Summoner Master Forum
October 04, 2024, 08:19:36 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: ผลadmissionsออกแล้วคับ  (Read 14345 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Hypercube
Member

« Reply #30 on: May 06, 2008, 04:37:07 AM »

เหวยๆๆๆๆ มีคนอื่นมะหิดลแล้วเว้ย 

มหิดลคือพระนาม   ปิ่นสยามพระราชบิดา
ที่โปรดเกล้าพระราชทานมา ......................

นู๋ติดวชิระงับ 

^
^
^
^
เพลง นี้ ต้อง ร้อง ให้ จบนะ

มหิดล ไป กัน ที่งาน blue planet กันนะ

เปนการ เตรียม ก่อน รับ น้อง ของ จิง

มหิดล มีคนเล่นงะ

แต่ รวมกันเล่นไม่ค่อยได้หรอกนะ.
......

แถวธรรมศาสตร์ มี ร้าน การ์ดไหม งะ

ได้ ทันตแพทย์ที่นั่นงะ

หึหึหึ

ไปอยู่นุ่น จะมีเพลงที่ต้องร้องให้จบอีกเพลงครับ

ศาลายา มีอะไรมากกว่าที่คุณคิด เหอๆๆๆๆๆ

Lucifer-ZaX
Member

« Reply #31 on: May 06, 2008, 04:40:11 AM »

ได้การพิมพ์บางมดไม่ไกลบ้านมาก + มีเพื่อนเป็นรุ่นพี่อยุ่ตูม - -

bachonspiz
Member

« Reply #32 on: May 06, 2008, 05:01:24 AM »

ใช่แพลงเอ่อ**น้องไหมอ่ะคับ
ที่บอกห้ามร้องที่ศาลายาอ่ะ ถ้าร้องต้องร้องให้จบอ่ะ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #33 on: May 06, 2008, 05:02:39 AM »

สอบตรงได้ วิทยาคอม จุฬา ครับ

ใครอยู่จุฬาไว้มาเล่นการ์ดกานนะ

อิอิ

ดีใจด้วยครับ อยู่วิดยา แล้วอย่าซิ่วไปไหนนะ ต้องเรียนให้จบ

Hypercube
Member

« Reply #34 on: May 06, 2008, 05:25:27 AM »

ที่บอกห้ามร้องที่ศาลายาอ่ะ ถ้าร้องต้องร้องให้จบอ่ะ

ร้องได้ครับ แต่ต้องร้องให้จบเท่านั้นเอง

เพลงนี้ มีคนบอกว่าที่ดุริยางคศิลป์ เค้าร้องแบบคอรัสด้วย

คนเคยฟังเค้าบอกว่า เพราะมาก เพราะจนขนลุกเลย  อยากลองฟังจริงๆ ซักครั้งเหมือนกัน

ยังมีอะไรมากกว่านี้ ลองค้นหาดูละกันนะครับ

bachonspiz
Member

« Reply #35 on: May 07, 2008, 01:23:53 AM »

ลองอยู่แล้วอ่ะ ต้องไปอยู่ตั้งปีนึงแต่ก็ดีใจที่ติดมหิดลนะเพราะใจจิงก็ชอบและตัวย่อMUด้วย

ถึงจะชอบมหิดลสักเท่าไหร่แต่คำว่า วชิระก็ไม่มีทางเลือนหายไปจากใจผมได้

โอปอ
Member

Email
« Reply #36 on: May 07, 2008, 02:47:15 AM »

ร้องได้ครับ แต่ต้องร้องให้จบเท่านั้นเอง

เพลงนี้ มีคนบอกว่าที่ดุริยางคศิลป์ เค้าร้องแบบคอรัสด้วย

คนเคยฟังเค้าบอกว่า เพราะมาก เพราะจนขนลุกเลย  อยากลองฟังจริงๆ ซักครั้งเหมือนกัน

ยังมีอะไรมากกว่านี้ ลองค้นหาดูละกันนะครับ

จริงๆ ก็ แค่ เรื่อง ที่ อำ ต่อๆกันเท่าน้นละ

ลองไป หา หนัง สือ รุ่น เก่า ๆ หรือ รุ่น พี่ ที่ ทำงาน ดู จะรู้ว่า

เขาอำกันจนเป็นตำนาน คงเพราะ มีโรงพยาบาล แถวนั้น ด้วย ละ เลย ทำให้ ดู น่า เชื่อ ถือ

Hypercube
Member

« Reply #37 on: May 07, 2008, 03:58:17 AM »

^
^

จริงฤา

จะบอกว่าทุกเรื่องที่นั่นเป็นเรื่องอำเหรอครับ - -"

ไม่รู้สิ ผมก็ได้ยินมาเยอะเหมือนกันอะ

P_JuGGleR
Member

« Reply #38 on: May 07, 2008, 11:45:36 AM »

^
^
ไม่ได้อยู่มหิดล แต่เคยไปเข้าค่ายมา
รุ่นพี่ตอนนั้นเค้าบอกว่า พี่เค้าร้องไม่จบ แล้วอยู่ดีๆลำโพงในห้องก็หล่นลงมาจากชั้นซะงั้น เหออ

bachonspiz
Member

« Reply #39 on: May 07, 2008, 08:34:23 PM »

จริงๆ ก็ แค่ เรื่อง ที่ อำ ต่อๆกันเท่าน้นละ

ลองไป หา หนัง สือ รุ่น เก่า ๆ หรือ รุ่น พี่ ที่ ทำงาน ดู จะรู้ว่า

เขาอำกันจนเป็นตำนาน คงเพราะ มีโรงพยาบาล แถวนั้น ด้วย ละ เลย ทำให้ ดู น่า เชื่อ ถือ

ถ้าแค่อำยังพอทน แต่  เห็นบอกว่า วันที่ 24ก.ย.ส่วนมากจะไม่ค่อยนอนที่หอกันอ่ะ
แถมยังมีเรื่องเตียงCในหอ4คนอีก อ่ะไรจะลึกลับแต่ไม่น่าค้นหาขนาดนี้

ส่วนเรื่องที่ให้ไปค้นหาหนังสือรุ่นเก่าๆ อันนี้ใครทำก็ช่วยบอกเราด้วยน๊า อยากรู้แต่ไม่กล้าทำ
เรื่องผีนี่ ขอเลยฮะ กลัวจัด มีเสียงก๊อกๆแก๊กๆก็หลอนแล้วอ่ะ

• Ga Me •
Member

Email
« Reply #40 on: May 09, 2008, 01:53:12 PM »

ผมคณะคุรุ มัลติอะงับ

Multimedia มจธ. เหมือนกันเลยครับ

ชื่ออะไรหรอครับ ?

ไว้เจอกันวันแรกพบ 25 พ.ค. นะ

Kenny
Member

Email
« Reply #41 on: May 09, 2008, 03:36:13 PM »

สอบตรงได้ วิทยาคอม จุฬา ครับ

ใครอยู่จุฬาไว้มาเล่นการ์ดกานนะ

อิอิ

ดีใจด้วยครับ อยู่วิดยา แล้วอย่าซิ่วไปไหนนะ ต้องเรียนให้จบ

อย่าไปทำ WWW แบบพี่เขาหละ

ดูๆไป มธ น้อยจัง

~MerShanDisE~
Member

« Reply #42 on: May 11, 2008, 05:02:23 AM »

สงสารพี่เอม
สามสี่ปีละ  = ="

AS12
Member

Email
« Reply #43 on: May 11, 2008, 05:48:11 AM »

ผมคณะคุรุ มัลติอะงับ

Multimedia มจธ. เหมือนกันเลยครับ

ชื่ออะไรหรอครับ ?

ไว้เจอกันวันแรกพบ 25 พ.ค. นะ

ชื่อจ่างคับ ชื่อไรอะ

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #44 on: May 11, 2008, 03:51:54 PM »

ไม่มีจังหวัดอื่นอพยพมาเรียนมข.มั้งเหรอ (อย่างว่าแหละ บางคนยังนึกเลยว่ามข.ย่อมาจากม.เขมรรึเปล่า)

ปีนี้ขอนแก่นเสียคนเล่นการ์ดให้จังหวัดอื่นตามเคย...(แอบเศร้า)

แม้นที่นี่ไม่มีพระธรรมจักร

ก็ไม่ไร้ร้างรักดอกน้องแก้ว

แม้นไม่มีพระเกี้ยวขวัญอันพราวแพรว

ก็เพริศแพร้วพระธาตุพนมชมทั่วไทย

ไม่ได้ติดตราพระเกี้ยวเที่ยวอวดโฉม

ไม่ได้เป็นลูกแม่โดมที่ฝันใฝ่

มาติดเข็มพระธาตุพนมเป็นไรไป

เพราะเราไซร้ล้วนลิขิตชีวิตเอง...

(ที่ระลึกจากงานรับน้องกลุ่มสัมพันธ์มข.ปี49)

Matamune
Guest
« Reply #45 on: May 13, 2008, 05:57:49 PM »

ใกล้บ้าน ไปสะดวก ดีสุดๆแล้วครับ

ของผมนี่ ค่ารถ วันละ 100 ครับ -0-

จะหาหออยู่ก็เต็ม แย่จริง

ได้มหาลัยดี....แต่มิได้นำพา   เอ๊ะ ไม่เกี่ยวเนาะ 555
เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #46 on: May 17, 2008, 07:32:30 AM »

ไม่มีจังหวัดอื่นอพยพมาเรียนมข.มั้งเหรอ (อย่างว่าแหละ บางคนยังนึกเลยว่ามข.ย่อมาจากม.เขมรรึเปล่า)

ปีนี้ขอนแก่นเสียคนเล่นการ์ดให้จังหวัดอื่นตามเคย...(แอบเศร้า)

แม้นที่นี่ไม่มีพระธรรมจักร

ก็ไม่ไร้ร้างรักดอกน้องแก้ว

แม้นไม่มีพระเกี้ยวขวัญอันพราวแพรว

ก็เพริศแพร้วพระธาตุพนมชมทั่วไทย

ไม่ได้ติดตราพระเกี้ยวเที่ยวอวดโฉม

ไม่ได้เป็นลูกแม่โดมที่ฝันใฝ่

มาติดเข็มพระธาตุพนมเป็นไรไป

เพราะเราไซร้ล้วนลิขิตชีวิตเอง...

(ที่ระลึกจากงานรับน้องกลุ่มสัมพันธ์มข.ปี49)

กลอนเก่าปี ๒๕๒๓ นะเออ

bachonspiz
Member

« Reply #47 on: May 20, 2008, 06:24:39 PM »

จะบอกว่าตอนแรกก็ไปสอบหมอขอนแก่นมาแล้วอ้ะ

แต่ไม่ติด

ขอบ่นเหน่อยนะ  จัดสอบได้กวน**มาก สอบวันเดียวกับวิชาเฉพาะวิศวะ 

ทำให้เราไม่ได้สอบ ต้องถ่อไปสอบหมอถึงขอนแก่น  ไม่ได้ติดใจตรงที่สอบเข้าไม่ได้

( ตอนนั้นตัวเองโ**มาก )  แต่มันแค้นตรงที่ ถ้ารับเด็กในภูมิภาคมากกว่าก็น่าจะเขียนคำชี้แจง.

ให้มันชัดเจนอ่ะ  พอประกาศผลถึงมารู้ว่ารับจำนวนเด็คในภาคนั้นมากกว่า

จะบอกว่า เห็นเด๊กที่อยู่ภาคกลางไปติดอ่านะ  ไม่ถึง10กว่าเปอร์เซนต์

นอกนั้นมีแต่เด็กพวกสาธิตม.ข. ทั้งนั้น  เซงเลยยย  สงสารอ่ะพวกที่มาจากใต้อ่ะ

เพราะตอนไปสอบนี่ผมมีเพื่อนผมคนนึง ( รู้จักกันวันสอบอ่ะแหละ ) 

อุส่ามาสอบตั้งไกล แต่ก็ไม่ได้ คิดดู แล้วกัน

( ผมไม่ติดอ่ะไม่เป็นไร แต่ไอ้พวก เด็กเตรียมที่ไปสอบกันเงี้ย  ไปกันเตมเลย แต่ไมมันไม่ติดกันเลย

อย่างว่าแหละเด็กเตรียมไม่ใช่จะเก่งกันทุกคน  แต่อย่างน้อยก็น่าจะมีสักคน 2 คนสิ  )

ความจริงมันก็เป็นที่ผมโ**ด้วยที่ไม่รู้ว่าม.ต่างจังหวัด น่าจะรับเด็กภาคนั้นมากกว่า

แต่ก็อยากขอบคุณ ที่ไม่รับผมเข้าไป

เพราะถ้าผมได้รับเข้าไปผมคงไม่ขยันในการสอบAdกลางและทำให้ผมได้มีวันนี้ 

ไม่ได้ว่าร้าย ไม่ได้กล่าวหา แค่อยากบอก ความในใจ

« Last Edit: May 20, 2008, 06:27:37 PM by bachonspiz » Logged

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: