Summoner Master Forum
October 06, 2024, 09:44:58 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ใครไปดู 4 แพร่งมาแล้วบ้างครับ!(ระวังอาจมีspoil)  (Read 7188 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« on: May 03, 2008, 04:02:08 AM »

ใครไปดูมาแล้วบ้าง ขอเสียงหน่อย ฮี้ววว...
ผมเพิ่งไปดูมาวันนี้เอง
(ช้าไปนิด)

ชอบตอนไหนมากที่สุดครับ

ผมชอบเรื่องที่ 4 มากที่สุดอะ ดูมันกดดันดี น่ากลัวด้วย
แล้วก็ชอบช่วงที่ลดเสียงจนเงียบสนิทของเรื่องแรกอะ...ลุ้นโคตรๆ ประมาณว่ากลั้นหายใจไปเลย

boomkung
Member

« Reply #1 on: May 03, 2008, 04:15:26 AM »

ดูมาแล้วครับ ตั้งแต่วันที่ 21 แล้ว^^

S_A_Y
Member

Email
« Reply #2 on: May 03, 2008, 05:45:34 AM »

ดูมา 2 รอบแล้ว

เพราะรอบแรกปิดตาไปซะเยอะ

เลยต้องไปดูอีกรอบ 

ต่อไปนี้เป็น spoil ใครไม่ต้องการอ่าน โปรดข้ามไปนะครับ

โดยส่วนตัวชอบทุกเรื่องยกเว้น ยันต์สั่งตาย เพราะผีเป็น CG เลยหน้ากลัวน้อยกว่าเรื่องอื่นๆ มั้ง

- เหงา build อารมณ์เรื่อยๆ ขอโผล่ทีเดียวให้กรี๊ดทั้งโรงพอ  นี่ขนาดผีหน้าตาดียังกรี๊ดขนาดนี้ ถ้ามาเละๆ เฟะๆ ไม่รู้จะขนาดไหน

- ยันต์สั่งตาย ชอบภาพที่ถ่ายทำอ่ะครับ ดูแล้วให้ความรู้สึกร้อนๆ หน้ามันๆ หนังผีแนว action ดี เสียตรงที่มันไม่หลอน เพราะผีมันไม่น่ากลัว

- คนกลาง เป็นหนังผีปนหนังตลก แต่แฝงความหลอนไว้ ถ้าใครเคยเห็นคนจมน้ำตายเนี่ย จะรู้เลยว่า ผีในเรื่อง แต่งหน้าได้เหมือนคนจมน้ำตายมากๆ

- เที่ยวบิน224 พลอยเล่นได้ดีเว่อร์ เรื่องนี้เจ๋งสุดๆ build อารมณ์ได้ถึงมากๆ ถ้าเวลามีมากกว่านี้หน่อย คงหลอนยิ่งกว่านี้

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #3 on: May 03, 2008, 06:40:46 AM »

วิจารณ์(สปอย)แบบเผ็ดร้อน
ถ้ายังคิดจะดู ควรข้ามเรปนี้ แล้วใช้ปุ่มReplyที่ด้านบนแทนด้านล่างนะครับ

เหงา ถ่ายได้ใกล้บ้านผมดี(แฟลตแถววัดมังกร) เป็นเรื่องที่ทำให้ผมรู้ว่า ผีมันนิสัยไม่ดีจริงๆ จะเข้าไปหานางเอก เล่นเอาไฟดับทั้งแฟลต ใช้ไม่ได้
ฉากนางเอกสะอื้น แสดงอารมณ์ชัดเจนมาก ถึงแม้จะทำให้คนดูฮาแตกทั้งโรงก็ตาม

ยันต์สั่งตาย ภาพผีมันติดตามากๆ ถึงมันจะไม่หลอน แต่ถ้าผีที่ออกมาแหกตาพิ้งค์เป็นเพื่อนคุณเธอ โคตรน่ากลัวครับ
ว่าแต่ ไอ้ตัวที่แหกตา เหมือนหลุดมาจากHouse of Deadเลย รู้สึกอยากหยอดตู้กู้โลกแล้วสิ

คนกลาง ฮา หักมุม ทำให้เรารู้ว่าตอนจบของไททานิค โร้สขี่คอแจ็คด้วย

เที่ยวบิน224 Your Highness เรื่องมากจริงนะเมิง เอาส้นจุ่มกาแฟให้กินแมร่งเลย 555+
เนื้อเรื่องเหมือนสิ้นคิด ฉากหลอนก็ทำได้ดี อีกัปตันก็โคตรใจร้ายทำนางเอกเราได้ ว่าแต่ทำไมไม่จับคุณเธอสอบสวนให้เสร็จสิ้นแล้วเอาแอร์คนอื่นขึ้นเครื่องแทน ฉากนางเอกหลอนทิ้งท้ายไม่ได้ดู ลืมตามาอีกที คุณเธอก็กราบตีนYour Highnessอยู่แล้ว
Your Highnessก็ท่าทางจะเป็นพยาบาลเก่า แกะผ้าออกมาแล้วยังห่อได้เหมือนเดิมเป๊ะๆ แถมไม่เลอะอะไร ไม่มีรอยถูกกระแทกใดๆทั้งที่คุณเธอวิ่งเล่นแทบจะทั่วเครื่องแท้ๆ...ฝีมือจริงๆ

Zennigear !!, World's World
Member

Email
« Reply #4 on: May 03, 2008, 07:40:01 AM »

ไปดูมาแว้วว

ไปกับกุงกุงด้วย(รอบแรกของเธอ) หึหึหึ

S P O I L ~  ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~ ~

เรื่องแรก เหงา <<

หนังผีพลังช้าง ที่สามารถทำให้คนเป็นๆกระเด็นหลุดทะลุกำแพงไปได้โดยไร้อาการบาดเจ็บใดๆทางกายยามกระทบกำแพง *0* ไม่ชอบแค่ตอนเธอโดนผลักตกจากตึกอย่างเดียวเท่านั้น เรื่องอย่างอื่นถือว่าทำได้ดีมากโดยเฉพาะความเป็นเหตุผลที่ทำไม ผีหนุ่มหล่อถึง "เหงา" ซะขนาดนั้น

หุ หุ หุ

ถ้าเปลี่ยนจากผีผลักกระเด็นตกตึกเป็นกลัวจนไหลลื่นลงไปจากระเบียง หรือเป็นอะไรอย่างอื่นที่ดีกว่านี้ เรื่องนี้อาจจะเป็นเรื่องที่ดีกอดคอไปกับเรื่องที่4เลยก็ได้ครับ

เรื่องสอง ยันต์สั่งตาย <<

อ่านในหนังสือการ์ตูนได้อารมณ์ดี พอมาดูหนังก็เป็นหนังที่เลือดร้อนใช้ได้
หนังทำให้คนดูรู้สึกถึงความเกินไปของอารมณ์"เชี่ยๆ" ของทั้งแก๊งเด็กเลวหรู แล้วก็เหยื่ออารมณ์ผู้เล่นของ

หลายๆคนรอดูCGเด็ดดวงจากคนทำเรื่องนี้ แต่น่าจะพูดได้ว่า น่าผิดหวังอย่างสุดขีดกับผีหัวแบะหน้าดำ และลอร์ดโวลเดอมอร์ในตอนท้ายของเรื่อง ผมว่าน่าจะหารูปร่างผีCGที่เป็น อื่นๆ (ผมก็ไม่รู้ว่าแบบไหนจะเหมาะกับเนื่อเรื่องนี้) มากกว่าผีCGที่เห็นในเรื่อง * *

จะพูดไป ก็ชอบตอนจบของเรื่องนี้ เพราะให้อารมณ์ที่สด ชวนเหวอ (หมายถึงตอนที่พิงค์(สายป่าน)ควักตานะครับ)
ส่วนไอ้กระดาษที่ปลิวมาแปะหน้ากล้องเนี่ย..... อืดไปหน่อย น่าจะทำให้เหวอๆไปเลย น่าจะตกใจกว่านี้มากมาย *0*

เรื่องสาม คนกลาง <<

หนังตลกในสี่แพร่งที่ถ้าคนดูไม่ขำ ก็ไม่รู้จะว่ายังไงดีแล้ว แถมในหนังยังสปอยล์หนังอีก4เรื่อง ทั้งไทเทนิ ดิอาเธ่อ ซิ้กเซนส์ แล้วก็ชัตเต้อ เป็นอะไรที่สปอยอย่างเหนือความคาดหมาย(แถมยังฮาอีกตะหาก)

เนื้อเรื่องดูจะจับทางได้ง่ายไปนิด ความน่ากลัวที่เป็นหนังผีอาจจะได้ไม่มาก เรื่องนี้ให้ความฮาเป็นหลักคับ *0*

เรื่องสี่ เที่ยวบิน 224 <<

ชอบเรื่องนี้ที่สุดเหมือนกันในทั้งสี่เรื่อง เฌอมาลย์ lnW ตามสไตล์ของเธอ
ถึงเรื่องจะดูออกง่ายไปหน่อยว่าเป็นชู้กัน แล้วก็ไม่น่าเชื่อว่าองค์หญิงจะแพ้สัมผัสกุ้ง(?!)แล้วก็ม่องไปอย่างง่ายดาย
พร้อมกับการเป็นแอร์โฮสเตส ที่ไม่เข้าไปนั่งใกล้ๆกับกัปตัน แต่ดั๊นไปนั่งอยู่ห้องโดยสาร(ทั้งๆที่ในห้องนักบินก็มีเก้าอี้อยู่)

เรื่องนี้เท่ที่อารมณ์บนเครื่องบินที่บีบคั้นหัวใจจริงๆกับการเล่นซ่อนแอบกับผีมัมมี่?!ที่ชอบแก้มัดตัวเองแล้วออกมาวิ่งเล่น บิดคอ จนไปถึงจัดท่าอย่างสวยงามยามเครื่องลงจอด

แต่ผมไม่ชอบกัปตันงี่เง่าเลย...น่าจะให้คุณแอร์เข้ามานั่งในห้องตั้งแต่แรกแล้ว...จะให้เสิร์ฟกาแฟศพรึงัยฟะ -*-

โดยรวมแล้วไม่น่ากลัวอย่างที่คิด(อาจเป็นเพราะว่าเคยอ่านการ์ตูนจากยันต์สั่งตายมาแล้วด้วย) แต่ก็ไม่ได้แย่อะไรที่จะดูครับ *0*

อ่อ แล้วทั้งสี่เรื่องมีCluesที่ซ่อนไว้ในความพยายามที่จะให้ทั้งสี่ตอนเชื่อมกันด้วย.... มองเห็นกันครบมั้ยคับ *0*

Sala Jang
Member

Email
« Reply #5 on: May 03, 2008, 11:31:54 AM »

ไปดูมาเเล้วเหมือนกันครับ วันที่ 28

ปิดตาไปเยอะเหมือนกัน

ยันต์สั่งตาย ปิดตาตอนที่พิงค์อยู่ในโรงพัก

เที่ยวบิน 224 ปิดตาหลังจากที่พลอยเอาขวานพังหน้าต่างของเครื่องบินครับ

ชอบเรื่อง"คนกลาง"ครับ ฮาดี

ส่วนเที่ยวิบน 224 ตอนดูท่าที่พลอยก้มกราบเเล้วสยองดีครับ

P_JuGGleR
Member

« Reply #6 on: May 03, 2008, 02:31:19 PM »

เหอ ไปดูมาและ ช็อคตอนผีพุ่งมาตอนเรื่องแรก แม่ม อย่างกะ Flash หลอนๆ ที่เคยดูเมื่อก่อน ฮ่าๆ

ยันต์สั่งตาย พี่คณะ เล่นเป็นตัวเองมากๆ ฮ่าๆ

คนกลาง . . . เอ่อ กูยังไม่ได้ดู the others ว๊อยยยย

เที่ยวบิน 224  น่ากลัว ใช้ได้

อนึ่ง เสื้อโปรโมตของทีมงานในหนังเรื่องนี้มีการสปอยเนื้อเรื่องด้วย
ดังนั้น ถ้าเพื่อนใครยังไม่ได้ดู​ อย่าให้เขาไปหาเสื้อมาดูนะ ฮ่าๆๆ

Levi
Member

Email
« Reply #7 on: May 03, 2008, 02:34:09 PM »

อ่อ แล้วทั้งสี่เรื่องมีCluesที่ซ่อนไว้ในความพยายามที่จะให้ทั้งสี่ตอนเชื่อมกันด้วย.... มองเห็นกันครบมั้ยคับ *0*

ผมเห็นแค่ 2 เองอ่ะ ตอนที่นางเอกเรื่องเหงาเปิดคอมแล้วมีหัวกระทู้ว่าเจ้าหญิงแพ้กุ้งจะมาไทย กับ เต๋อน้องตุ้ยตาย

~TheProFace~
Member

Email
« Reply #8 on: May 03, 2008, 08:22:49 PM »

ไปดูมาแล้วครับวันแรกเลย

ตกใจเรื่องแรกสุดๆ สะดุ้งโหยงเลย

เรื่องสอง นี่มันผีcgนี่หว่า

เรื่องสาม ฮามากมายครับ แต่หน้าเน่าดี

เรื่องสี่ ผีตอนอ้วกนี่ไม่น่ากลัวคับ เหมือนแม่มดในสโนวไวท์

superman202
Member

Email
« Reply #9 on: May 03, 2008, 10:27:25 PM »

อีกอย่างที่(ผมคิดว่า)ขัดๆก็คือ

ในเรื่องที่4 มันเป็นเที่ยวบินในประเทศ

แล้วให้บินไปทางประเทศมันคนละเส้นทางไม่น่าจะบินไปได้ง่ายๆ

เพราะไม่รู้ทางแต่ถ้าให้บินมากรุงเทพแล้วส่งต่อจะน่าเชื่อถือมากๆขึ้น

ปล.คิอมากไปเองมั้ง-*-

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #10 on: May 03, 2008, 10:33:49 PM »

อ่านทุกๆเรปแล้วจึงสรุปได้ว่า รอแผ่นออก ดีกว่า

Judge
Member

Email
« Reply #11 on: May 03, 2008, 10:54:44 PM »

ถ้าจะดูหนังผีในแผ่น มันไม่ได้อารมณ์เท่าดูในโรงหรอกคับ

ผมว่าผีเรื่องแรกนี่....ทำได้ค่อนข้างแย่นะคับ มันเป็นแค่รูปภาพลอยเข้ามาอะ
แต่ก็หลอนดีนะคับ เรื่องโทรศัพท์เนี่ยะ ... วันหลัง ถ้ามี sms แปลกๆเข้ามา จะไม่ตอบกลับเลย
แค่ตอนที่มันบอกว่า อยู่คนเดียวมา 100 วันแล้ว ไรนั่นอะ ขนลุกเลย
แล้วก็ตอนที่มันดูรูปถ่ายในมือถือครั้งแรกนั่นก็ด้วย ลุ้นแทบตายว่ามันจะโผล่มามั้ย...มันก็ไม่โผล่...ตูอุตส่าห์เตรียมตัวตกใจ แต่มันก็ยังไม่จบ เจือกดูดเสียงให้มันเงียบสนิทอีก...กลั้นใจอีกรอบ...แล้วมันก็ไม่โผล่

ผีเรื่องที่2 นี่ หน้าตาตลกอะคับ ไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่ แล้วก็ตอนจบนั่น เห็นด้วยมากๆคับ อืดไปหน่อย มันเดาได้อยู่แล้ว ว่าต้องลอยมาแปะอะ นานเกินไป เลยไม่ค่อยตกใจ

~TheProFace~
Member

Email
« Reply #12 on: May 03, 2008, 11:04:21 PM »

ถ้าจะดูหนังผีในแผ่น มันไม่ได้อารมณ์เท่าดูในโรงหรอกคับ

ผมว่าผีเรื่องแรกนี่....ทำได้ค่อนข้างแย่นะคับ มันเป็นแค่รูปภาพลอยเข้ามาอะ
แต่ก็หลอนดีนะคับ เรื่องโทรศัพท์เนี่ยะ ... วันหลัง ถ้ามี sms แปลกๆเข้ามา จะไม่ตอบกลับเลย
แค่ตอนที่มันบอกว่า อยู่คนเดียวมา 100 วันแล้ว ไรนั่นอะ ขนลุกเลย
แล้วก็ตอนที่มันดูรูปถ่ายในมือถือครั้งแรกนั่นก็ด้วย ลุ้นแทบตายว่ามันจะโผล่มามั้ย...มันก็ไม่โผล่...ตูอุตส่าห์เตรียมตัวตกใจ แต่มันก็ยังไม่จบ เจือกดูดเสียงให้มันเงียบสนิทอีก...กลั้นใจอีกรอบ...แล้วมันก็ไม่โผล่

ผีเรื่องที่2 นี่ หน้าตาตลกอะคับ ไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไหร่ แล้วก็ตอนจบนั่น เห็นด้วยมากๆคับ อืดไปหน่อย มันเดาได้อยู่แล้ว ว่าต้องลอยมาแปะอะ นานเกินไป เลยไม่ค่อยตกใจ
เรื่องแรกตอนดูรูปเห็นนะครับ เป็นเงาลางๆ หลอนกว่ารูปจริงอีก เหอๆ

ลองไปดูอีกรอบสิครับ

Judge
Member

Email
« Reply #13 on: May 03, 2008, 11:13:50 PM »

ตอนดูรูปอะ จำได้ว่าดูครั้งแรกมันไม่มีเงาหนิ
แต่พอดูครั้งหลัง มันถึงมีเงาเหลืองๆ เห็นเป็นโครงหน้าอะ

Zennigear !!, World's World
Member

Email
« Reply #14 on: May 04, 2008, 01:59:10 AM »

ตอนดูรูปอะ จำได้ว่าดูครั้งแรกมันไม่มีเงาหนิ
แต่พอดูครั้งหลัง มันถึงมีเงาเหลืองๆ เห็นเป็นโครงหน้าอะ

จากคำบอกกล่าวของเพื่อนที่ไปดูมาด้วย (เอมและกุง) เค้าก็บอกว่าเห็นแบบ จางๆ เหมือนกันอ้ะ แต่เราไม่เห็นนะ *0* ไม่ได้สังเกตขนาดนั้น >w<

จริงๆเที่ยวบิน224มีจุดบอดเยอะมั่กมากอยู่ ทั้งเรื่องของการไม่มีข้าราชบริพาร เรื่องการส่งพระศพ(ที่ไม่เอาใส่โลงแต่ห่อเป็นมัมมี่?!)

อ่อ ฝากให้ทุกคนโทรด้วยครับ

087-044-7331

เป็นเบอร์ของสุดหล่อในเรื่อง1 ส่งข้อความมหาหานางเอก *0*

เจ๋งดีครับ แหะๆ

ป.ล.โทรตอนดึกๆอยู่คนเดียวจะได้อารมณ์เป็นพิเศษครับ

Judge
Member

Email
« Reply #15 on: May 04, 2008, 02:22:26 AM »

เดี๋ยวครบ 100 วันแล้วเขาส่ง sms กลับมา แล้วจะทำไงอะ

Joker,!tt?
Member

« Reply #16 on: May 04, 2008, 02:48:48 AM »

ส่วนตัวแล้วชอบเรื่องที่ 1 3 4 มากๆๆๆ ครับ
เรื่อง 2 ไม่ชอบเพระา CG อย่างว่า
เรื่องที่ 3 เน้นฮาและหักมุม ซึ่งเราชอบอ่ะ รุ่นพี่ที่คณะเราเล่น 2 คน ฮามาก

เรื่องนี้เป็นหนังผีเรื่องแรกที่อยากดูในโรง แล้วก็ไม่ผิดหวัง

S_A_Y
Member

Email
« Reply #17 on: May 04, 2008, 04:22:03 AM »

อ่อ ฝากให้ทุกคนโทรด้วยครับ

087-044-7331

เบอร์ผีหล่ออ่ะนะ 

ปล. ผมว่ามีคนโทรไปตั้งแต่ออกจากโรงหนังแน่ๆ 
ปปล. ผีตัวนี้นิสัยไม่ดี แย่ๆ 

Joker,!tt?
Member

« Reply #18 on: May 04, 2008, 12:54:37 PM »

โทรไปแล้วเป็นยังไงอ่ะ ไม่กล้าโทร 555

Sala Jang
Member

Email
« Reply #19 on: May 04, 2008, 03:44:58 PM »

ผมก็ไม่กล้าโทรครับ

เเล้วตอนผมไปดูน่ะ

จะมีพวกชอบกรี๊ด ตอนที่ยังไม่สยองก็กรี๊ด เริ่มเรื่องก็กร๊ีดครับ

เซ็งๆ

Judge
Member

Email
« Reply #20 on: May 05, 2008, 05:48:53 PM »

นี่เป็นจุดเชื่อมหนังทั้ง 4 เรื่อง เอามาจากเวปบอร์ดไหน จำไม่ได้อะ เพื่อนมันส่งมาแล้ว copy เก็บไว้

- เรื่องแรก ตอน เหงา ช่วงที่นางเอกหาข่าวหางานบนเน็ต ก็ไปเจอข่าวของเจ้าหญิงโซเฟีย
สิ้นพระชนม์(เรื่องที่ 4) ก่อนจะมาเจอข่าวที่แม่เอามือถือใส่โลงศพของลูกชาย

- เรื่องแรกนางเอกตายเพราะไปจ้องตากับพระเอกที่ตายตาไม่หลับ
(เหมือนกับเรื่องที่ 2 ที่บอกว่าถ้ามองตาคนตายโหงตาไม่หลับ ชะตาจะขาด และนางเอกก็ตายจริงๆ)

- เรื่องที่ 2 ตอนยันต์สั่งตาย ถนนทุกสายที่รถของแก็งสายป่านไปเป็น 4 แพร่งหมดเลย

- เรื่องที่ 4 แอร์ที่ต้องเดินทางไปกับพลอยที่ชื่อ ตุ้ยไม่ได้ไปด้วยเพราะน้องของตุ้ยที่ชื่อเต๋อจมน้ำตาย
(ตอนที่ 3 คนกลาง เต๋อจมน้ำตาย)

- เรื่องที่ 4 ตอนที่พลอยดูข่าวการสิ้นพระชนม์ของเจ้าหญิง ตรงแถบข่าวด้านล่างเลื่อนๆ เป็นข่าวของนักศึกษาอาชีวะตายปริศนา 5 ศพ (ของเรื่องที่ 2 ที่แก๊งของสายป่านตายพร้อมกัน 5 คน)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: