Summoner Master Forum
October 01, 2024, 07:22:46 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ยมทูต*การที่จะทำอะไรสักอย่างต้องแลกด้วยบ้างสิ่งบ้างอย่าง  (Read 3290 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Speed!AT
Member

Email
« on: April 26, 2008, 02:13:06 PM »

Seal
General Rachoyu   X2
Cursed Knight From The Abyss  X2
Lereje The Torment of War   X1
Malphas The Hell Knight   X1
Omicron - O   X4
Pecca SwperbiaThe sin of prioe   X2
Pecca Fallacai The sin of Deception   X3
Twin Darger of Gemini   X2
Virgo   X2
A.Doll   X4
Bunyir   X4
เรียงมาก่อนอ่ะครบแล้วจะบอกคอนเซ็ปทีหลังนะ

ryukendo
Member

« Reply #1 on: April 26, 2008, 02:45:24 PM »

หนักเด็คไปป่าวครับ
ราโชยุ*2
Lereje
Malphas The Hell Knight
Twin Darger of Gemini   
มันหนักมากๆครับ
ลงมา เอาseal 3 ใบบนสุดออก
เจอ จิมินี่ 3 ใบ ตายเลย

xXDeathWingXx
Member

« Reply #2 on: April 26, 2008, 04:48:42 PM »

ตัวใหญ่ๆเยอะไปเปล่า

Speed!AT
Member

Email
« Reply #3 on: April 26, 2008, 10:19:29 PM »

ผมก้อคิดอยู่อ่ะนะครับว่าจะเอา Lereje The Torment of War ออกแล้วก้อจะเอาอารายออกดีละครับช่วยผมคิดหน่อย(ที่แน่ๆๆรีราเจไปอ่ะ)

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #4 on: April 26, 2008, 10:51:11 PM »

ใส่ฟีเดลม่าแทนบันหยิบดีกว่าครับ ใช้รองคอมได้ด้วย

แล้วใส่พวกตกชายน์จากกองเยอะๆ เช่น
>>Black verterba therion
>>Rainbow fish เป็นต้น
ใส่ท้อกซิกกับวาเลนเซียด้วยก็ได้ เผื่อได้โม่เผามิสติก
แอบใส่พวกตัวโดด เลเวล น้อยๆ เช่น Shi ' the snake มาด้วยก็ work นะครับ

คิดชื่อไม่ออก
Member

Email
« Reply #5 on: April 26, 2008, 10:58:11 PM »

ควรจะดูก่อนนะว่าจะเล่นแนวไหนการ์ดแต่ละใบมันไม่ค่อยเข้ากันเลยอะ
ไอ้ที่มีตัวเวลหนักๆเยอะเนี่ยมันก็ทำได้มีหลายเด็คไปที่ใส่เยอะ(เด็คพี่ผมมันจัดซินมืดทั้ง4ตัวไว้ด้วยกันเอามาเล่นกับควีนมีสกาเร็ดดีปเปอร์ยืนรอให้ฝังตรงข้ามตีแล้วให้บลัดการูด้าโดดมาเดทเคิร์สมันเป็นเสต็ปเลย)แต่ของคุณนี่มันมั่วไปหมดแต่ละตัวใช้ด้วยกันไม่ได้เลย(เฉพาะตัวใหญ่นะ)
ที่ควรดูนะผมว่าต้องดูก่อนว่าอย่ากเล่นตัวไหนเป็นหลัก
ลองดูสิ่งที่ผมจะบอกนะเด็กคุณเนี่ยมีราโช.....มันตีแล้วต้องสุ่มนะเฟ้ยดันใส่เรลาเจใส่เฮลไนท์ใส่ซินไพด์ใส่จีมินี่มาอีก
ตีไปสามครั้งนะถ้าเขาสุ่มไม่โดนซักครั้นนะแปลว่าเขาโคตรไม่มีดวงเลย
....จีมินี่เอามาทำเพื่อ.....มิสติกคุณก็ไม่บอกว่ามีอะไรพิเศษหรือเปล่าถ้าเอามาชุบควีนเนี่ยเล่นไปทางเด็คเฮลไนท์เลยดีกว่า
โอไมคอนโอ....ทำไรงะ-*-มิสติกแปะซีลให้มันคอยแซ็กจั่วก็ไม่มี   ใช้ได้แค่บางโอกาศเองถ้าใส่แบบนี้(จั่วบ้างย้ายบ้าง)
Virgo ????ผมว่าคุณบอกมาด้วยดีกว่าว่ามีมิสติกไรบ้าง
Bunyir.....หวังผลได้แค่รอราโชสุ่มโดนหรือไม่ก็รอทิ้งจากมือ-*-

หรือทุกอย่างที่ผมพิมพ์มาอาจไม่มีความหมายก็ได้ถ้าคุณช่วยพิมพ์วิธีเล่นกับคอนเซ็ปให้ดูหน่อยว่าเป็นยังไงถึงจัดแบบนี้
« Last Edit: April 26, 2008, 11:04:20 PM by คิดชื่อไม่ออก » Logged

Speed!AT
Member

Email
« Reply #6 on: April 26, 2008, 11:38:18 PM »

ถ้าคุณกำลังจะบอกว่าการ์ดที่ผมใส่มานี่ไร้สาระละก็คุณก้อไม่ต้องลงความเห้นหรอกครับ คุณคิดชื่อไม่ออก

ถ้าคุณหมายความว่ามันไร้สาระมากนักกไม่ต้องลงความเห้นหรอกครับผมจัดตามที่ผมมีเท่านั้นแล้วลิสการ์ดที่จัดๆมาผมคิดว่ามันยังไม่ลงตัวเลยขอถามความเห็นของผู้เล่นทั่วไป   ซึ่งผมก้อถามๆๆคนในบอร์ดนี้อยู่ว่าควรจะเอาอะไรออกดีแล้วใส่อะไรไปแทนไม่ใช่มาด่าว่ามันไร้สาระนะครับ
คุณยังไม่ทันเห้นมิสตริกคุณก็บ่นแล้วว่ามันทำอะไรไม่ได้
แล้วถ้าคนเล่นการ์ดแต่มิสตริกมันไม่ลงตัวจะให้ทำยังไงอ่ะครับผมรู้ว่าคุณเก่งนะครับแต่ควรจะให้ความเห็นในทางที่ถูกต้อง

ผมว่ามาเข้าเรืองดีกว่าควรจะเอาอะไรออกแล้วจะใส่อะไรดียังไงก้อช่วยชี้แนะหน่อย

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #7 on: April 26, 2008, 11:48:49 PM »

เอาซุเพอเบีย
เวอโก้ กับเจมินี่
มาลฟัส
และลีลาเจออกครับ
เพราะพวกนี้อาจจะทำให้เกมช้าลง
ใส่เป็นพวกตกไชน์จากกองแทนเช่น
สกาเลทรีปเปอร์2
ฟีเดลม่า3
เรนโบวฟิช หรือ อิลลูชั่นฮาร์ปี้4
และก็วาเลนเซียครับ3
หรือว่าแบล็คเวเทอบร้าเทอเรี่ยนก็ได้ครับ ลดแอทได้อย่างดี

Speed!AT
Member

Email
« Reply #8 on: April 27, 2008, 12:45:13 AM »

ขอบคุณสาวกปีศาจทุกคนนะครับ

Member

Email
« Reply #9 on: April 27, 2008, 09:57:49 PM »

ถ้าคุณกำลังจะบอกว่าการ์ดที่ผมใส่มานี่ไร้สาระละก็คุณก้อไม่ต้องลงความเห้นหรอกครับ คุณคิดชื่อไม่ออก

ถ้าคุณหมายความว่ามันไร้สาระมากนักกไม่ต้องลงความเห้นหรอกครับผมจัดตามที่ผมมีเท่านั้นแล้วลิสการ์ดที่จัดๆมาผมคิดว่ามันยังไม่ลงตัวเลยขอถามความเห็นของผู้เล่นทั่วไป   ซึ่งผมก้อถามๆๆคนในบอร์ดนี้อยู่ว่าควรจะเอาอะไรออกดีแล้วใส่อะไรไปแทนไม่ใช่มาด่าว่ามันไร้สาระนะครับ
คุณยังไม่ทันเห้นมิสตริกคุณก็บ่นแล้วว่ามันทำอะไรไม่ได้
แล้วถ้าคนเล่นการ์ดแต่มิสตริกมันไม่ลงตัวจะให้ทำยังไงอ่ะครับผมรู้ว่าคุณเก่งนะครับแต่ควรจะให้ความเห็นในทางที่ถูกต้อง

ผมว่ามาเข้าเรืองดีกว่าควรจะเอาอะไรออกแล้วจะใส่อะไรดียังไงก้อช่วยชี้แนะหน่อย

OK ครับผมผิดเองแต่โปรดอ่านบรรทัดแรกของเรปที่แล้วของผมใหม่อีกครั้งนะครับ...ผมยอมรับว่าไอ้บรรทัดหลังๆมันอ่านแล้วเหมือนด่านะครับแต่ผมไม่ได้มีเจตนาจะด่าว่าอะไรนะครับคำหยาบคำด่าซักคำยังไม่มีเลย
ผมแค่จะบอกว่าสิ่งที่คุณจัดกับหัวข้อกระทู้อะมันกว้างมากผมถึงบอกให้เลือกเล่นซักตัวเข้าใจไหมครับ
มันก็เหมือนคุณเอาการ์ดธาตุนึงที่มีอยู่ทั้งหมดมารวมกันแล้วถามเพื่อนๆว่าควรเอาใบไหนออกทั้งๆที่ในการ์ดกองนั้นมันสามารถเอามาจัดได้หลายแบบ

อือเข้าเรื่องถ้าจัดอย่างที่เรปบนๆว่ามันก็จะเป็นเด็คราโชยุ ( คุณไม่ได้ตั้งหัวข้อกระทู้ว่าเอาเด็คราโชมาให้ดูควรเอาใบไหนออกดีครับนิ )
แล้วถ้าผมจะบอกว่าบันยิปกับเรลาเจเอาไปจัดเด็คได้อีก.....จิมินีกับเฮลไนท์มันก็ไปจัดได้อีกเด็ค  แล้วคุณก็จะมานั่งถามอีกว่าแบบไหนดีกว่า

อยากให้ทำความเข้าใจนะครับว่าผมไม่ได้ด่าว่าอะไรเลยแค่บอกให้คุณลองกำหนดแนวทางว่าอยากเล่นตัวอะไร

ปล.ที่นี้ผมอยากจะฝากหนึ่งอย่างว่าเวลาคุณอ่านความคิดเห็นของคนอื่นถ้าไม่เข้าใจให้อ่านอีกรอบทีละคำให้เข้าใจนะไม่ใช่อะไรก็มาว่าคนอื่นไว้ก่อนช่วยอ่านสิ่งที่ผู้อื่นพิมพ์ให้ละเอียดว่าเข้าต้องการสื่ออะไร....ผมก็ยอมรับว่าผมผิดไอ้บรรทัดหลังๆมันดูจะเหมือนด่าแต่ไอ้บรรทัดแรกนะมันมีสาระนะ
การฟังความเห็นคนนะจริงอยู่เราไม่อยากฟังสิ่งแย่ๆเข้าใจแต่ให้รู้ว่าไม่ใช่ว่าประโยคนั้นๆมันมีสาระนิดเนียวที่เหลือไม่น่าฟังคุณก็ไม่สนใจทั้งประโยค.....อะไรที่มันไม่ดีน่ะคุณก็ไม่สนใจก็ได้แต่ไอ้จุดที่มันมีสาระนะเราก็ควรเก็บไปคิดนะ
ถ้าคุณปรับตัวเอาสิ่งที่ผมฝากไปใช้   ผมว่าคุณจะได้อะไรจากสิ่งที่คุณไม่สนใจมองข้ามไปอีกเยอะ

ปล2.ผมขอโทษที่พิมพ์ไปแบบนั้นแต่อยากบอกว่าหัวข้อคุณมันคลุมเคลือมากเลยทำให้ผมพิมพ์ไปแบบนั้น
« Last Edit: April 28, 2008, 01:34:47 AM by คิดชื่อไม่ออก » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: April 27, 2008, 11:22:41 PM »

กระทู้เริ่ม รุนแรงขึ้น แย้วว

ผมว่า นะครับ เอา พี่ เย่ ออก หรือไม่ก็เอา ราดชยุ ออกดีกว่าครับ ไม่ง้าน  โม แล้ว โดนกันเอง จะไม่สนุกนะครับ   

แนะนำ ฟิเดลมา นะครับ  ถ้าจะเอา ราโชยุ ตีเป็นหลัก เป็น ซีลรองได้

Member

Email
« Reply #11 on: April 28, 2008, 01:32:28 AM »

ผมว่า นะครับ เอา พี่ เย่ ออก หรือไม่ก็เอา ราดชยุ ออกดีกว่าครับ ไม่ง้าน  โม แล้ว โดนกันเอง จะไม่สนุกนะครับ   

แนะนำ ฟิเดลมา นะครับ  ถ้าจะเอา ราโชยุ ตีเป็นหลัก เป็น ซีลรองได้

รุนแรง????....ตรงไหนคับมันก็แค่การไม่เข้าใจ
อย่างแรกเขาตั้งหัวข้อไม่มีสาระไรเลยเข้ามาก็บอกแค่ว่า "เรียงมาก่อนอ่ะครบแล้วจะบอกคอนเซ็ปทีหลังนะ"
มันตีความได้2ทางคือให้เราบอกว่าจะเอาใบไหนออกใบไหนอยู่หรืออีกทางคือเขาเอาเด็คมาโพสโชว์เสต็ปที่เขาคิดได้แล้วเขาพึ่งพิมพ์แค่การ์ดเดี๋ยวจะมาพิมพ์คอนเซ็ปต่อ

ซึ่งในกระทู้ก็ไม่ได้มีบอกเลยว่าควรเอาใบไหนออกดีหรือจะจัดราโชจัดไงดี
ชื่อกระทู้ไร้สาระนะส่วนใหญ่ก็เป็นแบบเสนอแนวคิดเด็ค(ตัวอย่างของพี่ลิง)....ผมก็นึกว่าเป็นแบบนั้นเลยใส่ความรู้เกี่ยวกับการ์ดแต่ละใบที่เขาโพสว่าแต่ละใบทำอะไรและมันไม่ได้เข้ากันเลยผมก็บอกให้เขามาพิมพ์มิสติกพิมพ์คอนเซ็ป
ผมจะได้รู้ว่ามันเล่นยังไง

ก็ดูเอาละกันว่ามันน่าเข้าใจผิดไหมละครับไม่บอกอะไรเลยว่าจุดประสงค์คืออะไร...อย่างน้อยก็น่าจะพิมพ์ว่าช่วยดูเด็คให้ทีหรือไม่ก็เอาใบไหนออกดี

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #12 on: April 28, 2008, 01:40:59 AM »

เข้าใจว่าพูดกันด้วยเหตุผล แต่เอาเหตุผลมาชนใส่กันมันก็เลยทำให้แรงยังไงล่ะ

นับว่าเป็นเด็คจับฉ่ายครับ เพราะเป็นการนำซีลที่มี Effect แรงๆมายัดเข้าด้วยกันโดยที่ไม่คิดถึงคอมโบอะไรเลย

ผมว่าคุณคิดชื่อไม่ออกก็พูดแรงเกินไปนะ

แค่บอกเหตุผลง่ายๆสั้นๆ ใจความไม่ต้องรุนแรงก็ได้มั้งครับ จะได้ไม่มีการสวนกลับกันแต่แรก 

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #13 on: April 28, 2008, 01:43:10 AM »

รุนแรง????....ตรงไหนคับมันก็แค่การไม่เข้าใจ
อย่างแรกเขาตั้งหัวข้อไม่มีสาระไรเลยเข้ามาก็บอกแค่ว่า "เรียงมาก่อนอ่ะครบแล้วจะบอกคอนเซ็ปทีหลังนะ"
มันตีความได้2ทางคือให้เราบอกว่าจะเอาใบไหนออกใบไหนอยู่หรืออีกทางคือเขาเอาเด็คมาโพสโชว์เสต็ปที่เขาคิดได้แล้วเขาพึ่งพิมพ์แค่การ์ดเดี๋ยวจะมาพิมพ์คอนเซ็ปต่อ

ซึ่งในกระทู้ก็ไม่ได้มีบอกเลยว่าควรเอาใบไหนออกดีหรือจะจัดราโชจัดไงดี
ชื่อกระทู้ไร้สาระนะส่วนใหญ่ก็เป็นแบบเสนอแนวคิดเด็ค(ตัวอย่างของพี่ลิง)....ผมก็นึกว่าเป็นแบบนั้นเลยใส่ความรู้เกี่ยวกับการ์ดแต่ละใบที่เขาโพสว่าแต่ละใบทำอะไรและมันไม่ได้เข้ากันเลยผมก็บอกให้เขามาพิมพ์มิสติกพิมพ์คอนเซ็ป
ผมจะได้รู้ว่ามันเล่นยังไง

ก็ดูเอาละกันว่ามันน่าเข้าใจผิดไหมละครับไม่บอกอะไรเลยว่าจุดประสงค์คืออะไร...อย่างน้อยก็น่าจะพิมพ์ว่าช่วยดูเด็คให้ทีหรือไม่ก็เอาใบไหนออกดี

เอ่อผมว่าประเด็นที่ คุณ Panther พูดถึง มันอยู่ที่การใช้คำพูดรุนแรงเสียดสีกันมากกว่านะครับ
การจะลดปัญหาเหล่านี้ลงควรมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งที่ยอมละวางให้อภัยนะครับ เพื่อความสงบของบอร์ดเรา

ปล. สงสาร Clound ที่ลายเซ็นของคุณ คิดชื่อไม่ออก
น้ำมันแพง
« Last Edit: April 28, 2008, 02:01:25 AM by Sayong » Logged

Member

Email
« Reply #14 on: April 28, 2008, 01:44:53 AM »

เข้าใจว่าพูดกันด้วยเหตุผล แต่เอาเหตุผลมาชนใส่กันมันก็เลยทำให้แรงยังไงล่ะ

นับว่าเป็นเด็คจับฉ่ายครับ เพราะเป็นการนำซีลที่มี Effect แรงๆมายัดเข้าด้วยกันโดยที่ไม่คิดถึงคอมโบอะไรเลย

ผมว่าคุณคิดชื่อไม่ออกก็พูดแรงเกินไปนะ

แค่บอกเหตุผลง่ายๆสั้นๆ ใจความไม่ต้องรุนแรงก็ได้มั้งครับ จะได้ไม่มีการสวนกลับกันแต่แรก 

อ่านะมันเริมเป็นเรื่องใหญ่ละผมก็ขอโทษแล้วนะผมก็ยอมรับว่าผมผิด(เรป5)แค่บอกให้รู้ว่ามันเป็นการเข้าใจผิดกับหัวข้อกระทู้เขานะ

ปล. สงสาร Clound ที่ลายเซ็นของคุณ คิดชื่อไม่ออก
น้ำมันแพง

ยุคนี้น้ำมันแพงต้องช่วยกันประหยัดครับ( เนื้อหาเริ่มลอยออกทะเล )

ปล."เออมันก็มีแต่ไอ้คาวีคนนี้ละที่มันทำแต่เรื่องเลวๆ".....-*-มาไงเนี่ย555+เอามาให้ดูขำๆนะ
« Last Edit: April 28, 2008, 02:10:19 AM by คิดชื่อไม่ออก » Logged

Speed!AT
Member

Email
« Reply #15 on: April 28, 2008, 02:32:21 AM »

เอ่ออันที่จริงแล้วผมก็ไม่อยากให้มันเป็นเรื่องต่อร้องต่อเถียงขึ้นมานะครับในเมื่อพวกเราก็เล่นการ์ดหมือนกัน

การที่จะเอาเหตุลมาใส่สู้กันถือว่ามันเป็นเรื่องที่แย่นะครับถ้าผมผิดที่ตั้งกระทู้ผิดก็ขอประทานอภัยด้วยนะครับ

ที่เขาบอกว่าเป็นเด็คจับฉ่ายที่เอาความสามารถสูงๆมารวมเข้าด้วยกันผมว่าลิสที่จัดมานั้นดูยังไงมันก็อาจจะใช้ฆ่าตัวเองได้นะครับ

ที่ผมจัดแล้วเอาความสามารถที่เท่าเทียบกันในตัวใหญ่ทุกตัวดังนั้นจึงทำให้เกมของผมจบลงได้รวดเร็ว(ผมแพ้อ่ะแหละ)ซึ่งมันใช้ฆ่าตัวเองได้

ดังนั้นผมขอออกความเห็นว่าให้เอา รีจาเจ ออกนะครับเพราะว่ามันเป็นตัวนำความหายนะมาสู่ตัวเราเอง

ก็อย่างที่พวกคุณให้ๆๆความเห็นกันมาว่า  ให้ใส่ตัวที่มีความสามารถตายคากองการ์ดมาเยอะๆๆที่จิงแล้วประเด้นที่ผมจะบอกให้พวกคุณได้ทราบกันก็คือ

ผมไม่ต้องการให้ใส่พวกการ์ดตายคากองเด็คขาดเลยครับ  ถึงแม้ว่า
 การ์ดประเภทนี้มันเป็นจุดเด่นของธาตุมืดก็ตามคือว่า  ผมอยากสร้างเด็คที่ไม่เหมือนชาวบ้านเลยแม้แต่น้อยนะครับ  อันที่จริงจัดคนเดียวก็ได้อ่ะครับแต่ผมพึ่งเล่นการ์ดมาได้ใหม่ๆจึงไม่ค่อยคิดว่าเด็คที่เราจัดจะเหมือนของคนอื่นรึเปล่าซึ่งวันนั้นมีพี่ที่เป็นระดับมือโปรมาบอกผมว่า

เวลาจัดชุดการ์ดพยายามอย่าเหมือนคนอื่นซึ่งมก็คิดว่าพี่เขาพูดดูมีเหตุลมากกว่าพวกที่เล่นด้านล่างอ่ะครับ(มไปดูเขาเล่นอ่ะเจอพี่เขา)พวกที่เล่นด้านล่างเขาบอกมาว่า      เวลาจัดการ์ดถ้าคิดว่าชนะก็ให้ใส่ไปเลยซึ่งผมมานึกดูอีกทีพี่ที่อยู่ระดับชั้นบนเขาดูมีเหตุลมากกว่าเลยคิดว่า            ทำแบบที่ไม่เหมือนคนอื่นเลยจะดีกว่านะครับเพราะพวกคุณคงไม่ไปเลียนแบบหรือลอกลิสการ์ดคนอื่นมาใช่มะผมเชื่ออย่างงั้นอ่ะ

โดยเหตุนี้ผมจึงจัดการ์ดที่มันแปลกๆๆหรือพูดง่ายๆๆว่า  บ้าบอๆๆน่ะล่ะครับ

เลยมาขอความเห็นจากพวกรุ่นพี่ที่เล่นมาก่อนอ่ะครับ(ประสบการ์ณผมยังมีน้อย)   

bachonspiz
Member

« Reply #16 on: April 28, 2008, 01:40:31 PM »

สิ่งที่ผมอยากจะบอกก้คือ  เราไม่ควรห่วงเรื่องจัดตามเลยครับ
เพราะถ้าเรามัวแต่ห่วงเรื่องนี้เราก้จะไม่รุแนวคิดของเด็คๆนันๆไปนะครับ
ไม่ก็  ลองเริ่มตามแบบของคนอื่นก่อนก็ได้  แล้วค่อยโมเป้นแบบของเรา

แต่ การจัดตามเพยงอย่างเดียวมันก็อีกน่ะแหละเหมือนไม่ได้ใช้สมอง ( ผมก็จัดตาม )
คุณไม่ต้องห่วงหรอก  คุณเอาเด๊คนี้ไปเล่นก้จะพบจุดอ่อนของเด๊คไปเอง 
มันเป็นสิ่งที่หลายๆคนอาจไม่รุ้เลยถ้าไม่ได้เล่นเด๊คเอง 
เห็นแค่ลิสซีลไม่ได้หมายความว่าจะรุคอนเซปต์หรือการเล่นทั้งหมดนะครับ
อยากเด๊คเก่าผมอ่ะ ( สมัยออกEkkไหม่ๆ )  จัดเวล3เกือบทิ้งเด๊ค แรร์ล้วน ยังเล่นได้เลยคับ 
พูดได้ว่างตานึงนี่ใช่เอมพีไร่ค่าอ่ะครับ
บางเทรินลงได้ตัวนึงเอมพีเหลือ  2ตัวจ่าย8หมดพอดี อารัยประมาณนี้
แต่มันก็เล่นสนุกและเคยชนะมาด้วย   ชนะเพื่อนอ่ะนะ

เพราะฉะนั้นความเห้นของผมก็คือ ลองอาไปเล่นก่อนครับ  แพ้กี่ตาก็ช่างมัน

ถ้าคุณยังจำเด็คสฟิงค์ โทดทีที่จำเจ้าของกระทูไม่ได้  ผมคิดว่านั่นแหละเค้าเริ่มจากเอาแนวคิดมาจัดๆแล้วไปลองเล่น
แรกๆอาจจะมั่วอยู่  แต่เคาก็เรื่มโมเด๊คไปเรื่อย จนเทพขึ้นมา  อ่านเนื้อหาของกระทู้ของเค้ารึป่าวครับ  เขีนคอนเซปต์
ไว้จนอ่านเเทบไม่หมด  พูดได้ว่าจัดตามยังเล่นไม่ได้อ่ะครับ

ส่วนที่คุณว่าเด๊คคุณมั่วไปมั่วมาหรืออารัยก็ตามแต่ คุณเล่นไปเองก็รุครับ
คุณอาจจะพบว่า " แล้วไอนี่มันขึ้นมาทำไมตอนนี้ฟระ "   " เวรกรรม  ตานี้ทำไรไม่ได้เลยขึ้นมาอย่างห่วย "
นั่นแหละจะเป็นเหตุผลให้คุณเอาการ์ดใบนั้นๆออก

ผมเกือบลืมบอกคุณไปว่า อย่าลืมเขียนคอนเซปต์เด๊คด้วยนะครับเพราะทำให้หลาๆคนเข้าใจจะได้แนะนำถูก
เพราะไม่มใครรู้ว่าคุณเล่นตัวไหนเป็นหลัก  ทำให้บางครั้งอาจจะเอาตัวที่คุณชอบใช้ออก  อารัยประมาณนี้

Speed!AT
Member

Email
« Reply #17 on: April 28, 2008, 02:10:41 PM »

ผมก็เคยทำแบบนั้นอ่ะครับซึ่งเด็คก่อนหน้านี้ก็คือ ธาตุมืดแหละครับ(เจ้าของกระทู้นะ)

Seal
Cursed Tiger Centaur  X4
Lion Berserker             X3
Dark Flame Kirin         X4
Red Burn Fiend          X4
Cave Catoblepas       X3
Assassin Doll              X4
Benshee                    X2

คอนเซ็ปก็ เอา Cursed Tiger Centaur เป็นตัวยืนตัวใหญ๋อ่ะครับคอมมืด2ไปเลยก็ได้อ่ะครับตีได้2ครั้ง  แล้วเอาพวกDark Flame Kirin     Red Burn Fiend     Cave Catoblepas
อัดLast Dance Curse ใส่ Cursed Tiger Centaur เพราะถ้ามันคอมจะมีผลทำให้Last Dance Curse  ไม่นับเทริน์ลดด้วยอ่ะเล่นแค่นี้อ่ะครับจึงทำให้มันมีแอคแทคที่สูง
   จุดเด่น
1.ตีได้หลายครั้งแค่เสียเอ็มพีน้อย
2.มีแอคแทคที่มากแล้วจะเพิ่มไปเรื่อยๆ
   จุดอ่อน(ขอบอกว่าอีกฝั่งเจอทีเขาชนะเลยอ่ะ)
1.ทีพลังป้องกันต่ำมากเพราะฉะนั้นจึงไม่ถูกกับฟรีสเคิลอย่างแรง
2.ถ้าโนตัดตัวเล็กไปอาจทำให้ตัวใหญ่เสียสมดุจไปในทันที

ส่วนมิสตริกก็สามัญทั่วไปไม่มีอะไรมากหรอกครับ(เจ้าของกระทู้นะ)

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #18 on: April 29, 2008, 02:03:04 AM »

ผมก็เคยทำแบบนั้นอ่ะครับซึ่งเด็คก่อนหน้านี้ก็คือ ธาตุมืดแหละครับ(เจ้าของกระทู้นะ)

Seal
Cursed Tiger Centaur  X4
Lion Berserker             X3
Dark Flame Kirin         X4
Red Burn Fiend          X4
Cave Catoblepas       X3
Assassin Doll              X4
Benshee                    X2

คอนเซ็ปก็ เอา Cursed Tiger Centaur เป็นตัวยืนตัวใหญ๋อ่ะครับคอมมืด2ไปเลยก็ได้อ่ะครับตีได้2ครั้ง  แล้วเอาพวกDark Flame Kirin     Red Burn Fiend     Cave Catoblepas
อัดLast Dance Curse ใส่ Cursed Tiger Centaur เพราะถ้ามันคอมจะมีผลทำให้Last Dance Curse  ไม่นับเทริน์ลดด้วยอ่ะเล่นแค่นี้อ่ะครับจึงทำให้มันมีแอคแทคที่สูง
   จุดเด่น
1.ตีได้หลายครั้งแค่เสียเอ็มพีน้อย
2.มีแอคแทคที่มากแล้วจะเพิ่มไปเรื่อยๆ
   จุดอ่อน(ขอบอกว่าอีกฝั่งเจอทีเขาชนะเลยอ่ะ)
1.ทีพลังป้องกันต่ำมากเพราะฉะนั้นจึงไม่ถูกกับฟรีสเคิลอย่างแรง
2.ถ้าโนตัดตัวเล็กไปอาจทำให้ตัวใหญ่เสียสมดุจไปในทันที

ส่วนมิสตริกก็สามัญทั่วไปไม่มีอะไรมากหรอกครับ(เจ้าของกระทู้นะ)

น่าจะใส่ใบนี้ด้วยนะ
http://www.phenomenonparty.com/card_database/smncardpic/n003/74.jpg
ให้แอทเยอะ เผื่อใช้กับตัวอื่นก็หลายเทิร์นดี

Speed!AT
Member

Email
« Reply #19 on: April 29, 2008, 02:15:40 AM »

เออใช่ๆๆๆใส่อีก   3ใบละกันนะครับhttp://www.phenomenonparty.com/card_database/smncardpic/n003/74.jpgหุหุแจ่มดีแหะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: