Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:36:01 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Gerald odilon  (Read 1779 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Tieria Erde
Member

« on: April 16, 2008, 12:24:59 AM »

Gerald odilon
Seal  LV3  4/3   9/9/4
+น้ำ                        AT 11 mp 3
+น้ำน้ำ                    AT 12 mp 3

AB -  เมื่อมีซิลติดฟรีสเคิส การ์ดใบนี้ At+1 อินเทิน
         การ์ดใบนี้ยกเลิกพรีสเคิส

Sk - ซิล 1 ใบที่ติดพรีส กลายเป็นอินแอคทีฟ (อินเตอร์เพีย ลายไหนก็ได้ Mp1)

1- ถามนะครับ เมื่อ Pecca zelus  ใช้สกิล พรีส ออล จากมือ ถามว่า Gerald odilon จะ + AT ตาม
    จำนวณซิลในสนามที่ติดพรีส หรือว่า จะ +AT แค่ 1 เพราะว่า ซิลติดพรีสเคิสพร้อมกันหมด ครับ

2- ซิล 1 ใบ มีText ยกเลิก เคิส    แล้วโดนสกิล ทำให้ติดพรีสเคิส ถามว่า Gerald odilon จะ +AT หรือป่าวครับ ( ผมเข้าใจว่า ซิลนั้นติดพรีส แล้วจึง ถูกยกเลิกไป ครับ )

3 - eye of providence   สามารถกันการเปลี่ยนลาย ที่เกิดจาก cunning crown ได้หรอครับ

4 ) อ - ฝ่ายตรงข้ามร่าย Bastet  เลือก ordonus the spear of order .ใส่ฝ่ายเรา
      บ - เราร่าย eye of providence  เปิด ใบบนสุดฝ่ายตรงข้าม ได้ มิสติกประเภท relic ถามว่า จะเกิดอะไรขึ้นครับ

4.1 หาเป้าที่เป็นไปได้ โดยการเลือก การ์ดใบอื่นจากกอง ที่ไม่ใช้ มิสติกประเภท relic
      4.2  ไม่หง ไม่หาไรเลย ถือว่า Bastet  ลงชายไป
      4.3  เด้ง Bastet  ไปที่ซิล ใบอื่น

« Last Edit: April 22, 2008, 01:52:47 AM by NiCoRoBin » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: April 22, 2008, 03:59:24 AM »

1. บวกตามจำนวนซีลครับ

2. บวกครับ

3. ไม่ได้ครับ

4. ตอบ 4.2 ครับ

Tieria Erde
Member

« Reply #2 on: April 22, 2008, 02:20:07 PM »

1. บวกตามจำนวนซีลครับ

2. บวกครับ

3. ไม่ได้ครับ

4. ตอบ 4.2 ครับ
คือ ตอนวันแข่ง มีจัดจ์ (ไม่ขอเอ่ยชื่อจัดจ์นะครับ) บอก ว่า Bastet ถ้า โดน eye of providence  จะต้องหา

เป้าใหม่ที่เป็นไปได้ ที่ไม่ใช่ มิสติกประเภท tarot อ่ะครับผม  ( ถ้าจะให้ดีขอเหตุผลประกอบด้วยนะครับ )

จำได้ว่ามี จัดจ์ บอกกับผมแบบนี้ ถึง 2 คน -*-  อ่ะครับ ซึ่งจัดจ์สองคนนี้อยู่คนละที่กันเลย 

ยังไง ขอความกระจ่างด้วย นะครับ กลัวเจอ แบบนี้ที่ งาน GT อ่ะครับ 

(งานที่ TGS นะครับที่ผมเจอจัดจ์เค้าตอบมาแบบนี้)
« Last Edit: April 22, 2008, 02:23:11 PM by NiCoRoBin » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: April 23, 2008, 12:13:04 AM »

คือเคสที่คุณยกมากับที่คุณถามผมในกระทู้นี่เท่าที่อ่านดูมันจะเป็นคนละกรณีนะครับ

ที่คุณถามในกระทู้นี้ Bastet เลือกแล้วว่าจะเอา Ordonus ซึ่งเมื่อเป้าหมายมันป้องกัน Relic ทำให้ไม่สามารถเอา Ordonus ออกมาติดได้เลย

แต่ที่คุณยกมานั้นรู้สึกจะร่าย Eye of Providence มาป้องกัน Bastet เลยใช่มั้ยครับ แบบนั้นต้องย้ายเป้าให้ Bastet ครับ

Tieria Erde
Member

« Reply #4 on: April 23, 2008, 01:20:53 AM »

คือเคสที่คุณยกมากับที่คุณถามผมในกระทู้นี่เท่าที่อ่านดูมันจะเป็นคนละกรณีนะครับ

ที่คุณถามในกระทู้นี้ Bastet เลือกแล้วว่าจะเอา Ordonus ซึ่งเมื่อเป้าหมายมันป้องกัน Relic ทำให้ไม่สามารถเอา Ordonus ออกมาติดได้เลย

แต่ที่คุณยกมานั้นรู้สึกจะร่าย Eye of Providence มาป้องกัน Bastet เลยใช่มั้ยครับ แบบนั้นต้องย้ายเป้าให้ Bastet ครับ
    ผมว่า ผม -*- ยก มาเรื่องเดียวกันน่ะครับ แค่เปลี่ยน ชนิด มิสติกที่เปิดได้ใบบนสุด เอง - -" ครับผม

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: April 23, 2008, 02:21:27 AM »

หากเปิดได้ Mystic ประเภทเดียวกับที่จะนำออกมาด้วยความสามารถของ Bastet ทำให้เป้าหมายผิดไปต้องเลือกเป้าหมายของ Mystic Card ในกองใหม่แทนโดยต้องเป็นเป้าหมายที่ถูกต้องด้วย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: