Summoner Master Forum
October 07, 2024, 02:15:48 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: แสงอย่างงี้ถูกต้องหรือไหม  (Read 1413 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Sostopper
Member

Email
« on: May 05, 2008, 03:21:29 AM »

หุหุ ::020::มาจัดเล่นๆอ่ะครับมันเหลือจากการเปิดซอง

Seal
Thunder Saber Therion                  X2
Dominica The power of Heaven     X1
Spiked bace Kaijuu ::004::crimson sakura   X2
White Mist Centaur                         X3
Mountain Catoblepas                     X2
White Drillhead                               X3
Rainbow wing fairy                         X4
Illusion Harpy                                 X4
Crystal Wing Fairy                          X3

ก้อลองมาจัดเล่นๆๆอ่ะน่ะครับถ้ามีใบไหนโดนแบนก็   บอกนะครับเพราะผมเล่นกับเพื่อนเพื่อนไม่ว่าอ่ะครับ

คอนเซ็ป
คือใช้Thunder Saber Therionเป้นตัวยืนอ่ะครับแล้วตีๆๆเพื่อเก็บชาจเคาเตอร์ไว้เวลาโดนเขาตีมาก็ใส่ไดเมชั่นให้เขาไปเลย
ถ้าเกิดในกรณีเราได้เล่นก่อน(ได้เอ้มพีแค่5)ก็ใช้Mountain Catoblepasมาไว้ทีเดเฟนไลน์ก่อนก้อได้นะครับหรือถ้าใครมีคอนเซ็ปดีๆกว่านี้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ
ส่วนSpiked bace Kaijuu ตบซิลให้ตายแล้วเอาตัวที่เราเบื่อขี้หน้าออกจากสนามไปให้พ้นสายตาเลย(พูดเหมือนจะเก่งแต่กลัวเขา )
ส่วนWhite Drillhead ใช้โยนไดเมชั่นฝ่ายเราไปให้อีกฝ่ายถ้าใช้กับเจ้าRainbow wing fairyจะได้ผลมากๆๆครับเพราะเมื่อมันเข้ามาในสนามสามารถทิ้งการ์ด1ใบในมือแล้วให้ซิลฝ่ายเราติดไดเมชั่นตลอดเทริน์จากนั้นก็ใช้White Drillhead โยนไปให้อีกฝ่ายครับ

ส่วนมิสตริกก็สามัญชนคนธรรมดาทั่วไปอ่ะแหละครับ

ถ้ามีคอนเซ็)ที่ดีกว่านี้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับบบ

ขอบคุณ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: May 05, 2008, 02:36:44 PM »

Thunder Saber Therion โดนแบนไปแล้วครับ 

Sostopper
Member

Email
« Reply #2 on: May 05, 2008, 04:16:15 PM »

เล่นกับเพื่อนใส่ได้จ้า

ถ้ามีคอนเซ็ปดีๆๆกว่านี้ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ(ผมก้อเล่นคอนเซ็ปเดียวอ่ะแหละ)

Sostopper
Member

Email
« Reply #3 on: May 05, 2008, 04:56:02 PM »

ผมว่าจะใส่เดต้าดีอ่ะครับแล้วก้อเฮเวนไนท์ด้วยเพราะซิลของผมสู้ซิลที่มีพลังโจมตีสูงๆๆๆไม่ได้

แล้วไอ้เฮเวนไนท์นี่เอามาออลอ่ะครับแต่มันแค่9ใช่มะ

แล้วมันยกเลิกมิสตริกกะเคิสด้วยถ้าเจอพวกพลังโจมตีสูงกะพวกหมุนตูดแล้วตบอ่ะอันนั้นต้องยอมแพ้แล้วอ่ะครับแต่ไม่เป็นไรหรอกครับเล่นสนุกสนานๆ

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #4 on: May 05, 2008, 05:06:03 PM »

เล่นกับเพื่อนใส่ได้จ้า

ถ้ามีคอนเซ็ปดีๆๆกว่านี้ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ(ผมก้อเล่นคอนเซ็ปเดียวอ่ะแหละ)

มีงี้ด้วยเหรอครับ   

Pages: [1]
  Print  

Jump to: