Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:37:14 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: พึ่งเล่นอ่ะครับจัดดูอ่ะดูให้ทีนะ  (Read 3026 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Speed!AT
Member

Email
« on: April 20, 2008, 01:08:11 AM »

Seal
A.Michael        X2
A.Gabriel          X2
Dominaciones  X2
A.Seatiel          X2
Kyrie Eleison    X2
Libe ra             X2
Amara the angel of cup  X2
Br.Gregory the little Deacon  X4
Gabriela Gregory Guardian Angel  X4
Seraph            X1
Seraph Portrait  X2
Water fall mist fairy  X2

มันอาจจะมั่วๆๆมาบ้างนะครับ เพราะพึ่งเล่นอ่ะเลยไม่รู้อะไรอ่ะครับยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะ(มิสตริกไว้ทีหลังจ้า)

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: April 20, 2008, 01:20:57 AM »

แลกหอกมาก้เล่นได้และ

Speed!AT
Member

Email
« Reply #2 on: April 20, 2008, 01:32:15 AM »

ซิลผมคิดว่าเข้าที่แล้วนา หอกอ่ะครับ(มิสตริกไว้ทีหลังคร้าบ)คือผมไม่เคยไปแข่งเลยอ่ะครับแล้วเวลาไปแข่งต้องทำยังไงมั่ง     ดูซิลผมก้อว่าเข้าที่เข้าทางละมะต้องปรับ

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #3 on: April 20, 2008, 01:47:02 AM »

ผมว่า เอา water fallออกแล้วใส่ seraph's potrait เพิ่มก้อได้ครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #4 on: April 20, 2008, 01:52:46 AM »

ผมว่าลด Gabriela แล้วเพิ่ม A.Gabriel ดีกว่าคับ แล้วลองใส่ messenger หรือ divine มาจั่วด้วยสิคับ น่าจะดีขึ้นในการตั้ง การ์ดจะได้ปึ้กๆหน่อยคับ

Speed!AT
Member

Email
« Reply #5 on: April 20, 2008, 01:54:00 AM »

seraph's potraitใส่เพิ่มอีกใบ  ใส่วาเลนเซียดีไหมหว่า

bonn
Member

« Reply #6 on: April 20, 2008, 01:54:55 AM »

Amara

Kyrie

จะทำไห้เกมช้าลงรึป่าว

ใส้เปนพวกเกนMPดีกว่านะคับ

เกนไห้มิคาเอลตีไปเลย

Speed!AT
Member

Email
« Reply #7 on: April 20, 2008, 02:13:22 AM »

พ่อค้าดินที่อยู่ใน เมอริเซีย2เพิ่มอีกสัก2พอละครับถ้าเอามีคาแอลตีอย่างเดียวมันจะช้านะที่ใส่เซราฟมาเพื่อปิดเกมตอนท้ายอ่ะครับมันจะทำให้อีกฝั่งรับการโจมตีแบบออลได้ยากแถมเร็วอีกต่างหากจริงๆใส่พ่อค้าดิน2ใบก้อพอแล้วละครับพอผมต้องการปิดเกมให้เร้วที่สุดอ่ะ(ปิดเกมเร้วๆเล่นเด้คอื่นก้อได้นี่หว่า)
ส่วนGabrielaที่ผมไม่ยอมลดเพราะซิลของเด็คการ์ดนี้ค่าร่ายสูงมาก(มีคาแอลใบเดียวก้ออ้วกแล้วอ่ะครับ)ไหนจะมีตัวอื่นๆอีกเซราฟด้วย ::006::ใส่ไว้4ใบก้อดีแล้วละครับส่วนA.Gabriel ใส่4ใบเหมือนเดิมเพราะว่าถ้าใส่เพิ่มมากกว่านี้โอกาสที่จะจั่วได้การ์ดใบอื่นๆยากนะครับแถมยังต้องเสียเอ้มพี2เพื่อดึงการ์ดจากเด็คมาไว้บนกอง เลยใส่แค่4ใบผมกะเอาให้ได้ว่าตัวยืนหลักคนส่วนใหญ่จะคิดว่ามีคาแอลเป็นศูนย์หน้าที่แกร่งที่สุดจึงทำให้ตัวอื่นๆนั้นหมดโอกาสในการโจมตีไป(อยากให้มันพลิกแพลกแล้วก้อหลากหลายอ่ะครับ)คนส่วนใหญ่ก้อคิดว่ามีคาแอลเป้ตัวอันตรายที่สุดถึงค่าร่ายโจมตีจะมีมากแต่ไม่ควรมองข้ามอย่างเด็ดขาดด้วยความที่การ์ดใบนี้มีพลังตั้งต้นถึง12และเหมาะที่จะเป้นตัวยืนที่สุดผมเลยไม่คิดจะเอามันมาเป้นตัวที่ใช้ตีเด็กๆ(พวกเวล1)เอาไว้เวลาจำเป้นจริงๆถึงจะใช้มันตีตัวที่ใหญ่ๆอย่าง เฟริด รีราเจ่ แกรนเดอะครอส ระดับประมาณนี้อ่ะครับ

KaloWaneblee
Member

Email
« Reply #8 on: April 20, 2008, 03:01:11 AM »

ใส่ war tear มาเกน mp ดิคับ

ใส่แอมเบอร์เด้กมาไว้รองก้อได้คับ

bachonspiz
Member

« Reply #9 on: April 20, 2008, 02:17:53 PM »

เพิ่งเคยเห้นเดคลิสแบบนี้
ใส่ตัวละ 2 4>>>.เลขคู่
แถมเซราฟไบนุง

แปลกดีงับ

Speed!AT
Member

Email
« Reply #10 on: April 20, 2008, 02:42:48 PM »

5555+ผมพึ่งเคยจัดเป็นครั้งแรกอ่ะครับเลยมั่วๆๆมานิดหน่อยครั้งก่อนผมไปตั้งกระทู้อ่ะครับแต่ไม่มีใครเข้ามาโพส์เลยผมเลยคิดว่า ลองจัดก่อนแล้วเอามาให้พวกพี่ๆดูดีกว่าก้อเลยจัดมาอ่ะครับยังไงก้อช่วยชี้แนะหน่อยงะ(เด็กๆพึ่งสนับสนุนหน่อยนะคร้าบบ )  ที่ต้องใส่เซราฟใบเดียวเพราะให้มันเป็นเอกลักษณ์ของเด็ค(สไตร์ผมมันเป็นอย่างงี้อ่ะ)ส่วนที่พี่เอาสกินหน้าตาเหมือนคิบะบอก ให้ใส่ war tear ผมว่าเป้นความคิดที่ดีนะครับใส่ครั้ง4ใบเนอะแล้วเอาWater fall mist fairy ออกให้หมด อย่างงี้เข้าท่ารึเปล่า

Speed!AT
Member

Email
« Reply #11 on: April 20, 2008, 04:45:41 PM »

ลืมบอกอีกอย่าง(แฮ่ะๆๆ)ผมหาตัวกันดีๆๆอยู่อ่ะครับเพื่อเวลาเจอพวกเฟริดพวกตีหลายครั้งจะได้กันได้อ่ะครับเพื่อไว้ถ้ากันพวกนี้ไม่ได้ผมก้อตั้งตัวได้ยากมากยังไงก้อช่วยบอกหน่อยนะคร้าบบ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #12 on: April 20, 2008, 05:32:16 PM »

ใส่มันอย่างละ2จะดีเหรอครับ

Speed!AT
Member

Email
« Reply #13 on: April 20, 2008, 10:38:23 PM »

ใส่เกินกว่านี้ผมว่า  เละ ละมั่งครับใส่มีคาแอล2อ่ะดีละ(เดียวไม่มีตัวตีทีจบนะคร้าบบ)

เซราฟตัวเดียวพอ(ส่งมาปิดเกมนะ)

ไคลี่กับลิเบอร่าก้อใส่อย่างละ2ครับ เพราะจะได้มีตัวตีที่หลากหลายและพลิกแพลกครับ(ใช้แต่มีคาแอลก้อเบื่อแย่อ่าเดะ)

gb_seaoer
Member

« Reply #14 on: April 21, 2008, 01:20:58 AM »

คือ ที่อยากให้ใส่ A.Gabriel เยอะหน่อยเพราะว่า มันหลากหลายครับ เรียกได้หลายอย่างเรียงได้ด้วย

ส่วน Gabriela ที่ให้ลดเพราะ ตัวเดียวก็ สามารถถูกเรียกมาได้ จาก A.Gabriel  อยู่แล้วคับ

แล้วก็ที่เหลือ ไม่น่าหนักมากน่ะคับ ใบสองใบ คงไม่น้อยเกินไป

Speed!AT
Member

Email
« Reply #15 on: April 21, 2008, 02:44:12 AM »

จิงอยู่นะครับที่Gabrielaมันมีส่วนในการถูกหักลงไป แต่ถ้าหากเกิดกรณีที่เจอเด็คตีข้ามไลน์ได้ล่ะครับแล้วตีได้หลายครั้งเราไม่โดนเก็บหมดหรอครับส่วนA.Gabriel
ใส่4ใบก็ใช่อยู่แล้วนะครับเพราะถ้าจะให้เพิ่มอีกใบมันก้อไม่เสียหายถูกไหมล่ะแต่ผมไม่ได้ขัดคล้านนะครับว่าใส่A.Gabriel 5ใบไม่ได้แต่ถ้าเล่นสเต็ปอย่างงี้กลัวว่าเกมมันจะน่าเบื่ออ่ะครับเล่นเรียกๆๆมาเรียงไว้บนสุดกองแล้วก้อจั่วๆๆๆอย่างงี้ผมว่ามันดูเอาเปรียบอีกฝั่งเกินไปรึเปล่านะครับ

จะให้ใส่5ใบก้อไม่มีปัญหาหรอกครับแต่เราลงต้องลดซิลบางใบลงมาบ้างอ่ะครับ
ส่วนพวกเกนเอ็มพีผมคิดว่า ใส่พ่อค้าดินที่อยู่ในเมอริเซีย2อ่ะครับสัก2-3ใบก้อเพียงพอแล้ว     ปัญหาก็คือ

เมื่อเจอเด็คที่เน้นการโจมตีเป้นหลักๆๆอย่าง เฟริด  จะทำยังไงถึงจะหยุดการโจมตีพวกนี้ได้แถมพลังโจมตีก็ไม่ใช่น้อยๆๆอ่ะครับบอกตรงๆๆนะครับถ้าเอามีคาแอลมาสู้กับเฟริด

เฟริดชนะแน่นอนครับดังนั้นควรที่จะหาตัวซัฟพอร์ตหรือตัวที่ทำเกมได้รวดเร้วว่าจะใส่ ลูเคเซียมันก้อกระไรอยู่นะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: