Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:14:50 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อ่านกระทู้เก่าๆแล้วอะครับแต่ผมอยากได้เดคโจรแนวเสี่ยงๆดวงด้วยอะครับพอมีไหม  (Read 2097 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
boodpinggo
Member

Email
« on: April 20, 2008, 06:58:07 AM »

ดูจากกระทู้เดค 7 ดาวมาแล้วครับก็เขาจัดมาดีแล้วอะครับแต่อยากได้แนวเสี่ยงๆดวงไม่รู้จะมีไหมไม่มีก็ไม่เป็นไรครับแล้วก็อยากลองให้พี่ๆเสนอ deck list Plant ที่ใช้ Dread Root เป็นตัวชูโรงแนะนำผมทีอะครับผมเห็นแล้วมันน่าสนใจดี

ปล.ชอบไรแปลกๆครับ  ;D ;D ;D

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #1 on: April 20, 2008, 02:43:48 PM »

seal
Delano (siant 3 rd) >>>>>>>>>>>>>>>>>3
werecat bandit (Neo ex)>>>>>>>>>>>>>>4
Hill thielf ( M 2)>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>4
Lashard'lazal tresure hunter (siant 1st)>>>>3
Villy the kid ( M 3 )>>>>>>>>>>>>>>>>>4
Taka ' thedark jaguar ( EKK)>>>>>>>>>>3
Darksoul golem ( ekk)>>>>>>>>>>>>>>>1
Sin น้ำ (neo ex)>>>>>>>>>>>>>>>>>>>3

mystic
สามัญ + Hasty volunteer

วิธีเล่น
เอา delano ตั้ง ถ้าเค้าตีมาก็เอานางแมว โดดเก็บมือเค้าแล้วหามีด
ด้วยความสามารถของมีดทำให้เราเอามันมาติดที่ delanoได้เลย
ทำให้เทริน์แรกลุงแกยืนได้ด้วยพลัง 11 เป็นอย่างน้อย (ยกเว้น steal ได้Rising sun)
ถ้ารอดไปได้ เทริน์หน้าก็คอมยืนซะ ตัดมือเค้าอย่างต่อเนื่องด้วย Taka กับ สาวหูแมว
แล้วใช้ Lasard ตีๆ +พลังจากมีดและตัวเองเรื่อยๆ Dark soul เอามาล้มตัวยักษ์ๆ
Sin น้ำยามฉุกเฉิน

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #2 on: April 20, 2008, 09:34:09 PM »

เดี๋ยวนี้เค้าไม่ใส่ Hill Thief มาใส่ Fairy Pirate กันหมดแล้วครับ

Summonologist
Guest
« Reply #3 on: April 21, 2008, 02:43:56 AM »

seal
Delano (siant 3 rd) >>>>>>>>>>>>>>>>>3
werecat bandit (Neo ex)>>>>>>>>>>>>>>4
Hill thielf ( M 2)>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>4
Lashard'lazal tresure hunter (siant 1st)>>>>3
Villy the kid ( M 3 )>>>>>>>>>>>>>>>>>4
Taka ' thedark jaguar ( EKK)>>>>>>>>>>3
Darksoul golem ( ekk)>>>>>>>>>>>>>>>1
Sin น้ำ (neo ex)>>>>>>>>>>>>>>>>>>>3

mystic
สามัญ + Hasty volunteer

วิธีเล่น
เอา delano ตั้ง ถ้าเค้าตีมาก็เอานางแมว โดดเก็บมือเค้าแล้วหามีด
ด้วยความสามารถของมีดทำให้เราเอามันมาติดที่ delanoได้เลย
ทำให้เทริน์แรกลุงแกยืนได้ด้วยพลัง 11 เป็นอย่างน้อย (ยกเว้น steal ได้Rising sun)
ถ้ารอดไปได้ เทริน์หน้าก็คอมยืนซะ ตัดมือเค้าอย่างต่อเนื่องด้วย Taka กับ สาวหูแมว
แล้วใช้ Lasard ตีๆ +พลังจากมีดและตัวเองเรื่อยๆ Dark soul เอามาล้มตัวยักษ์ๆ
Sin น้ำยามฉุกเฉิน

ซินน้ำกะ Dark Soul และHill Thief นี่มาจากไหนครับ?

อย่างที่คนหน้าผมเค้าบอก Fairy Pirate สุดยอดแล้ว Hill (Hell) Thief นะ ไปเอาออกไปเหอะ ใส่ Zalom guerilla ไปยังได้ประโยชน์มากกว่า

Dark soul Golem น่ะ หลงเด็ครึเปล่าครับ

ซินน้ำน่ะ เอาออกไปเหอะ เราเน้นตี At ก็เยอะ ของแบบเนี้ย เอาไปใส่เด็คอื่นเหอะ ยังมีประโยชน์กว่า

Hasty volunteer น่ะ ออกไปเหอะ werecat ก็ใช้สกิลจากมือได้ ใส่ You must die ยังดีกว่า (ซึ่ง You must die ผมยังไม่แนะนำให้ใส่เลย)

Mystic สามัญน่ะ เน้นแก้ พวกเผา น่ะ ใส่ไปเยอะๆ

ตาแรกเค้าใช้ fairy pirate + Rashad ยืนกันแล้ว

Delano นะ ใช้ตอน Rashad ไม่ขึ้น

ถ้าเล่นอย่างที่เขียน ก็จะลดความเร็วเด็ค ซึ่งเด็คโจรเค้าเน้นเร็ว

ตัว ยักษ์ๆ น่ะ เจอแค่ Rashad ก็ไม่น่ารอดแล้ว
bachonspiz
Member

« Reply #4 on: April 21, 2008, 04:13:28 AM »

ไปว่าคนอื่นก็ไม่ได้นา

ก็เจ้าของกระทู้อยากได้แบบสี่ยงดวง ๆ อ่า

ถ้าไม่ง้านก็เหมือนเด๊คโจรทั่วไปนะสิ

ExodiA
Member

Email
« Reply #5 on: April 21, 2008, 05:50:23 AM »

ซินน้ำกะ Dark Soul และHill Thief นี่มาจากไหนครับ?

อย่างที่คนหน้าผมเค้าบอก Fairy Pirate สุดยอดแล้ว Hill (Hell) Thief นะ ไปเอาออกไปเหอะ ใส่ Zalom guerilla ไปยังได้ประโยชน์มากกว่า

Dark soul Golem น่ะ หลงเด็ครึเปล่าครับ

ซินน้ำน่ะ เอาออกไปเหอะ เราเน้นตี At ก็เยอะ ของแบบเนี้ย เอาไปใส่เด็คอื่นเหอะ ยังมีประโยชน์กว่า

Hasty volunteer น่ะ ออกไปเหอะ werecat ก็ใช้สกิลจากมือได้ ใส่ You must die ยังดีกว่า (ซึ่ง You must die ผมยังไม่แนะนำให้ใส่เลย)

Mystic สามัญน่ะ เน้นแก้ พวกเผา น่ะ ใส่ไปเยอะๆ

ตาแรกเค้าใช้ fairy pirate + Rashad ยืนกันแล้ว

Delano นะ ใช้ตอน Rashad ไม่ขึ้น

ถ้าเล่นอย่างที่เขียน ก็จะลดความเร็วเด็ค ซึ่งเด็คโจรเค้าเน้นเร็ว

ตัว ยักษ์ๆ น่ะ เจอแค่ Rashad ก็ไม่น่ารอดแล้ว

ถ้าจะออกความเห็นล่ะก็ อย่าใช้ข้อความที่ออกไปทางเสียดสี หรือยกตนข่มท่านนะครับ

ให้คำแนะนำด้วยคำพูดที่น่าฟังกว่านี้ได้นะครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #6 on: April 21, 2008, 04:13:14 PM »

เด็คนี้ผมก็เคยเล่นนะครับ
หลังจากมีดโจนโพล่มาว่าจะจัดเล่นแต่ไม่ได้เล่นสักกะทีเนื่องจากแทงโก้เหลือ2ใบจริงๆก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรหรอกครับ

ส่วนประกอบในเด็คนะครับ
ราชัด ตัวตี
เดลาโน่ ตัวยืน
แฟรี่ไพเรต ตัวรอง
จีน ตัวเกนMP
แมว โดดหาของ
แทงโก้ สนับสนุนเต็มที
วิลลี่ เกนMP
ที่เหลือก็ตามสัดส่วนแล้วแต่ชอบครับ
แต่เด็คผมเติมซินน้ำกับ เชมอสไว้ช่วยจั่วด้วยนะ^^

boodpinggo
Member

Email
« Reply #7 on: April 21, 2008, 05:04:20 PM »

ขอบคุณมากครับที่ชฃ่วยตอบแต่อย่ามาเสียดสีกันเลยนะครับ ก็เดคเล่นได้หมดหละครับเป็นความรู้ๆแล้วแต่คนจะชอบอ่ะครับขอบคุณทุกคนมากๆเลย

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #8 on: April 22, 2008, 03:51:59 AM »

อยากจะแนะนำให้นะ แต่ผมไม่รู้จริงๆว่าเด็คโจรแนวเสี่ยงดวงนี่มันเป็นยังไง เพราะจริงๆ Bandit มันเป็นเด็คที่เล่นแบบเอาชัวร์มากๆ แทบจะไม่เสี่ยงเลย

ถ้าอยากเสี่ยงดวงไปเล่นนินจาดีกว่าครับ Fortune

Pages: [1]
  Print  

Jump to: