Summoner Master Forum
October 03, 2024, 07:43:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: แบบนี้ใช่ ไวรัส MSN หรือไม่ ?  (Read 2553 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
- k A w E z -
Member

« on: April 16, 2008, 09:15:13 PM »

Display Name  MSN ของผมไม่สามารถ พิมพ์ ไทยลงไปได้ แตยังสามารถพูดคยกับคนอื่นได้ด้วยภาษาไทย

และ ยังสามารถ รับ ข้อความ ภาษาไทยจากคนอื่น ได้อย่างปกติ

มีใครเป็นแบบผมมั่งแมะ

จะเป็นแค่ ชื่อและชื่อต่อท้าย ที่ผมตั้งเท่านั้นไม่สามรถเป็นภาษาไทยได้

ช่วยด้วย

มันจะเป็นภาษาต่างดาว ที่บนโลกมนุษย์ ไม่ใช้สื่อสารกัน

- -

ใครมีวิธีแก้หรืออะไรบ้าง

หามานานแระ เวลา search จากกุ๊กเกิ้ล

มันก็จะมีแต่ กระทู้ขยะ จากบอร์ดอื่นเต็มไปหมด มีแต่พวก

ขายยาลดน้ำหนัก

กาแฟลดน้ำหนัก

คอสลดน้ำหนัก หุ่นเพรียวใน 7 วัน

- -

เฮ้อ....

ใครมีวิธีแก้ ปัญหา โพสต์ ตอบหน่อยเถอะนะคับ

ลำบากมั่ก T_T

หรือถ้าใครว่ามันพิมพ์ยาว ๆ ก็ Add มา บอก ผม หน่อยละกัน

จะเป็นพระคุณอย่างสูง

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #1 on: April 17, 2008, 12:00:06 AM »

ผมว่าไม่น่าจะใช่หรอก

น่าจะเป็นที่ Font รึอะไรสักอย่าง

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: April 17, 2008, 01:24:29 AM »

ลอง ลบโปรแกรม (uninstall) แล้ว ลงใหม่ดู

ถ้ายังไม่หาย ก็ รอคนตอบด้านล่าง

AS12
Member

Email
« Reply #3 on: April 17, 2008, 01:36:35 AM »

ลองเข้าไปเปลี่ยนฟอนท์ดูครับ ฟอนท์ที่คุณใช้อยู่อาจไม่สามารถรองรับภาษาไทยได้

- k A w E z -
Member

« Reply #4 on: April 17, 2008, 03:00:51 AM »

ยังไม่หายเลยอ่ะครับ

ลองเปลี่ยนฟร้อนดูแล้วครับเมื่อกี้

มันก็ยังเป็นอยุ่อ่ะครับ

ลองเซิช ๆ ดู เค้าบอกว่ามันเป็น

อาการ Implus อ่ะครับ

ไม่มีใครเป็นแบบผมมั่งเหรอ ???

Pages: [1]
  Print  

Jump to: