Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:22:07 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มาช่วยกันจัดเด๊คแมชชีนทีครับ!!!  (Read 4136 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
ryukendo
Member

« on: April 23, 2008, 01:58:15 AM »

ของที่ผมว่าจะจัดมี
Experiment Zero*1
Metallica Dragon*2
Metallica Dragon in mem*2
Lade maquina*1
Phantom collector*2
cybertica Wing*1-2[ ของสำหรับเด็คที่ชอบการ์ด เอามาจากกอง]
Cosmic Executioner*2
motor puppet
TR-S400K*2
O-miconO*4
และ แมชชีนmer3 ที่ เข้ามาจากกองseal1ใบatk-2 in

การ์ดเด็คนี้แนลเล่นจะใช้ Experiment Zero ยืนน่ะครับ
เพราะ atk+ตามแมชชีนในสนาม เอาง่ายๆ รวมร่าง 2 ตัวก็ atk12 def 12 แต่ราคาตัวมันหนักมากๆ
2 ตัวยืนคือ TR-S400K ที่หมุนแมชชีนMer3 ลงมา ทำให้ฝ่ายตรงข้ามถ้าไม่บุกเร็วจะสู้ยากมาก
3 Metallica Dragon ก็เป็นตัวยืนที่ได้พอควร
เด็คนี้เน้น ตัวยืนatk  คอมล้วนๆไม่ค่อยมี อบิริตี้เท่าไร ความสามารถ+จากมิสล้วนๆ
เพราะ พวก อบิทำไรไม่ค่อยได้
เด็คนี้จะเป็นแมชชีนตายแล้วตายเลย
จะไม่มีการขุด100%
 เพราะ TR-S400K สังเวยแมชชีนmer3 ลงshine แล้วเข้ากอง แล้วเรียกมาอีก จากนั้นMetallica Dragon  atk+1
รอจังหวะดีๆ สอยมันเลย

~{[M]iRRo[R]}~
Member

Email
« Reply #1 on: April 23, 2008, 02:35:50 AM »

นี้ลิสเด็กแมชชีนของผมนะ
Seal 27
1.Scalet of Libra  *  1   ก๊อปพลังที่สูงที่สุดในสนามขณะนั้น
2.Cybertiga Wings  *  1  ป้องกันเราจากอลิบิตี้ไม่พึงประสงค์
3.Sky Cruiser  *  3          เอามาคอมโบกับTR-S400Kและ โอมิคอน
4.Karakuri Gamaru  *  2  ตัวออล เร่งจั่วชั่วขณะ
5.Lade Maquina  *  1       ยกเยิกเคริสที่ไม่พึงประสงค์
6.Metalliga Dragon in mem  *  2  มังกรเหล็กตัวเล็กน่ารักๆ
7.Matalliga Dragon  *  1               มังกรหลักที่ใหญ่มากๆเมื่อคอมโบนรกTR-S400Kเกิดเป้นวัฏจักร
8.TR-S400K  *  2                       เมื่อตีไม่เข้า ก้เอามาระเบิกเล่น พร้อมเรียกพวก
9.Timothy, the inventor  *  3         นายช่างหนึ่งเดียว ยันตาแรก + ขุดมาระเบิดต่อ
10.Omicron-O  *  3                        โนโจ๊ก ใช้ได้เรื่อยๆเมื่อมีตัวข้างบน
11.Assassin Doll  *  1                     เสียบข้างหน้า
12.Murderous Doll  *  2                  ปาดข้างหลัง
13.Phantom Collector  *  2              ยืน + เสริมพลัง (2ตัว +2At +4 Df)
14.Motor Puppet  *  2                     ให้ทิโมที่เรียก ประโยชน์มีแค่นั้นถ้าไม่ใช่เป้นซีลรองหรือเอามาระเบิดเล่น
15.Tinton,timothy's Aide  *   1          ใช้สกิล รองชุบทิโมที่ สกิลยังไงก้ได้ใช้ จ่าย1ได้แมชชีนแน่ๆ(ทั้งเด็กมีอยุ่เผ่าเดียวยกเว้นซวยจัดได้ทิโมที่แทน)

ที่จิงอยากใส่ ฟาบรอนด้วยนะ แต่รีลิคในเด็ดมันเยอะ

Mytic
สามัญ + แลปทั้งสอง บีมกันอาร์ม ไบรกริด ปืนลดmp

ซีลอาจเยอะไป แต่ทำไมเวลาผมเล่นเหมือนจั่วไวไม่รุ้
การเล่น
เทิร์นแรก ให้ได้ทิโมทีหรือเมทัลลิก้าเล็กก้รอดแล้ว
 ตั้งคอมโบTR - S400Kให้ได้ โดยมีเมทัลลิก้ายืนด้วยจะได้อ้วนเรื่อยๆ
 เมื่อระเบิดไม่ได้ต่อยไม่เข้า เราก็ปาดมันซะ  ปาดเสร็จหมดประโยชน์ระเบิดทิ้ง
เด็ดนี้เวลาเล่นอย่าเสียดายซีล คำนวนดีๆพอๆ
ป.ล. เคยโรคจิตเอาเมทัลลิก้าAT24มาระเบิดมิกกี้เล่นตูมเดียวเท่านั้นมิกกี้ไปเป้นศพ-0-
« Last Edit: April 23, 2008, 04:12:12 PM by ~{[M]iRRo[R]}~ » Logged

ryukendo
Member

« Reply #2 on: April 23, 2008, 03:30:49 PM »

นาย ขอรับ เด็คโหดน่ะขอรับ ทีโมทีโดนแนแล้วหนิ - -*
ว่าจะใส่cosmic swan และ
การ์ด  เผ่านักวิทยาศาตร์(scine
เพราะ มันเอามาsupport machine

Member

Email
« Reply #3 on: April 23, 2008, 04:10:43 PM »

ทิโมที่ที่ใช้ไม่ใช่ตัวที่โดนแบนครับ
เป็นทิโมที่โปรโมธาตุลมน่ะ
Status คือ
Mp 3/1 ธาตุ ลม Lv2. เผ่า นักวิทย์
At 7  Df8  Sp 4
+ดิน   At9 df 10 mp2
+แมชชีน  At10 Df9 Mp3
เมื
« Last Edit: April 23, 2008, 04:13:34 PM by ~{[M]iRRo[R]}~ » Logged

ryukendo
Member

« Reply #4 on: April 23, 2008, 08:01:02 PM »

อ่อ
อยากจะรู้ข้อเสียขอเด็คนี้ครับ และราคารวมๆของเด็คครับ

( ที่ขอราคาเนี่ยเพราะว่า การ์ดแมชชีนหายากมาก-มากที่สุด คนขายมรน้อยเจอบางทีถูก-แพงมาก)

Member

Email
« Reply #5 on: April 23, 2008, 08:14:17 PM »

ข้อเสียของเด็ดใคร ของผมหรอ
ถ้าใช่ ก้อยู่ที่การข้ามไลน์ การทำให้ยกเลิกอลิบิตี้ ค่าร่ายแพง ที่หนักสุดคงเป็นเหล่าเมต้าแหละ
ถึงจะสู้ได้ในระดับนึงก้เถอะ และก้สมาธิคนเล่นแตกซ่าน
เอาเด็ดนี้ไปเล่นกับพี่กล้วย(คนที่เล่นเซ็นทรัลบางนาน่าจะรุ้จักกันนะ)
ก้แพ้มั้ง ชนะมั้ง เน้นขำๆกัน
ป.ล. แต่ไอ้เด็ดไข่คาร์น กับ ดราโกรกริฟ ผมว่าไม่ขำนะพี่ นั้นน่ะ ผมเครียดเลย

ส่วนราคา ทั้งเด็ดหาเองเกือบๆหมดอ่า เลยไม่มั่นใจ ยกเว้นตุ๊กตาปาดดีฟ ซื้อมาตัวละ150

ryukendo
Member

« Reply #6 on: April 23, 2008, 09:29:48 PM »

ซื้อ 2 starter 360
ก็ได้เครึ่งเระแต่ไอ้ตัวยากๆอ่ะ มันยากแทบน้ำตากระเด็น

เด็คดราโกกิฟมันเก่งมากนะครับ(ไม่รู้เจอแบบนายป่าว)
คือเอา ไอ้มังกรที่dragogriff growt แอก+3 ตลอด
atk+ตามการ์ดในรีมูฟที่เป็นการืดเงื่อนไข
โกงมากครับ
ระดับที่ผมเจอคือ(ผมใช้เด็คกิฟฟินอ่ะนะ)
ดันทางไม่ได้ เพราะ แค่โกวลงมาด้วยดราโกกิฟมืด atk ก็เกิน 10กว่าแล้ว ยิงที ผมกระจุย แต่เด็คแมชชีนไม่รู้จะกระจายป่าว^^"

Member

Email
« Reply #7 on: April 23, 2008, 11:45:53 PM »

เด็ดที่เจอกับดราโกรกิฟของผมเป้นเด็ดไฟอาซาร์น่ะ ไม่ใช่แมชชีน
ที่แมชชีนเจอเป้นนินจา สูสีมากมาย 13-15 ผมแพ้นะ
จังหวะสุดท้าย ตายแบบโง่เอง เศร้าเลย-0-พี่กล้วยรีบกลับ ไม่งั้นต่ออีกรอบ ล้างมือๆ

ryukendo
Member

« Reply #8 on: April 25, 2008, 11:57:24 PM »

โอ้โหแต่เด็คที่ผมว่าถ้ามีคนจัดเลโอคงเป็นเด็คที่น่ากลัวมากครับ
เพราะมัน+sealที่ต่อสู้ยกskill/abilityทุกใบ( ไม่สามารถถูกยกได้
น่ากลัวมากๆครับ ยิ่งถ้ามันยกมิสติก+เคิสแล้ว มันจะเป็นรถถังหุ้มเกราะเลยทีเดียว

แล้วแมชชีนอ่ะครับควรใส่ป้อมมั้ยครับ( ซอง4nagaธาตุไฟที่atk+ตามatkใบรอง
ยกมิส+เคิส เลเวล 1  เอง คอมatk5

Member

Email
« Reply #9 on: April 26, 2008, 01:40:10 AM »

ถ้าเล่นแมชชีนสายคอสมิค
ตัวโกรธที่แนะนำก้มี ป้อมปืน Magical Pagoda และ Fairy Chariot อ่า
ป้อนปืนก้รุ้ๆกันนะ พอคอม ยกเลิกเคริส มิสติก +ตามซีลรอง
พาโกด้า เมื่อต่อสู้ +at ตามdf
แฟรี่ ชาริออต +atตามซีลรอง เมื่อตีสำเร๊จสามารถนำซีลในชายน์ที่มีชื่อเดียวกับซีลรองเข้ากองแล้วสลับ
ส่วนตัวโกรธอาจจะมีดีมากกว่านี้ แต่ผมใช้3ตัวนี้ สลับกันอะ

ryukendo
Member

« Reply #10 on: April 26, 2008, 12:47:48 PM »

ตอนนี้ผมลองคิดComboเล่นๆดูอ่ะครับ
เพราะว่าตัวที่ พอยืนได้เด็คนี้น่าจะเป็นSR-S400K
เพราะว่าถึงมันจะมีatkที่ไม่มากจากแต่มันกลับทำลายซีลที่มีatkน้อยกว่าตัวที่secsifireไปดื้อๆ
และถ้าคอมโบ กะSky Cruiser  และมีMatalliga Dragon  อยู่หลัง
มันจะเกิดวัฎจักรที่คอมโบกัน แต่รวมๆ เด็คนี้ถ้าได้ความเร็วในการตีมันจะเก่งขึ้นมาก
อันนี้ผมอยากมาถามว่าควรใส่ นักวิทย์ตุน้ำ เลเวล 1 ที่แถมมากะหนังสืออ่ะครับ
ที่ถ้าเป็นใบรองmachine sealใบนั้นใช้สกิลไม่กำหนดline
เพื่อนที่จะให้SR-S400K ทำลายจากdefได้ แต่ กระนั้นไปมันเป็นหนักเด็คมากๆ
จึงลองถามว่าจะใส่ Experiment Zero ดีไหมครับและเด็คแมชชีนมีตัวไรที่สลับatk/defไหมครับผมจะเอามาใช้กะphantom ที่atk+1 def+2  แมชชีนก็มีdef เท่าๆ กับatk เพื่อนที่ จะได้ เป็นการ ลดความเสี่ยงของatkที่ไม่เพิ่มจาก อบิริตี้
แล้ว รอมีMatalliga Dragon  ปั้น atk ให้ เกิน 15 ก็สั่งลุยเลยครับ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #11 on: April 26, 2008, 12:52:25 PM »

จับได้หลายแนวนะ  แต่ผมคิดว่าเมร่านี่+ตราชั่งน่าเล่นดีนะ  เล่นง่ายดี  เก่งด้วย 

มีแนวที่เล่นกับEvilด้วย  พวกเด็คDollขุดๆ วนๆ จากพาโนบัน

ryukendo
Member

« Reply #12 on: April 26, 2008, 07:35:25 PM »

มีการเล่นหลายประเภทเลยหรอครับ รู้แค่ 2 ประเภทเอง
แมชชีนที่กะจะเล่นผมมี 2 ประการครับ
1.เป็นเด็คที่ไม่ค่อยมีคนเล่น
2.เป็นเด็คที่ป้องกันหลายๆอย่าง( มันคล้ายกะแสง

Member

Email
« Reply #13 on: April 27, 2008, 01:38:59 AM »

ตอนนี้ผมลองคิดComboเล่นๆดูอ่ะครับ
เพราะว่าตัวที่ พอยืนได้เด็คนี้น่าจะเป็นSR-S400K
เพราะว่าถึงมันจะมีatkที่ไม่มากจากแต่มันกลับทำลายซีลที่มีatkน้อยกว่าตัวที่secsifireไปดื้อๆ
และถ้าคอมโบ กะSky Cruiser  และมีMatalliga Dragon  อยู่หลัง
มันจะเกิดวัฎจักรที่คอมโบกัน แต่รวมๆ เด็คนี้ถ้าได้ความเร็วในการตีมันจะเก่งขึ้นมาก
อันนี้ผมอยากมาถามว่าควรใส่ นักวิทย์ตุน้ำ เลเวล 1 ที่แถมมากะหนังสืออ่ะครับ
ที่ถ้าเป็นใบรองmachine sealใบนั้นใช้สกิลไม่กำหนดline
เพื่อนที่จะให้SR-S400K ทำลายจากdefได้ แต่ กระนั้นไปมันเป็นหนักเด็คมากๆ
จึงลองถามว่าจะใส่ Experiment Zero ดีไหมครับและเด็คแมชชีนมีตัวไรที่สลับatk/defไหมครับผมจะเอามาใช้กะphantom ที่atk+1 def+2  แมชชีนก็มีdef เท่าๆ กับatk เพื่อนที่ จะได้ เป็นการ ลดความเสี่ยงของatkที่ไม่เพิ่มจาก อบิริตี้
แล้ว รอมีMatalliga Dragon  ปั้น atk ให้ เกิน 15 ก็สั่งลุยเลยครับ

รั่วนะคับ นักวิทย์ที่ว่า ลองTR-S400Kไม่ได้
เพราะ เจ้านี้มันคอมมือด กับ มืดแมชชีน

ส่วนสายเมลานี + ตราชั่ง จิงอยู่ที่ว่าเล่นตาย แต่ตัวคีร์ ก้บางมากๆด้วย
แถมในแต่ละครั้งค่อนข้างหวังผลยาก ทรัพยากรก้เยอะด้วย เคยเล่นอยู่เหมือนกัน ยอมรับความเก่งแต่จุดอ่อนก้เยอะ

จุดอ่อนที่พบก้คือ การจั่ว แม้จะไม่เร็วแต่มันหมายถึงความเป้นความตายได้เลย
ค่าร่าย แพงมักๆ>< ทีฟาริด ร่าย2 จ่าย1 ต่อย ของเรา ร่ายก้ล่อมา3แล้ว
เด็ดแมชชีนในปัจจุบัน ค่อนข้างไว้เล่นขำๆมากกว่า สู้เมต้าได้บ้างแต่พบเห้นน้อยมาก
ถ้าจำแนกสายแมชชีนก้มีเยอะเหมือนกันนะ ว่างๆค่อยเอามาให้ดูละกัน
ป.ล. เหมือนจะเก่งแต่เด็ดนี้เด็ดเดียวแหะเรา-0-

ryukendo
Member

« Reply #14 on: April 27, 2008, 02:16:46 AM »

จุดอ่อนที่ตัวมันหนักก็จริง ครับ เด็คนี้ ก็atkน้อย
ยากที่จะสู้ได้คงต้องรอซองใหม่หละครับ

แมชชีนแสง+ลม ก็ค่อนข้างดีนะครับ ไม่ค่อยหนักมากแต่ก็ได้แต่ตี

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #15 on: April 27, 2008, 02:24:34 AM »

เวอร์ชั่นของผม เน้นจั่วเร็วๆตีเร็วๆ
seal
Mortor Puppet x 4
Timoty ' the inventory x4
ห่นยนต์ x4
Cosmic executioner x2
Scales of libra x 3
Zeta-Z x1
Sahedrin Observatory x3
Pecca Zelus ' the sin of envy x3
M-doll x2

mystic
Relic + ตก shine จากกองการ์ด + Force fight + Fallen fight (ยืมพี่ลิงมา)

วิธีเล่น
ใช้ทิมคุงลากมอร์เตอร์พับเพต มาจั่ว แล้วเอาตัวใหญ่ต่างๆเช่น ป้อมปืนหรือ Cosmic ยืนไว้
หรือจะใช้ทิโมที่ยืนเองก็ได้ แล้วลงตัวเร่งจั่วพวกหุ่นยนต์หรือให้ Mortor puppet แล้วคอยใช้
Sin น้ำโดด Support หาจังหวะดีๆ ตีๆ แก้ๆ ถ้าว่างๆ ก็ใช้ป้อมปืนรวมร่างกับพวก Sin น้ำหรือห่นยนต์เพื่อนำมาใช้ใหม่ พอเรามี Shine ถมมากๆ ก็เอา Zeta - Z หวดมันเข้าไป บวกกับการ Support ของ
Sin น้ำ และการ์ดในมือคงจะพอปิดเกมได้

สรุป
เล่นง่ายๆ ลากๆ จั่วๆ ตีๆ รีๆ ตีๆ จบ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: