Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:25:43 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มีคำถามนิดหน่อยครับ  (Read 2543 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
AS12
Member

Email
« on: April 23, 2008, 05:40:21 AM »

1.eye of providence เมื่อใช้กับ seal ฝ่ายเราเลือกผลในการป้องกัน mystic ฝ่ายตรงข้ามแล้วถ้าหาก
1.1 ฝ่ายตรงข้ามร่าย Bastet ใส่ seal เรา เพื่อหา yin มาแปะ แล้วเราร่าย eye of providence ป้องกัน mystic ฝ่ายตรงข้าม ปรากฏว่าได้ mystic ชนิด devas ฝ่ายตรงข้ามจะต้องหาเป้าหมายใหม่ให้ bastet หรือไม่
1.2 เหมือนกับ1.1 แต่เปลี่ยนเป็นเมื่อเปิดได้ mystic ชนิด tarot

2.ในสนามฝ่ายตรงข้ามมี ซีล A,B และC โดยให้ซีลA โจมตี ซีลฝ่ายเรา เราจึงใช้สกิลของ kyofu yajuu ประกาศเรียก forest caliban จากกอง ฝ่ายตรงข้ามจึงร่าย ordonus,the spear of order ใส่ซีลA ก่อนที่ forest caliban เข้ามาในสนาม จากนั้นพอสกิล ของ Kyofuu yajuu สำเร็จ forest caliban จึงเข้ามาในสนาม เราสามารถเลือกซีล B หรือ C ของฝ่ายตรงข้ามให้ได้รับผลของ อบิลิตี้ของ forest caliban ได้หรือไม่ หรือว่าตอนใช้สกิลของ kyofuu yajuu จะต้องประกาศว่า ซีลA B หรือ C ในสนามฝ่ายตรงข้ามได้รับผลก่อน

3.เมื่อ Lucretia, the sword magician ฝ่ายตรงข้ามโจมตีใส่ ซีล A ฝ่ายเรา แล้วประกาศให้อบิลิตี้ remove มิสติกการ์ด + พลังทำงาน เราจึงยอมให้อบิลิตี้ของ Lucretia, the sword magician ทำงานสำเร็จ จากนั้นเราใช้สกิลของ kyofuu yajuu ประกาศเรียก forest caliban จากกอง แล้วให้อบิลิตี้ของ forest caliban ส่งผลไปที่ Lucretia, the sword magician อยากถามว่าเมื่อLucretia, the sword magician ติด curse แล้ว curse ส่งผลสำเร็จ จะได้โจมตีต่อหรือไม่ หรือว่าหยุดโจมตี
3.1 กรณีเดียวกัน แต่เป็น Saxon ที่โจมตีแล้ว sacrifire mystic card ไปแล้ว

4.ซีลที่ป้องกัน mystic card ชนิด tarot จะโดนผลของ cunning crown หรือไม่

ขอบคุณครับ
« Last Edit: April 23, 2008, 05:43:52 AM by Sir Alex Ferguson » Logged

Wyvern
Administrator
Member

« Reply #1 on: April 23, 2008, 03:06:48 PM »

1.1 หาเป้าหมายของ Bastet ใหม่ครับ
1.2 ​ประกาศใบที่จะเอาออกมาใหม่ โดยต้องไม่ใช่ Tarot

2. เลือก B หรือ C ได้ครับ เลือกตอนที่ forest caliban เข้ามาในสนามครับ

3. หยุดโจมตีครับ

4. ไม่โดนครับ

~MerShanDisE~
Member

« Reply #2 on: April 23, 2008, 03:28:54 PM »

ข้อ4 Cunning Clown สั่งผู้เล่นไม่ใช่หรือครับ
ทำไมถึงไม่โดนอ่า

-'๑'- Sailor Star Light -'๑'-
Member

« Reply #3 on: April 23, 2008, 09:09:20 PM »

ข้อ 3

ทำไมถึงหยุดโจมตีละครับ ในเมื่อ ability ของ Lucretia และ Gaxon เกิดขึ้นในตอนต่อสู้

Doraemon
Member

Email
« Reply #4 on: April 23, 2008, 09:31:21 PM »

3.เพราะไม่อยู่ใน line ใดๆไม่สามารถเทียบค่าพลังได้ครับ

4.ไม่สามารถกำหนดเป็นเป้าหมายได้เลยไม่โดนครับ

AS12
Member

Email
« Reply #5 on: April 23, 2008, 11:47:46 PM »

คือผมยังงงเกี่ยวกับข้อ 4 นิดหน่อยอะครับ ในเมื่อ cunning crown ส่งผลไปที่ผู้เล่น ซีลที่ยกเลิก mystic card ก็โดนผลของcunning crown แต่ทำไมซีลที่ป้องกันmystic card จึงไม่โดนผลของ cunning crown หละครับ ในเมื่อผลของcunning crown ก็ส่งผลถึงผู้เล่นทั้งคู่

ขอโทษนะครับ คือไม่เข้าใจจริงๆ

5.ranging bull มีอบอลิตี้เมื่อเข้ามาในสนามซีล 1 ใบแยกการรวมร่าง ถ้า ranging bull เข้ามาในสนามจาก สกิลของ kyofuu
yajuu แล้วจะเกิด ในช่วงที่ซีลแยกร่างหรือช่วงที่ ranging bull เข้ามาในสนามหรือไม่ครับ
« Last Edit: April 23, 2008, 11:52:05 PM by Sir Alex Ferguson » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #6 on: April 24, 2008, 12:54:04 AM »

เพราะทุก effect ต้องมีเป้าหมายครับจึงจะทำงานได้

5. ตอบผิดครับ อ่านด้านล่าง
« Last Edit: April 24, 2008, 08:24:58 PM by มังกร » Logged

Tieria Erde
Member

« Reply #7 on: April 24, 2008, 02:00:02 AM »

เพราะทุก effect ต้องมีเป้าหมายครับจึงจะทำงานได้

5. เกิดช่วงที่ seal แยกร่างครับ
สมมุติ นะครับ

Seal 1 ใบ มี Skill แซคคิฟาย  Seal ฝ่ายผู้ใช้สกิล  และ ฝ่ายตรงข้ามต้องแซค Seal ด้วย 1 ใบ

ถ้าฝั่งตรงข้าม มีซิลแค่1 ใบ แล้วซิล ใบนั้น ได้รับผลจากมิสติกการ์ด ตอน อินเตอร์เฟีย ของการใช้สกิลของซิล ฝ่ายเรา

ทำให้    Seal   ป้องกัน สกิลของการ์ดใบอื่น ก็จะไม่โดนแซค ใช่หรือเปล่าครับ

แล้วฝั่งตรงข้ามก็ไม่ต้องแซค Seal  หรอครับ  เพราะ การแซคก็สั่งผู้เล่น และ คันนิ่งคาว ก็สั่งผู้เล่น เหมือนกัน

ถามอีกอย่างนะครับ 

1 -  ถามว่า ถ้าจะกัน cunning crown   ต้องใช้ eye of providence  ก่อนร่าย หรือว่าขณะร่าย cunning crown อ่ะครับ

เพราะทุก effect ต้องมีเป้าหมายครับจึงจะทำงานได้ <<< งงอันนี้อ่ะครับ เพราะว่าตอนแรกมีเป้า แต่โดน

eye of providence แทรก  เลยงงว่า ต้องใช้ eye of providence ตอนไหน

2 -  ถามต่อจากข้างบนนะครับ ว่า เกิดอินเตอร์เฟีย ตอน แยกร่างของอบีตี้ของ ranging bull  ( จากการเซิดของ kyofuu )

ตอน กำลังแยก หรือว่า แยกเสร็จไปแล้วหรอครับ 

« Last Edit: April 24, 2008, 03:12:52 AM by NiCoRoBin » Logged

Sak, the Inventor
Member

« Reply #8 on: April 24, 2008, 05:55:03 PM »

5.ranging bull มีอบอลิตี้เมื่อเข้ามาในสนามซีล 1 ใบแยกการรวมร่าง ถ้า ranging bull เข้ามาในสนามจาก สกิลของ kyofuu
yajuu แล้วจะเกิด ในช่วงที่ซีลแยกร่างหรือช่วงที่ ranging bull เข้ามาในสนามหรือไม่ครับ
5. เกิดช่วงที่ seal แยกร่างครับ

แยกร่างแบบนี้เกิด ด้วยเหรอครับ

งั้นถ้าใช้ Thunder Bolt จะมี ให้ใช้ตอน Seal กำลังแยกร่างอีกเหรอครับ / ถ้ามีจะสามารถใช้ Effect นำ Thunder Bolt ขึ้มือแล้ว แล้วจะต้องแยกร่างไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: April 24, 2008, 08:16:42 PM »

Seal 1 ใบ มี Skill แซคคิฟาย  Seal ฝ่ายผู้ใช้สกิล  และ ฝ่ายตรงข้ามต้องแซค Seal ด้วย 1 ใบ

ถ้าฝั่งตรงข้าม มีซิลแค่1 ใบ แล้วซิล ใบนั้น ได้รับผลจากมิสติกการ์ด ตอน อินเตอร์เฟีย ของการใช้สกิลของซิล ฝ่ายเรา

ทำให้    Seal   ป้องกัน สกิลของการ์ดใบอื่น ก็จะไม่โดนแซค ใช่หรือเปล่าครับ

แล้วฝั่งตรงข้ามก็ไม่ต้องแซค Seal  หรอครับ  เพราะ การแซคก็สั่งผู้เล่น และ คันนิ่งคาว ก็สั่งผู้เล่น เหมือนกัน

ถามอีกอย่างนะครับ 

1 -  ถามว่า ถ้าจะกัน cunning crown   ต้องใช้ eye of providence  ก่อนร่าย หรือว่าขณะร่าย cunning crown อ่ะครับ

เพราะทุก effect ต้องมีเป้าหมายครับจึงจะทำงานได้ <<< งงอันนี้อ่ะครับ เพราะว่าตอนแรกมีเป้า แต่โดน

eye of providence แทรก  เลยงงว่า ต้องใช้ eye of providence ตอนไหน

2 -  ถามต่อจากข้างบนนะครับ ว่า เกิดอินเตอร์เฟีย ตอน แยกร่างของอบีตี้ของ ranging bull  ( จากการเซิดของ kyofuu )

ตอน กำลังแยก หรือว่า แยกเสร็จไปแล้วหรอครับ 

skill ไม่ทำงานต่อ และ ไม่ต้อง sacrifice ครับ

1. ใช้ตอนไหนก็ได้ครับ เพราะ cunning crown จะแสดง effect หลังจากร่ายสำเร็จแล้วอยู่ดี (พูดง่ายๆ หลังจากร่ายสำเร็จแล้วผู้เล่นจึงเปลี่ยน line)

2. ตอบผิดครับ อ่านด้านล่าง

มังกร
Moderator
Member

« Reply #10 on: April 24, 2008, 08:24:30 PM »

แยกร่างแบบนี้เกิด   ด้วยเหรอครับ

งั้นถ้าใช้ Thunder Bolt จะมี ให้ใช้ตอน Seal กำลังแยกร่างอีกเหรอครับ / ถ้ามีจะสามารถใช้ Effect นำ Thunder Bolt ขึ้มือแล้ว แล้วจะต้องแยกร่างไหมครับ

ไม่เกิด ครับ เพราะไม่เป็นการสั่งการ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: