSaber
Member

« Reply #174 on: June 15, 2008, 11:20:50 PM »

seraph 2
maluceous 3
เบเกอรี่ 2
นาซาอี 2
เจสสิก้า 1

Zuleika ก็โอเคนะครับ เพราะเป็นตัวป๊อดได้ ถ้าจะใส่ก็ ใส่ซัก 2 กำลังดีเลยครับ

ตอนนี้เด๊คออกมาในลักษณะนี้

seraph 2
zuleika 2
maluceous 3
เบเกอรี่ 2
นาซาอี 2
เจสสิก้า 1
samariel 1

คิดว่าควรจะเพิ่มหรือลดอะไรดีคับ (ถ้า potrait ไม่ขึ้นตาแรกโอกาสแพ้สูง -*-)

artong
Member

« Reply #175 on: June 16, 2008, 03:50:43 PM »

ขอเด็ดพาราดินคร้าบเเนะนำด้วย

Jee[DJ]aaD
Member

« Reply #176 on: June 16, 2008, 09:05:32 PM »

เซราฟ ใส่ 1 พอครับ ถ้าจะออล ก็โปรเกส กรอปรูปมาแล้วออลก็ได้ ใส่กรอบ 4 แล้ว นิ

flure555
Member

Email
« Reply #177 on: June 16, 2008, 10:52:14 PM »

ช่วยบอกหน่อยถ้าจาเล่นเดคนินจาต้องซื้ออะไรมั้งจัดไงมั้งอะ

pom-rak-mint
Member

Email
« Reply #178 on: June 16, 2008, 11:07:18 PM »

เล่นเด็คน้ำ โดนอาจารย์เจอ

เผาsealที่อุตส่าห์สะสมมาสองปี

เดี้ยงหมด

ยิ่งกว่าโดน inquisition

หันมาเล่นเด็คลม agency

แนะนำด้วยครับ เด็คใหม่เลย

S_Iต็U_InW
Member

Email
« Reply #179 on: June 17, 2008, 12:08:46 AM »

อยากได้เด็คราโชยุ+เพอร์ซาดิลอส ครับ เอาแบบที่ตีแหลก โม่แหลก
ตั้งบ้านเร็ว จบเกมง่าย

ขอบคุณครับ

Pages: 1 ... 4 5 [6] 7  All
  Print  

Jump to: