Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:25:51 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: MalphasThe hell knight จับมือEquestris pallidus (จะรอดจากมิคาเอลไหมเนี่ย)  (Read 2331 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
mantellumarydoll
Member

Email
« on: April 18, 2008, 09:44:16 PM »

ณ  ตอนนี้  ผมก็คิดว่าเด็คEvilคงโดนตอกหมุดเสียสนิทแล้วล่ะครับ  เพราะไม่ว่าจะเดินไปทางไหน  ก็เห็นแต่Micyกันทั้งนั้น  ยิ่งมีหอกมาด้วยแล้ว  น่าเศร้าใจมาก      แต่ไปๆมาๆในชุดที่เหมือนเกิดมาฆ่าปีศาจเช่นนี้  ก็มีการ์ดที่เสริมเด็คอีกเด็คนึงให้มีความเก่งกาจขึ้นมาก  การ์ดใบนั้นก็คือ     Equestris  pallidus    ใบที่มีความสามารถง่ายๆ  แต่หลายคนกลับมองว่าไม่เก่ง  แถมยังว่าเล่นยากอีก  เด็คที่ว่านั้นจะเป็นอย่างไร   ไปดูกันเลยครับ        
Seal
Fetish Enchantress 2
Moth Fairy Witch 4
Panorban, the Spirit Bringer 3
Grievere, the Dark Witch 4
Chemos  3                                    
MalphasThe  hell  knight  3
Dustan  the  dread  knight  2
Equestris  pallidus  3
phantom  fungus  1  
mystic
หมวกแม่มด 2
Queen Laodice 2
Witchcraft Morque  2
Queen  of  the  hell  2
life  recycle  2
มิสติกtarot  ค่าร่าย3  ที่เหมาะกับเด็ค  เช่น  
กระจกเวทมนต์ร้าว
เหรียญ+ค่าตี
ใบป๊อดทั้งหลาย
เยอะๆ

การตั้งเกมส์  
     หาตัวใหญ่ๆมายืนทั้งMalphasThe  hell  knight  และDustan  the  dread  knight    ก็พร้อมจะยืนให้เรา  ซึ่งถ้าจะตายไปก็ไม่เป็นไรครับ  เดี๋ยวชุบมาใหม่ได้ครับ  พอรอดตาแรกมาได้  เราก็จะเริ่มจั่วด้วย Chemos ที่sac  MalphasThe  hell  knight  จั่ว5ใบ  แล้วชุบพวกการ์ดทำเกมส์ของเรานั่นคือQueen  of  the  hell  และlife  recycle   ทำให้การ์ดบนมือไม่ขาดแน่ๆ
การทำเกมส์
     หลายๆคนคงรู้ว่ามีหม้อแม่มดมาทำไม  การทำเกมส์ของเราก็คือการโม่กองนั่นเอง  ซึ่งจะโม่ได้2ทางคือ  Dustan  the  dread  knight  และหม้อแม่มดที่เราจะโม่ได้เรื่อยๆ  
     แต่ด้วยเหตุที่ว่า Dustan  the  dread  knight  Levelตั้ง4  เอาไปตี (ตายน่ะแหละ) โม่ก็คงจะไม่ดี  เพราะฉะนั้นเราก็ใช้ Queen  of  the  hell  มาชุบพร้อมกับ MalphasThe  hell  knight ถ้ามี  Grievere, the Dark Witch Atก็+อีก  ตีไปไม่ต้องกลัวตายครับ  (ตีมิกี้ยังตายเลย)  ซึ่งถ้าเราไม่ตี  ยังไงเค้าก็ต้องตีมา  ทีนี้เราก็ใช้life  recycle  ย้ายเป้ามาโม่อีก  สนุกดีนะ  
     คุณเคยมีปัญหาที่ว่า  ใช้ Queen  of  the  hell  ชุบแต่อย่างชุบตัวที่มีชื่อเดียวกันแต่ทำไม่ได้ไหม  ถ้ามี  เราขอเสนอ  Equestris  pallidus  ที่จะทำให้เราชุบ MalphasThe  hell  knight มาได้ตาละ2ตัว  ตีกันสนุกสนาน  จบเทิร์นก็ชุบtarotอีก2ใบ  ถ้าอยากใหญ่ขึ้นอีกก็มีphantom  fungus  +อีก4  ตีไม่ตายให้มันรู้ไป
     ข้อดี
ตบได้สนุกสนาน  โม่อย่างปลอดภัย

ข้อเสีย
Levelที่ใช้ในคอมโบจะมีประมาณ10  -*-
Mpค่าร่ายการ์ดที่ใช้ถึง3  ร่ายไม่ค่ามันมือ

เป็นอย่างไรบ้างครับ  กับเด็คที่ผมเสนอไปนี้  ถูกใจหรือไม่ยังไงก็ช่วยติชม  แนะนำด้วยนะครับ

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #1 on: April 18, 2008, 09:50:13 PM »

เล่นแบบลักษณะคล้ายๆเดิมๆเลยแฮะ
แต่เสริมตัวชุบใหม่มา - -
เพิ่ม Phantom Fungus ดีไหมครับ
ใบเดียวมันจะไม่ขึ้นเอานะครับ
ตัว +At ชั้นดีเลยล่ะ

Panther
Member

Email
« Reply #2 on: April 19, 2008, 02:08:18 AM »

แฟรี่มูฟดีไวน์     

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #3 on: April 19, 2008, 03:10:08 AM »

เคยเล่นกับคนขี่ม้าขาว ให้คนขี่ม้าขาวชี้ตบไม่ยั้ง หากตายก้เริ่มระลอก 2 คือ loop Queen of the hell
หากเจอสกัด loop ก็ใช้ม้าเขียวขุดมาทำวงจรต้อ 

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: April 19, 2008, 03:18:09 AM »

หนักบรรลัย Malphas + Dunstan -*-

ผมว่าเอา Dunstan ออกจะดีกว่านะ เลือกซักทาง

เพิ่ม ปีศาจ กับ Jigoku Imadoushin ไว้ยิงพ้อย ยิงลาสก็มันใช่ย่อยนะครับ

แต่ผมกลับมองว่า ม้าเขียว ต้องเล่นกับ Curse Therion บวกกับ Perseus ถึงจะดูรุนแรงสุด

bachonspiz
Member

« Reply #5 on: April 19, 2008, 03:51:08 AM »

อ่านมานี้ชอบนะครับแต่พอเจอ คอมโบใช้เวลประมาณ10- -จ๊ากจะสำเร็จได้ยังง้ายยย 

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #6 on: April 20, 2008, 12:11:59 AM »

ไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง Fetish Enchantress อ่ะครับ ขอคำอธิบายหน่อย ขอบคุณครับ(ใส่มาทำไมเหรอ)

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #7 on: April 20, 2008, 12:19:23 AM »

ดีครับ แต่เสียไชน์เยอะเกินไปหน่อยอ่ะนะ 

lordhunya
Member

Email
« Reply #8 on: April 20, 2008, 01:00:13 AM »

โห โครตหนักชายน์สุดยอด ถ้าคนเล่นเด็ค N Curse จะหนักใจเรื่องชายน์โดนถมเร็วแล้ว เด็คนี้จะหนักใจยิ่งหว่า

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #9 on: April 20, 2008, 01:04:59 AM »

ไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง Fetish Enchantress อ่ะครับ ขอคำอธิบายหน่อย ขอบคุณครับ(ใส่มาทำไมเหรอ)
ใช้คู่กับWitchcraft Morque  ครับ  เท็กว่าเมื่อMageใช้สกิลสำเร็จ  เลือกโม่ใบบน1กองครับ

ส่วนที่ว่าหนักชายด์ไปนั่นก็จริงล่ะครับ  แต่ไม่ควรเอาdustanออกนะครับ  เพราะผมคิดว่ามันเท่ที่สุดในเด็คแล้วล่ะ   (ไม่ค่อยเกี่ยวกับเลย) 

superman202
Member

Email
« Reply #10 on: April 20, 2008, 01:13:35 AM »

เอาใจช้วยเด็คนี้ต็มที่คับเพราะเราก็เล่นแบบนี้เลย(แต่คนละแบบ)

ใช้เฮลไนท์เเซ็คๆตบๆจั่วๆขุดมันมาก

เเต่ผมใช้แฝด6ปีแซ็คขุดกระจายขุดพวกป๊อดๆ

มาวนวงจรอุบาตต่อแล้วถ้าแฝดคอมเอ็มเบอแปะควีนลาโอดิกนี้เเทบจะเผาเราไม่เข้าเลย

ชอบๆแต่เสียดายแพ้เพราะเเซ็คขุดเพลินไปหน่อยตั้งหลายรอบ หุหุ

.. . . . . . คุคุคุคุคุคุคุ

eviljames
Member

Email
« Reply #11 on: April 21, 2008, 01:05:48 PM »

เคยเล่นกับคนขี่ม้าขาว ให้คนขี่ม้าขาวชี้ตบไม่ยั้ง หากตายก้เริ่มระลอก 2 คือ loop Queen of the hell
หากเจอสกัด loop ก็ใช้ม้าเขียวขุดมาทำวงจรต้อ 
แล้วทำloopงัยอะ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #12 on: April 21, 2008, 04:07:21 PM »

ถ้าหากQueen Of Hellไปก็มีม้าสีเขียวซีดคอยวนมืดมาเล่นอีกแรงสินะ
ส่วนใหญ่ทำเกมจาก ฟังกัส+เมสฟาสนี่หละ
แต่เจอมิคาเอลก็ยอมๆมันไปเถอะแพ้ทางเต็มๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: