Summoner Master Forum
October 04, 2024, 10:21:49 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามเกี่ยวกับการยกเลิก Mystic card ของ seal ครับ  (Read 9218 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
boodpinggo
Member

Email
« on: April 22, 2008, 06:09:14 PM »

สมมุติว่าเราสั่ง jesica ซึ่งยกเลิก mystic card ของฝ่ายตรงข้ามโจมตี haruman แล้วเขาแปะ ares jesica ของเราจะต้องลงไปอยู่ df line ไหมครับ แล้วถ้าฝ่ายตรงข้ามกาง apollo jesica ของเราจะได้รับผลนั้นไหม แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นป้องกัน mystic card แทนจะเกิดผลอย่างไรครับ รบกวนพีๆตอบด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า  ???

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: April 23, 2008, 12:22:09 AM »

1. ลงครับ

2. ไม่บวกครับ

3. ถ้าร่ายมิสติคการ์ดมาก่อนที่จะป้องกันแม้จะป้องกันทีหลังก็ยังได้รับผลอยู่ แต่ถ้าร่ายมิสติคมาหลังจากที่ป้องกันไปแล้วจะไม่ได้รับผลครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #2 on: April 23, 2008, 02:39:17 AM »

คำถามกำกวมนะครับ สร้างความสับสนได้ดังนั้นจะขออธิบายให้ชัดเจนนะครับ

1.แบบที่คุณ GiantPaladin เข้าใจนั้นหมายถึงว่าเป็น Jessica ของฝ่ายตรงข้ามด้วยครับ ดังนั้นโดน Ares ของฝ่ายตรงข้าม (เจ้าของเดียวกัน) ก็จะไม่ลง Df line ครับ

2.แบบที่ผมว่าคุณ boodpinggo ต้องการจะสื่อความหมายก็คือ Jessica ของเราซึ่งยกเลิก Mystic Card ของฝ่ายตรงข้ามไปโจมตี Hanuman ของฝ่ายตรงข้าม แล้วฝ่ายตรงข้ามแปะ Ares ที่ Hanuman ก็จะไม่ต้องลงไป Df line ครับ เพราะยกเลิกไป

boodpinggo
Member

Email
« Reply #3 on: April 23, 2008, 03:58:12 AM »

อ๋อ ขอบคุณพี่ ไจแอ้นพาราดินด้วยนะครับที่กรุณาตอบกระทู้ให้ แล้วก็ขอบคุณพี่โดราเอมอน ที่มาแก้ให้อีกที ขออภัยที่คำถามกำกวมครับ ตอนนี้เข้าใจแล้วขอบคุณมากนะครับ คือคำว่ายกเลิกคือไม่ได้รับผลใดๆ แต่ป้องกันคือไม่เป็นเป้าหมาย นี่เอง ขอบคุณครับ  :D

Pages: [1]
  Print  

Jump to: