Summoner Master Forum
September 29, 2024, 07:15:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Odilon surge attack  (Read 2425 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
mantellumarydoll
Member

Email
« on: April 23, 2008, 10:39:11 PM »

คิดชื่อเด็คมะค่อยออกอ่ะ  เห่ยๆก็ว่ากันได้นะครับ  
     Seal
1 x Gerald Odilon
2 x Nicholas Odilon, the Wizer
3 x Mermage of Aquarius
3 x Nicholas Odilon, the Wanderer
4 x Fish of Pisces
2 x Pecca Zelus, the sin of Envy
3 x Timperra, the Vapor Dragon
2 x Andre  the  king  of  anndisong
2 x Anndisong  archer  general
4 x Lermuria  Trooper 
     Mystic
สามัญค่าร่าย2ล้วนๆ  ใส่ค่าร่าย3เฉพาะสำคัญๆ + Acqus,the Sword of Ice *2 

การตั้งเกมส์
[/glow][/b]
     ตั้งด้วย Lermuria  Trooper  ทิ้งเรียกFish of Pisces มาเป็นใบรองได้อย่างรวดเร็ว  ถ้าผิดพลาดยังไง  ซินน้ำกับMermage of Aquarius  คอยโดดฟรีสช่วย  น่าจะตั้งเกมส์ได้ไม่ยากนะครับ

วิธีการเล่น
[/glow][/b]
     การทำเกมส์หลักๆของเราก็คือฟรีส - ตบ  ครับ  ด้วยการโดดของซินน้ำและเมอร์เมจ   ทำให้เราฟรีสได้ทุกเทิร์น  ทุกครั้งที่ฟรีสatของGerald Odilonก็จะเพิ่มเรื่อยๆ  เร่งจั่วด้วยtimperra  the  vapor  dragon  ซึ่งพอฟรีสจนไม่เหลือตัวหน้าแล้วเราก็ค่อยตบอย่างปลอดภัยด้วยAndreของเรา (ตรงนี้atจะเพิ่มด้วยเนื่องจากตีตัวติดเคิร์ส) Nicholas Odilon, the Wanderer  ตัวนี้ช่วงแรกๆสำคัญมาก  ช่วยgain mpให้เราทำอะไรได้สะดวกมากยิ่งขึ้น  พอปลายๆเกมส์ก็โกรวเป็น   Nicholas Odilon, the Wizer-mpตีเลยครับ  ถ้าตีตัวหน้าไม่เข้าเราก็ใช้  Anndisong  archer  generalตอดแนวหลัง  หรือถ้าอึดอัดจริงๆเราก็ใช้เมอร์เมจAllไปเลยครับ  (คอมปลาMp-อีก)

จริงๆพรีคอนนี้มีลูกเล่นให้เล่นอีกเยอะมาก  แต่เอาเด็คธรรมดาๆมาให้ดูกันก่อน  ถ้ายังไงก็แนะนำกันด้วยนะครับ     

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #1 on: April 23, 2008, 11:52:21 PM »

ชอบตรงLemuria Trooper  แต่เราว่าใส่2ก็น่าจะพอแล้วนะ เผื่อปลาขึ้นมือ แล้วใส่เป็นตัวยันเพิ่มดีกว่านะ เมอเกียลไม่ก็เจรัลด์ หรือตัวที่ใช้จัดการซีลติดฟรี๊ซอย่างLa peg Blueเมอแมนหรืออลาน่า น่าจะเก่งกว่า

จัดกับอองเดรแล้วดูมันกลายเป็นเมต้าใหม่ไปเลยนะ เหอๆ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: April 24, 2008, 12:26:10 AM »

ขอโทษครับ เลมูเรียทรูปเปอร์ทำอะไรได้ครับ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #3 on: April 24, 2008, 12:34:54 AM »

ขอโทษครับ เลมูเรียทรูปเปอร์ทำอะไรได้ครับ

เมื่อ [ s ] เข้ามาในสนาม สามารถ ทิ้งการ์ด X ใบ สามารถแสดง Fish lv X จากกองเข้ามาในสนามได้ครับ

maB evoL
Member

« Reply #4 on: April 25, 2008, 05:22:31 PM »

ใส่การูด้าไปโฉบพวกกันเคิสดิ
ผมว่าไม่ต้องใส่อลานาหรอกเพราะเราฟรีซจิ้มตูดอยู่แร้ว
แอทนาจะมากกว่านะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: