Summoner Master Forum
October 01, 2024, 02:34:53 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: +++ ใครมีอะไรจะแนะนำเกี่ยวกับบอร์ดนี้เข้ามาเลยนะครับ +++  (Read 3796 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
ExodiA
Member

Email
« on: May 05, 2008, 03:13:25 AM »

เนื่องด้วยกระผมนาย "เอ็ค" ได้เข้ามาทำหน้าที่เป็น MOD บอร์ดนี้เป็นครั้งแรก  ซึ่งจริงๆ ก็เป็นแฟนพันธุ์แท้ของบอร์ดนี้มานนานแล้วเหมือนกัน 

จึงอยากถามความเห็นน้องๆ เพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านด้วยว่า

อยากให้บอร์ดนี้มีรูปแบบอย่างไรเพิ่มเติมบ้าง - หรือจะแนะนำข้อบกพร่องอะไร - หรือจะเสนอกิจกรรมอะไรใหม่ๆ

ขอให้โพสมาได้เลยครับ รับฟังทุกความเห็น และจะนำไปประมวลถึงความเป็นไปได้ เพื่อดำเนินการต่อไปนะครับผม

ขอบคุณทุกความเห็นนะคร้าบ.. 

ป.ล. สำหรับทุกท่านที่โพสเด็คต่างๆไปตั้งแต่เดือนก.พ. ศกนี้เป็นต้นมา แล้วคิดว่าตัวเองน่าจะแปะติดไว้ในเด็คเด็ด 7 ดาว ขอให้ส่งลิ้งมาให้พิจารณาในกระทู้นี้ด้วยเลยนะครับ
« Last Edit: May 05, 2008, 03:47:30 AM by ExodiA, the Naga Master » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #1 on: May 05, 2008, 03:17:58 AM »

น่าจะมีจัดประกวด Reuse Deck หรือ Deck เด็กแนว เผื่อว่าจะได้เอาการ์ดที่ไม่ค่อยได้ใช้มาเล่นกันบ้างน่ะครับ

อยากให้ไม่มีการขอ Deck มากเกินไป เพราะ Deck ที่ดีๆ จะตกหน้าไวมากเกินไป จนไม่มีคนไปอ่าน

Sostopper
Member

Email
« Reply #2 on: May 05, 2008, 03:40:24 AM »

ผมว่าน่าจะมีการจัดประกวดเด็คราคาถูกๆหน่อยอ่ะครับ(5555+เอาจับฉ่ายมั่วๆๆที่ใครๆๆก้อจัดได้อ่ะแหละ)
แล้วก้ออย่างที่รุ่นพี่เขาบอกว่าอย่ามีการขอเด็คมากเกินไปเพราะจะทำให้เด็คดีๆๆตกหน้าหลักไป
เอ่อแล้วอีกอย่างไอ้เรื่องการขอเด็คอ่ะขอได้ครับแต่ไปดูในhttp://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=10792.0นี้ก่อนก็ได้ครับ

ถ้าไม่ถูกใจแล้วค่อยมาโพส์นะครับอันนี้ผมไม่ได้ว่านะครับถ้าจัดมาแล้วก้อลองมาโพส์หัวข้อดูก่อนได้นะครับ(ขอความเห้นจากเพื่อนๆ)
หุหุผมก้อทำแบบนั้นเหมือนกันแหละครับลองจัดเองก้อได้นะครับ

~{[M]iRRo[R]}~
Member

Email
« Reply #3 on: May 05, 2008, 04:38:04 AM »

อยากให้มีจัดเด็ดแบบถูกๆ หรือนำการ์ดไม่ค่อยใช้มาทำเป้นเด็ดให้ดูน่ะคับ
อาจจะไม่ค่อยได้รับความสนใจจากคนบางกลุ่มซึ่งน่าจะหาเด็ดประเภท "ข้าเทพ" แต่
ผมค่อนข้างชอบต้องที่มันราคาถุกแล้ว มันเล่นขำๆได้น่ะ

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #4 on: May 05, 2008, 05:10:57 AM »

อยากให้อัพเดค7ดาวครับ

เพราะว่าเดคเก่าๆ มันเก่าไปจริงๆอ่ะครับ บางใบโดนแบนแล้วก็มี อีกอย่าง คนที่เปิดเข้าไปดู ไม่ว่าเด็กเก่าเด็กใหม่ ก็น่าจะ
ได้ไอเดียจาก7ดาว เอาไปปรับแต่ง จนได้เดคใหม่ๆ ออกมาให้ ผู้ใช้บอร์ดได้ศึกษากันอีกครับ

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #5 on: May 05, 2008, 12:12:06 PM »

อยากให้อัพเดค7ดาวครับ

เพราะว่าเดคเก่าๆ มันเก่าไปจริงๆอ่ะครับ บางใบโดนแบนแล้วก็มี อีกอย่าง คนที่เปิดเข้าไปดู ไม่ว่าเด็กเก่าเด็กใหม่ ก็น่าจะ
ได้ไอเดียจาก7ดาว เอาไปปรับแต่ง จนได้เดคใหม่ๆ ออกมาให้ ผู้ใช้บอร์ดได้ศึกษากันอีกครับ

เห็นด้วยอีกเสียงค้าบ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: May 05, 2008, 12:42:31 PM »

ที่เคยอยากทำแต่ทำไม่ได้ เพราะเส้นไม่ใหญ่พอ 
ก็คือการของโปรโมมาเป็นรางวัลในการประกวดอะไรทั้งหลายแหล่ครับ ไม่เคยที่จะขอได้เลย เพราะขี้เกียจ+เรื่องยุ่งจัด และก็หาจุดลงตัวในการตัดสินไม่ได้
เพราะทุกครั้งที่มีตัดสินอะไรก็เอาตามใจตัวเองเป็นหลักครับ

ที่เหลือก็ระบบใบเหลืองครับ อยากให้รักษาไว้ เพราะได้ผลดีมากทั้งเตือนชาวบ้าน และเตือนตัวเองส่งแบน

PRINCE OF MICHAEL
Member

Email
« Reply #7 on: May 05, 2008, 04:17:02 PM »

อยากให้มีประกวดจัดเด็คเด็กแนวคับ
ปล.ขอส่งเด็คนี้เข้าประกวดคับhttp://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=39686.0

Sostopper
Member

Email
« Reply #8 on: May 05, 2008, 04:20:32 PM »

ที่เคยอยากทำแต่ทำไม่ได้ เพราะเส้นไม่ใหญ่พอ 
ก็คือการของโปรโมมาเป็นรางวัลในการประกวดอะไรทั้งหลายแหล่ครับ ไม่เคยที่จะขอได้เลย เพราะขี้เกียจ+เรื่องยุ่งจัด และก็หาจุดลงตัวในการตัดสินไม่ได้
เพราะทุกครั้งที่มีตัดสินอะไรก็เอาตามใจตัวเองเป็นหลักครับ

ที่เหลือก็ระบบใบเหลืองครับ อยากให้รักษาไว้ เพราะได้ผลดีมากทั้งเตือนชาวบ้าน และเตือนตัวเองส่งแบน
ผมว่าพี่ก็ลองมาโพส์เองสิครับผมว่าไม่ตกหน้าหลักอยู่แล้วอ่ะครับก้อลองหาเด็คเก่าๆๆมาจัดเปลี่ยนเป้นเด้คแนวใหม่อ่ะครับ(ราคาถูกๆๆด้วยน๊า)
พี่ลองตั้งกระทู้แล้วก้อบันทึกเด็คที่พี่จัดใหม่มาให้พวกผมดูก้อได้นะครับ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #9 on: May 05, 2008, 04:27:34 PM »

อยากให้ทำอะไรคล้ายๆ short program น่ะครับ

โดย moderator ประกาศหัวข้อมา เช่น

" สัปดาห์นี้ หัวข้อคือ deck [scientist] ไม่ลูป ไม่จิ้มจั่ว " เป็นต้น โดยทิ้งรหัสไว้ เช่น 0001

แล้วก็เปิดรับส่ง deck 1 สัปดาห์

บอร์ดนี้มันไม่มี tag กระทู้เสียด้วย

อาจจะขึ้นชื่อกระทู้ว่า [SP0001] ......

แล้วก็แจกรางวัล ตามความยากของหัวข้อ โดย mod ใช้ดุลยพินิจเอา อย่างหัวข้อนี้คงจะต้องแจก Katapausis [foil]

หรือจะแจก point NRS ก็ว่าไป แต่ผมเชียร์ให้แจกการ์ดนะครับ ใช่ว่าจะเป็นสมาชิกกันทุกคนครับ (ผมเองก็เปล่า)

ถ้าทำได้จริง บอร์ดนี้คงครึกครื้นเลยแหละครับ 

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #10 on: May 05, 2008, 05:04:05 PM »

อยากให้ทำอะไรคล้ายๆ short program น่ะครับ

โดย moderator ประกาศหัวข้อมา เช่น

" สัปดาห์นี้ หัวข้อคือ deck [scientist] ไม่ลูป ไม่จิ้มจั่ว " เป็นต้น โดยทิ้งรหัสไว้ เช่น 0001

แล้วก็เปิดรับส่ง deck 1 สัปดาห์

บอร์ดนี้มันไม่มี tag กระทู้เสียด้วย

อาจจะขึ้นชื่อกระทู้ว่า [SP0001] ......

แล้วก็แจกรางวัล ตามความยากของหัวข้อ โดย mod ใช้ดุลยพินิจเอา อย่างหัวข้อนี้คงจะต้องแจก Katapausis [foil]

หรือจะแจก point NRS ก็ว่าไป แต่ผมเชียร์ให้แจกการ์ดนะครับ ใช่ว่าจะเป็นสมาชิกกันทุกคนครับ (ผมเองก็เปล่า)

ถ้าทำได้จริง บอร์ดนี้คงครึกครื้นเลยแหละครับ 

2 คำสั้นๆครับ

"แหล่มเลย"

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #11 on: May 05, 2008, 08:21:54 PM »

แบบนี้ก็ดีแล้วล่ะอยากจะบอกว่าลดเรื่องการขอเด็คลงหน่อยจะดีมากๆ
อ้อ
อยากให้ทำเรื่องReuse DeckกับRouge Deckด้วยครับต่อต้านเมต้า

ExodiA
Member

Email
« Reply #12 on: May 05, 2008, 10:37:02 PM »

อ่านกฏเหล็กของบอร์ดใหม่กันเลยทีนี่
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40335.0

เรื่องการขอเด็คน่ะ เห็นด้วยเหมือนกัน และจัดที่เอาไว้ให้แล้ว ลองดูที่นี่
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40334.0

ส่วนเรื่องอื่นๆ พิจารณาก่อนนะครับ

และมีอะไรมาบอกกันต่อเลยเรื่อยๆนะครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #13 on: May 05, 2008, 11:40:52 PM »

ประกวดจัดเด็คประจำเดือน (เปนแบบหลายสาขา สาขาเล่นได้ สาขาเล่นดี สาขาเล่นแนว ประมาณเนี่ยะ)

จะเจ๋งมาก !!!!! ครับพี่เอ็ก - -**

gb_seaoer
Member

« Reply #14 on: May 06, 2008, 01:21:55 AM »

ดีนะคับถ้ามีประกวดเป็นหัวข้อๆ ไป หรือไม่ก็ มีเด็คแนวๆ ที่ได้ใช้การ์ดโลกลืมบ้างก็ดีคับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #15 on: May 06, 2008, 01:40:16 AM »

อ่านกฏเหล็กของบอร์ดใหม่กันเลยทีนี่
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40335.0

เรื่องการขอเด็คน่ะ เห็นด้วยเหมือนกัน และจัดที่เอาไว้ให้แล้ว ลองดูที่นี่
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=40334.0

ส่วนเรื่องอื่นๆ พิจารณาก่อนนะครับ

และมีอะไรมาบอกกันต่อเลยเรื่อยๆนะครับ

ดีมากเลยที่จัดกระทู้ขอเด็คให้โดยเฉพาะ

ตอนนี้เห็นปัญหาอยู่อย่างคือเวลามีเด็คใหม่ออก เช่นพรีคอนโอดิลอนตอนนี้เป็นต้น ช่วงนั้นก็จะมีแต่กระทู้ดูเด็คนี้ให้หน่อย ซึ่งมันเป็นเด็คเดียวกันทั้งหน้าเลย ถ้าทำให้คนเข้ามาโพสท์เด็ครวมกันไว้ในกระทู้เดียวได้ก็จะประหยัดหน้าบอร์ดไปได้เยอะเลย

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #16 on: May 06, 2008, 01:59:34 AM »

เรื่องกระทู้กฏใหม่ บอกให้คนเข้าไปอ่านมันไม่อ่านหรอกครับ

น่าจะสรุปกฏสั้นๆ ไปไว้ที่หัวข้อเลยครับ ไม่คลิกเข้าไปอ่านมันก็น่าจะเห็นบ้างครับ

sumibank
Member

« Reply #17 on: May 11, 2008, 01:55:16 AM »

ถ้ามีการจัดประกวดdeckจริงๆ น่าจะมีโจทย์เป็นการ์ดประมาณ2-5ใบเป็นตัวบังคับนอกนั้นแล้วแต่ละบุคคลที่จะจัด

แล้วการตัดสินก็ขึ้นอยู่กับการหยั่งเสียงของผู้ที่ถูกใจอะครับ

[L]unifer
Member

Email
« Reply #18 on: May 11, 2008, 02:16:46 AM »

สนับสนุน 7 ดาวคนจน
ไว้ปักมุกอะครับ  เพื่อบางคนเบื่อ
หาเดคแปลกใหม่
บางคนหัดเล่นก็ไม่อยากลงทุนมาก
เหมือนมาลองเล่น ก็ให้จัดเดคแบบนี้ไปก่อน  อะไรประมาณนี้อะครับ
ปล.ตอนผมหัดเล่นช่วงเอ็ม 3 ก็ไม่ค่อยลงทุนครับ  แพงสุดคือโนโจ๊กเอ็ม 3 ที่เปิดได้ นอกนั้นก็ อินควิก ที่แพงที่สุด 10 บาทจากพี่ทอม  ไม่งั้นก็คงไม่มีอินควิกใช้  ตอนนี้ยังใช้ใบเดิมอยู่เลยครับ ผ่านมา 10 เดือนละ
« Last Edit: May 11, 2008, 02:25:40 AM by [L]unifer"อยู่ที่ตัวเราเอง" » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: