Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:26:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็ค อาบ อบ นวด ในไฟ ครับ ^^  (Read 1502 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
---
Member

Email
« on: May 04, 2008, 08:21:43 PM »

Deck List ตามนี้นะครับ

Seal 25 ใบ

Pecca Pigritia, The sin of Sloth (ซินดิน ตัวพระเอกครับ)                       x4
Fuzen Akuma (ลูกน้องซินในซองนินจาครับเอามาLast dance)               x4
Flower Song Fairy คนนี้เอาไว้จ่าย 1 +at 2 ให้ตัวที่ติด last Dance ครับ   x4
Fiammetta, The Flame Witch สกิลจ่าย 0 +at1 ให้ซีลที่ติด Last Dance    x4
Panna Forest Oracle ทิ้งหา tarot โดยเงื่อนไขครบเนื่องจากมีซินดิน       x3
Assassin Doll หรือ Murderous Doll ปาด เชือด สับ ตามสะดวก                 x2
Pumpkin Witch Sprite ตัวรองสุดฮิต +at ให้ ซินดิน                                 x4  ขอบคุณคุณ mirror มากครับ ที่ช่วยแนะนำฟังทองน้อย ^^

เวลาเล่นถ้าซินดินกับลูกน้องขึ้นก็จับลงมาคอมยืนเลย ถ้าไม่ขึ้นก็โปรยเด็ก ถ้ามี A Doll ก็ปาดครับ

ส่วนมาก ถ้าฝ่ายตรงข้ามไม่กัน Curse ก็จัดการ Last dance ให้ซินดินแล้วย้ายไปให้ตัวที่เราเกลียดขี้หน้าเลยครับ

ถ้าเขากัน Curse ก็จัดการ Last ซินดิน แล้วก็ให้สาวๆเติมพลังให้โดยใช้สกิลครับ ถ้าเขาปั้มสู้ เราก็ใช้ Fairy ใช้สกิล +at อินเทอร์เฟียได้ครับ

ถ้าต้องแก้ก็ทิ้ง Oracle ตามปกติ

ช่วยดูให้หน่อยนะครับ ผมคิดเด็คนี้ขึ้นมาเองด้วยความที่ชอบเด็ค curse แต่ก็ชอบเด็คตีด้วย เลยจับมารวมกัน และก็กลัวเด็คกัน Curse ซึ่งตอนนี้เยอะมาก
« Last Edit: May 04, 2008, 09:26:48 PM by flyingace » Logged

~{[M]iRRo[R]}~
Member

Email
« Reply #1 on: May 04, 2008, 08:28:07 PM »

น่าจะ (แค่น่าจะนะคับ)
ใส่ซุไลก้าไว้ตั้งตัว
 ฟักทอง เป้น ตัวรอง
 กับเบลสเซจ เรกเพกกาต้า  มัน+atให้ซีลที่ติดลาสน่ะคับยันได้ดีนะ
 คอมไฟได้12 ถ้าคอมฟักทองได้13 ว่างๆออลทิ้ง
หรือไม่ก้ ถ้าตีไม่เข้า ยกเลิกเคริส เราก้จับระเบิดทิ้งได้^^

---
Member

Email
« Reply #2 on: May 04, 2008, 09:23:25 PM »

2 ข้อครับ

1.บลาซ เซจ มันเวล 3 นะคับ ผมว่าออกจะเปลืองเวลไปหน่อยถ้าจะเอามาบวก at ละถ้าจะเอามายืน ซินดินใส่ Last Dance+skill ของสาวๆ at เยอะกว่าอีกนะครับ

2. ขอบคุณครับ ที่ทำให้ผมนึกถึงฟังทองน้อยได้ ลืมไปเลยว่ามันเป็น Evil 

ผมแก้ list ละนะครับ

เอา ซินน้ำออก  A doll ออก 2 panna ออก 1  ละก็ใส่ฟังทองเข้าไปแทนครับ 

---
Member

Email
« Reply #3 on: May 06, 2008, 04:14:37 PM »

ไม่มีใครมีข้อเสนอแนะอื่นๆเลยหรอครับ??

Pages: [1]
  Print  

Jump to: