Summoner Master Forum
October 02, 2024, 07:16:31 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คคานครับ เอากะเขามั่ง อิๆ  (Read 1190 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Dark Capricorn
Member

Email
« on: April 15, 2008, 12:32:47 AM »

วันนี้นึกครึ้มๆ หยิบเด็คดินมาโมหน่อย เห็นคาน เลยลองจัดดู ก็มันดีเลยเอามาให้ดูครับ

Seal   26

Karn , The Lion Infrantry                                            4                  พวกมากก็ชอบโชว์พาว
Toy Retailer                                                               4                  แม่ค้าน่ารัก (ย้ำว่าต้องแม่ค้านะ ถึงจะน่ารัก)
Tree Top Tango Fairy                                                2                  ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณ
Dragon Egg In The Rock                                          4                  ไข่มายาเจ่าตั่ง กินแล้วแข็งแรง มีกำลัง
Dustin ,The Architecture                                            2                  เด็กสร้างบ้าน นิสัยดี คบง่าย
Camlost, The Dragon of Fear                                     4                  มังกรจั่วกระจาย จั่วได้ก็จั่วซ้า
Delduwathos< The Night Mist Dragon                       3                  ไว้เล่นกะตั่วข้างบน
Wavy Grass Fairy                                                       3                  ไว้สร้างบ้านกะเพิ่มทรัพยากร

Mystic

อยากใส่ก็ใส่ครับ เพิ่ม       Katapusis              1           ใบ  ถ้าไม่ขอบใบนี้ ใส่เป็น Black Wood ,รากอิคดราซิลก็ไดครับก็ได้ครับ - - 

วิธีการเล่น

เล่นง่ายครับ  เริ่มก่อน ก็ตั้งไข่ ลงแม่ค้า มังกรจั่ว  ผ่าน พอฝ่ายตรงข้ามร่ายซีลเราก็ใช้สกิล มังกรทิ้ง มังกรหมอก จั่ว ซีลเรามี4ใบ ถ้ามีไม่ถึง 4 เค้าจะตีไข่เราไม่แตก เข้าเทิร์นก็ จั่ว ซีลอีก หา Dustin มาเรียกคาตาพูซิส จากนั้นก็จั่วซีลให้แหลกครับ มีเวลา 2 เทิร์น จากนั้นก็ตั้งคานครับ  แล้วคาร์นก็ไล่ตบ  แค่นี้แหละครับ

จุดดี   สำหรับเด็คที่ควายเรียกบิดา ใหญ่ตัวเดียว หรือ พวกเพื่อนน้อย จะตีไข่ไม่แตกครับ  ตั้งตัวง่าย จั่วได้เยอะดี

จุดเสีย แพ้เคิร์สทุกชนิดครับ คานตายหมด ก็จบเห่ ไม่มีตัวตี การ์ดไม่ขึ้น และ ฯลฯ

ก็ เอาน่า ไว้เล่นขำๆครับ เสนอแนะกันได้ครับ หรือไม่พอใจที่คนจัดหล่อก็เชิญวิจารณ์ก็ตามสะดวกครับ

ปล     เห็นมะ ก็เด็คคานไง    ผมเล่นได้เหมือนกันนะ  ถึงจะเป็นคานสมัยหนุ่มๆ ก็เถอะ อิๆ

ปล.    คาตาพูซิสดีสุดแล้วในความคิด ถึงไม่อยากใส่ แต่มันก็จำเป็นในการตั้งตัวนะ
« Last Edit: April 15, 2008, 01:04:29 AM by Dark Capricorn » Logged

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #1 on: April 15, 2008, 12:52:43 AM »

คาร์นร่างแรก+แคมลอสต์!!!
ให้คะแนนความแนวเต็ม10 แต่มาแนวคาตาปูซิสนี่เครียด-*-
มีเจาตั่งแล้วไม่มีอากิยามะ จางเหรอ?

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: April 15, 2008, 01:07:52 AM »

หรือไม่พอใจที่คนจัดหล่อก็เชิญวิจารณ์ก็ตามสะดวกครับ
ไม่พอใจคำพูดนี้คับ อิอิ

คิดถึงยุคก่อนจัง เคยเล่นแต่เด็คไข่ดิน...

OceanSea
Member

Email
« Reply #3 on: April 15, 2008, 10:06:06 AM »

เจอพวกคานนี่คิดออกเลยตอนเล่นซัมใหม่ๆ ตอนนั้นโง่ โดนนี่เลยครับ เด็คคาน + เฮริสัน

ผมตีไป Tigery ย้ายไลน์ (เปนสกิลแต่ผมโง่อยุ่เล่นใหม่ๆเลยใหม่มาก ผมก็ไม่รุก็ปล่อยมันใช้ไป ไม่รุว่าต้องจ่าย)
แล้วมันก็ใช้ Kimberly โตนผมแล้วใช้ Harison ทุบ ผมใช้การ์ดแก้มันใช้กลับ (mp มันหมดแล้วครับตอนนั้น แต่ไม่รุนึกว่าเล่นแบบยูกิ ใช้ไม่ต้องจ่าย)

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: April 15, 2008, 02:54:20 PM »

เคยจัดแนวๆเดียวกันตรงนี้พ่อค้า/แม่ค้าขายไข่ รวยตลาด เกนมหาฬาล ปั้มเทพ ตบบ้านบึ้ม

Pages: [1]
  Print  

Jump to: