Summoner Master Forum
June 26, 2024, 06:05:53 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 ... 3 4 [5] 6 7  All
  Print  
Author Topic: - - - - - ! ! ! ใครจะขอเด็ค หรือคำแนะนำ - มาโพสไว้ที่นี่เท่านั้น ! ! ! - - - - -  (Read 67011 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
jatesarid
Member

Email
« Reply #120 on: June 03, 2008, 04:03:41 PM »

ขอเด็คถูกๆๆๆหน่อยครับ ขอเทพๆๆๆ

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #121 on: June 03, 2008, 09:46:05 PM »

ขอเด็คถูกๆๆๆหน่อยครับ ขอเทพๆๆๆ

น่าจะมีคนโพสไปแล้วนะครับ(ผมก็ไม่มั่นใจ แนะนำแมลงเลเวล 2 อ่ะครับ ลองๆย้อนกลับไปดูแล้วกัน(ผมก็ไม่เคยเล่นเดคนี้อ่ะครับ)

Wonderer & Summoner
Member

Email
« Reply #122 on: June 03, 2008, 10:23:53 PM »

ขอเด็คPhoenix ครับ

ลืมคอนเส็ปไปแล้วอยากจัด
อันนี้ต้องใช้ความ Advance เข้าไปจัดด้วยอ่ะครับ เท่าที่เห็นคนเล่นมาก็เห็นไปเล่นกะหนุมานบ้างอะไรบ้าง
ถ้าเป็น Phoenix ล้วนคงยากหน่อยอ่ะคับ

ไม่ได้จะเอาล้วนอะครับ เอาคอปเส้ปที่เขาเล่นกันอะ แต่ผมเลิกไปนานเกือบครึ่งปีแล้ว
ลืมการ์ดไปตั้งหลายใบ เลยอยากขอให้ช่วยหน่อยอะครับ

kitsada2
Member

« Reply #123 on: June 03, 2008, 10:37:45 PM »

เเนะนําเด็คนินจาให้หน่อยครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #124 on: June 04, 2008, 12:06:06 AM »

อันนี้ต้องใช้ความ Advance เข้าไปจัดด้วยอ่ะครับ เท่าที่เห็นคนเล่นมาก็เห็นไปเล่นกะหนุมานบ้างอะไรบ้าง
ถ้าเป็น Phoenix ล้วนคงยากหน่อยอ่ะคับ

ไม่ได้จะเอาล้วนอะครับ เอาคอปเส้ปที่เขาเล่นกันอะ แต่ผมเลิกไปนานเกือบครึ่งปีแล้ว
ลืมการ์ดไปตั้งหลายใบ เลยอยากขอให้ช่วยหน่อยอะครับ
เดี๋ยวไปถามผู้เชี่ยวชาญด้านนกไฟมาแล้วจะมาบอกนะครับ รอแปบนึง

ช่วงนี้ก็จ้องๆ เตรียมตังซื้อ Hymn of Exodus ก่อนก็ได้ หรือจะไปซื้อ Revelation มาเล่นก็ดีมากเลย เพราะว่า Mystic ของใช้อีกมากมายรอคุณอยู่ในซองนะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #125 on: June 04, 2008, 12:12:16 AM »

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=34963.0

อันนี้ กระทู้เกี่ยวกับชุดนินจาในภาพรวม

อยากเล่นนี่ยังไง มีวัตถุดิบอะไรบ้าง จะได้แนะถูก เพราะว่า นินจาเล่นได้หลายแบบ คือ นินจาล้วน ซึ่งหาของเล่นยากมาก กับนินจาไฟตบโหด ซึ่งเน้นแค่ Fire Guardian Ninja และอาจจะเล่นนินจาน้ำ Poison ตีใบรองเป็นน้ำมอนสตอร์ผสมนินจา หรือเป็นนินจาโอเตโลก็ได้ ลองมาบอกอีกทีแล้วกันครับ

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #126 on: June 05, 2008, 08:55:20 PM »

นินจาสายใหมไม่ซ้ำใคร

Seal
Ken hayate x3
Shiroi hatone x 4
Kirin miko shiroi x 1
Nagagisa kunoichi x3
Yuri haruno x3
Agent kasumi  x 3
นินจาขาว x2
นินจาดำ x2
Kaze kitsune หรือ Strom kunoichi  X 2
Tsubame furato  x 3

Mystic
สามัญ คัดมากๆ + Shuriken + Tengu

เป็นเด็คนินจาที่เน้นเล่นกับการ vanish
โดยมีลูกเล่นอยู่ที่
1.  การตีพลิกแพลง ของ นินจาคู่หูโอเทลโล

2. การเพิ่มพลังเมื่อมีการ vanish ของ Ken hayate โดย การ์ดหลักในการทำคอมโบของเราคือ นินจาขาวดำ ผลัดกันตีผลัดกันหาย
โดยมี Tsubame ช่วยเคลียทางให้การตีเรียบง่าย

3. การลดพลังศัตรู ด้วย mp ต่ำมากๆของ Yuri  Haruno โดยมี Agent kasumi เป็นตัวหาดาวกระจาย Shuriken ให้  นอกจากใช้ลดพลังแล้วยังทำให้
หนุ่ม ken เติบโตเป็นผู้ใหญ่เต็มตัวอีกด้วย

4. หาตัวรองด้วย shiroi และ nagagisa เร่งจั่วด้วย tsubame โดยเฉพาะ nagagisa นี่โหดร้ายสำหรับเด็คเรามาก เพราะนอกจากเรียกพวกแล้ว
แม้จะโดน vanish ไปแต่เราก็ได้ at ให้หนุ่ม ken มา 1 จุด ยิ่งถ้าได้คู่หูโอเทลโล่มาตัวใดตัวหนึ่งนี่งานเข้า

5. ลดค่าตีด้วยเจ๊เบริด (ไม่รู้จักไปอ่าน report gt เอานะจ๊ะ) ด้วยการโปรเกส แล้วถ้ามี tengu ในสนามเราได้จั่วด้วย
เสริมเกมตีด้วย kitsune หรือเลือกปิด shine ด้วย strom kunoichi

จบแล้ว นินนิน

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #127 on: June 08, 2008, 02:27:19 PM »

ช่วยจัดมิสติกสำหรับเด๊กมังกรชาร์จหน่อยคับ

พิมพ์หมดทั้งสามัญด้วยนะครับ

ExodiA
Member

Email
« Reply #128 on: June 08, 2008, 07:12:42 PM »

ช่วยจัดมิสติกสำหรับเด๊กมังกรชาร์จหน่อยคับ

พิมพ์หมดทั้งสามัญด้วยนะครับ
ในเด็คเด็ด 7 ดาว ก็มีนะครับ

ดูเด็คที่ 1 ของ GT ปีล่าสุดได้เลยยครับ ครบถ้วนตามต้องการนะครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #129 on: June 08, 2008, 07:24:47 PM »

ขอคำแนะนำ Mystic ของ Nightmare หน่อยครับ

ผมลองเซตๆดูแล้ว การ์ดมันเยอะไปอยู่อ่ะครับ 38 ใบ

ไว้เดี๋ยวดึกๆจะมาโพส List Mystic ครับ

Hrist The Valkyrie
Member

« Reply #130 on: June 08, 2008, 08:42:36 PM »

อยากได้ซิกมันVer.ที่มันแปลกๆอะคับไม่ชอบเล่นซ้ำใคร

Sigmund3RD_Knight
Member

« Reply #131 on: June 08, 2008, 09:50:52 PM »

ช่วยแนะนำเด็ด Sigmund3RD  knightทีคับว่าควรมีไรบ้างคับ ???

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #132 on: June 08, 2008, 10:02:03 PM »

ช่วยแนะนำเด็ด Sigmund3RD  knightทีคับว่าควรมีไรบ้างคับ ???
อยากได้ซิกมันVer.ที่มันแปลกๆอะคับไม่ชอบเล่นซ้ำใคร

ดูที่นี่เลยครับ เก่งทุกเด๊ค

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=36517.0

sakudo
Member

Email
« Reply #133 on: June 08, 2008, 10:32:23 PM »

อยากรู้ว่ามือใหม่หัดเล่น  ควรเล่นเด๊กไรดีงับ
...........

ExodiA
Member

Email
« Reply #134 on: June 08, 2008, 10:38:13 PM »

อยากรู้ว่ามือใหม่หัดเล่น  ควรเล่นเด๊กไรดีงับ
...........

เล่นเด็คอะไรก็ได้ครับ ที่ตนเองชอบ หรือ ถนัด

ความชอบนี่ก็ไม่จำเป็นว่า ต้องชอบความสามารถ แนวทางการเล่นเท่านั้นนะครับ แจชอบภาพเป็นพิเศษก็ได้ อะไรทำนองนี้

แล้วมาบอกอีกทีว่า อยากเล่นเด็คอะไร หรือ Seal ใบไหน จะได้แนะทำให้ถูกว่าจะจัดยังไงต่อไปครับ

Member

Email
« Reply #135 on: June 09, 2008, 10:10:01 PM »

เดี๋ยวไปถามผู้เชี่ยวชาญด้านนกไฟมาแล้วจะมาบอกนะครับ รอแปบนึง

ช่วงนี้ก็จ้องๆ เตรียมตังซื้อ Hymn of Exodus ก่อนก็ได้ หรือจะไปซื้อ Revelation มาเล่นก็ดีมากเลย เพราะว่า Mystic ของใช้อีกมากมายรอคุณอยู่ในซองนะครับ
พี่ ผมอยากจัดฟินิก จริงๆนะเนี่ย จำได้ว่าใส่มิสติกเยอะอะ ลืมไปแล้วใส่ไรบ้าง

Jee[DJ]aaD
Member

« Reply #136 on: June 10, 2008, 12:15:23 AM »

อยากจัดเดค ที ไม่แพงมากอ่าครับ แล้วเก่งมีคอนเซ็ป ได้ทั้งเคิส แล้วก็ตีสดมีไหม ไม่เอาพรีคอนน้ำ

Member

« Reply #137 on: June 10, 2008, 12:29:39 AM »

อยากจัดเดค ที ไม่แพงมากอ่าครับ แล้วเก่งมีคอนเซ็ป ได้ทั้งเคิส แล้วก็ตีสดมีไหม ไม่เอาพรีคอนน้ำ

ก็มีเด็ค  คาน ไก่ ปู ล่ะมั้ง ใช้ปูไถ แล้วใช้คานตี

หรือไม่ก็เด็ค Aom แต่เด็คนี้ ราคาสูงหน่อย

Member

Email
« Reply #138 on: June 10, 2008, 12:35:02 AM »

เอ่อ งบเท่าไรอะท่านถ้าราวๆ1000-1500 คงจะได้นะ ต่ำกว่านั้นลำบากหน่อย

แนวๆ คาน+ปู แต่เคียวฟุเหลือ2 ก็พอเล่นได้นะ

Karn+ไก่+ ปู+ แบล็คโบ
seal
Karnใหญ่  2
Kyofu  2
Ji the  rooster  2
Black boa therion  2
Forest caliban  2
Yang the sheep  1
Crab of cancer  2
Toxic therion  2
กระต่าย 6 ปี  3
Raatta squrirry 2
Karn เด็ก   2
Treetop tango 2

ก็อบมาจากMerchant Board นะ เขาขายราวๆ900

มีทั้งฟรีซ สโตน พ่อย ได และก็ตี พอยังครับ

TVXQ!!!555@
Member

« Reply #139 on: June 10, 2008, 12:41:04 AM »

ขอเด็ค farid หรือซาโลมได้ไหมคร้าบ
ขอหน่อยคร๊าบ

Man-Chess-City
Member

« Reply #140 on: June 10, 2008, 01:03:13 AM »

งบ 1500 อ่ะได้รายมั่ง อยากได้อันที่เคิสได้ ตีได้ ข้ามไลได้ หลากหลาย

Member

« Reply #141 on: June 10, 2008, 08:43:23 PM »

เอ่อ งบเท่าไรอะท่านถ้าราวๆ1000-1500 คงจะได้นะ ต่ำกว่านั้นลำบากหน่อย

แนวๆ คาน+ปู แต่เคียวฟุเหลือ2 ก็พอเล่นได้นะ

seal
Karnใหญ่  2
Kyofu  2

ก็อบมาจากMerchant Board นะ เขาขายราวๆ900

มีทั้งฟรีซ สโตน พ่อย ได และก็ตี พอยังครับ

ยังว่าคุ้นๆ เด็คตูขายนิเอง   ถ้าสั่งมาใน 20 นาทีนี้ลดให้อีก 5% อิอิ ::011::ใช้ T top ข้ามไลนน์ได้ด้วย

ขอเด็ค farid หรือซาโลมได้ไหมคร้าบ

Seal
Farid ' the siant  x3
Zalom warlord  x 3
Pumkin witch spire  x3
Zalom Imperil guard  x2
Angel of Warfare  x3
Angel of war cry  x2
Salamanderry doll x 4
Nintinco the baby dragon x2
Tree top tango  fairry x2
Zulieka  x2

Mystic
กระบองซาดิน

concept
ลง ตั้ง หากระบอง ตี จบ

TVXQ!!!555@
Member

« Reply #142 on: June 10, 2008, 08:45:52 PM »

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบ

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #143 on: June 10, 2008, 09:29:53 PM »

seal
Karnใหญ่  2
Kyofu  2

ยังว่าคุ้นๆ เด็คตูขายนิเอง   ถ้าสั่งมาใน 20 นาทีนี้ลดให้อีก 5% อิอิ ::011::ใช้ T top ข้ามไลนน์ได้ด้วย

Seal
Farid ' the siant  x3
Zalom warlord  x 3
Pumkin witch spire  x3
Zalom Imperil guard  x2
Angel of Warfare  x3
Angel of war cry  x2
Salamanderry doll x 4
Nintinco the baby dragon x2
Tree top tango  fairry x2
Zulieka  x2

Mystic
กระบองซาดิน

concept
ลง ตั้ง หากระบอง ตี จบ

รอการ์ดใหม่ก้อดีนะครับ มีตัวลด sp ทำให้ zalom warlord เก่งเร็วด้วยอ่ะ

✖BookMan junior✖
Member

Email
« Reply #144 on: June 10, 2008, 09:53:02 PM »

ตอนนี้ถ้าผมจะจัด Deck Xerxes (เก่าหน่อย -*-) คือ11ตัวหลักคือ Xerxesพ่อ 3ตัว Xerxesลูก 4ตัว แล้วก็ Amber 4ตัวใช่มะฮะ แล้วทีนี้เถียงกะเพื่อนว่ามันมีการ์ดใหม่ๆออกมา จะเอาอะไรมายัดให้ครบดี นอกจากเด็กหลับค่าร่าย5นั่นแล้ว พอจะแนะนำคอมโบดีดีช่วยเสริมDeckนี้มั่งมั้ยฮะ 

Jee[DJ]aaD
Member

« Reply #145 on: June 10, 2008, 10:27:40 PM »

ขอเดคแมลงเวล 2 เก๋าๆ

holy_garu
Member

Email
« Reply #146 on: June 10, 2008, 11:39:54 PM »

ผมมาขอให้เเนะนำเด็ดการูดาลมครับตอบหน่อยครับ ???

Member

Email
« Reply #147 on: June 11, 2008, 12:43:31 AM »

แมลงเวล 2 ดูของที่ 4 GT เลยครับ รู้สึกว่าขอหลายรอบละนะ

ขอร้องช่วยดูกระทู้บ้างนะครับ

ส่วนการุด้า ตอนนี้คงต้องเล่นผสมๆไปก่อนนะ ลมล้วนเล่นไม่ได้จริงๆ

ขนาดตอนนี้ผสมกันยังไม่ค่อยจะได้เลย ต้องใส่พวกtoxic กระรอกลม ไปด้วย

ผมรอการ์ดมาสนับสนุนลดค่าใช้สกิวอยู่ ไม่ก็เร่งจั่ว จะทำให้มานเก่งขึ้นเยอะ

Panther
Member

Email
« Reply #148 on: June 11, 2008, 03:52:16 AM »

ตอนนี้ถ้าผมจะจัด Deck Xerxes (เก่าหน่อย -*-) คือ11ตัวหลักคือ Xerxesพ่อ 3ตัว Xerxesลูก 4ตัว แล้วก็ Amber 4ตัวใช่มะฮะ แล้วทีนี้เถียงกะเพื่อนว่ามันมีการ์ดใหม่ๆออกมา จะเอาอะไรมายัดให้ครบดี นอกจากเด็กหลับค่าร่าย5นั่นแล้ว พอจะแนะนำคอมโบดีดีช่วยเสริมDeckนี้มั่งมั้ยฮะ 

ลิเบรา เม

ท๊อกซิก

ม้านิล

เอ็ม ดอล

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #149 on: June 11, 2008, 04:42:51 AM »

แมลงเวล 2 ดูของที่ 4 GT เลยครับ รู้สึกว่าขอหลายรอบละนะ

ขอร้องช่วยดูกระทู้บ้างนะครับ

ส่วนการุด้า ตอนนี้คงต้องเล่นผสมๆไปก่อนนะ ลมล้วนเล่นไม่ได้จริงๆ

ขนาดตอนนี้ผสมกันยังไม่ค่อยจะได้เลย ต้องใส่พวกtoxic กระรอกลม ไปด้วย

ผมรอการ์ดมาสนับสนุนลดค่าใช้สกิวอยู่ ไม่ก็เร่งจั่ว จะทำให้มานเก่งขึ้นเยอะ

ลดค่าสกิลอะไรอ่า ถ้าจากมือก้อมี Silent garuda กะ AOM ลมแล้วไม่ใช่เหรอ

Pages: 1 ... 3 4 [5] 6 7  All
  Print  

Jump to: