Summoner Master Forum
October 02, 2024, 04:33:19 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Alana แบบว่าปรับแล้ว [Modified]  (Read 10515 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
♪The Nothing♪
Member

Email
« on: April 16, 2008, 01:20:57 AM »

[Seal]

Pecca Zellus, Sin of Envy 1  >>  Freeze All ที่น่าเกรงขาม
Alana, Princess of Cups >>  ยกตัวติด Freeze และ All มหาโหด
Amara, the Angel of Cup 2  >>  มา All และย้าย Skill
Princess Alana 2  >>  Remove Seal ตัวปัญหา และ All
Timperra, the Vapor Dragon 3   >>   เร่งจั่วครับ ช่วยได้จริงๆ
Mermage of Aquarius 3   >>   ก่อนผ่านถีบ แล้วให้ เจ้าหญิง Remove
Holy, the Guardian Angel of Alana 3   >>   ใบรอง จ่าย 0 ตบสด กัน All และ Skill
Fish of Pisces 3   >>   ใบรองลด Mpค่าตี
Br. Gregory, the Deacon 3   >>   หาผ้าคลุม
Archangel Seatel 2   >>   มายืนเท่ๆ ขุดผ้าคลุม
Holy, Altar boy  2  >> ชุบน้ำ/แสงได้ ตบ At 13 ได้

[Mystic]

St. Alana's Veil 2  >>  ขุดแปะ เรียก Amara กันตี และ Skill 1 Turn
Transmigrate Pendant 2  >>  ขุดสารพัดโดยเฉพาะผ้าคลุม
Holy Providence 2   >>  ลบ Ability ยกเลิก/ป้องกัน Curse ทั้งหลาย
Ra 2  >> เก็บ Step ก่อนตก Shrine ร่ายใหม่(มันทำได้จริงๆนะ Judge แถวบ้านบอกมา)

[Step]

[Start Game]
   - ถ้าขึ้น Deacon ก็ลงไปหาผ้าคลุม เรียก Amara แล้วลงตามปกติ (ส่วนมากจะขั้น Deacon 1 >> Alana 1 >> Fish/Holy 1 )]
     ลงให้ Mp หมดเลยครับ เตรียม All ทันทีที่สามารถ
[Middle Game]
   - กดดันอีกฝ่ายด้วยการ Freeze ก่อนผ่าน Remove ทิ้ง เงือกยก หรือ 0 ตบ At 13 จาก Holy และ All ราคาถูกจาก Fish
     จนอีกฝ่ายเสียรูปเกม
   - หากอีกฝ่ายมีตัวยกเลิก Curse ใช้ Holy Providence ลบ Ability
[Late Game]
   - กรณีผ้าคลุมตก Shrine ขุดด้วย Archangel Seatel หรือ Stepm ก่อน ตก Shrine ก็เก็บด้วย Ra
   - กดดันด้วยวิธีเดียวกับตอนกลงเกมไปจนชนะ

[Good Against]
   - ค่อนข้างได้เปรียบ Deck ยืน เพราะมี All ที่ราคาถูกและรวดเร็ว การป้องกันก็สมดุล เพราะ Alana ยกเลิก Curse
     สามารถ All ได้อย่างมั่นใจว่าจะไม่มี Curse มาขั้นการโจมตี
[Bad Against]
   - เสียเปรียบ Deck ที่มี พลังโจมตีสูง เพราะเป็น Deckที่มี ค่า At ค่อนข้างต่ำในช่วงแรก
   - Dec anti Relic เช่น Fabron เพราะจะเป็นการทำลายรูปเกม Deck นี้อย่างมหาศาล

P.S. แบบว่าว่างอ่ะนะ ติชมกันด้วยนะครับ
P.S.2 จริงๆ Deck ผมใส่ Blue Water Fiary ด้วยนะรับ
P.S.โมแล้วนะครับ
« Last Edit: April 19, 2008, 12:20:04 AM by Seven Deadly Sins » Logged

Tieria Erde
Member

« Reply #1 on: April 16, 2008, 01:25:15 AM »

เวลาตี มิสติก หมดมือ เอาไรจั่วอ่ะครับ สงกะสัย -*-

ทิมเปร่า จริงๆแล้ว มันเหมาะกับ เดคแบบนี้มากเลย นะ น่าจะใส่กันแล้วลด ปลาอ่ะครับ

เพราะว่า เราออล จ่ายแค่ 4 แก้ได้สองครั้ง ในซับที่สอง เค้าแก้ เราแทบไม่ได้หรอกครับ -*-

เพราะว่า เดคอลาน่า กับอองเดร เล่นแถบเหมือนกัน คือต้องจั่วให้เร็วในช่วงแรกอ่ะครับ แล้วจะพอสู้ได้ 

ผมว่า ใส่มิคาเอล 1 ใบก็ ดี นะครับ ในกรณี ที่ผ้าคลุมโดนมูฟ ไม่งั้น ก็ทำได้แค่แอด 9 กับ 11  ( พวก Holy )

หรือว่า จะ ขุดผ้า คลุม สู้แล้วฝ่ายตรงข้ามก็ ทำลาย + ได้ตั้งเรื่อยๆ ต้องลองๆ ปรับดู นะครับ
« Last Edit: April 16, 2008, 01:27:03 AM by NiCoRoBin » Logged

Member

Email
« Reply #2 on: April 16, 2008, 01:33:30 AM »

เวลาตี มิสติก หมดมือ เอาไรจั่วอ่ะครับ สงกะสัย -*-

ทิมเปร่า จริงๆแล้ว มันเหมาะกับ เดคแบบนี้มากเลย นะ น่าจะใส่กันแล้วลด ปลาอ่ะครับ

เพราะว่า เราออล จ่ายแค่ 4 แก้ได้สองครั้ง ในซับที่สอง เค้าแก้ เราแทบไม่ได้หรอกครับ -*-

เพราะว่า เดคอลาน่า กับอองเดร เล่นแถบเหมือนกัน คือต้องจั่วให้เร็วในช่วงแรกอ่ะครับ แล้วจะพอสู้ได้ 

ผมว่า ใส่มิคาเอล 1 ใบก็ ดี นะครับ ในกรณี ที่ผ้าคลุมโดนมูฟ ไม่งั้น ก็ทำได้แค่แอด 9 กับ 11  ( พวก Holy )

หรือว่า จะ ขุดผ้า คลุม สู้แล้วฝ่ายตรงข้ามก็ ทำลาย + ได้ตั้งเรื่อยๆ ต้องลองๆ ปรับดู นะครับ

ส่วนมากผมใช้ Seal แทน Mystic ครับ แก้ยากกว่าด้วย

Tieria Erde
Member

« Reply #3 on: April 16, 2008, 01:46:42 AM »

ส่วนมากผมใช้ Seal แทน Mystic ครับ แก้ยากกว่าด้วย
ต้องลองเจอ คนเล่น เดคแมลง เทพๆ อ่ะครับ แล้วจะพอเข้าใจ -*-  ไม่ก็ เดค ตีน้อยต่อยหนักๆ อ่ะครับ

ผมก็อธิบาย ไม่ค่อย ถูก -*- เพราะว่า ตะก่อนเคยเล่นเดคนี้ อยู่  จั่วไม่ทัน จริงๆ นะ ถ้าไม่มีทิมเปร่า

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #4 on: April 16, 2008, 03:14:32 AM »

Timperra กับ Alana น่าจะใส่เพิ่ม

Toys,,*
Member

Email
« Reply #5 on: April 16, 2008, 03:16:12 AM »

เห็นหัวข้อเลยเข้ามา เพราะอยากเล่นบ้าง

แต่เห็นสีแล้วอยากจะออก

เพราะแสบตาเหลือเกิน TT 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: April 16, 2008, 06:35:05 AM »

พวกตัวกระโดดมันแก้ Thunder bolt ไม่ได้ครับ
เพราะงั้นเราจ่าย 4 ออลไปก็ไม่มีประโยชน์ เพราะไม่มีการ์ดแก้

Timperra ดีกว่าครับ

อ้อ แล้ว Fabron เลาะผ้าคลุมไม่ได้นะครับ เพราะ Holy St.2 ทำให้ ผ้าคลุมยกเลิก Skill ด้วย

Deck นี้เกมเร็วก็ All ล่ะครับ ถ้าโดนยื้อก็อาศัยว่าการ์ดฝ่ายเราค่อนข้างโกง ยกเลิกนู่นนี่เต็มไปหมด เล่นไปทื่อๆ ล่ะครับ

- k A w E z -
Member

« Reply #7 on: April 16, 2008, 08:05:54 AM »

ชอบ

^^"
Alana, Princess of Annedisonge 1   >>   คอยรักษา Curse กับ All

แต่คงไม่ต้องรักษาเคิสหรอก

มี เกรกอรี่เด็กกันตัวใหญ่อยู่ ลุยโลดดดดด
« Last Edit: April 16, 2008, 08:13:47 AM by - k A w E z - » Logged

Dean
Member

« Reply #8 on: April 16, 2008, 12:48:43 PM »

step ก่อนตกไชรน์  ???

ไม่มีนี่ครับ เอามาจากไหนเหรอ

OceanSea
Member

Email
« Reply #9 on: April 16, 2008, 04:03:12 PM »

สีสวยผมช๊อบชอบ ว่าแต่ มิสติกซอง 7 ปี ที่ + At 2 ตอนตีออลไปไหนอะ

Sun Ce
Member

« Reply #10 on: April 16, 2008, 04:30:45 PM »

สีสวยผมช๊อบชอบ ว่าแต่ มิสติกซอง 7 ปี ที่ + At 2 ตอนตีออลไปไหนอะ
อ่านยาก ปวดตา

nevermors
Member

« Reply #11 on: April 16, 2008, 04:50:01 PM »

Ra 2  >> เก็บ Step ก่อนตก Shrine ร่ายใหม่

นี่คืออะไรอะคับมีตอยบที งง

sarun222
Member

Email
« Reply #12 on: April 16, 2008, 06:00:00 PM »

ใส่ทิมเพอร่าด้วยจะดีกว่านะครับ

Member

« Reply #13 on: April 16, 2008, 06:57:33 PM »

Holy, the Altar Boy

Type: mage Mp: 2 / 1 Lv: 1 Rarity: rare
At: 5 Df: 6 Sp: 3 Element: light
+[Light] Holy Words At 9 Mp 2
+[Water] Sincere Pray At 9 Mp 1
NULL
Skill:
ทิ้ง [Light] และ/หรือ [Water] 1 ใบในมือฝ่ายผู้ใช้ Skill; นำ [Light] และ/หรือ [Water] 1 ใบที่มี Lv น้อยกว่าหรือเท่ากับ Seal ที่ทิ้งเข้ามาในสนามจาก Shrine เมื่อ Holy, the Altar Boy รวมร่าง (Mp 3)
Ability:
Shade of N[Alana]
เมื่อ Holy, the Altar Boy เข้ามาในสนาม สามารถให้ผู้เล่นคนอื่น 1 คน Mp +2
การ์ดใบอื่นทุกใบในสนามสูญเสีย Ability “เมื่อเข้ามาในสนาม”

Ability ของ ตัวนี้

บอกว่า ให้ผู้เล่นอื่น 1 คน mp+2

นั้นหมายถึงฝ่ายตรงข้ามไม่ใช่เหรอ

แล้ว มันดียังไงอ่ะ

- -

ลงมาให้ฝ่ายตรงข้ามพร้อมตบ เหรอ งง อ่า ??????

อธิบายความ ดี ของตัวนี้หน่อย

Mr.lightness
Member

« Reply #14 on: April 16, 2008, 07:01:38 PM »

Type: mage Mp: 2 / 1 Lv: 1 Rarity: rare
At: 5 Df: 6 Sp: 3 Element: light
+[Water] Sincere Pray At 9 Mp 1
NULL
Skill:
ทิ้ง [Light] และ/หรือ [Water] 1 ใบในมือฝ่ายผู้ใช้ Skill; นำ [Light] และ/หรือ [Water] 1 ใบที่มี Lv น้อยกว่าหรือเท่ากับ Seal ที่ทิ้งเข้ามาในสนามจาก Shrine เมื่อ Holy, the Altar Boy รวมร่าง (Mp 3)
Ability:
เมื่อ Holy, the Altar Boy เข้ามาในสนาม สามารถให้ผู้เล่นคนอื่น 1 คน Mp +2
การ์ดใบอื่นทุกใบในสนามสูญเสีย Ability “เมื่อเข้ามาในสนาม”

บอกว่า ให้ผู้เล่นอื่น 1 คน mp+2

นั้นหมายถึงฝ่ายตรงข้ามไม่ใช่เหรอ

- -

ลงมาให้ฝ่ายตรงข้ามพร้อมตบ เหรอ งง อ่า ??????

มันบอกว่าสามารถนะครับ จะให้หรือไม่ให้ก็ได้ครับ (แล้วใครจะให้หละ) คงเผื่อเล่นเป็นทีมมั้ง
ส่วนอีก ability นึงเอาไว้ดักเมต้าเกมครับ เช่น อังเดร ลงมาผลักไม่ได้ เป็นต้น แต่ก็มีข้อเสียที่ฝ่ายเราโดนด้วยนา

Sun Ce
Member

« Reply #15 on: April 16, 2008, 07:06:28 PM »

NULL
Skill:
Ability:

- -

มันบอกว่าสามารถนะครับ จะให้หรือไม่ให้ก็ได้ครับ (แล้วใครจะให้หละ) คงเผื่อเล่นเป็นทีมมั้ง
ส่วนอีก ability นึงเอาไว้ดักเมต้าเกมครับ เช่น อังเดร ลงมาผลักไม่ได้ เป็นต้น แต่ก็มีข้อเสียที่ฝ่ายเราโดนด้วยนา
ใช่ครับ เราก็อย่าให้เขาสิ
ส่วนอีกอันคือเอาให้holy saintex โกรท

Member

« Reply #16 on: April 16, 2008, 07:18:28 PM »

โอ้

จิง

มีคำว่าสามารถ แหะ

อ่านข้ามไป

- -

ถ้าผ้าคลุมบึ้ม

คือจบใช่มะ deck นี้

แต่ชอบอ่ะ ทำไมง่ะ

อยากจัดจัง

แต่ทุกตัวตี 9 หมดเลย ถ้ามีผ้าคลุม จะ เก่งจนน่าเหลือเชื่อ

เพราะงั้น ผ้าคลุม คือ อุปกรณ์สำคัญที่สุดใช่ม่ะ

*0*

OceanSea
Member

Email
« Reply #17 on: April 17, 2008, 12:21:35 AM »

มิสติกที่เวลาออล แอทบวกสองด้วยยยยย

Member

« Reply #18 on: April 17, 2008, 01:32:11 AM »

งงความสามารถผ้าคลุมหง่ะ

พอลาก Amara มา Amara ตัวนั้นจะติด Dimension 1 เทิน ใช่ม่ะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #19 on: April 17, 2008, 04:29:00 PM »

งงความสามารถผ้าคลุมหง่ะ

พอลาก Amara มา Amara ตัวนั้นจะติด Dimension 1 เทิน ใช่ม่ะ
ใช่ครับ

Member

« Reply #20 on: April 18, 2008, 09:42:07 PM »

นับ seal ได้ 24 เองคับ

ขาดไป 1 ตัว

ซินน้ำดีมะ ได้ไม่ต้องเสียเวลายก

ฟรีสออลเค้าน่าเกรงขามจริง ๆ

หรือจะใส่ อลาน่ามูฟเพิ่ม

เพราะไม่งั้นพอฟรีสเสด ตบไม่เข้าเชิญออกน่าจะดี

^^"

อ่าขอถามอารายหน่อยนึง

ผ้าคลุม deck นี้ จะ แปะ ธาตุน้ำได้รวดเร็วอย่างไร

เพราะว่าส่วนมากเวลลาหามาได้จะต้อง แปะ Mage ธาตุแสง

พอแปะแสงกจะอดใช้สกิลอลาน่าจาก ไชน์ หรือในสนาม

พอดีอยาก

จะได้ใช้สกิลของอลาน่าได้สนุกขึ้นงัยครับ

พอดีชอบ deck นี้มาก

และอยากจะขอจัดตาม กะจะใส่ อลาน่า Ekk 1 ใบ เอามายก ทุกเคิสขึ้นมือเพิ่มด้วย

T_T

แต่มันคงไม่โอ ^-^
« Last Edit: April 18, 2008, 09:44:35 PM by - k A w E z - » Logged

Member

Email
« Reply #21 on: April 19, 2008, 12:17:47 AM »

นับ seal ได้ 24 เองคับ

ขาดไป 1 ตัว

ซินน้ำดีมะ ได้ไม่ต้องเสียเวลายก

ฟรีสออลเค้าน่าเกรงขามจริง ๆ

หรือจะใส่ อลาน่ามูฟเพิ่ม

เพราะไม่งั้นพอฟรีสเสด ตบไม่เข้าเชิญออกน่าจะดี

^^"

อ่าขอถามอารายหน่อยนึง

ผ้าคลุม deck นี้ จะ แปะ ธาตุน้ำได้รวดเร็วอย่างไร

เพราะว่าส่วนมากเวลลาหามาได้จะต้อง แปะ Mage ธาตุแสง

พอแปะแสงกจะอดใช้สกิลอลาน่าจาก ไชน์ หรือในสนาม

พอดีอยาก

จะได้ใช้สกิลของอลาน่าได้สนุกขึ้นงัยครับ

พอดีชอบ deck นี้มาก

และอยากจะขอจัดตาม กะจะใส่ อลาน่า Ekk 1 ใบ เอามายก ทุกเคิสขึ้นมือเพิ่มด้วย

T_T

แต่มันคงไม่โอ ^-^

นั่นแหละที่ผมลืมใส่ เลยไม่ครบ แก้แล้วครับ แต่ผมใช้ร่าง Princess of Cups นะครับ เพราะเน้น Freeze อยู่แล้ว
« Last Edit: April 19, 2008, 12:20:56 AM by Seven Deadly Sins » Logged

Member

« Reply #22 on: April 20, 2008, 09:15:12 PM »

เจ้าของกระทู้กินยาฆ่าตัวตายไปรึยัง

-
-
-

แล้วถ้า deck เราเจอพวก มิคาเอลจะล้มควายยังงัยง่ะ

แรงสุดได้แค่ 13 ใช่ป่ะ

T_T

All เก็บหลังเรื่อย ๆ ไหวชิมิ

หรือว่าต้องรอใบแม่ที่ชื่อ Holy Providance

มาช่วยอย่างเดียว

เพราะเด๋วนี่ มิคาเอล บินว่อนจนกลายเป็น Simple Seal ไปล่ะ

Member

Email
« Reply #23 on: April 21, 2008, 04:10:33 PM »

เจ้าของกระทู้กินยาฆ่าตัวตายไปรึยัง

-
-
-

แล้วถ้า deck เราเจอพวก มิคาเอลจะล้มควายยังงัยง่ะ

แรงสุดได้แค่ 13 ใช่ป่ะ

T_T

All เก็บหลังเรื่อย ๆ ไหวชิมิ

หรือว่าต้องรอใบแม่ที่ชื่อ Holy Providance

มาช่วยอย่างเดียว

เพราะเด๋วนี่ มิคาเอล บินว่อนจนกลายเป็น Simple Seal ไปล่ะ

อันนี้ก็ต้องเก็บหลังอย่างเดียวครับ แต่ส่วนมากจะใช้วิธีลด Alana ใหญ่ กับ Holy, Altar Boy แล้วใส่แฟรี่มูฟ Divine 2 ใบแทนครับ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #24 on: April 27, 2008, 01:52:07 PM »

คิดถึง Fluffy Fur Seal

ตัวนี้ก็ฆ่ามิคาเอลได้ ด้วยการยกของ MOA แต่ไม่มีตัวทิ้งล่ะปัญหา

Seattle ยืนได้ดีเลยนะครับ ผมว่า

เน้นเคิร์สก็โอเคนะครับ มูฟไปจนเขาไม่มีไรเล่นล่ะ

ปล. ช่วงนี้สนใจ อลาน่า

Member

« Reply #25 on: April 29, 2008, 03:22:57 AM »

ช่วยดู Mystic ของ deck นี้หน่อยสิ

ใครก๊ะได้ช่วยดูให้หน่อย

6 * เผาสามัญ
2 * It's no joke
2 * Acqus, the sword of ice
2 * St.Alana's Veic
2 * Andromeda
2 * Bastet
2 * Transimigrate Pendant
2 * Houdini
2 * Septimus Phialam
2 * Fallen Spell
2 * Athena
2 * Yin
2 * KuKu Clock
2 * Ordonus, the Spear of Order
2 * Force Fight
1 * Alaxandrite, the Sword of Bryna
1 * Fidelis et Verax
1 * Meteor Swarm
1 * Her Courage
1 * Eye of Providance
1 * Vaishravana
1 * Twin Stars
1 * Thunder Bolt
1 * Cool Moon
1 * Vajra
1 * Whirl to Win
1 * Eternal Enthronment
1 * Gaia
1 * Chakra
1 * Kali

มันเยอะอ่าคับ รีดออกให้หน่อยคับ

เสริมอะไรอิกดีคิดไม่ออก

เล่น deck อลาน่าเหมือนกันอ่า

T_T

เวลา Amara ขึ้นมือ เฮ้อมาก ๆ เลยอ่า

ไม่รู้จะลงตอนไหนยิ่งขึ้นเทินแรก ๆ ด้วยน้า

เซงจิต

Amara All ได้แค่ 8 all เองใช่ม่ะ

มันไม่มี N<Alana> อ่ะ
« Last Edit: April 29, 2008, 05:25:49 AM by - k A w E z - » Logged

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #26 on: April 29, 2008, 02:20:36 PM »

อาจใส่ Holy Providence ไปก็ได้นะครับ ตามความชอบไม่ชอบส่วนตัว

Member

« Reply #27 on: April 29, 2008, 06:21:39 PM »

เออ เนอะ ลืม

ขอบคุณ พี่ Nihil มากคับ

Kiddy-kung
Member

Email
« Reply #28 on: May 06, 2008, 04:35:39 PM »

เออ คือที่บอกว่าAt13นี่ หมายถึง จะใส่ผ้าคลุมไห้Holy Altar Boy 2 ใบหรอคับ

เพราะปกติHoly Altar Boy  At 9ช่ายปะ งง

Member

« Reply #29 on: May 06, 2008, 05:34:44 PM »

ใช่

9+2+2

มันบวก N<Alana> ฝ่ายผู้ร่าย

ทั้งสนามแปะใครก็ได้

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: